Mỗi tuần một chuyên đề

Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Y

yenmeo

Guest
23/10/07
451
0
0
hanoi
hic, nhà em bị mất mạng có mấy ngày mà vào topic đã thấy lên đến trang 630 rồi.... khổ thân em đọc hùng hục từ sáng đến giờ:058:
Chúc mừng mấy bác đỗ sacom nhé:1luvu:
Đúng là chị em phụ nữ mình k có đất dung thân rồi, ngay cả GDV mà cũng ưu tiên tuyển nam nữa:wall:

tờ vào làm ở MB được 1 cái rất là thoải mái là nam nữ gần như bình đẳng luôn, thích MB nhất chỗ đấy. MB nổi tiếng là Ngân hàng đông đảo nữ đấy

Khóa học Quản trị dòng tiền
Y

yenmeo

Guest
23/10/07
451
0
0
hanoi
Titan cũng chưa đỗ đâu à, hôm nay tớ vừa gọi lên nhân sự của tienphongbank, cái vị trí gọi là vớt hôm trước cũng không đỗ mới hay chứ, tó chịu thua mình rồi, tưỏng không đỗ đc đâu thì vào đó làm tạm lấy kinh nghiệm, thấy nó gọi đi phỏng vấn có 2 ngưòi mà lấy 2, đinh ninh là đỗ một chỗ dự phòng, ai dè nó chả thèm lấy ai, gọi tiếp người khác phỏng vấn, nó bảo tính cách không phù hợp mới đau chứ. Kiểu này khéo phải nhờ Bác Hồ ra giúp thât, học chán học chê, bằng trước bằng sau cuối cùng vẫn phải nhờ đến Bác thì nhục quá, không thể hiểu đuợc. Hôm trước tính mình đi làm muộn mất 4 tháng thế là mất cũng phải 20tr rồi, huhu ( tính lương 5tr nhé)

Hum đi phỏng vấn họ hỏi những gì và b trả lời ntn mà người ta bảo thế hả bà

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
Titan cũng chưa đỗ đâu à, hôm nay tớ vừa gọi lên nhân sự của tienphongbank, cái vị trí gọi là vớt hôm trước cũng không đỗ mới hay chứ, tó chịu thua mình rồi, tưỏng không đỗ đc đâu thì vào đó làm tạm lấy kinh nghiệm, thấy nó gọi đi phỏng vấn có 2 ngưòi mà lấy 2, đinh ninh là đỗ một chỗ dự phòng, ai dè nó chả thèm lấy ai, gọi tiếp người khác phỏng vấn, nó bảo tính cách không phù hợp mới đau chứ. Kiểu này khéo phải nhờ Bác Hồ ra giúp thât, học chán học chê, bằng trước bằng sau cuối cùng vẫn phải nhờ đến Bác thì nhục quá, không thể hiểu đuợc. Hôm trước tính mình đi làm muộn mất 4 tháng thế là mất cũng phải 20tr rồi, huhu ( tính lương 5tr nhé)

em cùng quê với Bác Hồ mà,bác phải quý đồng hương rồi mới quý đến bọn anh chớ....chung quy 1 chứ $ to tướng,mà này nếu abc vào ngân hàng thì họ cũng bắt quy đổi bác hồ nhà ta ra ông Lincoln or washington cơ!

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
theo mình thì qui đổi ra Franklin chứ lin côn cả oa sinh tơn thì có mà hàng quyển hyhy:004:

V

voiconchauphi1411

Cao cấp
1/8/09
228
0
0
36
Hà nội
Hum đi phỏng vấn họ hỏi những gì và b trả lời ntn mà người ta bảo thế hả bà
Họ hỏi em là người thế nào, thì bảo em là người có tính cách hướng ngoại, nhanh nhẹn và nhạy bén, giao tiếp tốt. Bên cạnh đó là khả năng tư duy tốt, tiếng anh tốt, và có tinh thần ham học hỏi và tinh thần tráhc nhiệm cao. Mấy bà í gật đầu lia lịa, rồi nói là vị trí này cần người tỉ mỉ, cẩn thận, thì tớ bảo tất nhiên một người hướng ngoại chỉ là tính cách bộc lộ ra ngoài thôi, còn trong công việc thì phải hiểu công việc mình làm là gì, và phải hết mình với công việc chứ. Không có nghĩa một người hướng ngoại là không cẩn thận. Rồi lấy vị dụ ra hồi đi học thế này thế nọ. Cũng không hiểu thế nào nữa,bữa í đi còn bị xe đâm chứ, tưởng đen thế là hết rồi, thế mà vẫn out. Phỏng vân đeo khẩu trang mà còn trượt, hôhô.

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
@voicoichauphi 1411:anh nói khí không phải,mà nè em cứ xị cái mặt ra thì ai nhận chứ,mình làm time nếu có năng lực thì luân chuyển nội bộ mà,mà cứ xị cái mặt ra thì gặp anh thì anh cũng véo tai chứ chả phải nhà tuyển dụng....hi..hi

M

Minus

Trung cấp
24/9/09
128
0
0
Ha Noi
em cùng quê với Bác Hồ mà,bác phải quý đồng hương rồi mới quý đến bọn anh chớ....chung quy 1 chứ $ to tướng,mà này nếu abc vào ngân hàng thì họ cũng bắt quy đổi bác hồ nhà ta ra ông Lincoln or washington cơ!

há há nghe các bác rầu mà em chột dạ, con bạn cùng ĐH của em đi bẳng oa xinh tân đấy thế mà chả hiểu đi kiểu gì chờ 5 tháng nay rồi mà vẫn chưa được đi làm ke, mà đâu cũng mất 4500 xịt đấy, tính như bác voicon với bạn này là còn ít đấy: 5*4/tháng = 20tr rồi + nếu ziền này mang gửi NH 5 tháng thì cũng ko phải ít. mà nếu đem đầu tư CK đợt vừa rồi thì có lẽ là......

Sửa lần cuối:
M

Minus

Trung cấp
24/9/09
128
0
0
Ha Noi
Họ hỏi em là người thế nào, thì bảo em là người có tính cách hướng ngoại, nhanh nhẹn và nhạy bén, giao tiếp tốt. Bên cạnh đó là khả năng tư duy tốt, tiếng anh tốt, và có tinh thần ham học hỏi và tinh thần tráhc nhiệm cao. Mấy bà í gật đầu lia lịa, rồi nói là vị trí này cần người tỉ mỉ, cẩn thận, thì tớ bảo tất nhiên một người hướng ngoại chỉ là tính cách bộc lộ ra ngoài thôi, còn trong công việc thì phải hiểu công việc mình làm là gì, và phải hết mình với công việc chứ. Không có nghĩa một người hướng ngoại là không cẩn thận. Rồi lấy vị dụ ra hồi đi học thế này thế nọ. Cũng không hiểu thế nào nữa,bữa í đi còn bị xe đâm chứ, tưởng đen thế là hết rồi, thế mà vẫn out. Phỏng vân đeo khẩu trang mà còn trượt, hôhô.

Bác ạ có khi vị trí này thấp quá nên họ nghĩ là ko phù hợp với bác, thời gian nữa có vị trí ngon là nó lại gọi bác đi PV tiếp đấy, Bác chuẩn bị nộp hồ sơ thi Mitsubishi bank đi, tôi cũng đinh nộp đây.

V

voiconchauphi1411

Cao cấp
1/8/09
228
0
0
36
Hà nội
@voicoichauphi 1411:anh nói khí không phải,mà nè em cứ xị cái mặt ra thì ai nhận chứ,mình làm time nếu có năng lực thì luân chuyển nội bộ mà,mà cứ xị cái mặt ra thì gặp anh thì anh cũng véo tai chứ chả phải nhà tuyển dụng....hi..hi
Hix, mặt chỉ xị ra trước khi bước vào phòng phỏng vấn thôi, nhưng em mắc cái tội em mà không thích lắm là em không hào hứng trả lời như bình thường. Vẫn thuộc dạng kiêu mà. Hôm qua đi fỏng vấn cái thẻ í, e đã cố giấu nối thất vọng rùi nhưng mà anh giám đốc vẫn biết, anh í bảo bằng giỏi mà đi làm thẻ thì có vẻ ko thích lắm nhỉ, em bảo là em ko đánh giá là việc nào hấp dẫn hơn việc nào, mà chỉ là việc nào phù hợp hay không thôi, em cũng đã từng đi làm thêm bên marketing và thấy mình cũng khá thích hợp. Thanh toán quốc tế hay kinh doanh ngoại hối là ý định, nhưng nếu điều kiện hiện tại chưa cho phép thì e không ngại đi làm những vị trí khác, cái em cần bây giờ là kinh nghiệm và khẳng định được năng lực. Ròi lại bị hỏi, có nghĩa là em không định gắn bó lâu dài với việc kinh doanh thẻ nếu được gọi đi làm, hix, em lại bảo cái đó em không thể nói trước, biết đâu vào làm rồi các anh thấy em có năg lực chính các anh lại điều em sag vị trí khác thì sao, he. Nhưng mà túm lại là họ vẫn biết mình không thích. Ôi, bảo mẹ thôi, gọi Bác ra giúp cháu với. Có khoảng 200tr thì vào đâu cũng được nhỉ, nhưng ko có thì làm sao đây, gia cảnh nhà em có hạn, huhu.

V

voiconchauphi1411

Cao cấp
1/8/09
228
0
0
36
Hà nội
Bác ạ có khi vị trí này thấp quá nên họ nghĩ là ko phù hợp với bác, thời gian nữa có vị trí ngon là nó lại gọi bác đi PV tiếp đấy, Bác chuẩn bị nộp hồ sơ thi Mitsubishi bank đi, tôi cũng đinh nộp đây.
không có đâu, cũng không phải vì thấp mà nó ko thích là ko nhận mình. HIx, con bạn vừa bảo nó thi cái í về, đề kinh khủng lắm, có bài phânt ích tài chính doanh nghiệp bằng tiếng Anh. Mà nộp vị trí gì thế, ấy có đường link không, tớ vừa nộp cái NYC team trên vietnămworks mà chẳng biết cái gì, dạo này nộp online bừa bãi lắm, chưa thấy hồi âm cái nào.

I

itcrazy

Guest
18/7/09
87
0
0
HP
Hix, mặt chỉ xị ra trước khi bước vào phòng phỏng vấn thôi, nhưng em mắc cái tội em mà không thích lắm là em không hào hứng trả lời như bình thường. Vẫn thuộc dạng kiêu mà. Hôm qua đi fỏng vấn cái thẻ í, e đã cố giấu nối thất vọng rùi nhưng mà anh giám đốc vẫn biết, anh í bảo bằng giỏi mà đi làm thẻ thì có vẻ ko thích lắm nhỉ, em bảo là em ko đánh giá là việc nào hấp dẫn hơn việc nào, mà chỉ là việc nào phù hợp hay không thôi, em cũng đã từng đi làm thêm bên marketing và thấy mình cũng khá thích hợp. Thanh toán quốc tế hay kinh doanh ngoại hối là ý định, nhưng nếu điều kiện hiện tại chưa cho phép thì e không ngại đi làm những vị trí khác, cái em cần bây giờ là kinh nghiệm và khẳng định được năng lực. Ròi lại bị hỏi, có nghĩa là em không định gắn bó lâu dài với việc kinh doanh thẻ nếu được gọi đi làm, hix, em lại bảo cái đó em không thể nói trước, biết đâu vào làm rồi các anh thấy em có năg lực chính các anh lại điều em sag vị trí khác thì sao, he. Nhưng mà túm lại là họ vẫn biết mình không thích. Ôi, bảo mẹ thôi, gọi Bác ra giúp cháu với. Có khoảng 200tr thì vào đâu cũng được nhỉ, nhưng ko có thì làm sao đây, gia cảnh nhà em có hạn, huhu.
Ôi mày ơi, sao mày lại trả lời kiểu đó. Dù j cũng phải tỏ ra là em vô cùng hứng thú với cái công việc này chứ. Em love bank...bla bla... mày lại bảo không thể nói trc thế thì lão ko cho mày tạch tao cũng thấy lạ :068:

K

kothemlayvo

Sơ cấp
12/9/09
19
0
0
37
hatinh
Chúc mừng anh chị em trúng tuyển nha! vào làm việc rồi thì đừng quên bọn em còn đang vất vả nha!
hihi:015:. Mà sao trang vnba hay bị lỗi thế ko biết, bực quá:wall:

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội

nhà tuyển dụng ko lấy người giỏi quá đâu nếu làm nhưng vị trí bình thường !
hi...hi có khi anh,em mình phải phấn đấu lên 3 sao or 4sao thì mới đỗ đc,hình như là sắp đc rùi đấy!

M

Minus

Trung cấp
24/9/09
128
0
0
Ha Noi
không có đâu, cũng không phải vì thấp mà nó ko thích là ko nhận mình. HIx, con bạn vừa bảo nó thi cái í về, đề kinh khủng lắm, có bài phânt ích tài chính doanh nghiệp bằng tiếng Anh. Mà nộp vị trí gì thế, ấy có đường link không, tớ vừa nộp cái NYC team trên vietnămworks mà chẳng biết cái gì, dạo này nộp online bừa bãi lắm, chưa thấy hồi âm cái nào.

ừ tui định nộp bác có nộp ko? thế cái vụ nộp bên Standar Chartered bác cũng định bỏ thật hả? Tui nộp rồi mà cũng chẳng thấy nó hồi âm gì về cả, chán cái mớ đời này lắm rồi nhưng mà ko được nản, và cũng ko nản được.
À hôm qua vào xem hồ sơ update trên VNWs thấy bọn ACB nó xem hồ sơ của tui 3 lần liền mà hôm nay cũng chưa thấy nó gọi đi thi hay í ới gì cả. Lại còn cái bọn bảo hiểm nữa chứ nó cứ gọi mình đi PV nào là mang hồ sơ lên Kim Mã, rồi là Đê La Thành nữa chứ ai thèm đi cái bán BH hả trời???

Sửa lần cuối:
T

TDTNH

Guest
23/7/09
339
0
0
hà nội
bác manly thế nào rồi. Bác làm đâu, làm sacom đi ae còn bù thị khú

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
bác manly thế nào rồi. Bác làm đâu, làm sacom đi ae còn bù thị khú

số nó khổ thế đấy,lúc thất nghiệp thì chả đỗ,ko thể quay lại đc nữa rôi!
he..he chú chuẩn bị xiêm y đi chiều lên nhận công tác chứ!
cố gắng nhé,GDV cũng vất vả lắm,đừng quên box nhé,anh em hỗ trợ chú!

M

mercury87

Guest
28/4/08
30
0
0
36
Ha Noi
Hic hic, thấy mọi người đỗ ngân hàng mà thèm...Em đi thi tuyển có 2 ngân hàng thôi nhưng tạch...Thấy thời buổi bây giờ kiếm việc sao mà khó khăn thế.Con bạn em cũng đỗ ngân hàng Việt nam thương tín.Mà quái lạ,có nhiều người cũng nộp ngân hàng đấy ko được gọi đi thi chứ đừng nói là phỏng vấn.Chẳng hiểu lọc hồ sơ kiểu gì nữa.(như em nè)

D

drogba

Guest
28/8/09
50
0
0
hà nội
???M bank là NH j hả cậu, tớ chưa nghe NH này bao giờ
Hix....M bank ý mình là military bank,ngân hàng quân đội...chep... ngu quá ..chắc chẳng có ai viết như mình...
...Yến làm ngân hàng quân đội chắc biết chi nhánh nào của MB tín dung tốt nhất chứ???
....Thích MB lắm..
...chắc bạn yến mệt quá rồi,,tuy tên ngân hàng mình viết sai nhưng nếu chú ý vẫn biết mình hỏi gì mà...Người lạ nên trả lời không nhiệt tình ah...chep..cũng khó trách...

Y

yenmeo

Guest
23/10/07
451
0
0
hanoi
Hix....M bank ý mình là military bank,ngân hàng quân đội...chep... ngu quá ..chắc chẳng có ai viết như mình...
...Yến làm ngân hàng quân đội chắc biết chi nhánh nào của MB tín dung tốt nhất chứ???
....Thích MB lắm..
...chắc bạn yến mệt quá rồi,,tuy tên ngân hàng mình viết sai nhưng nếu chú ý vẫn biết mình hỏi gì mà...Người lạ nên trả lời không nhiệt tình ah...chep..cũng khó trách...

èo, cậu viết MB đi, quen miệng rùi, hik, M bank, hihi, đang list ra danh sách những NH có thể là M bank nè, bây giờ tớ cũng ko rố tốt nhất là ntn bạn ạ vì mỗi người cho cái này là tốt cái này là xấu, tớ VD vậy: điện biên phủ là CN to nhất, còn Lê trọng tấn thì bé hơn nhưng toàn diên và có sếp làm tín dụng cực giỏi. theo tớ ấy thi vào 1 trong 2 CN đó. Còn đương nhiên vào CN tốt thì làm mệt là chắc chắn vì nhiều khách hàng mà. :015: Mà ấy muốn làm tín dụng DN hay là Tín dụng cá nhân?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA