Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
A

abetterday16947ktc

Guest
12/7/09
85
0
0
Hà Nội
Cả nhà ơi, có ai thi VCB Hà Nội đc gọi chưa? họ hẹn 7/9 - 9/9 trả lại xiền cho những ai trượt mà. Sao hôm nay vẫn chưa thấy thông tin gì nhảy, có ai đc gọi rùi lên tiếng nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cherly66

Guest
12/8/09
18
0
0
36
Lào Cai
cả nhà mình ơi, đã ai được gọi di thi đợt 2 o sacom chưa. hix hôm qua co bạn bảo gọi cho sacom thi bảo là sang tuần họ sẽ gọi đợt mới mà. sốt ruột quá

I

inzaghi

Guest
10/9/08
27
0
0
hà nội
cả nhà ơi đã ai thi mizuho vị trí kế toán chưa, cho tớ lời khuyên với, tớ ngoại đạo nên thấy lo lắng quá, mai 3h tớ thi rồi. giúp tớ với

V

voiconchauphi1411

Cao cấp
1/8/09
228
0
0
36
Hà nội
GP có tin gì chưa nhỉ? Hix, sao mà lâu thế hả trời.

A

abetterday16947ktc

Guest
12/7/09
85
0
0
Hà Nội
cả nhà ơi đã ai thi mizuho vị trí kế toán chưa, cho tớ lời khuyên với, tớ ngoại đạo nên thấy lo lắng quá, mai 3h tớ thi rồi. giúp tớ với

hi, ấy cũng thi kế toán ở mizuho hả? lúc chìu họ có gọi cho tớ bảo chìu 9/9 đi thi. Tình hình này chắc là cũng thi đông đông đây. mà tớ còn chả biết mizuho là ngân hàng cơ, hic. goodluck!

T

TDTNH

Guest
23/7/09
339
0
0
hà nội
Thấy Gpbank mới khai trương CN Đông đô mới to đẹp lắm ở chỗ trường kinh tế mình, quả này thì tuyển hơi bị nhiều đấy, chưa có kq thì hơi kì, lâu thê nhỉ?

H

haminh1512

Sơ cấp
11/6/09
16
0
1
hanoi
Cảm ơn Violet nhé :)

Ấy ơi chỉ giáo cho tớ vụ pv lần 2 với test vòng 3 phải làm những j được không?

Mai tớ pv với giám đốc chi nhánh Lý Thường Kiệt, thấy chị bạn tớ làm ở đó nói là chị này pv chẳng bao h hỏi nghiệp vụ nhưng hỏi linh tinh nhiều thứ lắm.

@inzaghi: tớ apply qua Manpower, họ đăng tin trên vietnamworks từ giữa tháng 8. Chắc là ấy mới nộp đợt vừa rồi nên họ chưa gọi thôi.

vickypham ơi! bạn nộp hồ sơ vào TCB đợt 24.25,26/8 hay đợt hạn 31/8 ? Thế bạn nộp hồ sơ qua Manpower hay ở 80A Bà Triệu vậy?

B

beoluncun

Guest
5/8/09
42
0
0
ha noi
Ngồi từ sáng ôm cái mobi, đợt hoài ........ thì dthoại rung. Mừng như bắt dc vàng thì hoá ra là tin kmại của Vina. Chán ko buồn đập gián!

Bạn trangle dẫn đầu lên GP trên Ngô Quyền hỏi đê! Chứ tình hình là bà con thấp thỏm quá! Fail or pass cũng biét đg lo liệu chứ nhỉ? :friend:

D

dzung23

Sơ cấp
23/6/09
28
0
0
36
Hà nội
SHB có kết quả trúng tuyển chuyên viên phát triển sản phẩm tín dụng hôm trc chưa mọi ng nhờ? Thấy vị trí tín dụng có kết quả nhanh lắm mà, híc, chỗ nào cũng lâu, kiểu này mình hứa hẹn thất nghiệp dài dài. Híc

D

dzung23

Sơ cấp
23/6/09
28
0
0
36
Hà nội
À, hôm nay tớ đi lấy tiền ở chỗ VCB Hà Nội họ nói trong tuần này mới có kết quả vòng thi viết cơ, nhà mình ai thi VCB Hà Nội chịu khó đợi nhé!

A

abetterday16947ktc

Guest
12/7/09
85
0
0
Hà Nội
SHB có kết quả trúng tuyển chuyên viên phát triển sản phẩm tín dụng hôm trc chưa mọi ng nhờ? Thấy vị trí tín dụng có kết quả nhanh lắm mà, híc, chỗ nào cũng lâu, kiểu này mình hứa hẹn thất nghiệp dài dài. Híc

cả kế toán SHB phỏng vấn thứ 6,7 tuần trước nữa có kết quả chưa nhỉ? Ai đỗ thông báo anh em còn chúc mừng nha:015:

V

vickypham

Trung cấp
6/9/09
77
0
0
Hanoi
vickypham ơi! bạn nộp hồ sơ vào TCB đợt 24.25,26/8 hay đợt hạn 31/8 ? Thế bạn nộp hồ sơ qua Manpower hay ở 80A Bà Triệu vậy?

Tớ nộp hồ sơ qua Manpower từ giữa tháng 8 cơ. Tớ vừa phỏng vấn vòng 2 lúc nãy, h là lúc hồi hộp chờ đợi, amen!!!

H

haminh1512

Sơ cấp
11/6/09
16
0
1
hanoi
Tớ nộp hồ sơ qua Manpower từ giữa tháng 8 cơ. Tớ vừa phỏng vấn vòng 2 lúc nãy, h là lúc hồi hộp chờ đợi, amen!!!

Kết quả tốt chứ bạn, mà họ hỏi những j đó bạn, hỏi nghiệp vụ nh k? mà bạn thi vị trí nào nhỉ?

I

inzaghi

Guest
10/9/08
27
0
0
hà nội
hi, ấy cũng thi kế toán ở mizuho hả? lúc chìu họ có gọi cho tớ bảo chìu 9/9 đi thi. Tình hình này chắc là cũng thi đông đông đây. mà tớ còn chả biết mizuho là ngân hàng cơ, hic. goodluck!

uh, tớ thi chiều mai rồi 3h ko biết sẽ thi về gì nhỉ, anh gọi điện cho tớ bảo thi 1 bài test = tiếng anh, mông lung quá

V

vickypham

Trung cấp
6/9/09
77
0
0
Hanoi
Kết quả tốt chứ bạn, mà họ hỏi những j đó bạn, hỏi nghiệp vụ nh k? mà bạn thi vị trí nào nhỉ?

Tớ thi vị trí teller. Phỏng vấn không hỏi nghiệp vụ, chỉ hỏi thông tin chung chung, chủ yếu là nói chuyện bình thường để xem phản xạ với tính cách mình thế nào thôi ấy ạ.

Sếp nhận xét là tớ có cá tính mạnh vừa phải, độc lập, quyết đoán, phản xạ nhanh, tự tin nhưng để ý kỹ lại khiến người khác thấy mình hơi có chút nóng vội, rất logic với việc tớ nói với chị ý điểm yếu của tớ là nóng tính :D Tớ đang sợ cái quả nóng vội này làm tớ trượt đây hic. Ngoài ra còn chẳng biết có điểm nào không vừa lòng sếp nữa không. Cầu khấn thôi!!!

Sửa lần cuối:
T

TDTNH

Guest
23/7/09
339
0
0
hà nội
Các bác thi Sacom đừng lo, họ còn bận nhận hồ sơ đợt mới mà, các bác thấy Sacom nó cũng nhận đợt mới hạn đến tháng 12 mà, hôm nay là thứ 2 nên chắc nhiều người nộp, họ chưa bố trí được, cứ chờ đi thể nào chả được gọi!

V

vickypham

Trung cấp
6/9/09
77
0
0
Hanoi
Tớ có thông tin từ một người đã từng làm ở Mizuho về quy trình thi tuyển cho các bạn đây:

1. Phỏng vấn: introduce your self, what is your carrer plan, why u chose Miz...
2. Thi viết; các kiến thức tổng quan nhất về Banking: what is the role of State Bank of VN, how many foreign Banks in Vietnam u know, list down...
3. nếu qua hai vòng trên, sẽ pv với bác Tổng NH, chủ yếu là nói chuyện thôi
4. Nếu đỗ, ký HĐ

Chúc các bạn thi tốt và ký được hợp đồng ^^

I

inzaghi

Guest
10/9/08
27
0
0
hà nội
Tớ có thông tin từ một người đã từng làm ở Mizuho về quy trình thi tuyển cho các bạn đây:

1. Phỏng vấn: introduce your self, what is your carrer plan, why u chose Miz...
2. Thi viết; các kiến thức tổng quan nhất về Banking: what is the role of State Bank of VN, how many foreign Banks in Vietnam u know, list down...
3. nếu qua hai vòng trên, sẽ pv với bác Tổng NH, chủ yếu là nói chuyện thôi
4. Nếu đỗ, ký HĐ

Chúc các bạn thi tốt và ký được hợp đồng ^^

thanks vickypham nhiều nhé,chiều nay có anh gọi cho tớ bảo mai làm test thế thì phỏng vấn xếp xuống vị trí thứ 2 nhỉ. :1luvu::1luvu:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA