Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Y

yenmeo

Guest
23/10/07
451
0
0
hanoi
Hỗ trợ tín dụng thực ra nếu làm thì sẽ học được rất nhiều thứ bạn ạ như: về thủ tục liên quan đến tài sản đảm bảo, về khoản vay,giải ngân... Tóm lại kiến thức bạn sẽ rất chắc, nhưng mình ko muốn đề cập vấn đề này. Lựa chọn là của bạn mình ko dám nói bạn nên thế nào. Nhưng mình chỉ muốn chia sẻ 1 chút. HTTD bên MB Thăng Long rất vất vả nhưng ko đc coi trọng vì nó ko trực tiếp làm ra tiền cho Ngân hàng. Bạn biết ko, có 1 lần mình đã vô tình nghe được chị Thủy nói chuyện về 1 ứng viên muốn vào làm MB Thăng Long, chị ấy yêu cầu nhân sự chi nhánh điều tra xem bố mẹ người đó làm gì, địa vị thế nào??? Thế mà lúc nào cũng nói coi trọng thực lực...Nếu bạn đến đây, ban đầu bạn sẽ thấy rất tuyệt vời,rất hoành tráng nhưng rồi...Một môi trường thật đáng sợ!

Tớ thấy bạn heartbreak bi quan vậy, tớ thấy các anh chị bên MB thăng long mới sinh năm 83,84 thôi đã được làm trưởng, phó phòng, PGD chi nhánh rồi. Mà các anh chị ý không lẽ toàn con của bố mẹ có thế lực sao?
Tớ đồng ý là MB Thăng Long thì làm việc rất mệt vì nơi đó có lương bình quân đầu người cao nhất tại MB. Muốn lương cao thì phải làm việc cật lực là đúng rùi. Mà có phải ngày nào cũng làm 11g mới về đâu bạn. Chỉ là thỉnh thoảng thế hoặc là những người mới mới thế thôi.
Bạn làm 1 năm bên ACB nhưng việc làm tín dụng ở mỗi bên mỗi khác, sang chỗ làm mới thì bạn là 1 người mới phải bắt đầu lại từ đầu là điều ko tránh khỏi mà bạn. Bạn đi nơi nào thì với kinh ngiệm 1 năm thì bạn vẫn phải học lại từ đầu khi đến chỗ làm mới thui mà.
Có thể bạn hiểu nhầm khi chị ý hỏi địa vị của bố mẹ bạn kia rồi. Chị Thủy cũng là người đi lên từ con số 0, cực kỳ quyết đoán, có có cá tính và làm tín dụng rất giỏi mà:015::015::015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
Bạn này có làm ngân hàng không nhỉ? Nếu nói thế thì bạn này không hiểu về nghiệp vụ rồi. Nếu thế cần gì ngân hàng phải tuyển là người có bằng đại học học chuyên ngành tài chính, thế ngân hàng chỉ cần tuyển trung cấp và bậc phổ thông biết đánh máy thôi để chi phí trả lương cũng thấp. Thực ra HTTD lại là người phải nắm được luật, quy định của ngân hàng nhiều nhất, theo dõi về khách hàng, còn quan hệ kh chỉ có phải làm tờ trình thôi, còn từ giải ngân và quá trình kiểm soát kh là hỗ trợ. Mà đâu phải chỉ có giải ngân xong cho khách hàng la ngồi rung đùi hàng tháng thu gốc lãi, mà còn phải cân đối về tình hình lãi suất để điều chỉnh cho kh.
Tôi nghĩ bạn nên hiểu kỹ rồi hãy nói, đừng có nói bừa

he..he hoàn toàn đồng ý với ý kiến của em bomyeu2008.thật ra tín dụng chỉ tìm khách và làm tờ trình thôi,hỗ trợ làm hết thủ tục sau đấy...háng tháng phải nhắc nợ,điều chỉnh lãi suất...đi đăng ký công chứng,đăng ký giao dịch đảm bảo..giải chấp...nói chung rất mệt mà.quản lý rất nhiều hồ sơ.

B

baongocxinh

Guest
24/2/10
33
0
0
ha noi
các bác nào trúng tuyển seabank thì cân nhắc nhá , lương thì bèo bọt làm việc thì lúc nào cũng căng như dây đàn , mình vào được hơn 1 tháng rồi ko thể chịu được , có le mình ko chịu được cái nhịp trong đó , mới đầu làm tdcn rồi tự nhiên bị qua teller làm , làm quần quật ấy , có khách thì đi chân đất , chạy chứ ko phải đi . Giờ chuyển qua mô hình mới không có phòng kế toán mà là phòng khách hàng cá nhân , ngồi cùng teller là 1 đứa kiểm soát viên và 1 bác trưởng phòng khách hàng cá nhân ..mệt dã man ..mình ko quen làm giao dịch viên nên học việc toàn nhầm đầu TK , nói chung là mệt ko thở được ấy , có được mấy đồng của bọn ngân hàng quả thật là như đi trên gai ấy , nhiều khi nghĩ tổn thương dã man , mình mới học việc đã biết quái gì đâu mà chúng nó cứ đòi hỏi mình phải làm 1 lần thì nhớ đường link đường link thì ở user con này thì tiếng anh , sang ngồi user con khác thì tiếng việt lung tung hết cả lên , làm thì bị từ con mình ngồi ké học việc chửi cho đến con kiểm soát ngồi chửi , thỉnh thoảng sang bên sales cũng bị chửi nốt , mình người Bắc vào làm cũng với bọn trong Nam kiểu nói chuyện khác , cách sống khác , không thể hoà hợp được,,sau 1 tháng đi làm mặt mình phờ phạc , đi làm về mặt cứ xị ra , uất ức vì bị chửi nhiều
huhu ..anh chị nào khát vọng vào ngân hàng thì đỡ khát khao đi nhá ...em chán tận răng rồi

H

heartbreak

Guest
11/5/10
4
0
0
ha noi
Tớ thấy bạn heartbreak bi quan vậy, tớ thấy các anh chị bên MB thăng long mới sinh năm 83,84 thôi đã được làm trưởng, phó phòng, PGD chi nhánh rồi. Mà các anh chị ý không lẽ toàn con của bố mẹ có thế lực sao?
Tớ đồng ý là MB Thăng Long thì làm việc rất mệt vì nơi đó có lương bình quân đầu người cao nhất tại MB. Muốn lương cao thì phải làm việc cật lực là đúng rùi. Mà có phải ngày nào cũng làm 11g mới về đâu bạn. Chỉ là thỉnh thoảng thế hoặc là những người mới mới thế thôi.
Bạn làm 1 năm bên ACB nhưng việc làm tín dụng ở mỗi bên mỗi khác, sang chỗ làm mới thì bạn là 1 người mới phải bắt đầu lại từ đầu là điều ko tránh khỏi mà bạn. Bạn đi nơi nào thì với kinh ngiệm 1 năm thì bạn vẫn phải học lại từ đầu khi đến chỗ làm mới thui mà.
Có thể bạn hiểu nhầm khi chị ý hỏi địa vị của bố mẹ bạn kia rồi. Chị Thủy cũng là người đi lên từ con số 0, cực kỳ quyết đoán, có có cá tính và làm tín dụng rất giỏi mà:015::015::015:

Yến ah,Yến là người nhiệt tình trên diễn đàn và đã giúp đỡ, truyền cảm hứng cho rất nhiêù người. Cũng biết Yến làm MB. Nhưng Yến ơi, Yến có làm MB Thăng Long đâu cơ chứ? Cái Y thấy chỉ là bề nổi thôi, chỉ là cái người ta phô trương ra thôi. Mà MB Thăng Long bây giờ đã khác cái hồi Lê Trọng Tấn lắm rồi. Còn C. Thủy,đúng 1sale suất sắc nhưng cũng rất tàn nhẫn. Cái hồi khó khăn thì khác còn to lớn rồi thì tình người bị thay cho những toan tính...Theo ý cá nhân tớ, tại đấy kẻ mạnh chưa phải là kẻ giỏi đâu thông thường đâu Y ơi..Mà nữa, lương là quan trọng nhưng sẽ chả là gì cả nếu như bạn chẳng dc ghi nhận, chẳng đc đồng cảm, phải nịnh nịnh,nọt nọt. Nhưng thôi, tớ ko nói thêm nữa. Và tớ vẫn tin MB vẫn còn có rất nhiều chỗ tốt nhưng ko phải TL. Qua đây tớ mong rằng sẽ có thêm nhiều người sẵn sàng chia sẻ thông tin khách quan để a e trong web có thêm thông tin hữu ích mà chon lựa chốn dừng chân để ko phải hối hận.

A

abetterday16947ktc

Guest
12/7/09
85
0
0
Hà Nội
hi cả nhà!
Lâu lắm rùi không quay trở lại Box thấy nhà mình có rất nhiều người đỗ vào NH mình muốn rùi đó, chúc mừng nhé:015:
Tớ thấy đợt này cả nhà đang bàn tán rất nhiệt tình về Lương, thưởng và môi trường làm việc tương lai và hiện tại của mình. Tớ có ý kiến thế này:" Lương + thưởng ai cũng muốn CAO nhưng môi trường làm việc thì cực kỳ quan trọng. Mà tớ thấy trong cùng 1 nơi có người thì thấy hoà đồng thân thiện, tốt nhưng có người thấy không tốt rồi vất vả. Tớ thấy từng người nên tự hài lòng với mức lương, thưởng và quan hệ của mình cũng để có thể cảm nhận được mình có phù hợp với công việc đó k. Box mình đưa ra ý kiến chỉ là để tham khảo thôi, còn đâu "vào chăn mới biết chăn có giận" mừ". Tớ thì luôn luôn hài lòng về những gì mình đang có và mơ ước vươn tới những gì mình chưa có, hêhhêh:dance2:

H

haruko

Guest
23/2/09
6
0
0
hanoi
các bác nào trúng tuyển seabank thì cân nhắc nhá , lương thì bèo bọt làm việc thì lúc nào cũng căng như dây đàn , mình vào được hơn 1 tháng rồi ko thể chịu được , có le mình ko chịu được cái nhịp trong đó , mới đầu làm tdcn rồi tự nhiên bị qua teller làm , làm quần quật ấy , có khách thì đi chân đất , chạy chứ ko phải đi . Giờ chuyển qua mô hình mới không có phòng kế toán mà là phòng khách hàng cá nhân , ngồi cùng teller là 1 đứa kiểm soát viên và 1 bác trưởng phòng khách hàng cá nhân ..mệt dã man ..mình ko quen làm giao dịch viên nên học việc toàn nhầm đầu TK , nói chung là mệt ko thở được ấy , có được mấy đồng của bọn ngân hàng quả thật là như đi trên gai ấy , nhiều khi nghĩ tổn thương dã man , mình mới học việc đã biết quái gì đâu mà chúng nó cứ đòi hỏi mình phải làm 1 lần thì nhớ đường link đường link thì ở user con này thì tiếng anh , sang ngồi user con khác thì tiếng việt lung tung hết cả lên , làm thì bị từ con mình ngồi ké học việc chửi cho đến con kiểm soát ngồi chửi , thỉnh thoảng sang bên sales cũng bị chửi nốt , mình người Bắc vào làm cũng với bọn trong Nam kiểu nói chuyện khác , cách sống khác , không thể hoà hợp được,,sau 1 tháng đi làm mặt mình phờ phạc , đi làm về mặt cứ xị ra , uất ức vì bị chửi nhiều
huhu ..anh chị nào khát vọng vào ngân hàng thì đỡ khát khao đi nhá ...em chán tận răng rồi

Đọc topic mấy hum nay chắc đã có nhìu người giảm khát khao rùi đóa...:047:

B

bomyeu2008

Guest
14/7/08
97
0
0
Dong da, ha noi
Bạn bomyeu đang làm NH nào vậy? Liệu công vc của HTTD có tùy vào từng NH k?

Tớ đang làm SHB, thực ra mà nói nếu cậu là girl thì nên làm HTTD nếu là ngân hàng cổ phần, còn là boy thì làm QHKH. Chứ cổ phần QHKH chạy như ngựa, nhiều khi hồ sơ KH phải chạy đi mà lấy, phục vụ KH tận răng. Thời gian ngồi văn phòng chỉ 30%,. Thời tiết mùa hè này nữa thì cứ gọi là... Còn nếu vào khối nhà nước thì sẽ nhàn hơn, khách hàng họ sẽ phải tìm đến mình. Tóm lại con gái làm tín dụng cho khối cổ phần là chấp nhận vất vả thôi và nhan sắc xuống cấp.keke.:015:

M

mit29

Sơ cấp
17/3/10
11
0
0
36
Hải phòng
ấy pv đợt nào thế?nếu là đợt cn thăng long thì sắp có kết quả rồi.Hội sở đợt rồi cũng thiếu người nên tuyển ké cùng với đợt cn thăng long luôn.Kết quả có rồi chỉ đợi ban quản trị kí quyết định là phòng nhân sự thông báo cho những người đỗ thôi.Chắc là cuối tuần này đấy

tớ thi ở hải phòng cơ, hôm chủ nhật vừa rồi, sáng thi viết, trưa có kết quả, chiều pv luôn, xiro thi vị trí gì thế

M

mit29

Sơ cấp
17/3/10
11
0
0
36
Hải phòng
Tớ đang làm SHB, thực ra mà nói nếu cậu là girl thì nên làm HTTD nếu là ngân hàng cổ phần, còn là boy thì làm QHKH. Chứ cổ phần QHKH chạy như ngựa, nhiều khi hồ sơ KH phải chạy đi mà lấy, phục vụ KH tận răng. Thời gian ngồi văn phòng chỉ 30%,. Thời tiết mùa hè này nữa thì cứ gọi là... Còn nếu vào khối nhà nước thì sẽ nhàn hơn, khách hàng họ sẽ phải tìm đến mình. Tóm lại con gái làm tín dụng cho khối cổ phần là chấp nhận vất vả thôi và nhan sắc xuống cấp.keke.:015:

boomyeu cũng làm shb à? b làm lâu chưa thế, hồi phỏng vấn xong í, lâu ko thì có kq hả b? tớ cũng thi hỗ trợ tín dụng, làm chắc vất vả lắm

B

bomyeu2008

Guest
14/7/08
97
0
0
Dong da, ha noi
he..he hoàn toàn đồng ý với ý kiến của em bomyeu2008.thật ra tín dụng chỉ tìm khách và làm tờ trình thôi,hỗ trợ làm hết thủ tục sau đấy...háng tháng phải nhắc nợ,điều chỉnh lãi suất...đi đăng ký công chứng,đăng ký giao dịch đảm bảo..giải chấp...nói chung rất mệt mà.quản lý rất nhiều hồ sơ.

Đại loại là em chỉ làm một năm lấy kinh nghiệm thui anh ạ, rùi e thi bộ phận khác thôi. Chứ làm như này cũng căng thẳng mà mệt mỏi wá!

hienTMC

hienTMC

Trung cấp
13/11/08
105
0
16
Ha Noi

Hi baongocxinh, cuộc sống là thế đấy, sẽ thật khó để tìm được một chỗ lương cao,công việc nhàn hạ,môi trường không áp lực... nhất là em mới đi làm, kinh nghiệm và kiến thức còn nhiều hạn chế(chị đoán thế vì topic này chủ yếu dành cho những bạn mới ra trường hoặc đã đi làm 1 hoặc 2 năm chuyển sang công việc ngân hàng).
Lúc mới ra trường, mình cũng nghĩ là mình có thừa kiến thức để hoàn thành tốt công việc nhưng càng làm càng nhận ra, cái mình có chỉ là một mớ lý thuyết bòng bong.
Môi trường Ngân hàng là môi trường tốt, không ai phủ nhận, tùy từng ngân hàng sẽ có cách làm việc,có các manager khác nhau và "sếp" hay "kiểm soát" tất nhiên là những con người có tính cách và tình cảm khác nhau. Khi em thi tuyển vào ngân hàng,em sẽ chỉ đánh giá được trên các tiêu chí như môi trường,mức lương,thưởng, chế độ...chứ làm sao mà chọn được "sếp" :1luvu:
Nhưng hãy cứ làm việc và nhiệt tình nhé,rồi sẽ có lúc em nhận ra và tìm được những người "tốt" trong seabank thôi :015: seabank được xem là một cỗ máy xay thịt người :wall: nhưng càng làm trong những môi trường nghiêm ngặt,em sẽ càng trưởng thành hơn chứ sao. Chúc em thành công!
P/S : chị làm ở Ngân hàng khác nhưng cũng rất thích phong cách làm việc chuyên nghiệp của seabank và cũng biết nhiều anh/chị ở seabank rất siêu

B

bomyeu2008

Guest
14/7/08
97
0
0
Dong da, ha noi
boomyeu cũng làm shb à? b làm lâu chưa thế, hồi phỏng vấn xong í, lâu ko thì có kq hả b? tớ cũng thi hỗ trợ tín dụng, làm chắc vất vả lắm[/
Tớ làm từ đợt cuối tháng 12 cơ, nói chung shb đợt vừa rồi khá là vất vả vì chuyển đổi phần mềm, mà hình như có kết quả đợt vừa rồi mà, tớ có con bạn nó thi giao dịch viên thì thứ 3 tuần sau gặp mặt rùi, không bít HTTD thế nào,

Y

yenmeo

Guest
23/10/07
451
0
0
hanoi
Yến ah,Yến là người nhiệt tình trên diễn đàn và đã giúp đỡ, truyền cảm hứng cho rất nhiêù người. Cũng biết Yến làm MB. Nhưng Yến ơi, Yến có làm MB Thăng Long đâu cơ chứ? Cái Y thấy chỉ là bề nổi thôi, chỉ là cái người ta phô trương ra thôi. Mà MB Thăng Long bây giờ đã khác cái hồi Lê Trọng Tấn lắm rồi. Còn C. Thủy,đúng 1sale suất sắc nhưng cũng rất tàn nhẫn. Cái hồi khó khăn thì khác còn to lớn rồi thì tình người bị thay cho những toan tính...Theo ý cá nhân tớ, tại đấy kẻ mạnh chưa phải là kẻ giỏi đâu thông thường đâu Y ơi..Mà nữa, lương là quan trọng nhưng sẽ chả là gì cả nếu như bạn chẳng dc ghi nhận, chẳng đc đồng cảm, phải nịnh nịnh,nọt nọt. Nhưng thôi, tớ ko nói thêm nữa. Và tớ vẫn tin MB vẫn còn có rất nhiều chỗ tốt nhưng ko phải TL. Qua đây tớ mong rằng sẽ có thêm nhiều người sẵn sàng chia sẻ thông tin khách quan để a e trong web có thêm thông tin hữu ích mà chon lựa chốn dừng chân để ko phải hối hận.

Bạn nói thật sao??? Bất ngờ quá, tớ thấy bạn tớ là ở MB thăng long rất nhiều nhưng thấy mọi người đều bảo công việc rất mệt nhưng môi trường thích lắm + thần tượng chị Thủy số 1 mà.
Như mình đang làm thì thấy công việc cực kỳ vất vả. Thức đêm, thức hôm làm việc mà kết quả công việc ko dùng được là rất bình thường. Vì mình mới + ko có kinh nghiệm nên làm sai hướng phải làm lại mà.
Nếu đúng như heart nói thì tớ thấy bất ngờ thật sự. :026::026::026:

X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh
boomyeu cũng làm shb à? b làm lâu chưa thế, hồi phỏng vấn xong í, lâu ko thì có kq hả b? tớ cũng thi hỗ trợ tín dụng, làm chắc vất vả lắm[/
Tớ làm từ đợt cuối tháng 12 cơ, nói chung shb đợt vừa rồi khá là vất vả vì chuyển đổi phần mềm, mà hình như có kết quả đợt vừa rồi mà, tớ có con bạn nó thi giao dịch viên thì thứ 3 tuần sau gặp mặt rùi, không bít HTTD thế nào,
bomyeu làm cn hay hội sở vậy. Tớ thi HTTD đợt vừa rùi, hôm thứ 7 thấy anh thành gọi đt bảo đỗ rồi, cuối tuần này or đầu tuần sau là có quyết định.Huhu.Chưa thấy phòng nhân sự gọi báo gì quá. Lo quá.Không biết là như thế nào?cậu có biết gì về vụ này k?

X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh

tớ thi ở hải phòng cơ, hôm chủ nhật vừa rồi, sáng thi viết, trưa có kết quả, chiều pv luôn, xiro thi vị trí gì thế
tớ cũng thi HTTD nhưng ở HN cơ ^^

H

heartbreak

Guest
11/5/10
4
0
0
ha noi
Bạn nói thật sao??? Bất ngờ quá, tớ thấy bạn tớ là ở MB thăng long rất nhiều nhưng thấy mọi người đều bảo công việc rất mệt nhưng môi trường thích lắm + thần tượng chị Thủy số 1 mà.
Như mình đang làm thì thấy công việc cực kỳ vất vả. Thức đêm, thức hôm làm việc mà kết quả công việc ko dùng được là rất bình thường. Vì mình mới + ko có kinh nghiệm nên làm sai hướng phải làm lại mà.
Nếu đúng như heart nói thì tớ thấy bất ngờ thật sự. :026::026::026:

Yến là mới nên Y biết rồi đấy, làm gì có ai có thể làm tốt ngay từ những bước đầu( tớ cũng tin kể cả những nguời học rất giỏi)...Người mới chỉ có lòng nhiệt tình, sẵn sàng hết mình dù khó,dù khổ đến đâu đúng ko nào? Tớ đã chứng kiến từ khi vào MB TL chưa có 1 bạn nữ nào ko bị stress đến mức khóc nức nở, nhưng ko sao đc cố gắng cái đó chả là gì! Cái chính là mình phải được dìu dắt đúng cách và được cảm thông...VD với 1 người mới vứt cho họ cái hợp đồng nội, ngoại bắt làm cho vay TTR luôn ko hướng dẫn thì thử hỏi có khó ko? Như thế thì mình trưởng thành rất nhanh,hoàn toàn đúng nhưng khi trưởng thành hơn thì vấp phải cái gọi là quan hệ, khéo mồm. Và sợ nhất nữa, hôm nay sếp thích thì ko nói nhưng gặp phải đúng cái hôm có nắng có gió nào đó bạn sẽ phải ra đi với 1 cái lý do ...ko thể biện minh. C Thủy rất ngẫu hứng+lạnh lùng. Cấp trưởng phòng thì quá trẻ chẳng thể bảo vệ đc mình...Mình ko có điểm tựa thì khó, rất khó...
Nhưng tớ biết có rất nhiều nơi ko hề như vậy, điển hình là ACB. Bạn là 1 người mới thì đây là 1 điểm đến an toàn.

B

bomyeu2008

Guest
14/7/08
97
0
0
Dong da, ha noi
bomyeu làm cn hay hội sở vậy. Tớ thi HTTD đợt vừa rùi, hôm thứ 7 thấy anh thành gọi đt bảo đỗ rồi, cuối tuần này or đầu tuần sau là có quyết định.Huhu.Chưa thấy phòng nhân sự gọi báo gì quá. Lo quá.Không biết là như thế nào?cậu có biết gì về vụ này k?

Tớ làm chi nhánh HN cậu ak! Cậu vào đợt này chắc được hưởng lương mới đó.Lương thưởng cũng được đó.Hơn 6 triệu đấy. Môi trường SHB cũng được. Nhưng làm HTTD thì cũng hơi mệt, có lúc thì cũng rảnh rỗi lắm, nhưng có lúc thì ngập đầu trong báo cáo với vô số loại báo cáo, phần mềm mới đang trong thời kỳ vận hành mà bằng tiếng anh hết nên cũng hơi vất vả. Tóm lại tớ thấy lương và môi trưởng SHB cũng ok.

X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh
Tớ làm chi nhánh HN cậu ak! Cậu vào đợt này chắc được hưởng lương mới đó.Lương thưởng cũng được đó.Hơn 6 triệu đấy. Môi trường SHB cũng được. Nhưng làm HTTD thì cũng hơi mệt, có lúc thì cũng rảnh rỗi lắm, nhưng có lúc thì ngập đầu trong báo cáo với vô số loại báo cáo, phần mềm mới đang trong thời kỳ vận hành mà bằng tiếng anh hết nên cũng hơi vất vả. Tóm lại tớ thấy lương và môi trưởng SHB cũng ok.
hic.phần mềm toàn bằng tiếng anh á?lo quá nhỉ?tiếng anh tớ kém lắm..nên học tiếng anh liên quan đến cái j cậu.để tớ bổ sung từ từ luôn.hic.cậu cho tớ nick yahoo có j tớ nhờ cậu hươgns dẫn với.đc k?:1luvu::1luvu:

B

baongocxinh

Guest
24/2/10
33
0
0
ha noi
Hic quả thật môi trường làm việc khắc nghiệt quá , trước đây làm công ty tư nhân nhàn nhã bao nhiêu giờ làm ngân hàng ko có thời gian mà đi uống miếng nước , em mới học việc 1 tháng mà làm quần quật bác ạ , đã có lúc em nghĩ mình bỏ cuộc rồi , em thấy thân cô thế cố , việc của đứa nào đứa ấy mau chóng làm nhanh nhanh chóng chóng cuối ngày in nhật kí thu chi ko có giải ngân thì về , mình lủi thủi chả biết phải sao ...stress quá , em cũng đang cố đến lúc ko thể cố nữa đây .......đúng là ngoài thèm trong chán ..thấy chị em đi thi như đi hội ..mảnh đất màu mỡ nhưng ko hề ngọt ngào ..cảm ơn chị đã động viên em

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA