Mỗi tuần một chuyên đề

Phiên bản mới của phần mềm HTKK thuế 1.3.0.1 - Cập nhật ngày 16/03/2008

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nguyenvantoan

Guest
18/9/07
107
0
0
42
ha tay
thế nào nhé- vào ổ c- programfiles-HTKK130-interfacetemplates-exel- tìm các mẫu bảng bạn cần tìm. chúc thành công . khi nhân fine bạn nên làm từ bảng kê bán ra rồi mới tới mua vào đúng thứ tư. ok

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huongbuoi81

Guest
7/4/08
6
0
0
Ha noi
Htkk 1.3.0.1

Có ai biết xử lý in tờ khai thuế GTGT trên 1 trang giấy ko? giúp mình với . vì dùng phần mềm HTKK nên ko thể chỉnh được .

T

thanhlam75

Guest
11/4/08
1
0
0
39
Quận Tân phú
chi phí hoạch toán

mình khai báo thuế GTGT nhưng những hoá đơn thông thường thì k có thuế đầu vào nên mình k kê vào,vậy khi hoạch toán cuối năm mình có được đưa vào hoạch toán CP k?và cũng có những HĐ GTGT mình kê vào nhưng phần CP này hợp lệ mà k hợp lý thì phần T.GTGT cuối năm có cần điều chỉnh gì k?Cảm ơn các bạn

Y

yentruc

Guest
23/5/07
7
0
0
hanoi
Hàng của Cty mình thuộc đối tượng không chịu thuế GTGT. Nhưng các tháng trước mình lại kê khai thuế khẩu trừ. Nay phải điều chỉnh giảm số thuế khấu trừ đó đi, minh đã khai vao mẫu điều chỉnh PL01-03GTGT nhung không thể đánh số vào mục [20], [21] của TK01GTGT được. Làm sao bay giờ??? Ở HTTK1.2.0 thì lại làm được. Nếu dùng 1.2.0 co dc không nhỉ? Giúp với

N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
Có ai ở Chi cục thuế Quận Đống Đa đã nộp tờ khai thuế GTGT tháng 4 /08 cho mình hỏi là trong tháng 4 chi cục thuế Đống Đa nhận tờ khai theo mẫu 1.3 chưa.
Xin cảm ơn nhiều !

Chi cục thuế Đống Đa bắt đầu nhận các tờ khai theo mãu 1.3 từ ngày 24/04/2008 dương lịch. Do vậy tờ khai thuế của tháng 4 bạn phải làm và nộp theo mãu 1.3

Sửa lần cuối:
N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
Bác nào biết cách lập PL01-1/GTGT (mẫu hh bán ra) & PL01-2/GTGT( mẫu kê hh mua vào) của phấn mêm HTKK 1.3 chi cho mình với. Mình không biết cách "nhận dữ liệu từ FILE " Bạn nào biết thì giúp mình với nhé. Cám ơn nhiều.

Để nhập giữ liêu vào hai tờ khai từ file excel. cac ban co thể lam như thế này.

1- Từ phần trợ giúp, các bạn mở ra va thấy có mẫu bảng kê PL01-1/GTG và PL01-2/GTGT
2- Các bạn lần lượt mở hai mẫu này ra và coppy số liệu các bạn đang có trong file excel của các bạn vao đây đúng theo từng hạng mục
3- Các bạn chuyển toàn bộ định dang font chữ và số về font arial
4- Kiểm tra lại các số liệu
- Không có dấu cách giữa các số
- Không có định dang chấm (Hoặc phảy) ngăn cách hàng phần nghìn
- Số MST phải ghi đúng 10 số hoặc 13 số
- Để tránh phát sinh các số không dăng sau sau ghi lấy số liệu vào bảng thì toàn bộ MST và số của hóa đơn các bạn nên chuyển hết về dạng text.
- sau khi điều chỉnh bảng kê theo các tiêu chuẩn như trên
5- các bạn ghi lại số liệu thành một file và đống nó lại
6- các bạn quay lại mở phần tờ khai thuế GTGT. Chọn phụ lục 1 và phụ lục 2 rồi mở ra
7- trên phụ lục có phần nhập giữ liệu từ file. Các bạn click đúp 2 cái. đường dẫn sẽ yêu cầu bạn chon file từ đâu. Khi đó bạn lấy chính các file ma minh vừa ghi lại và chon. Số liệu lập tức tự động cập nhật vào các bảng kê của bạn.
8- Nêu thấy báo lỗi thì các bạn kiểm tra lại từng lỗi cụ thể xem no la do đâu và sửa trực tiếp sau đô ghi lai.

Chào thân ái, chuc các bạn làm tốt công việc của mình.

B

Bonchiemgai

Guest
Các bác cho em hỏi nh, ở công ty em đã cài phần mềm phiên bản mới này rồi và đã dùng chúng nhưng đến tháng sau thì cái em mở ra để kê khai tiếp thì nó lại bị lỗi, em đã phải cài lại một lần nữa, và lần này em cũng gặp trường hợp tương tự như lần trước, các dữ liệu em kê khai đều bị mất, các bác cho em hỏi là trường hợp của em là thế nào, trả lời nhanh giúp em các bác nhé

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Các bác cho em hỏi nh, ở công ty em đã cài phần mềm phiên bản mới này rồi và đã dùng chúng nhưng đến tháng sau thì cái em mở ra để kê khai tiếp thì nó lại bị lỗi, em đã phải cài lại một lần nữa, và lần này em cũng gặp trường hợp tương tự như lần trước, các dữ liệu em kê khai đều bị mất, các bác cho em hỏi là trường hợp của em là thế nào, trả lời nhanh giúp em các bác nhé

Lỗi của bạn quá chung chung nên mình cũng k biết giúp bạn như thế nào!

Trong trường hợp sử dụng HTKK thấy nhiều trường hợp bất thường bạn nên thực hiện 1 trong 2 cách sau để tránh mất dữ liệu:

1. Nhập dữ liệu vào Excel rồi dùng chức năng nhận dữ liệu từ file của HTKK

2. Nhập trực tiếp vào HTKK nhưng nhớ sao lưu, kết xuất sau mỗi lần làm xong báo cáo hoàn chỉnh.

D

dieuche

Guest
31/5/07
9
0
0
51
56 Nguyen Du - Ha noi
Chuyển lỗ trong HTKK 1.3.0.1

Chào các bạn.

Hiện mình đang sửa lại phần kết chuyển lỗ năm 2007 tuy nhiên ko có dòng năm 2007 để điền/ Vậy phải làm thế nào?

M

mpqtt

Guest
Cho em hỏi là nếu cài phiên bản mới đè lên thì những phần dữ liệu cũ có bị mất ko ạ?

phantuannam : Bạn tải file này về xem

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA