Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thjenthan

Guest
17/7/09
24
0
0
36
Hanoi
Tớ thi vị trí teller. Phỏng vấn không hỏi nghiệp vụ, chỉ hỏi thông tin chung chung, chủ yếu là nói chuyện bình thường để xem phản xạ với tính cách mình thế nào thôi ấy ạ.

Sếp nhận xét là tớ có cá tính mạnh vừa phải, độc lập, quyết đoán, phản xạ nhanh, tự tin nhưng để ý kỹ lại khiến người khác thấy mình hơi có chút nóng vội, rất logic với việc tớ nói với chị ý điểm yếu của tớ là nóng tính :D Tớ đang sợ cái quả nóng vội này làm tớ trượt đây hic. Ngoài ra còn chẳng biết có điểm nào không vừa lòng sếp nữa không. Cầu khấn thôi!!!

Có phải Vic trong UDS hông nhỉ??? :D
Chắc là bạn đậu đấy, nghe có vẻ khả quan! Chúc may mắn nhé!!! :mrstraetz

T

thjenthan

Guest
17/7/09
24
0
0
36
Hanoi
Cả nhà ơi cho tớ hỏi có ai đc gọi đi thi VCB HK chưa??? Con bạn tớ nộp mà chưa thấy đc gọi nên sốt ruột suốt ngày hỏi, hic. Bạn nào tốt bụng pm nik tớ câu trả nhời với nhá, tớ ít ol, mò lại trang có bài ngại lém :p
Thanks so much!!! :x

T

thanhvan2386

Sơ cấp
27/7/09
31
0
0
HP
Có bạn nào đã phỏng vấn tín dụng ở Maritimebank share kinh nghiệm cho mình với? Không biết vị trí tín dụng có hỏi nhiều về nghiệp vụ ko nhỉ? Thanks! :015:

yendel

yendel

Cao cấp
13/10/08
217
0
0
37
hanoi
Tớ có thông tin từ một người đã từng làm ở Mizuho về quy trình thi tuyển cho các bạn đây:

1. Phỏng vấn: introduce your self, what is your carrer plan, why u chose Miz...
2. Thi viết; các kiến thức tổng quan nhất về Banking: what is the role of State Bank of VN, how many foreign Banks in Vietnam u know, list down...
3. nếu qua hai vòng trên, sẽ pv với bác Tổng NH, chủ yếu là nói chuyện thôi
4. Nếu đỗ, ký HĐ

Chúc các bạn thi tốt và ký được hợp đồng ^^

Giá như được bạn vicky update ttin sớm hơn thì có phải tốt hơn không? tớ ôn cả tuần này cho bác Mizuho này rùi. vì được chị nhân viên gọi cho từ hôm 1.9 mà. hic. ôn theo cái form của mấy chị thi anz, toàn là GMAT với tiếng anh chuyên ngành thui à. mông lung khủng khiếp. hỏi chị ở Mizuho thì chỉ nói là làm bài test kiến thức tổng quát, vì tớ thi phòng Nghiệp vụ số 1 mà. Chả hiểu nghiệp vụ ấy là gì nữa.:wall::wall:. Sáng mai tớ thi rùi. Chiều về sẽ update ngay thông tin cho các bạn thi sau.
Tình hình là chán ở nhà lắm rùi, bà con mình nhỉ.:026::026:

Z

zannie

Guest
9/7/09
89
0
0
Hà Nội
SHB có kết quả trúng tuyển chuyên viên phát triển sản phẩm tín dụng hôm trc chưa mọi ng nhờ? Thấy vị trí tín dụng có kết quả nhanh lắm mà, híc, chỗ nào cũng lâu, kiểu này mình hứa hẹn thất nghiệp dài dài. Híc

ui,may quá hoá ra mấy bạn thi đều chưa có kết quả, nghe giang hồ đồn đại t2 này có kết quả làm cả ngày nay tớ ngồi thấp thỏm canh cái phone,buồn thiu,tối về nhà thấy mấy bạn thi cùng chưa có thông tin gì lại thấy hy vọng:015:,hì hì.
Mà MHB, VCB HK rùi cả Sacom nữa, chẳng thấy gọi đi thi rì cả. k lẽ hồ sơ of tớ có vấn đề uh:-s

T

TDTNH

Guest
23/7/09
339
0
0
hà nội
Nghe nói Vietcombank tuyển nhân viên quan hệ công chúng, các bác có thích lên vnba mà xem, tuyển có 3 mạng thôi, hội sở chính thì phải.

I

inzaghi

Guest
10/9/08
27
0
0
hà nội
Tớ có thông tin từ một người đã từng làm ở Mizuho về quy trình thi tuyển cho các bạn đây:

2. Thi viết; các kiến thức tổng quan nhất về Banking: what is the role of State Bank of VN, how many foreign Banks in Vietnam u know, list down...
4. Nếu đỗ, ký HĐ

Giá như được bạn vicky update ttin sớm hơn thì có phải tốt hơn không? tớ ôn cả tuần này cho bác Mizuho này rùi. vì được chị nhân viên gọi cho từ hôm 1.9 mà. hic. ôn theo cái form của mấy chị thi anz, toàn là GMAT với tiếng anh chuyên ngành thui à. mông lung khủng khiếp. hỏi chị ở Mizuho thì chỉ nói là làm bài test kiến thức tổng quát, vì tớ thi phòng Nghiệp vụ số 1 mà. Chả hiểu nghiệp vụ ấy là gì nữa.:wall::wall:. Sáng mai tớ thi rùi. Chiều về sẽ update ngay thông tin cho các bạn thi sau.

ấy được gọi từ 1.9 cơ à, tớ vừa được gọi chiều nay, mai 3h thi luôn rồi,anh ý hỏi tớ mai có thi được ko, thế là tớ bảo được luôn, mừng quá tưởng out rồi, nhẽ ra tớ nên bảo lùi lại lịch, bjo thấy hoảng quá. theo tớ phòng opt đấy hình như làm về bên thanh toán thì phải.

V

vickypham

Trung cấp
6/9/09
77
0
0
Hanoi

Ui chiều nay tớ mới đọc được cái tin này nên mới quẳng lên đây được. Bọn Nhật chắc là không đòi tiếng Anh ngất ngây như ANZ đâu.

V

vickypham

Trung cấp
6/9/09
77
0
0
Hanoi
Có phải Vic trong UDS hông nhỉ??? :D
Chắc là bạn đậu đấy, nghe có vẻ khả quan! Chúc may mắn nhé!!! :mrstraetz

Uh đúng là tớ đây, ấy là bạn nào ở UDS thế ^^ Ôi bây h thi xong rồi thì mình hết nhiệm vụ, chả đoán nổi tương lai, chỉ mong zời và chị sếp thương cái thân mình :D

V

Violet13

Guest
28/7/09
7
0
0
Hà Nội

4. Nếu đỗ, ký HĐ

Chắc Vicky đỗ đó, sếp có nhận xét về mình có nghĩa là sếp để ý rùi đó, khi nào đỗ nhớ thông báo để anh em chúc mừng nha:dance2:

V

vickypham

Trung cấp
6/9/09
77
0
0
Hanoi
Chắc Vicky đỗ đó, sếp có nhận xét về mình có nghĩa là sếp để ý rùi đó, khi nào đỗ nhớ thông báo để anh em chúc mừng nha:dance2:

Ôi đấy là chị ý hỏi tớ có mún hỏi j không thì tớ mới đề nghị chị ý nhận xét về cách trả lời phỏng vấn để tớ rút kinh nghiệm cho các lần sau. Sếp mà lại quan tâm tự nhận xét thế thì tớ đã mừng :p

E

eyeukhong

Guest
7/9/09
7
0
0
38
Ha Noi
vừa thi tuyển về có 2 đề thi này. mọi người cùng giúp mình giải xem kết quả của mình thế nào nhé .Mong mọi người giúp mình trong thời gian nhanh nhất .
Làm xong xin gửi về mail ta_duytu@yahoo.com. Nếu có thể mọi người add luôn nick mình nhé .khi nào có j sẽ cùng nhau trao đổi .thanks mọi người
Link download đề :
http://www.mediafire.com/download.php?bzzenjmzb3m

S

SylvieN

Guest
27/12/08
15
0
0
Hanoi
hik..có bạn nào biết thông tin về Vietbank ko? Tớ nghe nói họ là ngân hàng mới và đang tuyển nhiều, nhưng chưa biết thông tin cụ thể thế nào..:)

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
Có bác nào được GP gọi chưa nhỉ, từ qua tới giờ em chờ sốt ruột qá, có nhìn cái điện thoại mãi, kỉu này lại tạch nữa rùi:025:

B

bonnob

Trung cấp
18/8/09
72
0
0
Hanoi
vrb

ơ, cả nhà ơi, VRB lại tuyẻn kìa, trong khi đợt trc chả thấy tăm hơi j.bó tay

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
xem thong tin ve VRB o dau the ban

T

thuytt714

Sơ cấp
11/6/08
18
0
0
Hà Nội
ơ, cả nhà ơi, VRB lại tuyẻn kìa, trong khi đợt trc chả thấy tăm hơi j.bó tay

Sao tớ xem trên trang web của VRB có thấy j đâu, càng chờ đợi càng chả thấy thông tin gì.:wall:

Q

Quynh mam

Guest
16/6/09
96
0
0
36
ha noi
có bạn nào thi SHB kế toán hm t6,t7 tuần trc dc gọi chưa nhỉ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA