Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
D

duong3duy

Guest
22/9/08
10
0
0
36
QN
Bó tay, rõràng là ghi đã nhận được. rút kinh nghiệm lần sau nên nộp tận nơi. Mà GDV họ chấp nhận từ bằng cao đẳng cơ thì làm j mình k qua nổi cái vòng hồ sơ. Lương lậu bên đó thế nào hả cậu? để tớ thêm quyết tâm

ôi cái NH này, nộp hồ sơ rồi bặt vô âm tín luôn. thấy nhiều đứa bạn mình nộp hồ sơ nó cũng chẳng gọi. chắc là có chân có tay hết rồi nên nó đăng tuyển để hù thiên hạ thôi hjc hjc...mà NH này nó ko thi viết đâu bạn ah. chỉ pv thôi :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
hello cả nhà, mình là 1 member từ rất lâu của diễn đàn mình, nhg lâu ngày do bận mải công việc nên ko có mấy time ghé vào thăm hỏi a e bạn bè.dạo này có nhiều NH tuyển ko hả các bạn??mình h thất nghiệp rồi :wall::wall::wall:

Bác đi làm cho sacom rùi cơ mà, sao h lại thất nghiệp?:026:

H

Hoang Nguyen Ngoc

Trung cấp
27/8/09
185
0
0
Ha Noi
Bác đi làm cho sacom rùi cơ mà, sao h lại thất nghiệp?:026:

hìhì may quá, vẫn còn ng` trong diễn đàn bít mình :1luvu: uhm t đang làm bên sacom, đang định nghỉ bên đó nên có thể đc gọi là sắp thất nghiệp, bạn đang làm đâu rồi?? dạo này sao thấy ít NH tuyển thế nhỉ??hx

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
hìhì may quá, vẫn còn ng` trong diễn đàn bít mình :1luvu: uhm t đang làm bên sacom, đang định nghỉ bên đó nên có thể đc gọi là sắp thất nghiệp, bạn đang làm đâu rồi?? dạo này sao thấy ít NH tuyển thế nhỉ??hx
làm ở sacom ko tốt hả cậu? sao lại nghỉ việc? mình thì mới vào sacom, nghe cậu bảo nghỉ việc thía này thấy lo quá

H

Hoang Nguyen Ngoc

Trung cấp
27/8/09
185
0
0
Ha Noi
làm ở sacom ko tốt hả cậu? sao lại nghỉ việc? mình thì mới vào sacom, nghe cậu bảo nghỉ việc thía này thấy lo quá

bạn vào CN nào đấy??? vị trí j?? hìhì về chính sách đãi ngộ của sacom có vẻ ko đc tốt cho lắm :015:

huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
cả nhà ơi giúp em với.
em tìm trên mạng được mấy đề thi vao vị trí giao dịch viên, nhưng toàn hỏi về chứng khoán thôi nên em không biết. Em đã hỏi các thầy cô giáo của em, nhưng họ nói là đấy không phải chuyên môn của các thầy cô nên cũng bó tay, em sắp thi rồi mà lý thuyết thì mơ hồ lắm. (Em học chuyên ngành kế toán doanh nghiệp).
Em phảilamf thế nào đây? các pro giúp em với ạ.

H

hana5987

Guest
8/4/10
27
0
0
36
Hà Nội
Họ sẽ gửi mail cho những ứng viên trúng tuyển. Lần trước mình thi là như vậy, giờ chẳng biết có thay đổi gì không. Nhưng chắc vẫn vậy bạn ạ! Để mình thử hỏi lại nhé!
uhm, hỏi giùm mình nha:1luvu: thx ấy nhìu :015:
hôm pv mình hỏi thì bảo tuần này có kq mà đến nay vẫn chưa thấy cái chi :angel: chắc lại fail :dance2:

H

hana5987

Guest
8/4/10
27
0
0
36
Hà Nội
hjx, có bạn nào đợt vừa rùi cũng thi ở VPB nhận đc thông báo j` chưa :(
sốt ruột :X vì mình mới nộp hs mới cả thi mỗi chỗ này nên mún mau mau bít là pass hay fail còn chuẩn bị tinh thần nộp với thi chỗ khác, hề hề

thutinhyeu

thutinhyeu

Cao cấp
2/11/09
253
1
16
35
Hà Nội
Mọi người ơi sao vị trí Hỗ trợ tín dụng ở Habubank lâu có danh sách thê nhỉ? Có ai đã gọi điện hỏi thử chưa?

T

thuyminhkt

Guest
2/5/10
3
0
1
bien hoa
Cho mình hỏi hợp đồng kinh tế và hợp đồng giao khoán khác nhau chỗ nào vậy? cty mình làm bên lĩnh vực xây dựng cầu đmờng, mỗi công trình chỉ có gtri từ 50-500tr thui. Vậy mình phải ghi la hợp đồng kinh tế hay là giao khoán vậy? MỌi người giúp mình với,hic.

T

trucxanh87

Sơ cấp
15/11/08
6
0
0
98/42A NAM CHÂU, TP.HCM
Oài . Techcombank lại tuyển nhân viên tháng 5 tiếp kìa :034:. Sao Tech tuyển nhìu thế nhỉ. Tháng nào cũng đăng tuyển. Mình tham khảo thông tin nhiều nguồn thấy môi trường bên Tech rất áp lực, giờ giấc chặt chẽ từng phút một. Trong khi bên GPbank, ABBank cũng lương như vậy nhưng mọi người làm việc rất thoải mái, môi trường vui vẻ.
Biết là 1 sv mới ra trường ít kinh nghiệm thì làm ở đâu cũng nên đi làm nhưng mình vẫn băn khoăn là bây giờ có rất nhiều ngân hàng tuyển việc. Nếu có nhiều cơ hội làm việc ở các ngân hàng khác nhưng sẽ là trong vài tháng nữa thì mình có nên đăng tuyển vào Tech ko. Liệu để lấy kinh nghiệm làm việc 2 năm trong Tech với 1 môi trường khó khăn mà lương vẫn thấp thì có nên đánh đổi ko? Bạn nào biết giúp mình với. Vì nhà mình kinh tế cũng ko đến nỗi nào. Ra trường ko bị vất thẳng cẳng ra đường và bố mẹ mình luôn bảo mình là tìm đến với những nơi thực sự muốn làm việc ở đó.

O

Ong VOVE

Trung cấp
8/5/10
132
0
0
U MINH
Cho mình hỏi hợp đồng kinh tế và hợp đồng giao khoán khác nhau chỗ nào vậy? cty mình làm bên lĩnh vực xây dựng cầu đmờng, mỗi công trình chỉ có gtri từ 50-500tr thui. Vậy mình phải ghi la hợp đồng kinh tế hay là giao khoán vậy? MỌi người giúp mình với,hic.
Vẫn là một loại hợp đồng chỉ khác về tính chất.

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
bạn vào CN nào đấy??? vị trí j?? hìhì về chính sách đãi ngộ của sacom có vẻ ko đc tốt cho lắm :015:

tớ làm ở chi nhánh Thanh Trì, đang thử việc vị trí GDV thui, về chế độ đãi ngộ thì khi mới vào ko đc phổ biến, bí mật lắm, vào đc 1 tuần mà vẫn mù tịt thông tin, chính sách, còn công việc thì cũng áp lực lắm, nhìu việc mà về muộn, mọi ng thì nhiệt tình chỉ bảo, có vẻ nếu ai chưa có kinh nghiệm thì đc đào tạo tốt, cậu làm chi nhánh Đống Đa đúng ko ?

H

Hoang Nguyen Ngoc

Trung cấp
27/8/09
185
0
0
Ha Noi
tớ làm ở chi nhánh Thanh Trì, đang thử việc vị trí GDV thui, về chế độ đãi ngộ thì khi mới vào ko đc phổ biến, bí mật lắm, vào đc 1 tuần mà vẫn mù tịt thông tin, chính sách, còn công việc thì cũng áp lực lắm, nhìu việc mà về muộn, mọi ng thì nhiệt tình chỉ bảo, có vẻ nếu ai chưa có kinh nghiệm thì đc đào tạo tốt, cậu làm chi nhánh Đống Đa đúng ko ?

úi, đừng tiết lộ danh tính t ra :057: hehe chỉ bít là t ko cùng CN với c thôi, nói chung là ban đầu ai cũng hào hứng, nhg mà đến bi h thì ko như thế. bạn biết bác TDTNH chứ, bác đấy cùng tâm trạng với t đó, bạn mới vào thì cứ thừ làm 1 time, ko hợp thì đi, cũng tuỳ từng nơi mà

H

Hoang Nguyen Ngoc

Trung cấp
27/8/09
185
0
0
Ha Noi
ban Ngoc oi, ban lam sacom vi tri j the?che do voi luong thuog o do the nao ma ban lai chuyen di the>t cung moi fong van o sacom xong :036:

lương thưởng ko đc tốt, thưởng ko đc cao, t làm TD, bạn thi tuyển vtrí j??

M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi

Mình cũng làmkế toán xây dựng. Mình thường dùng hợp đồng kinh tế trong việc mua hàng hoá, có bên mua và bên bán. Còn hợp đồng giao khoán thì chủ yếu dùng trong nhân công với các ông tổ trưởng khi mình giao việc từng hạng mục cho họ hoặc với công ty cung cấp vật liệu kiêm gia công sản phẩm luôn. VD làm gia công lan can thép bao gồm cả vật liệu là lan can thép lẫ nhân công đến lắp đặt luôn, mình chỉ là người nghiệm thu. Vài lời với bạn như vậy. Cũng tuỳ thuộc vào từng việc mà sử dụng cho linh hoạt

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA