Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh
chuan? ban da het thu viec o shb chua???
tớ mới bdau từ hôm 20/5.20/7 mới hết thử việc cơ. nghe mấy chị bảo. Phòng khách hàng cá nhân hội sở chuẩn bị tuyển. nghe đâu lấy 7 người gồm tín dụng và hỗ trợ. Bên SHB tín dụng và thẩm định chuẩn bị tách thành 2 phòng. đang cần nhân sự thì phải :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hoang Nguyen Ngoc

Trung cấp
27/8/09
185
0
0
Ha Noi
tớ mới bdau từ hôm 20/5.20/7 mới hết thử việc cơ. nghe mấy chị bảo. Phòng khách hàng cá nhân hội sở chuẩn bị tuyển. nghe đâu lấy 7 người gồm tín dụng và hỗ trợ. Bên SHB tín dụng và thẩm định chuẩn bị tách thành 2 phòng. đang cần nhân sự thì phải :)

thế àh, lấy 7 người thôi àh, bao h tuyển thì báo cho t bít với nhé :)

D

duong3duy

Guest
22/9/08
10
0
0
36
QN
bạn ơi có kết quả exim long biên chưa :wall:

CÓ RỒI BẠN AH :) MÌNH KHÔNG ĐỖ :(( THẬT LÀ TRỚ TRÊU :004: NHƯNG ĐỨA BẠN MÌNH THI CÙNG NÓ ĐƯỢC GỌI ĐI THỬ VIỆC RỒI. LẤY TẤT CẢ 5 NGƯỜI CHO CẢ 3 VỊ TRÍ. CÒN MÌNH THÌ ĐÃ ĐI LÀM Ở EXIM LÁNG HẠ RỒI. THỬ VIỆC 2 THÁNG :) HIC HIC...:wall:

H

hana5987

Guest
8/4/10
27
0
0
36
Hà Nội
Vẫn thế bạn ạ.Lần trước tớ thi thì từ 7 - 10 ngày, mà cũng đúng hẹn. Nếu ai không trúng tuyển, họ sẽ gửi thư cảm ơn, nói chung trúng hay trượt mình đều được biết chứ không im thin thít và lặn mất tăm như một vài NH khác.
Bạn chú ý, đôi khi thư nhảy vào phần Spam mà mình không để ý. Năm ngoái tớ bị như vậy, đầu tiên tưởng trượt, thất vọng tràn trề, sau check lại phần Spam, mừng vui khôn tả, vì lúc ấy thất nghiệp cũng lâu rồi mà. Giờ thì...híc

hì, thx ấy lần nữa :015: ngày nào t cũng check mail mà hổng có cái thư cảm ơn hay thông báo nào :wall: đến nay là 2 tuần rùi, cho qua tập trung vào cái khác thui :dance2:

J

jinny87

Guest
10/5/09
28
0
0
hn
CÓ RỒI BẠN AH :) MÌNH KHÔNG ĐỖ :(( THẬT LÀ TRỚ TRÊU :004: NHƯNG ĐỨA BẠN MÌNH THI CÙNG NÓ ĐƯỢC GỌI ĐI THỬ VIỆC RỒI. LẤY TẤT CẢ 5 NGƯỜI CHO CẢ 3 VỊ TRÍ. CÒN MÌNH THÌ ĐÃ ĐI LÀM Ở EXIM LÁNG HẠ RỒI. THỬ VIỆC 2 THÁNG :) HIC HIC...:wall:

hic vậy hả :wall: thanks bạn nhé

P

phamducmanh0210

Guest
9/2/09
2
0
0
hai duong
thi vpbank hoi so the nao roi e?hinh nhu vpb duoi hd sap tuyen roi dung k?

P

phamducmanh0210

Guest
9/2/09
2
0
0
hai duong
tham hoi

thi vpb hoi so tot k e, hinh nhu vpb hd sap tuyen rui dung k?

huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
Sáng mai mình thi vào Ngân hàng rồi, search được câu hỏi này mà chưa tìm được câu trả lời, các bác giúp em.
Trong giao dịch thư điện tử, vì sao có lệnh hủy nợ chứ không có lẹnh hủy có?
Vì sao hả các bác? giúp em với, em thank và hậu tạ!
:angel:

H

hana5987

Guest
8/4/10
27
0
0
36
Hà Nội
thi vào vị trí chuyên viên phát triển sản phẩm thì đề thi sẽ vào mảng kiến thức nào mọi người nhở? có ai có kng từng thi rùi hok? ngân hàng quân đội á.
bạn nào đợt rùi cũng nộp MB vtri này hok nhỉ kết bạn làm quen chia sẻ thông tin cái :)

L

lpnhgk9

Guest
25/9/09
7
0
0
34
Hà Nội
Sáng mai mình thi vào Ngân hàng rồi, search được câu hỏi này mà chưa tìm được câu trả lời, các bác giúp em.
Trong giao dịch thư điện tử, vì sao có lệnh hủy nợ chứ không có lẹnh hủy có?
Vì sao hả các bác? giúp em với, em thank và hậu tạ!
:angel:

Hậu tạ gì đây để còn giúp nào. hihi. theo mình nhớ thì lệnh huỷ lệnh chuyển nợ tương đương với 1 lệnh chuyển có, là 1 lệnh thanh toán do NHA (NH lập lệnh) lập để để yêu cầu NHB (NH nhận lệnh) huỷ lệnh chuyển nợ mà NHA đã lập trước đây. Còn không có lệnh huỷ lệnh chuyển có mà chỉ có yêu cầu huỷ lệnh chuyển có, đây chỉ là 1 tin điện do NHA lập để nhờ NHB huỷ 1 phần hay toàn bộ số tiền trên lệnh chuyển có sai đã gửi trước đây.
Hay có thể hiểu đơn giản thế này: lệnh chuyển nợ là 1 khoản phải thu của NHA với NHB, khi A lập lệnh chuyển nợ sai thì A có thể lập 1 lệnh huỷ lệnh chuyển nợ để không đòi tiền B nữa. trong khi đó lệnh chuyển có là khoản phải trả của A trả cho B, tức là khi lập lệnh này thì A đã chuyển tiền trả cho B rồi. Nhưng do lệnh này là lệnh sai nên A phải huỷ lệnh, tuy nhiên trong trường hợp này A không thể đòi B vì sai sót của A được nên chỉ có thể yêu cầu huỷ lệnh chuyển có chứ không thể lập lệnh chuyển có.
p/s. mình nghĩ vậy, ai nghĩ khác thì pm lại nhé. hihi

B

buivan116

Guest
24/11/09
14
0
0
thanh hóa
nhà mình có ai thi vào HD ngày mai k?cho tớ hỏi là thi ở địa điểm nào vậy, hi, mình k nghe rõ

B

buivan116

Guest
24/11/09
14
0
0
thanh hóa
uh, thanhk ấy nhé, ấy cũng thế hả? chúc mai mọi người thi tốt nhá:dance2:

N

nthanhnhan88

Guest
21/5/10
5
0
0
35
đống đa - hà nội
thi vào vị trí chuyên viên phát triển sản phẩm thì đề thi sẽ vào mảng kiến thức nào mọi người nhở? có ai có kng từng thi rùi hok? ngân hàng quân đội á.
bạn nào đợt rùi cũng nộp MB vtri này hok nhỉ kết bạn làm quen chia sẻ thông tin cái :)

tớ cũng nộp nè, nhưng mà bạn đc gọi đi thi rùi à? Mấy đứa bạn của mình cũng nộp mà chưa thấy ai đc gọi gì cả.

H

hana5987

Guest
8/4/10
27
0
0
36
Hà Nội
tớ cũng nộp nè, nhưng mà bạn đc gọi đi thi rùi à? Mấy đứa bạn của mình cũng nộp mà chưa thấy ai đc gọi gì cả.

hì, nào đã đc gọi, là t cứ hỏi phòng hờ thế ấy mừ :). bọn này sẽ đăng danh sách thi viết trên website mà, có phải gọi điện báo đâu. hôm t đi nộp hs họ nói thế :)

M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi
uk! Who? hay vậy ta, hix, nên phải bỏ thi HD đấy, tiếc hùi hụi, mừ ấy cũng PV ở GP hum nay à?

T đi cùng Vân mà, đi về xuống tầng 1 đó. :)) thử hỏi bừa xem có fai k hoá ra đúng thật. Có kết quả thế nào thì báo nhé

L

lehto

Guest
12/7/09
7
0
0
37
Nghệ An
Ai đi thi HD hôm thứ 7 mà được gọi đi phỏng vấn thì báo một tiếng hè.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA