Tài liệu kế toán ngân hàng

• Thread starter arem
  • Ngày gửi
N

Nico

Guest
20/7/10
1
0
0
TPHCM
Mọi người ơi giúp mình với,

Tình hình là mình đang viết luận văn tốt nghiệp, trong đó có một nội dung thế này: "Tiền lãi thu từ hoạt động cho vay được hạch toán vào doanh thu, còn tiền phạt (phạt vi phạm, phạm chậm trả...) thì được hạch toán vào "thu nhập khác". Nhưng mình tìm mãi không thấy quy định đó ở đâu cả, bạn nào học kế toán bày mình với. Gấp gấp lắm, huhu

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Chea tola

Guest
5/8/10
1
0
0
47
Campuchia
Tôi cần quyển giáo trình kê toán Ngân Hàng phát hàng năm mời nhât. Có ai biết không giúp tôi với.

T

thangktkv2

Guest
9/10/09
2
0
0
35
Vinh,Nghe An
Pac tinh nhu the nay nhe
Tinh lai: tu ngay 1/2 den 12/5 la 100 ngay
lai phai tra cho khach hang trong 100 ngay = 100tr*100ngay/360ngay
Định khoản:
Nợ TK 4231
Nợ TK 801
Có TK 1011

sao lại là 100 ngày vậy bạn, phải là 101 ngày chứ thời gian tính lãi được tính từ ngày gửi tiền mà không tính ngày rút tiền mà. 1/2=>30/4 là 90 ngày , cộng với 11 ngày từ 1/5=> 11/5 thì phải là 101 ngày chứ

http://vn.360plus.yahoo.com/an-ducnhan/article?mid=2&fid=-1

N

nguyetnga2522000

Sơ cấp
27/1/10
5
0
0
ha noi
nếu bạn đi học chứng chỉ kế toán ngân hàng. Thì tất nhiên bạn sẽ có tài liệu này mà.

K

kthcm

Guest
3/4/11
1
0
0
tphcm
Các bạn ơi, mình down dc tài liệu ktnh của dh Huế ( cô kim liên) nhưng từ năm 2007, mình không biết hiện nay hệ thống và trình tự hạch toán có gì thay đổi không?. các bạn có thể cho mình xin tài liệu ktnh hiện đang được giảng không_ tài liệu đáng tin cậy nhé. Mình đang học kế toán doanh nghiệp nhưng mình muốn xin tài liệu để tự học bổ trợ thêm, bạn nào có cho mình xin nhé, Mình cám ơn rất nhiều

L

lananhnguyenk46ftu

Sơ cấp
19/3/11
4
0
0
33
Hà Nội
mình đang làm khóa luận tốt nghiệp đề tài : kế toán chênh lệch tỉ giá hối đoái trong Agribank. Minh bị vướng phần chứng từ quá, bạn nào có cho mình xin nhé....À! cho mình xin cả sơ đồ định khoản nữa, vì ko đc học môn kế toán ngân hàng, tự tìm hiểu tự viết vất vả quá mà cứ thấy lơ mơ...hix...thanks cả nhà

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Tài liệu: Đánh giá năng lực tổ chức, điều hành, quản lý sản xuất kinh doanh của Chủ đầu tư

Tên tài liệu: Đánh giá năng lực tổ chức, điều hành, quản lý sản xuất kinh doanh của Chủ đầu tư
Mô tả:
CBTD thực hiện việc đánh giá năng lực tổ chức, điều hành, quản lý sản xuất kinh doanh của Chủ đầu tư thông qua các nội dung sau:
- Quy mô, cơ cấu tổ chức hoạt động sản xuất kinh doanh của Chủ đầu tư có hợp lý không?
- Số lượng, trình độ, cơ cấu lao động của Chủ đầu tư có đáp ứng được tình hình sản xuất kinh doanh hiện tại và nhu cầu phát triển, mở rộng hoạt động của Chủ đầu tư hay không?
....

Download: danhgiadonvivayvon.pdf
Filesize: 57Kb

Hope that helps!

V

vitconhausda

Guest
12/9/11
1
0
0
35
hn
các bác cho em hỏi hạch toán dồn tích tròn tháng là như thế nào :(

S

sunshining

Guest
19/9/11
2
0
0
43
Hà Nội
Cám ơn bạn nhé.
Tài liệu này mới post tháng 6-7/2010, đã cập nhật một số thay đổi.
Tài liệu rất bổ ích.

S

sunshining

Guest
19/9/11
2
0
0
43
Hà Nội
Các bạn ơi, mình down dc tài liệu ktnh của dh Huế ( cô kim liên) nhưng từ năm 2007, mình không biết hiện nay hệ thống và trình tự hạch toán có gì thay đổi không?. các bạn có thể cho mình xin tài liệu ktnh hiện đang được giảng không_ tài liệu đáng tin cậy nhé. Mình đang học kế toán doanh nghiệp nhưng mình muốn xin tài liệu để tự học bổ trợ thêm, bạn nào có cho mình xin nhé, Mình cám ơn rất nhiều

Về cơ bản thì phương pháp hạch toán không có gì thay đổi đâu. Chỉ lưu ý là có thay đổi một số tài khoản theo QĐ 02/2008/QĐ-NHNN ngày 15/1/2008 thôi. Bạn vẫn có thể dùng được

Mình thấy trên mạng có tài liệu này, bạn nào có nhu cầu thì tải xuống tham khảo:

Slide bài giảng kế toán ngân hàng của Đào Anh Tuấn

KẾ TOÁN NGÂN HÀNG - Folder Shared from Box.net - Free Online File Storage

(Gồm 6 file tất cả)

Mình vào Link này chỉ thấy 5 file thôi, letrans ơi, password là gì thế?

Sửa lần cuối:
N

nguyentrinhthu

Guest
25/9/09
3
0
0
43
ha tinh
Ðề: Tài liệu kế toán ngân hàng

cám ơn bạn nhiều. Mình sẽ gửi bài nhiều hơn nhằm đóng góp cho diễn đàn

H

hongnhungclk6cb

Guest
4/3/11
1
0
0
33
Hà Nội

Mình thấy trên mạng có tài liệu này, bạn nào có nhu cầu thì tải xuống tham khảo:

Slide bài giảng kế toán ngân hàng của Đào Anh Tuấn

http://www.box.net/shared/j4mfri0995#/shared/j4mfri0995/1/19546508/264160846/1

(Gồm 6 file tất cả)
lúc mở file ppt cần có pass, mọi người mở file như thế nào vậy?
p/s: có 4 file ppt và 1 file word, word mở bình thường.

D

daonguyet90tn

Guest
22/9/12
1
0
0
33
thai nguyen

các bạn oi! cho minh hoi, thanh toán lệnh chi hay ủy nhiệm chi khác ngân hàng hạch toán như thế nào?
TK TTV giữa các ngân hàng kí hiệu là tài khoản gi vây?tai bon mình chỉ có giáo trinh mà cô giáo lại không dạy nên mình không hiểu lắm.

pass như nào vậy bạn?

C

chungv28

Sơ cấp
5/1/11
15
0
1
34
hà nội

Cảm ơn các bạn đã share tài liệu!^_^

N

nguyenthanhan1987

Sơ cấp
5/1/13
25
0
0
34
soc trang

Các bạn cho minh hỏi, lập bản cân đối toán trong ngân hàng mình sử dụng những tài khoản nào vậy?

O

onlyoume

Sơ cấp
16/3/13
23
0
1
TPHCM

Các bạn cho minh hỏi, lập bản cân đối toán trong ngân hàng mình sử dụng những tài khoản nào vậy?

Bạn xem trong Hệ thống tài khoản kế toán các TCTD ah, bao gồm các tài khoản loại 1,2,3,4,5

N

nguyenthanhan1987

Sơ cấp
5/1/13
25
0
0
34
soc trang

Bạn xem trong Hệ thống tài khoản kế toán các TCTD ah, bao gồm các tài khoản loại 1,2,3,4,5
TK loại 6 ko sử dụng để lập bảng cân đối kế toán hả bạn?
Cám ơn bạn nhiều nhe!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA