Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
U

unique

Sơ cấp
29/5/09
46
0
6
Ha noi
Kỳ ha. Bạn thi lâu lắm rồi mà, điểm lại cao nữa, sao lại pv sau nhỉ, mình cũng nghe nói tuần sau sẽ pv cho đợt thi ngày 23, 24/9. Hôm đó họ ko hỏi jì về nghiệp vụ hết, chỉ hỏi về quá trình học tập, điểm chác, về các công việc trước đây, về gia đình, rồi hỏi về ăn ở, ở trọ hay ở riêng nói là để bố trí chỗ làm cho phù hợp, rồi hỏi nếu trúng thì bao jờ đi làm đc. Tất cả chỉ hơn 10p àh. Thấy 1 bạn trc mình pv lâu hơn

Nhanh thế sao mình cũng tầm 25 30' ho cung hoi du ca nghiem vu kinh nghiem gioi thieu ban than gia dinh, kinh nghiem lam viec , roi thi dua ra may tinh huong xem minh xu ly ra sao?

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vankhanh08

Guest
25/9/09
15
0
0
hcm
Nhanh thế sao mình cũng tầm 25 30' ho cung hoi du ca nghiem vu kinh nghiem gioi thieu ban than gia dinh, kinh nghiem lam viec , roi thi dua ra may tinh huong xem minh xu ly ra sao?

chết rùi. Vậy có khi minh rớt rồi. mình nghe nói pv mà nhanh là khả năng rớt cao lắm. Bạn pv chi nhanh nào thế?

H

hientran86

Guest
4/9/09
82
0
0
hanoi
mình nộp đợt cuối cũng đang chờ sacombank gọi, hôm nộp hồ sơ thấy chị oanh có vẻ bồ kết, chả biết thế nào nữa haizzz

bao gio ay duoc goi thi alo ca nha nho, moi nguoi cung dang cho dai :025:day

H

hientran86

Guest
4/9/09
82
0
0
hanoi
ca nha con trai do het roi ma con gai cu let da let det the nay, cu moi lan di nop ho so roi thi tuyen mat ca thang troi roi truot lai quay ve diem xuat phat chan het ca nguoi. mong sao cho tat ca moi nguoi trong dien dan nay deu tim duoc viec nhu y.

M

Minus

Trung cấp
24/9/09
128
0
0
Ha Noi
Gớm cả nhà hôm nay đi đâu mà vắng thế, bác manly, yenmeo, TDTNH.... đâu cả rồi? trời sang thu buồn quá các bác ạ!!!

M

Minus

Trung cấp
24/9/09
128
0
0
Ha Noi
Cả nhà mình có ai đã từng thi và nộp ở Bank of tokyo chưa, có ai có kinh nghiệm j bên đó ko các bác???

Z

zannie

Guest
9/7/09
89
0
0
Hà Nội
Zannie ơi cho tớ hỏi tớ apply vào Standard rồi mà ko thấy họ gửi assessment, lần trước tớ apply finance officer chỉ thấy họ gửi mail thông báo đã apply thành công, sau đó ko thấy gửi gì hêt, sau khoảng hơn 2 tuần lại thấy họ tuyển lại vị trí này, tớ lại vừa apply lần nữa nhưng cũng vẫn ko thấy có assessment. hay là họ loại hồ sơ của tớ nhỉ:wall::wall:

tớ cũng ko biết, nhưng chắc tớ nghĩ vị trí này cũng đòi hỏi chuyên ngành với ưu tiên kinh nghiệm (mặc dù ko thấy ghi trong requirement), vì finance trong mấy foreign bank thường khá ít người.

Z

zannie

Guest
9/7/09
89
0
0
Hà Nội
đầu tháng 9 tớ ko đi thi Tpb vị trí TTQT nên bi giờ nhân sự lại gửi mail tới kêu mai đi thi kìa, lại phải xin nghỉ rùi, có bạn nào thi cùng tớ ko nhỉ???

J

justdance

Guest
6/5/09
11
0
0
hcm
Hd toan hoi linh tinh thoi 1 it nghiep vu. vao cu tu tin la OK minh di pv hom 27 ko bit hom nao co kq day! may bạn đi pv hôm nào có kết quả bảo với nhé !

Bạn ở phía Bắc chắc bị hỏi nhiều hơn. Còn vụ kết quả thì bây giờ cứ khoảng 1 tuần sau là mạnh dạn gọi điện hỏi phòng nhân sự thôi, thấy mấy đứa bạn mình gọi điện hỏi điểm thi, thậm chí hỏi cả xếp thứ mấy nữa mà.

J

justdance

Guest
6/5/09
11
0
0
hcm
chết rùi. Vậy có khi minh rớt rồi. mình nghe nói pv mà nhanh là khả năng rớt cao lắm. Bạn pv chi nhanh nào thế?

Ôi, bạn ơi, ngân hàng miền Bắc thường phỏng vấn lâu lắm. Bạn mình hồi đó phỏng vấn Mb bị hỏi nghiệp vụ cả tiếng mà cuối cùng nó tuyển chỉ 3 người cho toàn miền Nam thì phải. Hên xui may rủi, xin việc là vậy

V

vankhanh08

Guest
25/9/09
15
0
0
hcm
Bạn justdance đã đi làm ở đâu chưa? Sao bạn thi TA điểm cao thế? Tớ học TA cũng đc, vậy mà thi có 3,5 àh, cũng may nghiệp vụ cao. Hàng hải đang tuyển đấy, 9/10 hết hạn rồi, bạn nộp hồ sơ đi

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
cac bac nop ho so Agribank da bac nao xem duoc danh sach thi chua vay? Co ma em vao trang tuyen dung cua cai bank nay lai bi loi:wall::wall:hay tai so nguoi truy cap nhiu qa nhi?:wall:

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
ca nha con trai do het roi ma con gai cu let da let det the nay, cu moi lan di nop ho so roi thi tuyen mat ca thang troi roi truot lai quay ve diem xuat phat chan het ca nguoi. mong sao cho tat ca moi nguoi trong dien dan nay deu tim duoc viec nhu y.

Rui moi nguoi se co viec ca thoi ban a:015::015::015::015:

J

justdance

Guest
6/5/09
11
0
0
hcm
Bạn justdance đã đi làm ở đâu chưa? Sao bạn thi TA điểm cao thế? Tớ học TA cũng đc, vậy mà thi có 3,5 àh, cũng may nghiệp vụ cao. Hàng hải đang tuyển đấy, 9/10 hết hạn rồi, bạn nộp hồ sơ đi

Hơhơ, tớ bị thất nghiệp, đi mòn cả dép rồi mà chả xin được.Bữa đi nộp hồ sơ Agri anh nhân sự bảo "anh rất ấn tượng cái Toeic của em", nhưng em không có B tin học, anh đành loại em!!!. Mình làm biếng đi học thi tin học B biếc lắm, bữa cố gắng lắm mới đi thi A thôi. Các ngân hàng gốc Bắc (nhà nước nữa) vô cùng thích B tin học. Thế là lủi thủi về. Mà còn gặp mấy bạn nữ đi nộp bị đứng vào cái cửa có cái vạch 1m55, mấy bạn thấp hơn bị từ chối thẳng thừng về đi, không nhận hồ sơ đâu. Hôm đó tận mắt chứng kiến, giờ vẫn thấy shock. Cái hàng hải hồi xưa tuyển gdv đòi anh văn nghe nói đọc viết lưu loát, mình nộp cái đợt tháng 7 nó chả thèm gọi đi thi, nên giờ nản quá, ko biết có nên nộp ko.

D

daiuy

Guest
13/9/09
56
0
0
38
hanoi
Hơhơ, tớ bị thất nghiệp, đi mòn cả dép rồi mà chả xin được.Bữa đi nộp hồ sơ Agri anh nhân sự bảo "anh rất ấn tượng cái Toeic của em", nhưng em không có B tin học, anh đành loại em!!!. Mình làm biếng đi học thi tin học B biếc lắm, bữa cố gắng lắm mới đi thi A thôi. Các ngân hàng gốc Bắc (nhà nước nữa) vô cùng thích B tin học. Thế là lủi thủi về. Mà còn gặp mấy bạn nữ đi nộp bị đứng vào cái cửa có cái vạch 1m55, mấy bạn thấp hơn bị từ chối thẳng thừng về đi, không nhận hồ sơ đâu. Hôm đó tận mắt chứng kiến, giờ vẫn thấy shock. Cái hàng hải hồi xưa tuyển gdv đòi anh văn nghe nói đọc viết lưu loát, mình nộp cái đợt tháng 7 nó chả thèm gọi đi thi, nên giờ nản quá, ko biết có nên nộp ko.

giống mình hôm đầu đi nôp Vietinbank,ko có bằng tin học,họ bắt có bằng được, thế là về đi thi.Nhưng vẫn ko kịp lấy bằng nên đến nộp cho họ cái giấy xác nhận đã tham gia ky thi.Họ bảo là còn bao nhiêu ban có bằng anh để một đống ở kia kìa, em ko có bằng thi thoi, để tháng 12 thi nhé. :wall:

B

banking

Trung cấp
12/9/09
68
0
0
Hà Nội
Có phải chứng khoán irs ko bạn?t cũng thấy irs đang tuyển nhiều nv lắm, nhưng cứ thấy các bạn bước chân vào lại bước chân ra. Dù ji phải làm công việc mà mình thích thì mới gắn bó lâu dài đc. Bạn thích làm NH thì cố gắng lên, sau cũng sẽ có đc chỗ dành cho bạn thôi. God luck!:015:

Ko fải cty ck đó bạn ạ. nó là cty tư nhân nhỏ xíu thôi thế mới fải suy nghĩ hic

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA