Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

Minus

Trung cấp
24/9/09
128
0
0
Ha Noi
Em biết, phòng đó còn gọi là QHKH VIP, những chị cực xinh mơí dc vô phòng đó, bác chắc xinh lắm :004:

Em cũng bình thường bác ạ, được cái cũng cao ráo nhanh nhẹn bác ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Minus

Trung cấp
24/9/09
128
0
0
Ha Noi
cứ đi đi biết đâu lại ổn...anh nghi lắm có khi anh trưởng phòng đấy để ý em rồi nên chuyển sang cho nó tiện ấy mà,anh biết tỏng rồi nha!

Cảm ơn bác Em cứ đi xong rồi về sẽ thông báo với cả nhà nhé!

A

anhlq

Guest
25/1/08
2
0
0
37
hà nội
ơ có bạn nào thi kế toán mizuho hok nhỉ, đã có kq pv lần 2 chưa hok bít!!!

Q

qchip

Guest
13/9/09
66
0
0
Hà Nội
chúc mừng các bạn vừa dỗ nhé, hơi bùn vì web của mình sẽ vắng đi nh đây :p

Sao lại vắng. Những người qua box này mà tìm được việc sẽ quay trở lại để hỗ trợ, giúp đỡ những bạn chưa đạt được nguyện vọng mạ. Ví như bạn Yenmeo chẳng hạn, bạn Alien... Bọn tớ những người bước đầu vượt qua được sẽ luôn sát cánh cùng box này

Q

qchip

Guest
13/9/09
66
0
0
Hà Nội
hum nay đươc bố vợ mời sang ăn cơm sướng thế, ngồi chém gió sướng thật, mấy lần trước ăn cứ nói đến cviệc là lại tui thân, hichic
@Ngọc: Tui và TDTNH 3h chiều thứ 6 tập trung.Bác xem co đên được 66hòa mã không,anh em mình làm vài quại bia :angel:

Các bác cho em xin một chân. Em cũng 3h

K

kapi

Guest
18/1/07
14
0
0
36
ha noi
Thanks bạn.Khổ nỗi mình đang đau đầu như này này. Giờ mình có một chỗ khác là một công ty đầu tư tài chính (vốn tư nhân), chủ yếu là kinh doanh đầu tư chứng khoán. Chỗ này mình mà chuyển sang thì làm kế toán + mảng phân tích tài chính doanh nghiệp, lương khởi điểm là 7 mil, ngoài ra có thưởng theo lãi hàng tháng, và cuối năm thì thưởng lớn (Bà chị đang làm bên này giới thiệu vào). Công ty này là của một đại gia trùm chứng khoán ở HN. Nhưng công ty này nhỏ, tầm có chục người thôi, ko khí có vẻ buồn tẻ lắm. Tớ thì lại thích vào ngân hàng cho ổn định mà làm việc cũng chuyên nghiệp hơn nhưng lại cũng muốn có thu nhập một tý. Bên kia mà làm kế toán thì mình tớ bơi từ A đến Z. Hic k biết lương bên Tín Nghĩa có đc ko nhỉ? Nếu đc tầm 4 - 5tr thì theo mọi người tớ nên chọn cái nào? Tư vấn hộ tớ nhé
Có phải chứng khoán irs ko bạn?t cũng thấy irs đang tuyển nhiều nv lắm, nhưng cứ thấy các bạn bước chân vào lại bước chân ra. Dù ji phải làm công việc mà mình thích thì mới gắn bó lâu dài đc. Bạn thích làm NH thì cố gắng lên, sau cũng sẽ có đc chỗ dành cho bạn thôi. God luck!:015:

U

unique

Sơ cấp
29/5/09
46
0
6
Ha noi
Nha Mình có ai thi VIB chua share mình kinh nghiệm với. chuẩn bị thi ở quê. thanks trước nhé!!!!!

H

hoangkhanhminh

Guest
16/7/09
35
0
0
36
hanoi
sáng nay đag ngồi tự nhiên có 1 số lạ gọi đến, chắc mẩm bên sacom gọi đến báo kết wả. Ai dè gọi đến thì đúng là bên sacom thật, cơ mà là người ở phòng Kinh doanh ngoại hối, nhưg ko phải là báo kết quả buổi phỏng vấn hum thứ 2 vừa rồi mà là thông báo chiều thứ 6 này đến 88 Lý Thường Kiệt để phỏng vấn vào vị trí Kinh doanh ngoại hối :047: Thấy lạ vì mình làm j có nộp hồ sơ vào vị trí này ở sacom mà đợt vừa rồi ngta cũng đâu có đăng tin tuyển vị trí này. Trưa onl lại thì thấy bạn TDTNH gửi mess wa yahoo thôg báo đỗ rồi, lúc này mới đoán chắc mình ko wa òi. Chiều gọi điện hỏi phòng nhân sự kết wả dư lào, nói tên xog chị ấy kiểm tra thì bảo ko có tên trog danh sách đỗ. Mình cũng hơi hụt hẫng, vì điểm thi mình cũng cao và phỏng vấn nói cũng trôi chảy, trả lời câu hỏi cũng khá khéo léo ( tất nhiên cái này là nhận xét chủ wan của mình thui :004: ) mà sao lại trượt, rồi trình bày về buổi PV, thì chị ấy bảo có thể do em học chuyên ngành nó ko liên wan mấy đến tín dụng với cả nếu em PV phải 2 anh mà có 1 anh ở miền Nam thì cách đánh já của anh ấy cũng khác so với những anh giám đốc chi nhánh ngoài HN phỏng vấn :025: Ẹc, hàng nào vừa mới đầu vào ôg ấy đã hỏi sao em học Kinh tế đối ngoại của NT mà lại thi vào vị trí Thẩm định/Tín dụng. Mình trả lời xong thì ôg ấy bảo anh nghĩ học NT thì em nên làm ở phòng TTQT với QHĐN thì sẽ tốt hơn blah blah. Híc, nếu đã nghĩ thế thì còn hỏi đến 15-20 phút làm j, lại còn đối thoại Anh Việt kết hợp, làm mình cũng hi vọng vì thấy nhiều người PV có 5-7' . Mà nếu đã vào làm NH thì mình cũng chả câu nệ vị trí nào lắm, vì đằng nào cũng lệch chuyên ngành roày, có TTQT thì còn đúng nhưg thấy bảo vị trí này hay tuyển kon gái :015: Thui, chúc mừng TDTNH với mấy cậu nữa đỗ sacom nhé :015: bây h lại phải đi ôn về Kinh doanh ngoại hối, roày mới hum nữa đi thi bên XNK nữa chứ, nếu có đc thì vẫn đi làm bên XNK vì dù sao cũng đúng chuyên ngành :015: Mà chả hiểu tại sao bên sacom lại gọi đi PV Kinh doanh ngoại hối :wall:

À trog 4rum có bạn Yenmeo j đấy am hiểu về NH với cả thấy bảo có lắm tài liệu, bạn ơi nếu có tài liệu về Kinh doanh ngoại hối thì gửi ngay cho mình vào địa chỉ TuanPham1187@yahoo.com nhé. Cảm ơn bạn trước :015:

Mình cũng khá giống tình huống của bạn. Mình học về Thanh toán quốc tế nhưng lại "mê" thẩm định nên mới đầu toàn đâm vào thẩm định với tài trợ, đến vòng phỏng vấn toàn bị hỏi tại sao em học TTQT lại làm thẩm định, rồi hỏi vài câu ra luôn, như kiểu là họ không tin vào khả năng của mình. Sau vài lần thì rút ra kinh nghiệm, việc chọn vị trí dự tuyển là một yếu tố rất quan trọng. Những người mới ra trường ko nên đki vào thẩm định vì họ ưu tiên có knghiem và đúng chuyên ngành.

H

hoangkhanhminh

Guest
16/7/09
35
0
0
36
hanoi
Thấy diễn đàn nhà mình nhiều người đỗ Sacom nhỉ, mình cũng khoái ng hàng này lắm nhưng tiếc cái là chiều cao khiêm tốn quá hic 1m64 --> out vòng hồ sơ. Thấy diễn đàn nhiều bạn giỏi giang quá, chả bù cho mình. Không biết con đường tìm việc của mình còn chông gai và gian nan đến đâu nữa, khá mệt mỏi rồi.

I

inzaghi

Guest
10/9/08
27
0
0
hà nội
web Standard Chartered đã hơi thay đổi 1 tẹo nhưng nó vẫn ở trong phần career ý,k nộp đc qua Vietnamworks đâu nhá. Hôm nọ tớ vừa gửi vào vị trí sale tín dụng thế chấp rì rì ý, sau 1 or 2 ngày sau nó gửi cho 1 bài assessment dài lê thê vào mail, gồm 2 part: part 1 20', part 2 30',buồn ngủ quá nên chưa làm xong.

Zannie ơi cho tớ hỏi tớ apply vào Standard rồi mà ko thấy họ gửi assessment, lần trước tớ apply finance officer chỉ thấy họ gửi mail thông báo đã apply thành công, sau đó ko thấy gửi gì hêt, sau khoảng hơn 2 tuần lại thấy họ tuyển lại vị trí này, tớ lại vừa apply lần nữa nhưng cũng vẫn ko thấy có assessment. hay là họ loại hồ sơ của tớ nhỉ:wall::wall:

D

daiuy

Guest
13/9/09
56
0
0
38
hanoi
nhà mình đi đâu hết rùi nhỉ, vắng vẻ quá ta:015:

B

bonnob

Trung cấp
18/8/09
72
0
0
Hanoi
Zannie ơi cho tớ hỏi tớ apply vào Standard rồi mà ko thấy họ gửi assessment, lần trước tớ apply finance officer chỉ thấy họ gửi mail thông báo đã apply thành công, sau đó ko thấy gửi gì hêt, sau khoảng hơn 2 tuần lại thấy họ tuyển lại vị trí này, tớ lại vừa apply lần nữa nhưng cũng vẫn ko thấy có assessment. hay là họ loại hồ sơ của tớ nhỉ:wall::wall:

tớ cũng giống ấy này, lần trc nộp cái cá nhân j đó thì đc gửi bài test luôn, lần này gửi 2 lần cho vị trí finance officer rồi mà mất hút, không hiểu tại sao nữa

I

itcrazy

Guest
18/7/09
87
0
0
HP
Mấy bác thi Bảo Việt nhân thọ được gọi chưa? Sao em lo thế này nhỉ :wall::wall::wall:

J

justdance

Guest
6/5/09
11
0
0
hcm
Chào các bác!
Em là thành viên mới. Các bác cho em hỏi có ai đã từng phỏng vấn ở Hdbank ko ạ? Sau khi pv bao lâu thì có kết quả nhỉ? Em phỏng vấn ở Hdbank chi nhánh Cộng Hòa ngày 17/09, tinh đến nay cũng đc 13 ngày rồi mà chẳng thấy thông báo jì cả. Chẳng nhẽ em rớt :026:. Hôm đó thấy các anh chị pv cũng vui vẻ lắm mà

Mình vừa gọi lên phòng nhân sự nè bạn, họ bảo tuần sau nếu có mới gọi đi phỏng vấn. Bạn là may mắn được phỏng vấn sớm rồi. Bạn cứ gọi lên nhân sự đi. Nhân tiện bạn đã đi phỏng vấn cho mình hỏi Hdbank có hỏi lại nghiệp vụ khi pv hay chỉ hỏi linh tinh ngoài lề?

U

unique

Sơ cấp
29/5/09
46
0
6
Ha noi
Mình vừa gọi lên phòng nhân sự nè bạn, họ bảo tuần sau nếu có mới gọi đi phỏng vấn. Bạn là may mắn được phỏng vấn sớm rồi. Bạn cứ gọi lên nhân sự đi. Nhân tiện bạn đã đi phỏng vấn cho mình hỏi Hdbank có hỏi lại nghiệp vụ khi pv hay chỉ hỏi linh tinh ngoài lề?

Hd toan hoi linh tinh thoi 1 it nghiep vu. vao cu tu tin la OK minh di pv hom 27 ko bit hom nao co kq day! may bạn đi pv hôm nào có kết quả bảo với nhé !

V

vankhanh08

Guest
25/9/09
15
0
0
hcm

Kỳ ha. Bạn thi lâu lắm rồi mà, điểm lại cao nữa, sao lại pv sau nhỉ, mình cũng nghe nói tuần sau sẽ pv cho đợt thi ngày 23, 24/9. Hôm đó họ ko hỏi jì về nghiệp vụ hết, chỉ hỏi về quá trình học tập, điểm chác, về các công việc trước đây, về gia đình, rồi hỏi về ăn ở, ở trọ hay ở riêng nói là để bố trí chỗ làm cho phù hợp, rồi hỏi nếu trúng thì bao jờ đi làm đc. Tất cả chỉ hơn 10p àh. Thấy 1 bạn trc mình pv lâu hơn

V

vankhanh08

Guest
25/9/09
15
0
0
hcm
Hd toan hoi linh tinh thoi 1 it nghiep vu. vao cu tu tin la OK minh di pv hom 27 ko bit hom nao co kq day! may bạn đi pv hôm nào có kết quả bảo với nhé !

Bạn pv ở chi nhánh nào thế?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA