kê khai hoá đơn GTGT trong HTTK 1.3 ???

• Thread starter kunkun
  • Ngày gửi
kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
HKKT 1.3 trong mẫu 01-2/GTGT :
mục 1.Hàng hoá, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT: có phải là mình kê khai hóa đơn VAT ( bao gồm cả dịch vụ và hàng hóa )?
mục 2.Hàng hoá, dịch vụ dùng riêng cho SXKD không chịu thuế GTGT: có phải là mình kê khai hóa đơn thông thường ( Thuế trực tiếp) ko?
vậy mục 3.3.Hàng hoá, dịch vụ dùng chung cho SXKD chịu thuế GTGT và không chịu thuế GTGT?? là gì em ko hỉu???

Khóa học Quản trị dòng tiền
itamateurvn

itamateurvn

Thành viên không tích cực
16/10/07
237
0
0
Mường Tè
mục 1.Hàng hoá, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT: có phải là mình kê khai hóa đơn VAT ( bao gồm cả dịch vụ và hàng hóa )?
mục 2.Hàng hoá, dịch vụ dùng riêng cho SXKD không chịu thuế GTGT: có phải là mình kê khai hóa đơn thông thường ( Thuế trực tiếp) ko?
vậy mục 3.3.Hàng hoá, dịch vụ dùng chung cho SXKD chịu thuế GTGT và không chịu thuế GTGT?? là gì em ko hỉu???
1. Là các dịch vụ hàng hoá chịu thuế GTGT trực tiếp tham gia vào quá trình sản xuất như nguyên liệu, vật liệu, diện nước vv (621, 641...)
2. Là các hàng hoá, dịch vụ không chịu thuế GTGT mà cũng tham gia trực tiếp vào quá trình sx.(621, 641)
3. Là các dịch vụ, hàng hoá dùng chung cho hoạt động sx như điện nước cho văn phòng, tiếp khách, vv (642)

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
1. Là các dịch vụ hàng hoá chịu thuế GTGT trực tiếp tham gia vào quá trình sản xuất như nguyên liệu, vật liệu, diện nước vv (621, 641...)
2. Là các hàng hoá, dịch vụ không chịu thuế GTGT mà cũng tham gia trực tiếp vào quá trình sx.(621, 641)
3. Là các dịch vụ, hàng hoá dùng chung cho hoạt động sx như điện nước cho văn phòng, tiếp khách, vv (642)

ko chịu thuế GTGT là thuế xuất = 0 phải ko ạh??? hay nói cách khác là HĐ bán hàng thông thường đúng ko??
những chi phí dùng cho văn phòng thì đưa vào mục 3...???

hale

hale

Trung cấp
15/10/07
155
17
18
37
Hà Nội
Phần thuế GTGT đầu vào hàng Nhập khẩu????

EM không thể nào kê khai được phần thuế GTGT đầu vào hàng nhập khẩu?Có phải là do phần mềm bị hỏng (1.3.0). Giờ em phải làm thề nào ah?

D

dakdakitc

Guest
20/3/08
7
0
0
Thanh Hoá
Sao lại không ?
Nó có báo lỗi không bạn ?
Và nếu có thì lỗi như thế nào? ( chỗ đánh dấu đỏ có thông báo lỗi sử dụng mà ).

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Giải thích

1.Hàng hoá, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT: tức là hóa đơn GTGT mua vào (vd như của tiền điện, điện thoại...) phục vụ trực tiếp cho SXKD HH bán ra chịu thuế GTGT
2.Hàng hoá, dịch vụ dùng riêng cho SXKD không chịu thuế GTGT: tức hóa đơn GTGT mua vào ( vd như của tiền điện, điện thoại...) phục vụ trực tiếp cho SXKD HH bán ra ko chịu thuế như sx phần mềm ( miễn thuế)
3.Hàng hoá, dịch vụ dùng chung cho SXKD chịu thuế GTGT và không chịu thuế GTGT: tức là hóa đơn GTGT mua vào (vd như của tiền điện, điện thoại...) vừa phục vụ cho SX HHDV bán ra chịu thuế GTGT và HHDV bán ra ko chịu thuế GTGT
*****Xem xét kỹ hóa đơn nào hợp lý thì mình đưa vào, ko tùy tiện đưa vào để tránh bị thuế bắt bẻ nhé.
Chúc vui và thành công!!!

ngothao2112

ngothao2112

Trung cấp
EM không thể nào kê khai được phần thuế GTGT đầu vào hàng nhập khẩu?Có phải là do phần mềm bị hỏng (1.3.0). Giờ em phải làm thề nào ah?

bạn vào website Tổng cục thuế tải lại phiên bản điều chỉnh nhé, cài đặt xong là nhập được đấy

B

banglangtim23t4

Guest
24/3/06
32
0
0
39
TP.HCM
Ko chịu thuế GTGT khác với thuế suất 0%, HĐ bán hàng thông thường là bên bán đó tính thuế GTGT theo PP trực tiếp, mà cho BL hỏi nhé: người ta chia ra từng mục như vậy để biết loại thuế GTGT nào đc khấu trừ, cái nào ko, vì có nhiều cty KD nhiều mặt hàng, nên để phân biệt ,???

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
[/b]

ko chịu thuế GTGT là thuế xuất = 0 phải ko ạh??? hay nói cách khác là HĐ bán hàng thông thường đúng ko??
:026::026:
Không chịu thuế GTGT tức là đc miễn thuế chứ không phải HDBH thông thường. mọi người lưu ý kỹ là 01-2/gtgt là kê những hóa đơn có thuế GTGT chứ ko phải kê những hóa đơn bán hàng thông thường.

ngothao2112

ngothao2112

Trung cấp
[/B]

Ko chịu thuế hoàn toàn khác với thuế suất 0%
, trong tờ khai thuế GTGT có 2 mục rõ ràng đấy mà.

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Đúng rồi bạn
kun kun hỏi và nói thế mà bạn bảo là đúng áh. kiểu này để thuế phạt cho 1 lần rồi mới bít. không phân biệt đc HDTT và HD GTGT sao bạn?:032:

T

thaiduongadv

Guest
27/2/08
5
0
0
41
Hà Nội
Như Anh Nguyet thì HD BH Thông thường phải kê vào đâu? HD BH Thông thường thì vẫn được đưa và chi phí SXKD đúng không?

hale

hale

Trung cấp
15/10/07
155
17
18
37
Hà Nội
bạn vào website Tổng cục thuế tải lại phiên bản điều chỉnh nhé, cài đặt xong là nhập được đấy

Em đã lên trang đó để tải lại, nhưng khi tải về máy thì nó báo lỗi ko cài đc, em đã tháo bỏ cái cũ rồi đấy ah? Giờ phải làm sao ah?

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Em đã lên trang đó để tải lại, nhưng khi tải về máy thì nó báo lỗi ko cài đc, em đã tháo bỏ cái cũ rồi đấy ah? Giờ phải làm sao ah?

:012:Bạn lên cơ quan thuế trực tiếp quản lý cty bạn xin version 1.3 về cài, đừng tải trên mạng nữa, mình lên cuc thuế xin về cài đặt chạy ok chứ ko có lỗi này lỗi kia như mí bạn đâu. chịu khó đi.

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Như Anh Nguyet thì HD BH Thông thường phải kê vào đâu? HD BH Thông thường thì vẫn được đưa và chi phí SXKD đúng không?

quy định mới của thuế là HDTT mình ko cần kê gì hết mà. bạn lên thuế hỏi thì bít mình nói đúng ko thui ah.Mí cái này thuế họ giải thích hết trơn àh, tại mí bạn ko chịu khó đi lên đó hỏi thôi. hỏi trên đó chắc ăn nhất đó. hì hì:015:

Sửa lần cuối:
hale

hale

Trung cấp
15/10/07
155
17
18
37
Hà Nội
Cho em hỏi thêm với???
Sếp em đi công tác gần tháng nay vẫn chưa về, vậy báo cáo bây giờ đi nộp là thiếu mất chữ ký? Em đóng dấu treo vào đó, khi sếp em về thì mang bản có chữ ký đến nộp được ko ah? Giúp em với????

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Nói nôm na là:

1. Là nơi kê những hóa đơn hàng hóa, dịch vụ là đầu vào tương ứng những hóa đơn đầu ra chịu thuế GTGT (0%, 5% và 10%), được khấu trừ 100%

2. Là nơi kê những hóa đơn hàng hóa, dịch vụ là đầu vào tương ứng những hóa đơn đầu ra không chịu thuế GTGT, không được khấu trừ.

3. Là nơi kê những hóa đơn hàng hóa, dịch vụ là đầu vào phục vụ cho những hóa đơn đầu ra vừa chịu thuế lẫn không chịu thuế GTGT, khấu trừ theo tỷ lệ.
-----------------------------------------
Sai rồi bạn.
--------------------------------------
Bạn nên mở topic khác trong Box Ứng dụng kê khai thuế
--------------------------------------
Bạn nên mở topic khác trong Box Ứng dụng kê khai thuế
----------------------------------------

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
e cũng đang thắc mắc hoá đơn bán hàng thông thường gìơ ko phải kê khai nữa đúng ko ? Pác nào bít giúp e với nha
Chẳng thấy văn bản nào nói khỏi kê khai, tuy nhiên mỗi chi cục hành mỗi kiểu. Tuy là hóa đơn thông thường nhưng vẫn là đầu vào thì tại sao lại không kê. Nhưng nói cho cùng thì kê hay không kê cũng không ảnh hưởng đến thuế GTGT.

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
Chẳng thấy văn bản nào nói khỏi kê khai, tuy nhiên mỗi chi cục hành mỗi kiểu. Tuy là hóa đơn thông thường nhưng vẫn là đầu vào thì tại sao lại không kê. Nhưng nói cho cùng thì kê hay không kê cũng không ảnh hưởng đến thuế GTGT.

anh old nói đúng đó...em cũng thấy lạ là nếu ko kê HĐBHTT thì hơi khó khăn trong việc quản lý của mình mà nếu mình kê lun thì cũng có ảnh hưởng gì tới số thuế GTGT đâu....!:042:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA