Mỗi tuần một chuyên đề

Giúp đỡ: Phần mềm ECUSKD - khai hải quan điện tử

• Thread starter thumper
  • Ngày gửi
buitrangnam

buitrangnam

Cao cấp
25/2/09
548
4
18
HN
các bác ơi! cho em hỏi, em ty toe tcái phần mềm này mà tải về nhà dùng để tập khai thôi có được không ah. vì nó cứ bão lỗi liên tục không thể vào được
em chỉ muốn tập thồi mằ sao không được. Pác nào giúp em với!

Bạn oi chỉ được dùng thật thôi, không được dùng thử đâu. HIK

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vananh2009

Guest
21/1/09
30
0
6
45
Ha noi
troi ah! em muốn tôi luyện mà sao khó thế

kikiconuong

kikiconuong

Bảo Hiểm Điện Tử
30/3/09
11
0
1
Hà Nội
ebh.vn
troi ah! em muốn tôi luyện mà sao khó thế

Cái này có gì khó đâu nếu mấy bồ mún tìm hỉu tớ chỉ cho vài đường, ctrình này tớ dùng cả 2 năm nay rồi nên có thể nói là rành. Đây là p/m của Cty Thái Sơn ở đâu có Hải quan điện tử là có mặt họ cả ah. P/m này bên họ cũng cho miễn phí mà (Miễn phí chức năng khai báo còn bán bản quyền thanh lý và quản lý số liệu thôi - 100% chính xác) nên mấy bồ tha hồ xài thử hoặc tìm hiểu. Bên họ cung cấp 3 p/m chính tương ứng với nghiệp vụ HQ gồm: Giacông, SXXK và Kinh Doanh Đầu tư. Nếu bồ nào có nhu cầu tìm hiểu cứ post thắc mắc lên đây mình giải đáp cho. Hi rất vui vì đc làm quen và trao đổi với mọi người.:bigok:

kikiconuong

kikiconuong

Bảo Hiểm Điện Tử
30/3/09
11
0
1
Hà Nội
ebh.vn
Úi giời không ai cho không mình cái gì đâu, phần mềm đó phải mua đấy bạn ạh, làm gì có free đâu

Mình ko nói nó free hoàn toàn, m chỉ nói nó free một phần nào đó thôi. Cái này thì các bạn ko phải nghi ngờ vì m đã dùng nó 2 năm nay (Từ 15/09/2007 - khi CCHQ nơi m làm thủ tục triển khai h.thống này) mà ko phải trả bất kỳ khoản phí nào vì m chỉ sử dụng để khai báo mà ko dùng thanh lý qua mạng (HQ chỗ m làm thủ tục chưa bắt thanh lý qua mạng mà)

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Thế bạn có link hay gì gì đó up lên cho mọi người dùng thủ nào, mình không biết trong đó mọi người làm thế nào, chứ ngoài này tụi mình phải mua đến tiền triệu ấy chứ

chài từ tìm hiểu đi nào...vào trang webcuar Thaisonsoft đi, down vè xài. họ cho free 20 tò khai đó.

buitrangnam

buitrangnam

Cao cấp
25/2/09
548
4
18
HN
Đấy là hải quan nói vậy thôi, chứ down về không dùng được đâu chỉ để ngắm thui. HIK và mỗi khi đi làm thủ tục lại phải ra hải quan xin account và truyền tại hải quan thôi, màh mỗi lần xin được cái account và truyền xong có khi mất buổi sáng ấy chứ

kikiconuong

kikiconuong

Bảo Hiểm Điện Tử
30/3/09
11
0
1
Hà Nội
ebh.vn
Đấy là hải quan nói vậy thôi, chứ down về không dùng được đâu chỉ để ngắm thui. HIK và mỗi khi đi làm thủ tục lại phải ra hải quan xin account và truyền tại hải quan thôi, màh mỗi lần xin được cái account và truyền xong có khi mất buổi sáng ấy chứ

Đúng là bồ chẳng bít gì cả hoặc có thể bồ cố tình ko hiểu và tạo sự hiểu nhầm cho các member khác. Nếu đã sử dụng thực tế và nhận được sự tư vấn, htrợ của kỹ thuật bên Ecus thái sơn thì các bồ mới hiểu. Ko phải cứ mua bản quyền mới khai báo được, ko phải cứ mua bản quyền mới được hỗ trợ. Cùng làm XNK như mình ở các DN hỏi 10 người thì đến 7 người nói cty họ đang dùng free (hoặc trial) nhưng vẫn nhận được sự htrợ từ Thái Sơn. Nếu ko tin các bồ cứ thử gọi vào số đt này: (08)35470355 - Đây là số đt htrợ kt của Cty Thái Sơn trong Sài Gòn nói Cty các bồ muốn dùng thử muốn nhờ kt Thái Sơn xuống htrợ cài đặt và HDSD xem họ sẽ nói gì, m tin chắc các bồ sẽ bất ngờ về c/s htrợ DN của họ đấy.

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38

Giải thích với những ngưòi thế này chỉ mệt người ...........miễn bàn

Đúng là bồ chẳng bít gì cả hoặc có thể bồ cố tình ko hiểu và tạo sự hiểu nhầm cho các member khác. Nếu đã sử dụng thực tế và nhận được sự tư vấn, htrợ của kỹ thuật bên Ecus thái sơn thì các bồ mới hiểu. Ko phải cứ mua bản quyền mới khai báo được, ko phải cứ mua bản quyền mới được hỗ trợ. Cùng làm XNK như mình ở các DN hỏi 10 người thì đến 7 người nói cty họ đang dùng free (hoặc trial) nhưng vẫn nhận được sự htrợ từ Thái Sơn. Nếu ko tin các bồ cứ thử gọi vào số đt này: (08)35470355 - Đây là số đt htrợ kt của Cty Thái Sơn trong Sài Gòn nói Cty các bồ muốn dùng thử muốn nhờ kt Thái Sơn xuống htrợ cài đặt và HDSD xem họ sẽ nói gì, m tin chắc các bồ sẽ bất ngờ về c/s htrợ DN của họ đấy.

kiki quảng cáogheess thế, , Bên Thái Sơn hỗ trợ qua điẹn thoại rất tốt.....Cũng là điểm đáng khen...tuy nhiên về mấy khoản chăm sóc khác là tui chỉ chấm điểm 5 thoai,.....ví dụ như việc bắt bên mua đến lấy hợp đồng, và nộp tiền mặt, Dâu biết là cty tít người nhưng cũng nên làm theo cách khác tránh khách hàng phật nòng......he he mà giò có phật lòng cũng chịu....thái sơn độc quyền thèng hải quan roài :lol:

D

doli84

Guest
25/3/09
8
0
0
39
Nha Trang
hic.... sao em chẳng tìm thấy mẫu khai báo hải quan đây hết! :(( giúp em với!

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
D

doli84

Guest
25/3/09
8
0
0
39
Nha Trang
Mai cty e xuất hàng rùi mà giờ em vẫn rất lơ tơ mơ! Hic hic... e tìm hoài mà sao chưa down đc file để kê khai tờ khai hải quan vậy ta? Có ai biết thì share cho e với?

kikiconuong

kikiconuong

Bảo Hiểm Điện Tử
30/3/09
11
0
1
Hà Nội
ebh.vn
Mai cty e xuất hàng rùi mà giờ em vẫn rất lơ tơ mơ! Hic hic... e tìm hoài mà sao chưa down đc file để kê khai tờ khai hải quan vậy ta? Có ai biết thì share cho e với?

Híc mai xuất hàng mà còn vô forum để nhờ giúp, sao ko chuẩn bị trước mà lại để nước đến chân mới nhảy. Vô đây download bộ cài khai báo HQ điện tử nè:
link down ctrình khai HQ giacông:
http://thaisonsoft.com.vn/cdms_gc/Ecusgsetup.exe
link down ctrình khai HQ SXXK:
http://thaisonsoft.com.vn/cdms_sx/ecusXsetup.exe
Trong quá trình cài đặt và sử dụng nếu gặp vấn đề gì bồ cứ gọi điện tới cty Thái Sơn kỹ thuật của họ sẽ htrợ bồ. Goodluck

D

doli84

Guest
25/3/09
8
0
0
39
Nha Trang
Híc mai xuất hàng mà còn vô forum để nhờ giúp, sao ko chuẩn bị trước mà lại để nước đến chân mới nhảy. Vô đây download bộ cài khai báo HQ điện tử nè:
link down ctrình khai HQ giacông:
http://thaisonsoft.com.vn/cdms_gc/Ecusgsetup.exe
link down ctrình khai HQ SXXK:
http://thaisonsoft.com.vn/cdms_sx/ecusXsetup.exe
Trong quá trình cài đặt và sử dụng nếu gặp vấn đề gì bồ cứ gọi điện tới cty Thái Sơn kỹ thuật của họ sẽ htrợ bồ. Goodluck
E rất cảm ơn kikiconuong tuy chưa biết dùng đc hay ko vì vẫn đang down! :)

buitrangnam

buitrangnam

Cao cấp
25/2/09
548
4
18
HN

Cảm ơn bạn nhiều, nhưng đó là ở trong Nam thôi chứ bạn cũng thử hỏi các doanh nghiệp ngoài Bắc như tụi mình xem, đi làm thủ tục đến là khổ toàn Hành là Chính

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA