Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Hix, chả hỉu thế nào nữa. Bọn BIDV làm ăn sợ thật. Mới ngày đầu tiên đã chốt hồ sơ rồi. Mình ức chế không chịu được. Giữa trưa nắng nóng phi lên Hội sở, đợi mất một lúc thì nhận được thông báo không nhận nữ nữa, lại phi về chi nhánh gần nhà thì kêu là bên anh nhận đủ rồi. Thế thì kéo dài thời gian nhận hồ sơ để làm gì???Dù sao cũng chúc mừng những bạn đã nhanh chân nộp được vào buổi sáng và chúc các bạn sẽ pass vào BIDV.

Hôhô. Bên webkinhte đang bàn luận điên đảo vụ thi tuyển mang đậm bản sắc NHTM quốc doanh đấy thôi. Nhưng tớ thấy đợt này tuyển nam nhiều hơn, kế toán tuyển ít hơn thì phải nên mấy bạn nữ sẽ thiệt thòi.

Sửa lần cuối:
C

Cristo

Guest
17/9/09
3
0
0
36
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi học QTKD - KTQD nộp BIDV lần này có đc nhận HS ko nhỉ ? MB123 đang online trả lời nhanh giúp cái

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi học QTKD - KTQD nộp BIDV lần này có đc nhận HS ko nhỉ ? MB123 đang online trả lời nhanh giúp cái

Ko bạn ạ. Đại học Kinh tế quốc dân chỉ nhận: khoa Ngân hàng- Tài chính, Kế toán - Kiểm toán, Kinh tế Đầu tư.

Mà hình như mình out rùi trên này vẫn sáng đèn hay sao ấy nhỉ?

A

abetterday16947ktc

Guest
12/7/09
85
0
0
Hà Nội
Ko bạn ạ. Đại học Kinh tế quốc dân chỉ nhận: khoa Ngân hàng- Tài chính, Kế toán - Kiểm toán, Kinh tế Đầu tư.

Mà hình như mình out rùi trên này vẫn sáng đèn hay sao ấy nhỉ?

Co bac nao biet, BIDV co nop ho ho so duoc k nhỉ?

N

Nhitxinh

Guest
2/7/10
3
0
0
Hanoi
to Hana5987: Em thi vị trí Clerk of Accountant ạ. Hic. Bi giờ mà vẫn chẳng có tí kinh nghiệm nào giắt lưng thì mai thi may rủi vậy. Coi như đây là kinh nghiệm cho những lần sau. Mà bác thi vị trí gì zậy ạ?

Keikan88 ơi, hôm nay em thi Mizuho tốt ko? Đề thi về nội dung j hả E? Chị cũng đang quan tâm NH này.

M

meobin

Guest
15/6/10
10
0
0
Hà Nội
Hehe. Mình vừa đi test ở Sacombank về, được 70 điểm. Test 100 câu : 30NV, 10 hiểu biết chung,10 IQ, 50 EL. Lúc đo chiều cao tưởng có cái cân ở đấy ai dè đứng ở cái cửa có vạch ghi sẵn 1m65, 1m7 ...:wall: Thế là thụt mất 2 cm :wall:, may mà chị nhân sự chiếu cố cho thi :015:. Yêu chị nhân sự quá :036: Mặc dù biết chặng đường phía trước còn gian nan nhưng đêm nay có lẽ mình mơ về Sacombank mất - NH đầu tiên gọi mình đi thi :036::036::036:

Thế bạn có cao hơn quy định nhìu hem vì đi pv họ lại đo lại phát nữa đấy. Hôm tớ đi pv thấy nhìu bạn thấp hơn quy định cũng đc gọi đến pv, ngta vẫn pv nhg thấy nói luôn là "các em đi thi phải đọc kỹ quy định của NH ko thì mất tjan ra" hix. HI vọng đc trở thành đồng nghiệp của bạn ^^, tớ làm Sacom đc 1 tuần rùi, cũng nhìu điều ko đc như mình nghĩ nhg về cơ bản là ok :D. Gud luck ^^

C

conbengoc

Guest
26/8/09
22
0
0
37
Hà Nội
Chiều nay Hội sở BIDV vẫn nhận hồ sơ mà. Hic. Nhưng mà con gái thì điểm phải trên 8.5. Tớ thấy có thông báo mới dán ở tầng 1 ấy. Năm nay họ lấy có 20 chỉ tiêu thôi. Hồ sơ nhận 2 ngày nhiều quá rồi nên họ chốt sớm! Đợt này bà con đổ xô vào BIDV nhiều quá! Hãi!

K

keikan88

Guest
23/6/10
9
0
1
Hà Nội
Keikan88 ơi, hôm nay em thi Mizuho tốt ko? Đề thi về nội dung j hả E? Chị cũng đang quan tâm NH này.
Hôm nay e đi thi cũng bình thường thôi. Hôm qua em có xem được một bài trong topic này về đợt phỏng vấn năm ngoái của Mizuho. Hix từ đó đến giờ mà vẫn chẳng thay đổi j cả. Đề thi bằng tiếng anh, có 5 phần:
1. Sắp xếp theo alphabet
2. 5 câu Toán, thấy mọi người bảo là GMAT nhưng mà e thì hổng biết.:015:
3. dịch một đoạn về quy định làm việc.
4. Dự định của bạn trong tương lai
5. Nếu được tuyển thì bạn sẽ đóng góp gì cho công ty.
Hix, dù đã biết trước form nhưng cũng chẳng học hành gì.:004:. Em chỉ ức một cái là cái chị nhân sự không ngồi trông thi, có mấy bạn dùng điện thoại tra từ. :wall: Ức lắm, mình cũng mang từ điển nhưng mình không bao giờ làm thế. Thế là gian lận. Hứt.:026:
Mà chắc là em tạch rồi. Nó tuyển Kế toán mà em lại ngoại đạo, he, không hiểu sao lại được gọi đi thi.

N

Nhitxinh

Guest
2/7/10
3
0
0
Hanoi
Vậy ah. Vậy là không thi về nghiệp vụ e nhỉ.
Mà chị tưởng thi mấy cty/ngân hàng Nhật thì nghiêm chỉnh lắm chứ. Chị cũng ghét nhất là không công bằng đấy.
Chị nộp vào vị trí Risk management, nhưng mà chẳng thấy gọi đi thi gì cả.
Chắc bị loại hồ sơ rùi. Hôm nay chỉ có vị trí của em thi thôi hay còn cả vị trí khác nữa hả E? Có nhìu ng thi ko?

K

keikan88

Guest
23/6/10
9
0
1
Hà Nội
À, suýt quên. Hôm nay đang ngồi điền thông tin cá nhân thì có một anh dẫn một bạn gái xinh xinh vào. Sau đó anh í gọi chị nhân sự ra, thì thầm to nhỏ j đó. Lúc vào chị í hỏi tên bạn gái xinh xinh rồi đánh một số 1 vào bên cạnh cái tên í. He, vụ này thì em mục kích tận mắt vì em ngồi ngay gần chị í. Hix,, cái này có vẻ giống cocc nhỉ? Không ngờ ngân hàng nước ngoài mà cũng zậy.

K

keikan88

Guest
23/6/10
9
0
1
Hà Nội
Vậy ah. Vậy là không thi về nghiệp vụ e nhỉ.
Mà chị tưởng thi mấy cty/ngân hàng Nhật thì nghiêm chỉnh lắm chứ. Chị cũng ghét nhất là không công bằng đấy.
Chị nộp vào vị trí Risk management, nhưng mà chẳng thấy gọi đi thi gì cả.
Chắc bị loại hồ sơ rùi. Hôm nay chỉ có vị trí của em thi thôi hay còn cả vị trí khác nữa hả E? Có nhìu ng thi ko?
Hôm nay hình như chỉ có vị trí kế toán thi thôi. Tại em thi ca 8h, thi xong là về nên cũng k biết sau đấy có thi j nữa k.

N

Nhitxinh

Guest
2/7/10
3
0
0
Hanoi
Hôm nay hình như chỉ có vị trí kế toán thi thôi. Tại em thi ca 8h, thi xong là về nên cũng k biết sau đấy có thi j nữa k.

Cảm ơn Keikan88 nhiều nhé! Cứ đợi kqua xem thế nào. Có tin vui thì thông báo em nhé.

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Thế bạn có cao hơn quy định nhìu hem vì đi pv họ lại đo lại phát nữa đấy. Hôm tớ đi pv thấy nhìu bạn thấp hơn quy định cũng đc gọi đến pv, ngta vẫn pv nhg thấy nói luôn là "các em đi thi phải đọc kỹ quy định của NH ko thì mất tjan ra" hix. HI vọng đc trở thành đồng nghiệp của bạn ^^, tớ làm Sacom đc 1 tuần rùi, cũng nhìu điều ko đc như mình nghĩ nhg về cơ bản là ok :D. Gud luck ^^

Ui sặc :042: lại đo lại nữa à :wall: Thế này thì quyết định thi thêm mấy NH nữa của mình quả thiệt chính xác :047: Sao đường vào Sacom lại gặp chướng ngại này cơ chứ:wall:

meobin hôm 22/6 được gọi điện thông báo trúng tuyển thì hoàn thiện hồ sơ rùi được đi làm luôn trong mấy hôm sau à ?

Ah mà meobin là con gái hay con trai đấy :015:

Sửa lần cuối:
U

umisushi87

Trung cấp
2/10/08
86
0
0
Hà Nội
Cả nhà cho hỏi 1 câu hén
Có ai có tin tức của VCB Ba Đình chưa nhỉ ?

Nữa là mình có ông bạn làm BIDV. Trước thi trúng cả hội sở chính và sở giao dịch. Ai cần kinh nghiệm phỏng vấn (nhớ là thật cần và thực sự muốn làm BIDV) thì PM mình nhắn số phone lão ý choa.
Chúc các bạn may mắn

Bạn sevens có thể chia sẻ kinh nghiệm thi BIDV HO của bạn bạn lên diễn đàn được không? tks.

M

meobin

Guest
15/6/10
10
0
0
Hà Nội
Ui sặc :042: lại đo lại nữa à :wall: Thế này thì quyết định thi thêm mấy NH nữa của mình quả thiệt chính xác :047: Sao đường vào Sacom lại gặp chướng ngại này cơ chứ:wall:

meobin hôm 22/6 được gọi điện thông báo trúng tuyển thì hoàn thiện hồ sơ rùi được đi làm luôn trong mấy hôm sau à ?

Ah mà meobin là con gái hay con trai đấy :015:

Uh gần như là đi làm lun đấy, các chị nhân sự ko hề nói j nhg mà vào rồi mới nghe các bạn vào trc nói là thử việc 2 tuần đầu ko lương, tớ cũng chưa đi hỏi lại, hix T__T. Mà tớ là con gái :D, hi vọng đc gặp ấy ở Sacom ^^, chắc ấy cũng là con gái phải ko?

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
Uh gần như là đi làm lun đấy, các chị nhân sự ko hề nói j nhg mà vào rồi mới nghe các bạn vào trc nói là thử việc 2 tuần đầu ko lương, tớ cũng chưa đi hỏi lại, hix T__T. Mà tớ là con gái :D, hi vọng đc gặp ấy ở Sacom ^^, chắc ấy cũng là con gái phải ko?
ơ, sao lại 2 tuần đầu ko lương, cậu làm ở chi nhánh hay hội sở thía, tớ cũng vào đc 1 thời gian, tớ đc tính lương luôn mà, ko có chuyện học việc j đâu, chắc anh chị í nói vậy thui

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội

Hơhơ, tớ là con trai bạn ạ :065:

Cho tớ hỏi bạn câu nữa là lần bạn pv có hỏi nghiệp vụ và pv tiếng anh ko :005:

M

meobin

Guest
15/6/10
10
0
0
Hà Nội
ơ, sao lại 2 tuần đầu ko lương, cậu làm ở chi nhánh hay hội sở thía, tớ cũng vào đc 1 thời gian, tớ đc tính lương luôn mà, ko có chuyện học việc j đâu, chắc anh chị í nói vậy thui

tớ ở Hà Nội mà, HO của Sacom thì trong Nam, thấy mấy bạn vào đợt tháng 10 năm ngoái đều như vậy cả, ko bit h thế nào, mà bọn tớ vào 1 tuần rùi nhg chưa đc đưa hợp đồng thử việc để ký cơ, mấy ace cũng ngại chưa đi hỏi hix.

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
tớ ở Hà Nội mà, HO của Sacom thì trong Nam, thấy mấy bạn vào đợt tháng 10 năm ngoái đều như vậy cả, ko bit h thế nào, mà bọn tớ vào 1 tuần rùi nhg chưa đc đưa hợp đồng thử việc để ký cơ, mấy ace cũng ngại chưa đi hỏi hix.

meobin ơi, lần meobin pv có được hỏi về nghiệp vụ và pv Tiếng Anh ko ? Trả lời giùm tớ với vì nếu được gọi đi pv tớ còn chuẩn bị sẵn tinh thần.

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA