Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
cuộc chiến gay go như thế này, thân gái đoạn trường làm sao đủ sức mà "chiến đấu" đây???
Em PV được 5 ngày rồi mà vẫn chưa thấy động tĩnh gì cả nên sót ruột
hic hic, cứ nghĩ mình PV trượt nên mới IM như vậy chứ!.....

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phieudu0688

Guest
25/6/10
7
0
0
35
Hà Nội
Cuộc chiến vào các ngân hàng đang trong giai đoạn gay go quyết liệt nhất :dance2:

- Tienphongbank thi hơn 400 người đỗ hơn 200 người được gọi vào phỏng vấn.
- GPbank nhận được hồ sơ cũng tầm hơn 500 bộ
- BIDV thì tuyển 230 cán bộ với số lượng hồ sơ Khoảng 1.000 -1.150 dự kiến

Cuộc chiến bắt đầu :048:
cố lên thôi, BIDV ko quen ko thực sự pro thì không nên vào tớ khuyên chân thành đấy. Không lại thử việc 2 tháng pha trà rót nước sau đó nghỉ không lý do :057:

H

Hpooh

Guest
14/6/10
16
0
0
37
Thái Bình
cố lên thôi, BIDV ko quen ko thực sự pro thì không nên vào tớ khuyên chân thành đấy. Không lại thử việc 2 tháng pha trà rót nước sau đó nghỉ không lý do :057:

Không đến mức thế chứ? Các bạn tớ làm ở BIDV có thấy ai kêu j đâu nhỉ?

T

trada1020

Guest
25/6/10
4
0
0
Ha noi
Bạn thi ở HN àh? thi cũng đơn giản thôi dc cái ACB ko chú trọng tiếng anh lắm. Nghiệp vụ chủ yếu hỏi luật bạn đọc mấy cái qd 1627,493..luật dn....Thi IQ thì vào cân não mà luyện, còn thi eng thì chắc nghiệm điền từ vào chỗ trống trong câu.
Đi pv thì còn tùy vào người hỏi, bạn tự tin lên là dc. Mình làm ở ACB dc mấy tháng rồi, đang được cử đi đào tạo 1 tháng nghiệp vụ. Nói chung môi trường thân thiện lắm, cơ chế ACB rất tốt ai có khả năng thì cứ thể hiện vì đi trình hồ sơ là gặp hết các xếp tai to mặt nhớn, có j cứ thể hiện ko như 1 số NH khác làm chỗ nào bít chỗ đấy :D
Thanks bác, em thi ở Hn, mà bác ơi cho em hỏi, QHKh cụ thể là làm j vậy ? :D

P

phieudu0688

Guest
25/6/10
7
0
0
35
Hà Nội
Hix các bạn của bạn làm ở BIDV ấy có người quen không thế

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội

Ko sao, BIDV tớ thấy vẫn còn đỡ hơn Viettinbank với Vietcombank chán. Vẫn thích nằm trong chăn xem rận có to thật hông :036:

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Thanks bác, em thi ở Hn, mà bác ơi cho em hỏi, QHKh cụ thể là làm j vậy ? :D

Hic, sao bạn này hết hỏi ở webkinhte lại chạy sang đây hỏi câu này ế. Công việc cụ thể của QHKH y như trong mẫu quảng cáo tuyển dụng vị trí QHKH của ngân hàng bạn thi tuyển đấy.

T

trada1020

Guest
25/6/10
4
0
0
Ha noi
Hic, sao bạn này hết hỏi ở webkinhte lại chạy sang đây hỏi câu này ế. Công việc cụ thể của QHKH y như trong mẫu quảng cáo tuyển dụng vị trí QHKH của ngân hàng bạn thi tuyển đấy.

bác thông cảm, thì tại vì là iem vẫn chưa có được câu trả lời nào cụ thể nên em chưa hiểu lắm,hic hic

X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh

NHNN có 1 phần như bạn nghĩ. Nhưng k phải là 100%, có những người k có người thân trong đó vẫn tồn tại đc. Đi làm ở đâu cũng vậy. Mỗi năng lực thôi chưa đủ. Nếu bạn k biết cách cư xử, ứng phó thì NHTMCP cũng out chứ k j là NHNN. bạn tớ làm NHNN khấ nhiều và là tự thi hết. Họ vẫn tồn tại vì họ thích ứng đc. Mỗi lần tuyển dụng rất tốn kém. Không phải cho vào rồi thik đuổi là đuổi đâu bạn à.

T

thanhtamKT

Guest
30/12/08
36
0
0
37
Ha Noi
sao không thấy BIDV đưa các vị trí cần tuyển dụng lên mọi người nhỉ?

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
NHNN có 1 phần như bạn nghĩ. Nhưng k phải là 100%, có những người k có người thân trong đó vẫn tồn tại đc. Đi làm ở đâu cũng vậy. Mỗi năng lực thôi chưa đủ. Nếu bạn k biết cách cư xử, ứng phó thì NHTMCP cũng out chứ k j là NHNN. bạn tớ làm NHNN khấ nhiều và là tự thi hết. Họ vẫn tồn tại vì họ thích ứng đc. Mỗi lần tuyển dụng rất tốn kém. Không phải cho vào rồi thik đuổi là đuổi đâu bạn à.

Chị Xirocam nói chuẩn ứ cần chỉnh đới. Chỉ sợ thi ko đỗ thôi chứ, đỗ rùi thì phải tìm cách thích ứng với môi trường làm việc mới chớ. Cũng cùng 1 chi nhánh 1 ngân hàng mà có bác kêu trời kêu đất lên là môi trường làm việc chán, ko được trọng dụng mà có bác khác lại khen là môi trường thân thiện, mọi người nhiệt tình giúp đỡ. Khả năng thích ứng của mỗi người khác nhau thì cảm nhận khác nhau thoai.

M

mutatcay

Guest
26/6/10
3
0
0
Viet Nam
em chào cả nhà, em là ma mới ah. Hiện em đang là sinh viên năm 3 học viện Ngân Hàng. Còn 1 năm nữa là em cũng phải bước vào cuộc chiến cam go rui hihi. Mà em lại là dân ngoại dạo nên em rắt "no nắng" các anh chị tiền bối đi trước có nhiều kinh nghiệm trận mạc rồi. Xin chỉ giáo em ít kinh nghiệm với ah. Em cần chuẩn bị vũ khí, đạn dược gì trước khi xung trận. Em xin đa tạ :036:

P

phieudu0688

Guest
25/6/10
7
0
0
35
Hà Nội
em chào cả nhà, em là ma mới ah. Hiện em đang là sinh viên năm 3 học viện Ngân Hàng. Còn 1 năm nữa là em cũng phải bước vào cuộc chiến cam go rui hihi. Mà em lại là dân ngoại dạo nên em rắt "no nắng" các anh chị tiền bối đi trước có nhiều kinh nghiệm trận mạc rồi. Xin chỉ giáo em ít kinh nghiệm với ah. Em cần chuẩn bị vũ khí, đạn dược gì trước khi xung trận. Em xin đa tạ :036:

Có nhiều loại đạn mà :D, nói chung e học thật kỹ 4 môn : phân tích tài chính doanh nghiệp, tín dụng, tài trợ dự án, luật doanh nghiệp là ok

P

phieudu0688

Guest
25/6/10
7
0
0
35
Hà Nội
Chị Xirocam nói chuẩn ứ cần chỉnh đới. Chỉ sợ thi ko đỗ thôi chứ, đỗ rùi thì phải tìm cách thích ứng với môi trường làm việc mới chớ. Cũng cùng 1 chi nhánh 1 ngân hàng mà có bác kêu trời kêu đất lên là môi trường làm việc chán, ko được trọng dụng mà có bác khác lại khen là môi trường thân thiện, mọi người nhiệt tình giúp đỡ. Khả năng thích ứng của mỗi người khác nhau thì cảm nhận khác nhau thoai.

Hix cái này một phần là do may mắn mà, tớ vào ACB dc vài tháng rồi mấy ac trong phòng còn trẻ lắm, mọi người hay giúp đỡ nhau. Tớ thấy làm nhà nước vẫn thế nào ấy, hôm nọ tớ sang bên Nông nghiệp để nhờ họ check hộ tài khoản của 1 ông khách, họ chảnh lắm chả giúp gì. Bạn nào học khá khá một chút thì theo tớ lên vào mấy ngân hàng cổ phần thì phấn đấu vẫn dễ hơn, chứ làm lương cao thưởng nhiều mà quan hệ giữa đồng nghiệp với nhau và với sếp không tốt cũng khó chịu lắm

huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
PV được một tuần ròi mà vẫn chưa thấy có tin gì cả, chắc trượt rồi:wall::wall:

X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh
Hix cái này một phần là do may mắn mà, tớ vào ACB dc vài tháng rồi mấy ac trong phòng còn trẻ lắm, mọi người hay giúp đỡ nhau. Tớ thấy làm nhà nước vẫn thế nào ấy, hôm nọ tớ sang bên Nông nghiệp để nhờ họ check hộ tài khoản của 1 ông khách, họ chảnh lắm chả giúp gì. Bạn nào học khá khá một chút thì theo tớ lên vào mấy ngân hàng cổ phần thì phấn đấu vẫn dễ hơn, chứ làm lương cao thưởng nhiều mà quan hệ giữa đồng nghiệp với nhau và với sếp không tốt cũng khó chịu lắm

Tớ mới vào làm 1 NHTMCP và lúc đầu cũng nghĩ mọi thứ thật tuyệt vời. Nhưng thực tế cũng khác hơi nhiều. Phải có thời gian mới đánh giá đc bạn ạ.Bên NHCPTM chuyện đấu đá nhau cũng chẳng kém cạnh đâu. Nói chung ở đâu có lợi ích thì ở đấy có đấu tranh, kèn cựa nhau thôi. Chả thể tránh khỏi. Cho nên phải học cách sống chung với lũ.

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Hic, có bạn nào 10h15 ngày 1/7 này thi test ở Sacombank 88 Lý Thường Kiệt không ? Chiều nay mình được chị bên phòng nhân sự gọi đi test nè, nhưng lại đang đi ngoài đường nên ko nghe rõ ko biết có phải 10h15 ko nữa :wall: . Èo, tưởng bị out xừ hồ sơ rùi chứ :058:

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Cho tớ hỏi là thi trắc nghiệm trên máy ở Sacombank có được dùng bút với nháp ko nhỉ ? Thấy chị ấy chỉ bảo mang CMND + máy tính đi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA