Mỗi tuần một chuyên đề

Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

banking

Trung cấp
12/9/09
68
0
0
Hà Nội
Tín nghĩa bank trước kia là NH Thái Bình Dương, là NH duy nhất bị sập tiệm tại VN cho đến nay.

thật hả ấy? nó sập tiệm nghĩa là giờ BGĐ mới rồi đấy. Người mới bao giờ tư duy cũng tốt hơn điều hành tốt hơn. Thì cái ngân hàng nông thôn ninh bình giờ là GP bank trc cũng sập tiệm đó :angel::angel:

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vankhoa1209

Trung cấp
11/9/09
121
0
16
37
hà nội
thật hả ấy? nó sập tiệm nghĩa là giờ BGĐ mới rồi đấy. Người mới bao giờ tư duy cũng tốt hơn điều hành tốt hơn. Thì cái ngân hàng nông thôn ninh bình giờ là GP bank trc cũng sập tiệm đó :angel::angel:

Hình như là phá sản ấy ạ. Hồi trước thầy giáo dạy tài chính doanh nghiệp của tớ nói chuyện mà.

I

itcrazy

Guest
18/7/09
87
0
0
HP
Có ai vào được trang tuyển dụng của agribank ko? Bác nào biết thông tin j thì share đi :wall:

I

itcrazy

Guest
18/7/09
87
0
0
HP
Hỏi mãi mà mấy bác thi BV nhân thọ ko thấy trả lời nhỉ :wall: Mình còn gửi tin nhắn cho ông TA phòng tuyển dụng qua facebook ùi mà vẫn ko trả lời. Hik, anh bận quá chăng :026:

B

banking

Trung cấp
12/9/09
68
0
0
Hà Nội
Hình như là phá sản ấy ạ. Hồi trước thầy giáo dạy tài chính doanh nghiệp của tớ nói chuyện mà.

Phá sản thì sao còn có nó giờ đc bạn. Nó chỉ đổi tên thôi, nó cũng mới thành lập ở HN từ năm 2007 nên nghe tên mới quá

M

Minus

Trung cấp
24/9/09
128
0
0
Ha Noi
Tín nghĩa bank trước kia là NH Thái Bình Dương, là NH duy nhất bị sập tiệm tại VN cho đến nay.

Thông tin này lạ nha, trước đây mình cũng nghe thấy có nên NH Thái Binh Dương (Pacific Bank thì phải) nhưng mà chưa cấp giấy phép hoạt động mà sao đã sập tiệm vậy ta?

B

banking

Trung cấp
12/9/09
68
0
0
Hà Nội
Thông tin này lạ nha, trước đây mình cũng nghe thấy có nên NH Thái Binh Dương (Pacific Bank thì phải) nhưng mà chưa cấp giấy phép hoạt động mà sao đã sập tiệm vậy ta?

tớ đọc thông tin trên trang chứg khóan thấy NH thái bình dương thành lập từ 1992, họat động đến 2007 đổi tên thành VN TN

Y

yenmeo

Guest
23/10/07
451
0
0
hanoi
@anhdao291287 vào google mà search,mà các page trước các bạn đã gửi link rồi mà~
@yenmeo..mấy hôm nay ko online chắc đang chuẩn bị xiêm y đển đi dạ hội ơ Sheraton ấy mà..he..he cẩn thận mấy anh Romeo nha!

chào bác, em đây ạ, em đang ốm bác ạ, sốt 39 độ, hok bít có con virut h1n1 nào trong người ko?hik.Ngồi nhà 1 mình buồn vẫn phải nhảy lên web
@voicon:b có ý định đi dạy ở trường KTQD ko, nó đang tuyển đấy, giáo viên chuyên ngành tài chính quốc tế, t thấy bà hợp đấy

T

TDTNH

Guest
23/7/09
339
0
0
hà nội
Dau tien chuc mung TDTLH nha! mong la trong tuong lai som nhat mình cũng được 1 NH nào đấy cho đi làm:D.
Mình đang nộp vào NHNN, fai thi tuyển công chức. Đọc qua thấy có 3 môn j đấy khoai thế: Hành chính nhà nước là cái j nhỉ?
Bạn có kinh nghiệm gì share cho mình và các bạn nha!
Tks bạn nhiều!

Thi công chức nè:
+ Tin học thì bạn ôn phím tắt trong Win, Word, Excel là okie. Word thì ôn thêm các ý nghĩ các thanh công cụ, Excel ôn các hàm IF, VLOOKUP... là okie
+ English dễ lắm, chỉ khoai đúng phần dịch xuôi và ngược, ôn phần dịch đó nhé. Cả phần cho từ viết câu hòan chỉnh nữa, lâu ko làm nên quên hết đó :015:
+ Hành chính nhà nước thi viết 2 tiếng và trắc nghiệm 30 phút, trong đó viết thì tòan những câu luận về tình hình trong nước liên quan đến kinh tế VN, tớ đóan chắc 90% là liên quan đến cuộc khủng hoảng Kinh tế lần này, có thể là vai trò của NHNN trong chống suy giảm kinh tế. Bạn nhớ tìm hiểu kỹ về chức năng và nhiệm vụ của NHNN, cả tất tần tật tình hình kinh tế nước ta nhé môn này quan trọng nhất đấy.
Trắc nghiệm thì bạn ôn kĩ pháp lệnh cán bộ công chức sửa đổi năm 2004 ấy, nhất là về công vụ ấy, học thuộc là okie, còn đâu là ôn về chức năng nhiệm vụ của Tòa án, quyền hạn của Thủ tướng, bộ trưởng và cơ quan ngang bộ nhé, chủ tịch nước nữa môn này hệ số điểm 30% và viết là 70%. Hic vì môn này tớ tạch đấy, bạn chú ý nhé. Chúc thi tốt, công chức tuy ít lương nhưng mầu cao vô đối bạn cố lên nhá

V

voiconchauphi1411

Cao cấp
1/8/09
228
0
0
36
Hà nội
chào bác, em đây ạ, em đang ốm bác ạ, sốt 39 độ, hok bít có con virut h1n1 nào trong người ko?hik.Ngồi nhà 1 mình buồn vẫn phải nhảy lên web
@voicon:b có ý định đi dạy ở trường KTQD ko, nó đang tuyển đấy, giáo viên chuyên ngành tài chính quốc tế, t thấy bà hợp đấy
Hồi tháng 7 trường NT tuyển 1 đống giáo viên, nhưng mà trong rọt nó chẳng có tí nào thích đi dạy(dù có kinh nghiệm gia sư 3 năm), chị họ bảo về đại học VInh dạy đấy, mất ít tiền thôi, cũng chưa thấy thích, và lại không vào trường đại học dạy không được đâu, giả như mình đi du học thạc sỹ nơi nào đó về còn được chứ dạng mới ra trường thì chắc chắn mất tiền, giảng viên đại học thuộc tầng lớp cao trong xã hội mà, khó lắm.

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
Hic, củ chuối lắm bạn ạ. Đến ngồi phòng họp, giới thiệu ban giám đốc. rồi cho ngồi đọc tài liệu, đưa lịch mai đi tập huấn 10ngày, ko đả động gì đến lương lậu. đọc quy chế lương, thì nó viết lương tháng = lương cơ bản + lkd. mà học việc 3tháng, thử việc 2 tháng, tầm 80% lương tháng, còn chả hiều đc bao nhiêu. Hỏi anh trưởng phòng kế toán, thì a ấy bảo học việc xong sẽ đánh giá từng NV và trả mức lương khác nhau. hic. thấy cái đứa ngân quỹ, thì nó bảo hôm pvấn họ bảo nó lương thử việc 1,5tr. lương chính thức 3,5tr, nó học cao đẳng. Còn tớ hôm pvấn a kia hỏi lương thử việc 2,5tr có làm ko? tớ bảo 2,5tr thì thấp quá ko đủ tái sản xuất sức lao động. ông ấy chỉ cười chả nói gì.
đợt này tuyển kế toán 14người cơ. cả KTTH và KTDG, cbị mở 4 fòng GD ở HN, và đợt tới mở thêm 4 nữa.
Tớ k biết thế nào đây. chắc bỏ đi làm cty tư nhân kia lương cao hơn huhuhu ôi bao giờ mới đc một chỗ lương vừa cao môi trường lại thích nhỉ

nếu mình là bạn mình vẫn chịu khó bám trụ tại ngân hàng này vì ngân hàng này đang trên đà phát triển mở rộng, bạn chịu khó gắn bó với nó, sau này nó bành trướng ra bạn gần như là khai quốc công thần ấy, clever 1 chút leo leo là lên GD phòng giao dịch ngay, r cứ thế cứ thế ;)

S

samtran

Trung cấp
18/9/09
52
0
0
37
Hà Nội
O ma cai trang web cua Agribank lam sao y' nho:wall:em vao mai ma ko duoc, hic dung 10 ngay sau khi het han nop ho so ui` ma:047:vao xem cai danh sach thi ma mai van ko duoc:wall:

Trang web của agribank t vẫn vào đc bình thường, nhưng chưa có thêm tin tức j đâu.

S

samtran

Trung cấp
18/9/09
52
0
0
37
Hà Nội
Hỏi mãi mà mấy bác thi BV nhân thọ ko thấy trả lời nhỉ :wall: Mình còn gửi tin nhắn cho ông TA phòng tuyển dụng qua facebook ùi mà vẫn ko trả lời. Hik, anh bận quá chăng :026:

t nghe đứa bạn nói rằng, nó gọi cho Tuấn Anh rùi, thấy bảo cuối tuần này có kết quả. Cố đợi vậy, lạy trời lạy phật...

I

itcrazy

Guest
18/7/09
87
0
0
HP
t nghe đứa bạn nói rằng, nó gọi cho Tuấn Anh rùi, thấy bảo cuối tuần này có kết quả. Cố đợi vậy, lạy trời lạy phật...

Ngày mai là cuối tuần bác samtran ạ :wall::wall::wall: Huhuhu, tớ phát sốt lên với cái chỗ này mất :047:

H

hientran86

Guest
4/9/09
82
0
0
hanoi
ua hum nay chua cuoi tuan ma box it thnh vien nhi, chac moi nguoi do di xa hoi het roi.hichic

L

latdatcon

Guest
8/7/09
3
0
0
truong thi
Chào các anh chị, em vừa ra trường lại học chuyên ngành về kế toán doanh nghiệp mà sắp tới em lại định dự thi vô ngan hàng Sài gòn có chi nhánh ở Nghệ An. Em ko biết hình thức thi thế nào cả,anh chị có thể cho em vài lời khuyên đc ko. Em xin chân thành cảm ơn

L

latdatcon

Guest
8/7/09
3
0
0
truong thi
Các bạn ơi mình đọc nội dung trong diên đàn mình thấy hầu như các bạn toàn tự mình đăng ký thi phải ko. Mình học cao đẳng kế toán ở Nghệ an mình học cũng ko đến nỗi nào nhưng ra trường mình vẫn phải nhờ người chạy chọt dể đăng ký đi thi đc. Mình cũng tháy hơi bực mình vì học bao nhiêu năm ra trường fair mất mấy chục triẹu để đi làm mà cơ hội đi làm đâu dễ còn bon hcen nhau nữa. Các bạn cho mình hỏi có ai ở Nghệ an mà tự mình đăng ký thi ko nhỉ, mình muốn tự mình khẳng định bản thân mình nhưng ở đất nghệ an thì rát khó. Chán quá
:011::kopfpatsc:kopfpatsc

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội

em ốm à!mai anh đến hỏi thăm nha!khổ ghê!làm sao bi giờ nhỉ!

M

matnau207

Sơ cấp
24/7/09
45
0
0
36
ha noi
Các bạn ơi mình đọc nội dung trong diên đàn mình thấy hầu như các bạn toàn tự mình đăng ký thi phải ko. Mình học cao đẳng kế toán ở Nghệ an mình học cũng ko đến nỗi nào nhưng ra trường mình vẫn phải nhờ người chạy chọt dể đăng ký đi thi đc. Mình cũng tháy hơi bực mình vì học bao nhiêu năm ra trường fair mất mấy chục triẹu để đi làm mà cơ hội đi làm đâu dễ còn bon hcen nhau nữa. Các bạn cho mình hỏi có ai ở Nghệ an mà tự mình đăng ký thi ko nhỉ, mình muốn tự mình khẳng định bản thân mình nhưng ở đất nghệ an thì rát khó. Chán quá
:011::kopfpatsc:kopfpatsc

bạn mình thi đỗ ngân hàng công thương đợt vừa rồi ở Nghệ An đó. Tự thi 100%. Nhưng nó không làm, nó làm việc trên này nên bỏ. nó cũng tiếc lắm, nhưng bít làm thế nào được, người iu trên này mà.
:1luvu:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA