Mỗi tuần một chuyên đề

Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
C

conbengoc

Guest
26/8/09
22
0
0
37
Hà Nội
Bạn thi HD vị trí gì vậy?
Mình thấy HD gọi từ tuần trước rùi mà

Tớ thi GDV. Tại bạn tớ bảo sáng t2 bạn ấy đc gọi bổ sung hồ sơ. Mà cũng chẳng thấy ai lên tiếng báo đỗ cả. Tớ lại nghĩ họ chưa gọi. hic. Thế thì tớ trượt thật rồi. Trượt NH thứ 6!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tigerandsnnake

Guest
23/6/10
2
0
0
38
Hà Nội
ùa, tớ mới thi tuần trước. không biết con trai có được làm giao dịch viên không nhỉ?

V

vuchithang

Guest
20/5/09
10
0
0
hải phòng
Mọi người ơi! Đã có ai từng thi vào An bình vị trí GDV chưa vậy, cho mình chút kinh nghiệm với, thi viết thì thi những gì, phỏng vấn họ hỏi những gì hả các bạn. Mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm cho mình nha. Cảm ơn các bạn nhiều nha.:0

H

Hpooh

Guest
14/6/10
16
0
0
37
Thái Bình
Tuyển dụng BIDV

@: Co ban nao o day nop ho so BIDV ko nhi. Lau the ko biet. Cha thay co thong tin j.[/QUOTE]

Bạn nộp hso BIDV vị trí j vậy? Tớ nộp vị trí TTQT, nhưng tớ bằng khá nên out ngay từ vòng hồ sơ rùi. Tớ nghe bạn tớ làm ở BIDV bảo là đầu tháng 7 này BIDV còn có đợt tuyển dụng tập trung đấy.

H

huyenvusm

Guest
1/3/10
5
0
0
HCM
Thấy ít gặp người thì SHB nhỉ? đang muốn học hỏi kinh nghiệm hoặc tìm bạn đồng hành mà ko thấy ai hết ah

M

mteverest

Sơ cấp
22/6/10
15
0
0
hai phong
bạn ơi, bạn phỏng vấn dịch vụ khách hàng hả, mình không biết vị trí đó thế nào, Mình cũng thi ở hp
QHKH. hôm rồi mình gọi điện cho nhân sự bên ACB hp thì họ bảo đã báo hết cho những người đỗ
đợt thi tháng 5 rùi
bạn nộp hồ sơ chiến đấu vào ngân hàng khác đi. đừng chờ bọn ACB nữa
nhưng mình cũng thấy bức xúc. nếu báo cho người đỗ rùi thì họ bảo luôn chứ sao lại phải làm vậy
để cho người ta hi vọng rùi thất vọng

Bạn ơi! nghe bạn nói mình bức xúc quá bạn ạ, sao lại thế không biết,vì thật sự là mình gọi cho họ,
ACB Hải Phòng vẫn cứ nói là chưa gọi vì đợt này đang thay đổi quy mô hoạt động nên tạm hoãn đến cuối tháng,vậy nên mình vẫn chút hi vọng,nhưng giờ thì......nếu mà họ gọi thì họ bảo luôn để cho mình đỡ hi vọng chứ,
đằng này lại cứ nói thế làm gì không biết.Các bạn ở diễn đàn ơi, có ai thử giải thích tình hình này
hộ mình được không?
À bạn tham 123 ơi, thế hôm bạn đi phỏng vấn QHKH là vào ngày bao nhiêu vậy, mình phỏng vấn
dịch vụ khách hàng hôm 25/5 bạn ạ! Mình hi vọng vào nó,bây giờ chắc không được rồi,lại phải đi thi
tiếp vậy.

J

jinny87

Guest
10/5/09
28
0
0
hn
BIDV lại có đợt tuyển tập trung kìa mọi người. Không hiểu đợt vừa rồi đã gọi chưa. Hay là dồn hồ sơ vào :( Đi nộp tiếp có được k nhỉ.

M

mteverest

Sơ cấp
22/6/10
15
0
0
hai phong
Cả nhà ơi! có ai phỏng vấn vị trí nhân viên dịch vụ khách hàng tại ACB Hải Phòng vào ngày 25/5 được gọi đi làm chưa vậy???
Nếu ai biết thông tin gì liên quan,comment nhé! Thanks nhiều nhiều

H

hana5987

Guest
8/4/10
27
0
0
36
Hà Nội
hjx, ngoại thg mà ko phải khoa tài chính ngân hàng thì ko đc nộp đợt tuyển tập trung này của bidv ah? các anh chị ý làm ăn chuối củ thía :(

B

buivan116

Guest
24/11/09
14
0
0
thanh hóa
Hix, bạn j đó ơi, trong diễn đàn có rất nhiều bạn thi cả chục ngân hàng rồi mà chưa may mắn được gọi nhưng các bạn ấy vẫn quyết tâm và cố gắng. Mình k biết bạn đã bỏ qua bao cơ hộ rồi mà mất bình tĩnh vậy. J chứ việc tuyển dụng ở ngân hàng là rất lâu, k đơn giản như ở DN, thi hôm nay là 1,2 ngày sau có kết quả. T nộp hồ sơ GPbank từ tháng 1 mà đến giữa tháng 6 họ mới hoàn tất hết 3 vòng thi và gọi đi làm nè. Nếu là nhà tuyển dụng thì họ cũng k muốn nhận người nào k có lòng kiên trì và mất bình tĩnh như bạn hơn nữa lại là ngân hàng thì đòi hỏi sự nhanh nhẹn, nhiệt huyết nhiều....
Bạn cố gắng chờ đi, còn 1 tuần nữa mới hết tháng 6 mà, chứ mọi ng trong diễn đàn cũng chả biết sao mà phân tích cho bạn được. Chúc bạn may mắn
chị T đi làm ở GP chưa? thấy thế nào?

T

trada1020

Guest
25/6/10
4
0
0
Ha noi
Em chuẩn bị thi QHKH ở ACB mà còn lơ mơ lắm ấy, có bác nào biết cặn kẽ ko giúp em với.
Cụ thể QHKH là làm j? nghe bảo ở ACB phân ra nhiều thứ lắm, em ko rõ cái nào ra cái nào cả
Với cả lương lậu QHKH ở ACB thế nào hả các bác?

M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi
chị T đi làm ở GP chưa? thấy thế nào?

Hi, Vân à, tuần sau chị mới đi. Mà e đọc các bài post của chị chưa? Lương thấp dã man nên đang lưỡng lự, k được như e nói là gân 5tr đâu. :(:)(( E đúng là phí khi bỏ HD để thi GP, HD nghe nói lương cao hơn mà chế độ đãi ngộ cũng tốt hơn

B

buivan116

Guest
24/11/09
14
0
0
thanh hóa
Hi, Vân à, tuần sau chị mới đi. Mà e đọc các bài post của chị chưa? Lương thấp dã man nên đang lưỡng lự, k được như e nói là gân 5tr đâu. :(:)(( E đúng là phí khi bỏ HD để thi GP, HD nghe nói lương cao hơn mà chế độ đãi ngộ cũng tốt hơn
em đọc rồi, hehe, em bít là mới đầu vào có 2,4 tr, nhưng em k nghĩ là 6 tháng típ theo lai thấp thê, thôi cố lên ch. Đai làm lấy kinh nghiệm hum sau thi vào chỗ khác

P

phieudu0688

Guest
25/6/10
7
0
0
35
Hà Nội
Bạn thi ở HN àh? thi cũng đơn giản thôi dc cái ACB ko chú trọng tiếng anh lắm. Nghiệp vụ chủ yếu hỏi luật bạn đọc mấy cái qd 1627,493..luật dn....Thi IQ thì vào cân não mà luyện, còn thi eng thì chắc nghiệm điền từ vào chỗ trống trong câu.
Đi pv thì còn tùy vào người hỏi, bạn tự tin lên là dc. Mình làm ở ACB dc mấy tháng rồi, đang được cử đi đào tạo 1 tháng nghiệp vụ. Nói chung môi trường thân thiện lắm, cơ chế ACB rất tốt ai có khả năng thì cứ thể hiện vì đi trình hồ sơ là gặp hết các xếp tai to mặt nhớn, có j cứ thể hiện ko như 1 số NH khác làm chỗ nào bít chỗ đấy :D

huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
Thông thường khi đi PV thì khoảng bao nhiêu lâu biết kết quả các bác nhỉ?

P

phieudu0688

Guest
25/6/10
7
0
0
35
Hà Nội
còn tùy bác ạh, một số ngân hàng họ muốn thử sự kiên nhẫn của nhân viên, nhất là nhân viên quan hệ khách hàng đây. Như tớ thi ở ACB, nộp hồ sơ sau 30 ngày họ gọi đi thi, sau 30 ngày típ họ gọi pv và sau 17 ngày gọi đi làm :D.
Nói chung theo tớ thấy, nhìn ko giỏi giang j bằng khá, eng tầm tầm, không quen biết thì nên làm ở ngân hàng Cp thì cơ hội thăng tiến tốt hơn, tất nhiên thì áp lực nó lớn hơn nhiều. Lương thì tầm 6-7tr, thưởng thì thấp hơn nhà nước. Tuy nhiên, phải cố gắng thôi ai bảo mềnh ko quen ai làm NH =)).
Còn ai mà quen biết muốn an nhàn thì vào mấy ngân hàng của nhà nước.
Ai mà thực sự pro thì vào ngân hàng nước ngoài. Mình lên liệu cơm mà gắp mắm chứ không cuối cùng chả dc cái j. Tớ thấy làm trưởng phòng ở 1 ngân hàng nhỏ nhỏ vẫn hơn làm nv ở 1 ngân hàng lớn chứ :)

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Cuộc chiến vào các ngân hàng đang trong giai đoạn gay go quyết liệt nhất :dance2:

- Tienphongbank thi hơn 400 người đỗ hơn 200 người được gọi vào phỏng vấn.
- GPbank nhận được hồ sơ cũng tầm hơn 500 bộ
- BIDV thì tuyển 230 cán bộ với số lượng hồ sơ Khoảng 1.000 -1.150 dự kiến

Cuộc chiến bắt đầu :048:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA