Dân nghiện WKT!

• Thread starter Meggie
  • Ngày gửi
Meggie

Meggie

Guest
4/8/04
45
2
0
on the earth
Dạo này, mấy bà chị em ở cơ quan suôt ngày kêu: Lúc nào cũng Webketoan.

Hình như em bị “nghiện” nặng rồi các bác ạ. Triệu chứng:
- Đến cơ quan, mở máy ra cái là phải vào ngay WKT.
- Cả ngày cứ lang thang hết mục này đến mục khác của WKT
- Đến ngày nghỉ, cũng phải vào WKT đến vài bận... (tiền điện thoại tháng này của nhà em chắc gấp đôi tháng trước)
- ... (nhiều lắm, nhưng không tiện nói ra)

WKT đã trở thành một cái gì quá thân thiết đối với em mất rùi!!

Bác nào cũng nghiện giống em thì ới một câu nhé!

Mà không biết có cai được không nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
SUNF

SUNF

Trung cấp
2/10/03
176
4
0
52
Hà Nội
Trong năm mức độ về nhu cầu của con người, theo mô hình của Maslow, thì nhu cầu thứ 3 là nhu cầu về xã hội, nhu cầu giao tiếp. WKT của chúng ta (theo ý tôi) là một môi trường lành mạnh, trẻ trung, và khá cuốn hút, vì một số đặc điểm nhất định (Xin dành phân tích về những đặc điểm này vào một bài khác.)

Vậy, thỏa mãn nhu cầu xã hội ở WKT, thiết nghĩ, cũng là chuyện tốt thôi. SUNF chắc còn nhiều người giống Meggie. Chỉ sợ, đến khi Meggie kết thúc cái giai đoạn dấm dẳn với... một người dưng nào đó, lại không còn thời gian để nghiện WKT thôi.

Chúc Meg một buổi tối tốt lành.

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Chào Meggic bạn nói đúng lắm, mình cũng rơi vào tình trạng như bạn đấy.Hổi trước khi chưa đăng nhập wkt, mình lên mạng chủ yếu là chat thôi. Từ ngày đăng kí là 1 thanh viên của wkt, mình chủ yếu là đọc bài trong wkt và viết bài thôi.
Mỗi tội bây giờ chưa đi làm chưa vướng mắc gì để hỏi mọi người, nên chủ yếu chỉ vào mục thư giãn và giao lưu thôi, cùng anh camto và mấy người nữa khuấy động phong chào, nhằm giúp mọi người có những giây phút thư giãn thôi.
tái bút: Em yêu wkt vô cùng.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Nói về thời gian ngồi trong cái trang này thì trong vòng 5 tháng nay chắc không ai vượt qua được cam_to..... cũng chẳng biết mình nghiện chưa nhưng mà nghiện thì cũng đâu có sao vì chắc trong tất cả các cái có thể nghiện thì cái này đỡ hại nhất về mọi mặt.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Đây là một trang thường xuyên của mình, lúc nào cửa sổ giao diện của WKT cũng mở mỗi khi mình online, đọc và suy ngẫm, cười, thư giãn, học hỏi, trang web này hội đủ các điều kiện tuyệt vời nhất và thực sự đã trở thành trang web tuyệt vời nhất đối với mình.
Hai ngày cuối tuần không lên WKT, nhớ quá đi thôi.
Chúc mọi người một tuần vui vẻ. Trung thu ăn no, chơi khỏe nhé.

Meggie

Meggie

Guest
4/8/04
45
2
0
on the earth
SUNF nói:
SUNF chắc còn nhiều người giống Meggie. Chỉ sợ, đến khi Meggie kết thúc cái giai đoạn dấm dẳn với... một người dưng nào đó, lại không còn thời gian để nghiện WKT thôi.

Chúc Meg một buổi tối tốt lành.

Bác Sùn này lọ mọ thế không biết, 10PM em đã lên giường khò rồi, vậy mà bác còn chúc em buổi tối tốt lành nữa....

Em lập cái topic này cũng chỉ muốn biết chắc rằng dân nghiện WKT không phải là thiểu số :bigok:

Còn đến khi em kết thúc giai đoạn dấm dẳn với một ai đó, không chừng lại sinh ra thêm 1 dân nghiện WKT nữa cũng nên, bác nhỉ? :1luvu: :1luvu: :1luvu:

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Em hư quá, dành cả ngày hôm nay lang thang trên WKT rồi, có lẽ thế là đủ rồi Meggie nhỉ? Từ mai em sẽ cai, chị ạ!!!

Các sếp em sắp về rồi... chuẩn bị lại lên thớt!!!

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
:1luvu: Híc, có ai mà tới 11h30 PM còn lọ mọ ngoài hàng net chỉ để vào WKT như mình không nhỉ. Nhiều hôm chị chủ hàng net còn phải nói "mày vể ngủ đi cho chị còn đóng cửa",hic --> I replied:"Chị chờ em một lát..." (hàng net còn có ai nữa đâu cơ chứ, mỗi mình mình)
:1luvu: WEBKETOAN.

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
11h thi ăn thua gì, em còn ngồi đến cả 12h hơn đấy chứ, chỉ tiếc là ko có diện thoại đẻ nối mạng thôi, tiếc thật.

Meggie

Meggie

Guest
4/8/04
45
2
0
on the earth
ô hay, em tưởng dân nghiện WKT phải nhiều lắm, một tuần trời chỉ có từng này người lên tiếng thôi hả?

Meggie

Meggie

Guest
4/8/04
45
2
0
on the earth
To XQ, chị thấy hình như em không cai được thì phải... Quân tử nhất ngôn, nói là cai, thì phải cai được chứ!!!

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
tui cũng nghiện nữa nè!
Dù là dân thất nghiệp cũng ráng vay tiền lên mạng nè. Chán thật kiểu này không có tiền đóng tiền nhà thì không biết phải làm sao.

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
anhlaanh nói:
11h thi ăn thua gì, em còn ngồi đến cả 12h hơn đấy chứ, chỉ tiếc là ko có diện thoại đẻ nối mạng thôi, tiếc thật.

:lol: :lol: :lol:

H

hathu

Trung cấp
30/9/04
74
1
0
43
Ha Noi
Còn tui nữa đây này, biết webketoan từ lâu nhưng gia nhập forum mới được mấy ngày mà mê tít. Nhưng tui thấy...số thành viên thực sự nhiệt tình còn ít quá. Mong mọi người tham gia tích cực hơn nếu thực sự say mê, tui cũng sẽ cố gắng (nhất là xây dựng cuốn từ điển thuật ngữ, tui đang cần học tiếng anh thế là nhất cử lưỡng tiện hà hà).
Chúc một tuần mới đầy sôi nổi trên trang web của chúng ta!

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Không ít hơn con số 100 đâu bà chị ạ.

N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
Công nhận forum là nơi có thể nói mọi điều ta muốn nói. Có lẽ là nơi giải tỏa mọi nỗi niềm. (Tự cười một mình) CHo nên ta mới tự dưng lại hay vô đến thế .... Công việc chất chồng ...

Minh Ngọc

Minh Ngọc

Guest
1/2/05
8
0
0
Ha Noi
Chả hiểu sao mình cũng bị nghiện cái trang wkt này từ khi "quay trở lại"
Hồi xưa mới đăng ký là thành viên, chỉ vào có 3,4 lần...cũng không ấn tượng lắm…
Hic, 4 tháng nay vào lại, tìm hiểu nó kỹ hơn…kết quả là mất không bít bao nhiêu thời gian…Chẳng biết bao giờ "cai nghiện" được đây????

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Thực sự là em cũng hư quá rồi đó!Trước đây thì em cũng chẳng có vô web thương xuyên như 2 tháng rồi. Cứ ngày nào về đến nhà, chẳng cơm nước gì là đã nhảy vô web hàng tiếng đồng hồ. Hic báo hại tiền điện thoại tháng này nhà em lên đến gấp 3 lần chứ hỏng fải 2 như bạn Meggie đâu. Cứ kiễu này chắc em bị phá sản mất!
Chẳng hiểu sao nữa, Web như là 1 người bạn thân thiết của mình vậy.Hỏng lên đây chắc em hỏng chịu nỗi với những nỗi........

Mình cũng vậy, Mỗi buổi sáng đến chỗ làm, công việc đầu tiên và quen thuộc hằng ngày là mở Y!M, check mail của Cty, vào WKT. Và lần lượt đọc các bài viết. Hết 1 buổi sáng. Chiều trước khi về ghé qua chút. Sáng hôm sau lại tiếp tục lịch trình quen thuộc. Như vậy không biết có phải là nghiện không nhỉ?

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
híc, ngày nào cũng lên từ 8g sáng đến 6g chìu, chắc nghiện nặng. Có trung tâm nào cai nghiện cho em không ????????????????

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA