Mỗi tuần một chuyên đề

Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
he..he báo cho nhà 1 tin buồn nha!Ngân hàng nông nghiệp đã được xếp đâu vào đấy rồi nhưng vẫn còn 1 suất cho anh,em đấy nhưng cũng khó lọt lắm!he..he mà nếu ko quen biết thì có thể bị đưa xuống chi nhánh Sơn tây cơ,mà là thị xã sơn tây chứ ko phải phố sơn tây!
nghe bạn yabacha nói làm Sacombank hay đc đi nhậu lắm mà lại tiếc!lúc thất nghiệp thì chả đỗ lúc đỗ thì .........bác Hồ cầm tay rồi ko cho chạy đc!
@minus anh thấy Hadico tuyển cần kinh nghiệp mà!
@voicoichauphi1411.hi...hi ngày trước cả tỉnh có mỗi mình anh đi thi ngân hàng chính sách,ko đỗ mới là chuyện lạ!vì thế mà đừng có hy vong về quê mà solo.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

beoluncun

Guest
5/8/09
42
0
0
ha noi
Chào buổi sáng cả nhà! Tình hình là mai em thi VPbank kiểm toán nội bộ mà chả bít họ thi ntnaof? Ở đây có bác nào biết thể thức thi của họ ko share em ít knghiệm với ahj!
thi nvụ trắc nghiệm or luận? Có thi E, IQ, Gmat gì ko vậy?
Thankssssssss!

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
@yenmeo cố sống cố chết vì bác HỒ đây!sức khoẻ quan trọng mà
anh.em ơi trang web nào học tiếng Anh online nhẩy.share cái nha!

M

Minus

Trung cấp
24/9/09
128
0
0
Ha Noi
he..he báo cho nhà 1 tin buồn nha!Ngân hàng nông nghiệp đã được xếp đâu vào đấy rồi nhưng vẫn còn 1 suất cho anh,em đấy nhưng cũng khó lọt lắm!he..he mà nếu ko quen biết thì có thể bị đưa xuống chi nhánh Sơn tây cơ,mà là thị xã sơn tây chứ ko phải phố sơn tây!
nghe bạn yabacha nói làm Sacombank hay đc đi nhậu lắm mà lại tiếc!lúc thất nghiệp thì chả đỗ lúc đỗ thì .........bác Hồ cầm tay rồi ko cho chạy đc!
@voicoichauphi1411.hi...hi ngày trước cả tỉnh có mỗi mình anh đi thi ngân hàng chính sách,ko đỗ mới là chuyện lạ!vì thế mà đừng có hy vong về quê mà solo.

Thì Em cũng có kinh nghiệm 1 năm rồi mà nhưng 1 năm làm doanh nghiệp, đôi khi nó cứ viết thế thôi nên em cứ thử nộp hồ sơ xem thế nào mà cũng đang chọn vị trí bác ạ, có vị trsi chuyên viên phân tích đầu tư nói là chỉ ưu tiên thôi chứ ko nhất thiết, bắt buộc là có KN trong TCTD mà bác.
bọn Em đang đợi kết quả của bác để rồi tổ chứ offline luôn đấy bác ạ!

T

thaophuong1129

Guest
11/9/09
5
0
0
ha noi
To hoc Ngoai thuong, cung dang ky TTQT cua VRB Hai phong,sau do nguoi ta chuyen sang GDV. Cac ban cu yen tam, de thi cho cac vi tri la giong nhau. Nghiep vu thi gom ca kien thuc xa hoi nhu lai suat co ban, bien do lai suat ... , tin dung, ke toan ngan hang, ca thanh toan quoc te ve L/C, UCP... va ca vai cau ve san pham cua VRB nua. Cac ban nen vao web cua ngan hang nay de doc wa.
Con Tienganh thi co 1 bai tap dien tu ve ngan hang, 1 bai sua sai, mot bai dich Viet anh va mot bai dich anh viet ve ngan hang VRB.
Nhin chung de khong kho dau!
Ban nao qua vong thi viet thi vong thi phong van se hoi ve nghiep vu. To thi GDV, hoc ngoai thuong, duoc hoi toan ve giao nhan van tai va thanh toan quoc te thoi!
Ket qua sau vong thi viet thi nhanh nhung sau vong phong van thi lau qua. Minh da phong van duoc 1 thang rui, goi dien len hoi phong nhan su nhung anh y bao van chua co ket qua.hic.
Chuc cac ban chu nhat nay thi tot nha!
@meoiu87: Thế là VRB thi nghiệp vụ là trắc nghiệm tòan bộ hả bạn? ko có câu viết ah?

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
Thì Em cũng có kinh nghiệm 1 năm rồi mà nhưng 1 năm làm doanh nghiệp, đôi khi nó cứ viết thế thôi nên em cứ thử nộp hồ sơ xem thế nào mà cũng đang chọn vị trí bác ạ, có vị trsi chuyên viên phân tích đầu tư nói là chỉ ưu tiên thôi chứ ko nhất thiết, bắt buộc là có KN trong TCTD mà bác.
bọn Em đang đợi kết quả của bác để rồi tổ chứ offline luôn đấy bác ạ!

ui!ngại thế vì anh mà mọi người ko đi off được.uh cứ nộp xem sao!

P

phuong28284

Guest
30/3/09
65
0
0
Ha noi
Co ve bac biet ro "vu" nay nhi! Bac biet ro the chi cho a,e nha minh "dg di nc buoc" di! E thay bac co "nang khieu" trong nhung vu nhu the nay.

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
Co ve bac biet ro "vu" nay nhi! Bac biet ro the chi cho a,e nha minh "dg di nc buoc" di! E thay bac co "nang khieu" trong nhung vu nhu the nay.

hi...hi cái khó nó bó lấy cái khôn mà!nói chung vẫn có khả năng đỗ nhưng ko ít người đỗ phải ra ngoại thành,nếu là con em trong ngành thì đc xét ưu tiên mà!mà con em trong ngành thì nhiều vô kể!mà có khi họ biết đề rồi ấy chớ!
mà hình như thấy bảo thi ở trung tâm hôi nghị quốc gia sao ý!
chả biết đỗ ko nhưng đến đấy ngồi cho oai!

M

Minus

Trung cấp
24/9/09
128
0
0
Ha Noi
BÁC manly ơi bác có biết làm cách nào convert file exel sang pdf ko, bác chỉ giúp em luôn với???

Q

Quynh mam

Guest
16/6/09
96
0
0
36
ha noi
bác men lỳ ơi, có thật k bác??
biết thế e k nộp nữa cho xong. chỉ còn 1 suất/150 suất cơ á?
thế bác có biết suất đấy là kế toán hay tín dụng j k?e hỏi khí k fai có fai bác cũng có suất ở đấy rồi k đấy?:p

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
bác men lỳ ơi, có thật k bác??
biết thế e k nộp nữa cho xong. chỉ còn 1 suất/150 suất cơ á?
thế bác có biết suất đấy là kế toán hay tín dụng j k?e hỏi khí k fai có fai bác cũng có suất ở đấy rồi k đấy?:p

he..he ko biết đâu nha!vị trí nào cũng còn mà!mình làm thật suất sắc còn con em thì ko làm đc mấy thì mới hy vọng được!nói chung là cánh cửa hẹp!

T

trangthuyle10

Guest
14/9/09
51
0
0
ha noi
bác thì vào web này down tài liệu xem, hay phết, dễ học bác ạ
http://sinhvienvanlang.com/@rum/showthread.php?t=2442[/QUOá
Sáng nay vào WKT mới biết Yenmeo bị ốm, cả nhà mình nhân tiện dịp này đi thăm luôn thể thôi, tạo đk cho các boys cao to và đẹp trai trong box nhà mình.Hi
Thế Bảo Yến đã khỏi chưa? chóng khỏe nhé để còn đi dự tiệc ở Sheraton nữa chứ. Luôn mạnh khỏe và nhớ giữ gìn sức khỏe nhé để còn giúp đỡ những ng như tớ đang ra sức ôn luyện để có 1 chỗ đúng trong NH nhé.

D

drogba

Guest
28/8/09
50
0
0
hà nội
Bạn Yenmeo de thuong tot bung sap khoi om chua???
Cho minh hoi ty nhe...Lam tin dung ben M bank thi chi nhanh nao la good nhat???Cuc thich M bank luon...Ma ban lam ben chi nhanh nao the??
ah lam tin dung co bị áp doanh số nhiều không???
Có ông anh làm bên chi nhánh giảng võ mà ít gặp quá nên chả biết gì...

Y

yenmeo

Guest
23/10/07
451
0
0
hanoi
BÁC manly ơi bác có biết làm cách nào convert file exel sang pdf ko, bác chỉ giúp em luôn với???

bạn vào trang web pdftoword.com download phần mềm chuyển file excel và word sang pdf ấy

Y

yenmeo

Guest
23/10/07
451
0
0
hanoi
Bạn Yenmeo de thuong tot bung sap khoi om chua???
Cho minh hoi ty nhe...Lam tin dung ben M bank thi chi nhanh nao la good nhat???Cuc thich M bank luon...Ma ban lam ben chi nhanh nao the??
ah lam tin dung co bị áp doanh số nhiều không???
Có ông anh làm bên chi nhánh giảng võ mà ít gặp quá nên chả biết gì...

???M bank là NH j hả cậu, tớ chưa nghe NH này bao giờ

T

titan2801

Trung cấp
13/9/09
65
0
0
hanoi
hic, nhà em bị mất mạng có mấy ngày mà vào topic đã thấy lên đến trang 630 rồi.... khổ thân em đọc hùng hục từ sáng đến giờ:058:
Chúc mừng mấy bác đỗ sacom nhé:1luvu:
Đúng là chị em phụ nữ mình k có đất dung thân rồi, ngay cả GDV mà cũng ưu tiên tuyển nam nữa:wall:

V

voiconchauphi1411

Cao cấp
1/8/09
228
0
0
36
Hà nội
Titan cũng chưa đỗ đâu à, hôm nay tớ vừa gọi lên nhân sự của tienphongbank, cái vị trí gọi là vớt hôm trước cũng không đỗ mới hay chứ, tó chịu thua mình rồi, tưỏng không đỗ đc đâu thì vào đó làm tạm lấy kinh nghiệm, thấy nó gọi đi phỏng vấn có 2 ngưòi mà lấy 2, đinh ninh là đỗ một chỗ dự phòng, ai dè nó chả thèm lấy ai, gọi tiếp người khác phỏng vấn, nó bảo tính cách không phù hợp mới đau chứ. Kiểu này khéo phải nhờ Bác Hồ ra giúp thât, học chán học chê, bằng trước bằng sau cuối cùng vẫn phải nhờ đến Bác thì nhục quá, không thể hiểu đuợc. Hôm trước tính mình đi làm muộn mất 4 tháng thế là mất cũng phải 20tr rồi, huhu ( tính lương 5tr nhé)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA