Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L
Em cảm ơn anh Lê Trần rất là nhìu. Ngân hàng này cũng hoạt động được 2 năm rồi nhưng ở tỉnh thôi. em qua được vòng nghiệp vụ rồi. Chiều chủ nhật e đi phỏng vấn.

Rồi! Tin rất đáng mừng! Vòng phỏng vấn thì có bí quyết là TỰ TIN! Hãy cố gắng lên nhé! Letrans và các bạn chờ tin vui từ Tuấn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phunutheki21

Guest
10/3/08
2
0
0
haiphong
cac anh chi co kinh nghiem co the cho em biet khi tuyen vao ngan hang co nhung noi dung nghiep vu nao ho thuong hoi . Em dang hoc nam thu 3 ve tai chinh ke toan . cam on moi nguoi nhieu

P

phunutheki21

Guest
10/3/08
2
0
0
haiphong
A em can mua them nhung tai lieu nao tham khao de tim hieu sau ve cach luan chuyen chung tu , cong tac kiem toan trong ngan hang . Em hoc chuyen nganh TC - KT thi sau nay co the hoc thac si ve tai chinh ngan hang khong ?

P

phungftieuthu

Trung cấp
5/12/07
89
0
0
Hà Tây
em vừa đọc được cái tin tuyển dụng của ngân hàng quốc doanh đầu tiên mới cổ phần hoá VCB, chẳng thấy có thông tin cụ thể về các vị trí? vậy tức là cứ nộp hồ sơ rồi thi ạ? nhưng mà thi những j ạ? có ai bảo em biết với, tìm hoa cả mắt ở cái topic này mà thấy toàn hỏi về kế toán giao dịch,

N

NXD

Guest
Kinh nghiệm đi phỏng vấn (của NXD):
1. Lịch lãm
2. Lạnh lùng, nhưng thân thiện,
3. Nói ít, nói hay, không nói xạo, không giáo điều, không theo sách vở.
4. Đừng run, coi người phỏng vấn như cùi bắp sơ mít, hoặc coi họ như những ngừơi bạn mới quen (và sẽ quen nếu vào làm)
5. Nắm chắc kiến thức chuyên môn, cái gì không biết thì nói không biết và hẹn dịp khác (?!) trả lời, đừng nói sai người ta cười.
6. Nhớ cảm ơn.
7. Gửi email cảm ơn (nếu là ngân hàng Tây)
8. Nhận offer
9. Chê lương thấp,
10. Ở nhà luôn (khoẻ!)

Sửa lần cuối:
C

Congchuanho

Guest
10/9/07
6
0
0
Hà Nội
em vừa đọc được cái tin tuyển dụng của ngân hàng quốc doanh đầu tiên mới cổ phần hoá VCB, chẳng thấy có thông tin cụ thể về các vị trí? vậy tức là cứ nộp hồ sơ rồi thi ạ? nhưng mà thi những j ạ? có ai bảo em biết với, tìm hoa cả mắt ở cái topic này mà thấy toàn hỏi về kế toán giao dịch,

thi ở VCB thì đề chung bạn ạ, thế nên ng ta ko đề rõ vị trí, thường là tín dụng và kế toán, đề thi rất rộng, ycầu bạn am hiểu cả về tài chính doanh nghiệp, nghiệp vụ ngân hàng, kinh tế vi mỗ, vĩ mô, kế toán và cả thị trường chứng khoán nữa..., nhưng là trắc nghiệm nên yên tâm là bạn sẽ làm đc hết, hehe, ko có bài tập cụ thể đâu. Ngòai ra còn tiếng anh nữa.

Sửa lần cuối:
Q

Quynhnh

Guest
20/3/08
3
0
0
hà nội
Xin chào các anh chị và các bạn trên diễn đàn! Em rất vui và vinh dự khi được là thành viên mới của diễn đàn. Em thấy diễn đàn thực sự rất hữu ích. Mong được các anh chị và các bạn chia sẻ và giúp đỡ nhìu hehe!

Q

Quynhnh

Guest
20/3/08
3
0
0
hà nội
Mọi người có ai bít cách thức thi và kiểu đề thi vào Ngân hàng TMCP Sài Gòn - Hà Nội như thế nào thì chỉ cho em với ạ? em sắp thi vào vị trí nhân viên tín dụng của ngân hàng đó mà chưa biết hình thức thi thế nào? có bác nào bít thì giúp em với ạ. Thanks mọi người nhìu nhìu hehe!

P

phungftieuthu

Trung cấp
5/12/07
89
0
0
Hà Tây
thi ở VCB thì đề chung bạn ạ, thế nên ng ta ko đề rõ vị trí, thường là tín dụng và kế toán, đề thi rất rộng, ycầu bạn am hiểu cả về tài chính doanh nghiệp, nghiệp vụ ngân hàng, kinh tế vi mỗ, vĩ mô, kế toán và cả thị trường chứng khoán nữa..., nhưng là trắc nghiệm nên yên tâm là bạn sẽ làm đc hết, hehe, ko có bài tập cụ thể đâu. Ngòai ra còn tiếng anh nữa.

thế cái phần mà chị liệt kê dài dài, bao gồm TCDN, NVNH, KTVM... đấy là thi bằng tiếng j hả chị? tiếng Việt thì để em còn nộp cái hồ sơ, chứ bằng tiếng Anh, em bi luôn, hì, vị trí tín dụng cũng đâu cần nhiều tiếng Anh, nhỉ? làm khó anh em quá, kiếm đâu ra người vừa hiểu mấy cái đó, vừa giỏi tiếng Anh chứ,

M

minhngoan

Guest
24/3/08
14
0
0
38
so 7, ngo 637/68, truong dinh
Mọi người có ai bít cách thức thi và kiểu đề thi vào Ngân hàng TMCP Sài Gòn - Hà Nội như thế nào thì chỉ cho em với ạ? em sắp thi vào vị trí nhân viên tín dụng của ngân hàng đó mà chưa biết hình thức thi thế nào? có bác nào bít thì giúp em với ạ. Thanks mọi người nhìu nhìu hehe!

bạn ơi,mình cũng đăng kí thi SCB, người ta bảo hết hạn vào 15/3 mà giờ vẫn chưa thấy tin tức gì cả.thế bạn đã có tin gì chưa hả bạn?

M

minhngoan

Guest
24/3/08
14
0
0
38
Em chào tất cả các anh chị và các bạn.Rất vui khi đc tham gia vào diễn đàn với mọi người.nhân đây có anh chị nào đã thi techcombank rồi cho em hỏi với ạ.ngày mai(25/03) em thi,người ta bảo thi EQ và IQ, có ai thi rồi có thể cho em biết là người ta thi tiếng Anh hay tiếng Việt ạ, và trong phần IQ có Gmat ko ạ?Đề thi khoảng bn câu a?em cảm ơn mọi người nhiều nhiều!!!

N

NXD

Guest
Em chào tất cả các anh chị và các bạn.Rất vui khi đc tham gia vào diễn đàn với mọi người.nhân đây có anh chị nào đã thi techcombank rồi cho em hỏi với ạ.ngày mai(25/03) em thi,người ta bảo thi EQ và IQ, có ai thi rồi có thể cho em biết là người ta thi tiếng Anh hay tiếng Việt ạ, và trong phần IQ có Gmat ko ạ?Đề thi khoảng bn câu a?em cảm ơn mọi người nhiều nhiều!!!

thi bằng tiếng Anh đấy bạn ạ. Đề thi sẽ rất nhiều làm bạn hoảng hốt! Nhưng không sao, đừng lo lắng cứ làm càng nhiều càng tốt, điểm đậu sẽ chẳng cao đâu.
Bài thi có GMAT hoặc reasoning problems. Nếu bạn chưa làm những kiểu như vậy lần nào thì nên kiếm các thuật ngữ tiếng Anh như "tam giác, tứ giác, hình thoi......" đại loại như vậy, kẻo vì không hiểu thuật ngữ mà bỏ mất câu dễ thì phí.

À, tớ thi vào Téch năm 2004 nhé. Sự đời chắc đổi thay nhiều.
Chúc thành công!:flower::flower::flower::flower::flower::flower::flower::flower::flower:

H

hocnuahocmai

Guest
6/3/08
11
0
0
hanoi
Thi o SCB

bạn ơi,mình cũng đăng kí thi SCB, người ta bảo hết hạn vào 15/3 mà giờ vẫn chưa thấy tin tức gì cả.thế bạn đã có tin gì chưa hả bạn?

May quá,gặp đồng minh (hay đồng cảnh nhỉ)đây rồi.Mình cũng nộp HS vào SCB(Ngân hàng TMCPSài Gòn) mà giờ vẫn bặt vô âm tín.Sốt ruột quá.Nếu bạn có tin j thì ới lên một câu nhé!

M

minhngoan

Guest
24/3/08
14
0
0
38
May quá,gặp đồng minh (hay đồng cảnh nhỉ)đây rồi.Mình cũng nộp HS vào SCB(Ngân hàng TMCPSài Gòn) mà giờ vẫn bặt vô âm tín.Sốt ruột quá.Nếu bạn có tin j thì ới lên một câu nhé!

hôm trc tớ gọi điện cho scb, họ bảo họ đang tập hợp danh sách.Hôm sau họ sẽ gửi phiếu dự thi về tận nhà. K biết thế nào nữa, thôi đành chờ vậy.Có gì fím cho nhau nhé!!!!!!!!!

M

minhngoan

Guest
24/3/08
14
0
0
38
thi bằng tiếng Anh đấy bạn ạ. Đề thi sẽ rất nhiều làm bạn hoảng hốt! Nhưng không sao, đừng lo lắng cứ làm càng nhiều càng tốt, điểm đậu sẽ chẳng cao đâu.
Bài thi có GMAT hoặc reasoning problems. Nếu bạn chưa làm những kiểu như vậy lần nào thì nên kiếm các thuật ngữ tiếng Anh như "tam giác, tứ giác, hình thoi......" đại loại như vậy, kẻo vì không hiểu thuật ngữ mà bỏ mất câu dễ thì phí.

À, tớ thi vào Téch năm 2004 nhé. Sự đời chắc đổi thay nhiều.
Chúc thành công!:flower::flower::flower::flower::flower::flower::flower::flower::flower:

Em cảm ơn NXD nhiều lắm à. À, mà reasoning problems là gì thế ạ?

T

Tran Minh Hao

Guest
Chi mechipchip oi 27 nay em di thi vao bo phan giao dich vien o ngan hang dong a,chi co de thi nao cho em tham khao voi,neu co dap an chi goi cho em voi, em cam on chi nha

Q

Quynhnh

Guest
20/3/08
3
0
0
hà nội

bạn ơi mình không nộp hồ sơ vào SCB vì hôm đấy mình không kịp phô tô công chứng hộ khẩu. mình nộp vào SHB mà. chắc bạn nhìn nhầm hehe. mình cũng chưa có tin tức gì cả. nếu bạn đi thi scb thì bảo mình kiểu đề thi với nhé. thank you bạn nhìu!

B

berua

Guest
24/3/08
32
0
0
Ha Noi
Các bạn oi có ai biết về phạm vi thanh toán séc không? Mình tìm mãi mà chẳng thấy có gì cả?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA