Mẫu hợp đồng thuê xe ô tô

• Thread starter baby
  • Ngày gửi
C

cuongntna

Guest
30/12/08
2
0
0
47
nghe an
Mình cần hợp đồng cho thuê xe tự lái,Các Bác có gửi vào E-mail cho mình với nhé: cuongntna@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tam2939

Guest
20/1/09
1
0
0
62
hanoi
Hiện minh đang cần mẫu họp đồng thuê xe ô tô . Bạn nào co gủi giúp chp minh voi: tam2939@gmail.com. Xin cam on.

T

thuexehuythanh

Guest
25/3/09
1
0
0
93b Tuệ Tĩnh
Chao bạn Khaminh

Bạn có thể cho mình xin một bản không hoaship@gmail.com
Thanks bạn
Chào bạn!
Mình làm du lịch, thường xuyên cho thuê xe có lái, loại xe từ 4c đến 45c ngồi. Mình muốn bạn cho hợp đồng để mình ký với khách hàng từng chuyến cụ thể.Bạn có thể gửi cho mình theo địa chỉ : hathanh93b@yahoo.com.vn. Cám ơn bạn.

T

trantuhoa

Guest
12/1/09
23
0
1
38
Hà Nội
thuê xe cho công ty

em chào các anh, chị. Em là kế toán mới nên còn rất nhiều điều chưa biết.Em có một vấn đề này mong đc sự giúp đỡ của mọi người.
Công ty em là công ty cổ phần, có sử dụng 1 xe ô tô cho vận chuyển, nhưng xe này lại đứng tên cá nhân của 1 cổ đông sáng lập công ty. Giờ e muốn cho chi phí của ô tô đó vào chi phí của công ty thì em phải làm như thế nào ah .?
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người .
Em xin cảm ơn.

K

kinhdoanh

Guest
10/6/09
1
0
0
Đà Nẵng
Mong đc sự giúp đỡ

Xin phép cho mình hỏi mọi người , nhà mình có xe muốn cho người nước ngoài thuê , mà trong khi nha` mình không phải là công ty hay doanh nghiệp tư nhân gì cả , nếu muônd cho người nước ngoài thuê thì nên theo hình thức làm Hợp đông cho thuê xe , hay HĐ tài sản cá nhân , và khi làm HĐ thì có cần thêm bản Tiếng anh nữa hay không , hay phải làm theo HĐ theo thứ tiếng mà người nwớc ngoài đang sử dụng .
Đầu tiên xin đc cảm ơn mọi người trước nếu ai biết xin tư vấn giúp đỡ . Nếu có thêm tài liệu xin gửi về te địa chỉ sau :
nguyen-minh.duc@vetech.com.vn

D

dongthi2007

Guest
9/2/09
1
0
0
36
TPHCM
Em mới vào làm công ty chuyên vận tải hàng hoá siêu trường siêu trọng và nâng hàng . Nhưng công ty em mới nhận hợp đồng cho thuê xe nâng nhưng em không biết phải đánh hợp đòng cho thuê xe nâng ra sao . Các bác nào có làm trong ngành này mà có hợp đòng cho thuê xe nâng cho em mẫu để tham khảo nha . Em đang cần gấp.

C

Canyeukt

Guest
12/9/08
1
0
0
Hà Nội
Công ty em là công ty cổ phần, có sử dụng 1 xe ô tô cho vận chuyển, nhưng xe này lại đứng tên cá nhân của 1 cổ đông sáng lập công ty. Giờ e muốn cho chi phí của ô tô đó vào chi phí của công ty thì em phải làm như thế nào ah .?
Vấn đề của trantuhoa giống như trường hợp của Công ty mình. Mình cũng đang bị vướng mắc ở chỗ đó. Có Bác nào có cách gì giải vướng mắc cho tụi em với. Thanks

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Vấn đề của trantuhoa giống như trường hợp của Công ty mình. Mình cũng đang bị vướng mắc ở chỗ đó. Có Bác nào có cách gì giải vướng mắc cho tụi em với. Thanks

chả có cách nào ngoài việc bảo sếp góp vốn chiếc xe đó , thì chi phí của xe đó mới coi là hợp lý

K

kelanhlung2501

Sơ cấp
16/5/09
26
0
1
40
Hà Nội

Nếu bạn muốn cái ôtô đó là TSCĐ thì chỉ còn cách bảo sếp góp vốn cái ôtô đó và các chi phí khác đều dc hợp lý.VD: cp trích khấu hao TSCĐ, xăng xe, bảo dưỡng xe...
Chác thứ 2 là bạn làm hợp đồng thuê xe đó, thì các cp liên quan sẽ dc tính vào chi phí của cty.(cái này ko có cp trích khấu hao TSCĐ đâu nha)

Sửa lần cuối:
K

keodang

Sơ cấp
2/7/09
8
0
0
36
ha noi
Cho em hỏi, trong trường hợp làm hợp đồng thuê xe thì sẽ phải hoạch toán như thế nào?
tăng 211 hay 212? Và tăng theo giá trị của xe hay tổng giá trị hợp đồng?

V

Vu Ha Phuong

Guest
20/5/09
145
0
0
HN
em chào các anh, chị. Em là kế toán mới nên còn rất nhiều điều chưa biết.Em có một vấn đề này mong đc sự giúp đỡ của mọi người.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người .
Em xin cảm ơn.

Mình cũng trong trường hợp như bạn.
Chưa hỏi được ai, mình nghĩ là làm Hợp đồng thuê xe.Nhưng mà tiền thuê xe chắc chắn là phải nộp thuế rùi nhỉ ?

B

bibobo

Guest
22/10/06
11
0
1
Quảng Ninh
Chào cả nhà. Mình cũng đang vướng mắc về thuê xe đây, vào nhờ cả nhà chỉ giúp với.
Công ty mình ký hợp đồng cho thuê xe, nhưng bên mình chỉ là trung gian thôi, mình phải thuê lại xe của bên khác (thuê xe tự lái, xăng dầu mình chịu, lái xe của mình), vậy thì bên cho mình thuê xe viết thuế GTGT là 5 hay 10% nhỉ? Còn bên mình xuất hoá đơn GTGT 10% phải không?
Cảm ơn Việt Hương về mẫu hợp đồng thuê xe nhé.

O

overtime

Guest
10/2/09
2
0
0
Trung Hòa Nhân Chính
Chào các anh(chị)
Công ty em là công ty cổ phần, em muốn làm hợp đồng thuê xe của giám đốc để hợp lý về chi phí xăng dầu, làm như thế có được không ah?
Anh (chị )nào có mẫu hợp đồng thuê xe thì giúp em với ah.
Xin gửi cho em theo địa chỉ: memory.mcv@gmail.com
Em cảm ơn trước nha!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA