Mẫu hợp đồng thuê xe ô tô

• Thread starter baby
  • Ngày gửi
F

forever115

Guest
24/3/05
23
0
0
39
Ha Noi
chẳng biết bạn nào có mẫu HĐ cho thuê xe nữa, tớ xin cái mẫu này gần 1 tháng rồi mà chẳng được, chán thế!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

miennho

Guest
21/6/06
35
0
0
HN
Cả nhà không ai có mẫu hợp đồng cho thuê xe ô tô sao? Cho mình hỏi xuất hóa đơn cho thuê xe chở khách thì thuế suất 10% hay 5%. Ai biết trả lời sớm giùm mình nhé. Cảm ơn

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
bạn vui lòng gởi dùm mình một bản nghen
mình cũng đang cần, mình làm cty du lịch, mình nghix bạn cũng làm cty du lịch sẵn tiện cho mình hỏi mấy cái vé thăm quan các khu du lịch trên vế có ghi đã bao gồm VAT, vậy vat đó mình có được khấu trừ ko có phải đây là loại vé đặc thù ko bạn, nó cũng được coi là một hoá đơn khi tính chi phí hợp lý chịu thuế khi tính thuế TNDN?
:rocker:

Bên bạn làm về du lịch nên sẽ được khấu trừ VAT đầu vào. Vé đó là một loại hoá đơn đặc thù và được tính vào chi phí hợp lý khi tính thu nhập chịu thuế TNDN.
Bạn load mẫu hợp đồng ở bài số 4 của bạn Việt Hương nhé.

V

Vo Kim Lien

Sơ cấp
1/7/08
12
0
0
Que huong Bac Ho
bạn nào có mong gửi cho minh:huongtoimattroi281102
Mình cảm ơn nhiều!!
cho mình hỏi chút nếu mà có Hợp đồng thuê xe tư nhân không có Hóa đơn thì liệu có được không? vì mình cũng chỉ thuê theo chuyến 200- 300 nghìn cung ko thuê theo tháng mà .ít một vậy làm hợp đồng vụ việc có ổn không?
Mong mọi ng giúp đỡ!!!!!!!!Thank!
Nếu bạn muốn có hợp đồng thuê xe kiểu gì mình cũng chiều bạn mà, cái cơ bản là người ta có chịu học hỏi và áp dụng vào công việc hay không thôi. Bạn nào muốn có HĐ thuê xe thì gửi địa chỉ cụ thể cho mình sẽ gửi cho nhé chuyện nhỏ ý mà. nên nhớ phải là địa chỉ trung thực có nghĩa là họ tên thật bạn còn địa chỉ kiểu SAM trên trời thì bạn thông cảm nhé,

Chào thân ái !

A

anchi468

Sơ cấp
4/7/08
1
0
1
TPHCM
Mình cũng đang muốn xin mẫu hợp đồng cho thuê xe ô tô, bạn làm ơn cho mình xin nhé. Hãy gửi về địa chỉ mail : anchi468@yahoo.com.vn
Cám ơn nhiều

L

levntower

Guest
23/5/08
28
0
0
39
HN
Bạn nào nhận được rồi gửi giúp mình với.Cảm ơn các bạn nhiều
Email:le84vntower@gmail.com

N

NGUYEN TRAN

Guest
3/11/07
46
0
0
DA NANG - HCM
Cả nhà không ai có mẫu hợp đồng cho thuê xe ô tô sao? Cho mình hỏi xuất hóa đơn cho thuê xe chở khách thì thuế suất 10% hay 5%. Ai biết trả lời sớm giùm mình nhé. Cảm ơn
Nếu bạn cho thuê xe (xăng dâu+ lương tài xế + bến bãi do khách trả) thì thuế 10. Nếu bạn vận chuyển(xăng dầu
+ lương tài xế vé bến bãi bạn tự thanh toán) thì thuế 5%.vấn đề là là bạn cho thuê xác xe - thuê xe tự lái hay là bạn chỉ vận chuyển thôi.

T

thanhdol

Guest
11/8/08
4
0
0
Hà Nội
Nếu bạn cho thuê xe (xăng dâu+ lương tài xế + bến bãi do khách trả) thì thuế 10. Nếu bạn vận chuyển(xăng dầu
+ lương tài xế vé bến bãi bạn tự thanh toán) thì thuế 5%.vấn đề là là bạn cho thuê xác xe - thuê xe tự lái hay là bạn chỉ vận chuyển thôi.

Vậy khi mình thuê xe mà mình chịu xăng dầu+ bến bãi+ cầu đường, bên cho thuê chịu lương tài xế thì thuế suất 5% hay 10% bạn ơi. ( vì bên cho thuê không có đăng ký cho thuê xe, chỉ là tận dụng nên phải lách sang hình thức vận chuyển hành khách ý mà )
Nếu có thể cho mình biết với nhé
mail: thanhdol@yahoo.com
thank!

H

Huong voi

Sơ cấp
22/8/08
35
0
0
40
Hoai Duc- Ha Noi
Chào cả nhà! Nhờ chút! Cty mình có xây dựng nhà xưởng, có HĐ mua VLXD. Để được ghi nhận là TSCĐ thì cần có dự toán XD, hợp đồng thuê XD, bản quyết toán công trình đúng không? Bạn nào có mẫu dự toán XD, hợp đồng thuê XD, biên bản quyết toán CT gửi cho mình với. Email của mình: huongmica@yahoo.com.vn
Cảm ơn nhiều!!!

N

nhep nha

Guest
25/12/07
2
0
0
40
hanoi
Cho mình hỏi nhé, bên mình cho thuê xe và người lái nhưng thuê theo chuyến gộp đến cuối tháng mới viết hoá đơn 1 lần thì thuế hoá đơn vậy là 10% đúng không? và cho thuê như vậy thì hợp đồng phải thế nào nhỉ bạn nào co mẫu cho mình xin luôn nhé. gửi cho mình vào: thanhhang_147@yahoo.com
Thanks

K

kakakiss

Guest
24/3/08
1
0
1
41
Đà Lạt
Hi hi, em cảm ơn chị nhiều lắm, chị Việt Hương. Cảm ơn Diễn đàn webketoan của chúng ta nữa.

B

baby lovely

Guest
20/8/08
2
0
0
Bac Ninh
Ke khai thue

Xin chào tất cả các bác, em là một thành viên mới gia nhập trong đại gia đình ta.
Các bác cho e hỏi có bác nào đã từng điều chỉnh thuế đầu vào trên TK thuế chưa, CT e kê khai tăng số thuế đầu vào giờ muốn điều chỉnh giảm mà e chẳng biết làm thế nào, vì trên TK ko cho điều chỉnh trực tiếp tại chỉ tiêu 20, mà trên Bản TH điều chỉnh thì lại chỉ điều chỉnh số thuế phải nộp thui..Có bác nào giúp e với......Thanks!

T

thanh ho nguyen

Guest
Cảm ơn Chị Hương! thật là may cho em đã đọc và down được HĐ thuê xe của Chị!
Chị có thể cho em hỏi thêm chút: là cty e cũng thuê xe tháng nhưng em chưa lấy hđơn tháng 9/2008, hôm nay 10/2008 xem mới biết thuế GTGT của bên Em dương. có cách nào sử lý việc này ko Chị? lấy hóa đơn bgiờ thì thì bên cho thuê chỉ viết được tháng 10 thôi!
Chỉ giùm em!
thanks!!!!!!!!!!

HuuLong

HuuLong

Guest
8/9/05
124
0
0
DaLat
www.danketoan.com
Cảm ơn Chị Hương! thật là may cho em đã đọc và down được HĐ thuê xe của Chị!
Chị có thể cho em hỏi thêm chút: là cty e cũng thuê xe tháng nhưng em chưa lấy hđơn tháng 9/2008, hôm nay 10/2008 xem mới biết thuế GTGT của bên Em dương. có cách nào sử lý việc này ko Chị? lấy hóa đơn bgiờ thì thì bên cho thuê chỉ viết được tháng 10 thôi!
Chỉ giùm em!
thanks!!!!!!!!!!

Hỏi thế có 10 chị Hương cũng potay luôn chứ huống chi có mỗi 1 chị Hương.
Khuyên thật bạn là lo mà vác tiền đi nộp thuế, ngồi ở đó mà tìm cách khỏi nộp có ngày . . .:043:

P

phuonglan65

Sơ cấp
4/8/08
16
0
0
Ha Noi
các anh chị cho em hỏi với.Công ty e có thuê ô tô để chở học sinh đi học hàng ngày bao gồm cà người lái xe.Nhưng không phải chở hs cho bên em mà bên em lại đi cung cấp dịch vụ này cho trường học (tức là bên em là trung gian) hàng tháng bên cho thuê xe cung cấp hóa đơn cho bên em. và khi thu tiền của chở hs của bên trường học bên em xuất hóa đơn.em nhờ anh chị định khoản giúp e nghiệp vụ này ạ.và giá vốn xuất cho trường học thì định khoản như nào a? cám ơn anh chị nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA