Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

berua

Guest
24/3/08
32
0
0
Ha Noi
Có bạn nào ở đây nộp hồ sơ vào GP-bank không nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phungftieuthu

Trung cấp
5/12/07
89
0
0
Hà Tây
Các bạn oi có ai biết về phạm vi thanh toán séc không? Mình tìm mãi mà chẳng thấy có gì cả?
phạm vi thanh toán séc có pải cái tiền mặt thì cho những khách hàng có tài khoản ở cùng 1 ngân hàng, cái chuyển khoản cho cùng 1 NH hoặc cùng 1 địa bàn (tỉnh, thành phố), còn cái bảo chi cho cùng 1 NH, 1 địa bàn hoặc cùng 1 hệ thống ko nhỉ? mình cũng ko rõ lắm nhưng có lần nghe ai nói rồi ý, bạn tham khảo tiếp xem thế nào nhá,

B

berua

Guest
24/3/08
32
0
0
Ha Noi
Bạn nào có thể trả lời hộ mình là tại sao UNT lại được áp dụng phổ biến tại Việt Nam?

B

binhta

Guest
13/11/06
7
0
0
40
Hue
Theo mình được biết hình thức thanh toán không dùng tiền mặt phổ biến nhất là ủy nhiệm chi chứ không phải ủy nhiệm thu
Còn về phạm vi thanh toán séc, mình chỉ nghe thời hạn thanh toán chứ chưa nghe phạm vi thanh toán

B

berua

Guest
24/3/08
32
0
0
Ha Noi
Mình vừa thi kế toán ở VP Bank. Hic hic lệch tủ lý thuyết nên chẳng làm được câu nào cả. Còn bài tập thì làm được hết. Chắc là tạch roài. Mình post đề nên cho mọi người tham khảo nhé.

B

berua

Guest
24/3/08
32
0
0
Ha Noi
A. Lý thuyết:
1. Trình bày khái niệm bảng cân đối kế toán. Nêu cơ sở và nguyên tắc lập bảng cân đối kế toán.
2. Nêu nguyên tắc hạch toán kép( cái này thì chả biết là gì cả. ai biết thì trả lời giùm mình nha). Hiện nay các NHTM thường áp dụng phương pháp kế toán nào? Vì sao?
B. Bài tập
1. Cán bộ phòng hành chính hoàn thành mua 1 máy fax về bàn giao cho phòng kế toán sử dụng. Cán bộ xuất trình hóa đơn thanh toán: 3630000đ.( bao gồm vat)
2. Ông B có tài khoản ngoại tệ tại ngân hàng.Ngày 31.03 có tiền kiều hối về tk ông B. St 10500 usd. Trong ngày ông b rút 3000 và chuyển 7000 sang tiền tiết kiệm 3 thán
3. xuất quỹ TM nộp vào Tk của NHNN ST 5 tỷ
Còn 2 câu nữa thì mình chán quá nên chẳng chép.

Sửa lần cuối:
B

berua

Guest
24/3/08
32
0
0
Ha Noi
Có bạn nào ở đây đã thi VIB rồi nhỉ. Cho mình xin ít kinh nghiệm với. Mình nộp đơn vào vị trí kế toán giao dịch.

L

littlegirl2711

Guest
14/7/06
22
0
1
40
Bình Dương
có bạn nào đã thi NH đầu tư và phát triển VN chưa ạ ? vị trí nhân viên kế toán tài chính , cụ thể là thi môn gì và như thế nào ? giúp mình với ,mail của mình là nguyenhuong27@yahoo.com
help me :wall::wall::wall::022:

Sửa lần cuối:
H

hocnuahocmai

Guest
6/3/08
11
0
0
hanoi
Chào mọi người!Em đã là thành viên mới,làm thành viên của web kế toán mong được sự giúp đỡ tận tình của mọi người.Nhân tiện cho em hỏi ở đây có ai thi GP và SCB bank ko ạ.Em đã nộp và chờ đợi hơi bị lâu rồi mà chẳng có tin tức j.Hay là em bị out ngay từ vòng HS rồi nhỉ?Như thế thì...huhu

T

tranmai87

Guest
27/3/08
23
0
0
37
ha noi
hichic

:wall:Ban chipchip ới ời! HUhu đúng là đời là một chuỗi hi vọng rùi lại thất vọng. Mai vừa hí hửng vì được vò fong vấn ở mb bao nhiêu thì luc phỏng vấn lại thất vọng bấy nhiêu. chán ơi là chán chắc không còn hi vọng gì nữa. Họ hỏi toàn ng vụ ngan hàng mà mình thì chưa chuẩn bị được nhiều, huhu

T

tranmai87

Guest
27/3/08
23
0
0
37
ha noi
Huhu chán thế chứ lị. Phỏng vấn mình đã chuẩn bị mà vãn bị run mới đau chứ. Hỏi nhung thu đơn giản như các nguyên tắc kế toán cũng hông nhớ hết nổi. mình trượt phỏng vấn rùi. HUhu

T

tranmai87

Guest
27/3/08
23
0
0
37
ha noi
Có ai xương tui một tí ti nào hông hả xời! Vượt qua vòng thi viết có fải là dễ đâu thế mà tui lại tự đánh mát cơ hội của mình khổ thế cơ chứ lị. Từ hôm phổng vấn tới h tôi cứ tiêc hoài ah. mới hôm qua thôii

T

tranmai87

Guest
27/3/08
23
0
0
37
ha noi
Hic!
lại fải bắt đầu lại từ đầu thui! Phù! Hông ai xông cảm cho e ah! E mới tham gia diễn đàn mong mọi người chỉ bảo! thankS nhìu nhìu!

T

tranmai87

Guest
27/3/08
23
0
0
37
ha noi
:0frown:có ai cùng tâm sự về đợt pvấn ở mb đợt 1-4 vừa rùi thì chia sẻ với!

B

berua

Guest
24/3/08
32
0
0
Ha Noi
Chào mọi người!Em đã là thành viên mới,làm thành viên của web kế toán mong được sự giúp đỡ tận tình của mọi người.Nhân tiện cho em hỏi ở đây có ai thi GP và SCB bank ko ạ.Em đã nộp và chờ đợi hơi bị lâu rồi mà chẳng có tin tức j.Hay là em bị out ngay từ vòng HS rồi nhỉ?Như thế thì...huhu
Mình cũng nộp vào GP bank nhưng cũng chưa thấy họ gọi.Không biết là họ chưa duyệt xong hồ sơ hay là tạch roài:sad:

B

berua

Guest
24/3/08
32
0
0
Ha Noi
:0frown:có ai cùng tâm sự về đợt pvấn ở mb đợt 1-4 vừa rùi thì chia sẻ với!

Năm ngoái mình cũng thi ở MB vòng PV nhưng mà cũng tạch.Còn năm nay hic hic mình còn chả được vào vòng PV.:wall:Công nhận qua được vòng thi viết không phải là dễ. Hic hic họ hỏi lý thuyết chứ không phải hỏi hạch toán hả bạn. Mà lý thuyết thì làm sao nhớ nổi chứ.:wall::wall::wall:

P

phungftieuthu

Trung cấp
5/12/07
89
0
0
Hà Tây
Hic!
lại fải bắt đầu lại từ đầu thui! Phù! Hông ai xông cảm cho e ah! E mới tham gia diễn đàn mong mọi người chỉ bảo! thankS nhìu nhìu!

ý, cứ bình tĩnh, đã có kết quả đâu mà lo, tớ thứ 6 này mới lên thớt, phải công nhận là đợt thi tuyển vừa rồi méo cả mặt, mấy bạn học giỏi giỏi ở lớp tớ còn chẳng có cơ vào đc đến vòng phỏng vấn, vậy mà họ còn yêu cầu j nữa chứ, toàn sinh viên suất sắc cả, hay là chuyển hướng nộp tiếp hồ sơ vào mấy cái chi nhánh ở Đông Anh nhỉ?

L

littlegirl2711

Guest
14/7/06
22
0
1
40
Bình Dương
có bạn nào đã thi NH đầu tư và phát triển VN chưa ạ ? vị trí nhân viên kế toán tài chính , cụ thể là thi môn gì và như thế nào ? giúp mình với ,mail của mình là nguyenhuong27@yahoo.com
help me :wall::wall::wall::022:

hix hix , hình như mọi người k chơi với dân Bình Dương hay sao í , sao k ai trả lời dùm e hết vậy , help meeeeeeeeeeeeee :wall::wall::wall::wall::wall:

T

tranmai87

Guest
27/3/08
23
0
0
37
ha noi
ý, cứ bình tĩnh, đã có kết quả đâu mà lo, tớ thứ 6 này mới lên thớt, phải công nhận là đợt thi tuyển vừa rồi méo cả mặt, mấy bạn học giỏi giỏi ở lớp tớ còn chẳng có cơ vào đc đến vòng phỏng vấn, vậy mà họ còn yêu cầu j nữa chứ, toàn sinh viên suất sắc cả, hay là chuyển hướng nộp tiếp hồ sơ vào mấy cái chi nhánh ở Đông Anh nhỉ?

Huhu. Nhung qua cách họ phỏng vấn là tớ đã xác định tư tưởng rùi. ban thi vào vị trí nào mà đến thứ 6 mới phỏng vấn? Tớ cũng đang định thi ở ĐA nhưng thấy xa khủng! Họ có vẻ rất bất cần hichic:062:

Năm ngoái mình cũng thi ở MB vòng PV nhưng mà cũng tạch.Còn năm nay hic hic mình còn chả được vào vòng PV.:wall:Công nhận qua được vòng thi viết không phải là dễ. Hic hic họ hỏi lý thuyết chứ không phải hỏi hạch toán hả bạn. Mà lý thuyết thì làm sao nhớ nổi chứ.:wall::wall::wall:

Hỏi nguyên lý kế toán! Mình học kế toán doanh nghiệp mà. Mà kiểu hỏi rất chi là khủng nhé. "Cháu nắm vữg phần nào về KTDN hoặc KTNH thì cháu nói. Huhu. Đến khi tớ mún trả lời về 2pp kkdk và kktx thì họ lại không cho nói. Tóm lại là ttèo. Cảm giác của mình hông có sai bao h! Mà đúng là xui. Sáng hôm đó mình đã định xem lại nguyên lý kế toán vì sẽ trình bày. diểm giống nhau giữa KTNH và KTDN là ở nguyên lý rùi. nhung đi sớm vì sợ tắc đường. Cuối cùng không kip xem lại thì họ hỏi đúng vào đó mới đau chứ! huhu Bác ý còn phán một câu đau đớn là cháu chưa ra trường mà chữ thầy đã trả thầy rùi!

Đây là lần đầu tiên mình thi vào ngân hàng! Mình đang thực tập mà. tạch quả này thì đau quá. Nếm mùi đời thế này cũng ớn. Nhưng mình cũng tự nhủ không có gì là suôn sẻ ngay từ đầu cả. Còn nhiều thứ để fải đối mặt hơn là kêu ca suốt ngày hichic. Lần sau thi lại mb có kinh nghiệm fv nhưng chua chắc đã qua vònh viết huhu k bit thế nao

hỏi kiến thức tổng hợp về tài chính-ngân hàng. Mỗi thứ một ít. vài câu về séc, về nghiệp vụ kế toán ngân hàng có khoảng 20-25%. có câu: chẩn mực kế toán về BCTC là chuẩn mực số bao nhiêu nữa. Nói chung rất tổng hợp, tớ cũng không thể nhớ hết được. 60 câu trắc nghiệm và 8 câu đúng sai giải thích mỗi câu 5 đ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA