HOÀN THIỆN HÌNH THỨC KẾ TOÁN

• Thread starter HyperVN
  • Ngày gửi
D

dungtrienrau

Sơ cấp
23/10/08
4
0
0
41
Bình định
Thanks anh/chị HyperVN,bài viết cho em thấy được ưu điểm về việc áp dụng các hình thức kế toán,em đã xác định được mình nên theo trường phái nào.Hi hi..Em là dân Amater mới nhận thấy sự thú vị của những con số kế toán.Mong anh/chị chỉ giáo nhiều.
Vạn sự khởi đầu nan
Gian nan em quyết không nản....
Hẹn ngày tái ngộ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

anhlh

Guest
8/6/07
11
1
3
42
tphcm
www.fastbook.com.vn
Dùng PMKT: "lợi thì có lợi nhưng răng chẳng còn"
Công ty nhỏ dùng Excel cho tiện, dùng phần mềm sẽ bất cập lắm!
Phần mềm kế toán đảm bảo được tính liên hoàn, hệ thống, nói chung tính xâu chuỗi khi dùng phần mềm sẽ tăng lên rất cao, tiện ích cũng rất lớn: vidụ: bạn lập báo cáo tài chính bằng tay mất bao lâu? nếu có phần mềm bạn chỉ mất 2 phút. nói tóm lại đã là công nghệ thì tiện ích hơn thủ công nhiều.

Bạn có thể cho mình hỏi là mình có thể tìm phần mền kế toán đó ở đâu không? vì mình cũng đang cần, gấp lắm. giúpp dùm mình nhé:wall:[/QUOTE]

Bạn ơi phần mềm NanoAccounting đang có khuyển mãi kìa, giá rẻ mà chất lượng ok lắm, xem ở đây nè: http://nanosoftvn.blogspot.com/

thân!

B

BabyMap

Guest
15/10/08
4
0
0
41
Hà Nội
[/B]Công ty em nhỏ lắm nên chỉ dùng Excel thôi chứ không dùng PMKT, bởi vậy em cũng không biết sử dụng PMKT thực sự có lợi hay hại thế nào cả, cá bác có thể nói rõ giúp em không?
[/QUOTE]

:wall::wall: help me !! :wall::wall:

từ khi đi làm đến h em toàn dùng pmketoán :025: Nhưng h nếu làm để quản lý cho một DN nho nhỏ không bít xài excel ra sao cho nó gọn.

Pác có kinh nghiệm chỉ e với !!! thank a lot :1luvu::1luvu::1luvu::1luvu:

K

kimlien010185

Guest
4/6/10
1
0
0
39
Hải Phòng
co ai co fai day tin hoc van phong cho ung dung nam 2007?????????

T

thuongcuoi

Sơ cấp
30/4/10
29
0
0
Hà Nội

từ khi đi làm đến h em toàn dùng pmketoán :025: Nhưng h nếu làm để quản lý cho một DN nho nhỏ không bít xài excel ra sao cho nó gọn.

Pác có kinh nghiệm chỉ e với !!! thank a lot :1luvu::1luvu::1luvu::1luvu:[/QUOTE]

e thấy vào giaiphapexcel là nhanh nhất
trong đó có nhiều cái để miinhf học lắm
bác thử vào đấy xem thế nào

levanton

levanton

Cao cấp

Pác có kinh nghiệm chỉ e với !!! thank a lot :1luvu::1luvu::1luvu::1luvu:

Bạn tham khảo một số file trong box "Sổ sách kế toán", hoặc "ứng dụng Excel và kế toán?.
Sau đây là vì dụ :

http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?66515-File-excel-NKC-và-NKSC-theo-quyết-định-48

H

huong ngo

Guest
cho mình hỏi? có ai làm sổ sách kế toán theo nhật ký chung ko? vì mình mới làm kế toán mà cty của mình mới thành lập nên mình cũng không biết phải làm sao? có bà con nào biết chỉ mình với, mà có filel excl hạch toán theo nhật ký chung thì càng tốt, giúp mình với.
cảm ơn bà con nhiều.

M

minhlt

Guest
11/6/10
13
0
1
122 minh khai
sử dụng phần mềm là một biện pháp mà các doanh nghiệp nên sử dụng vì nó rất tiện dụng vì vậy bạn đừng nghị mặt cập hại. Chỉ có điều bạn hiểu về phần mềm đến đâu nó sẽ giúp bạn đến đó

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA