Lập club các bà mẹ của WKT

• Thread starter nitwh
  • Ngày gửi
N

nitwh

Guest
23/1/08
31
0
0
HT
Em thấy WKT mình nên lập ra một club dành cho các bà mẹ làm kế toán-kiểm toán đó. Các chị thật giỏi giang, vừa giỏi việc "nước", vừa đảm việc nhà.
Nhưng cũng ko phải ko có những lúc khó khăn đúng ko các chị? nhất là càng bận bịu công việc, càng có ít nhiều khó khăn hơn các bà mẹ khác đúng ko?
Thật tuyệt vời nếu các chị cùng chia sẻ kinh nghiệm, tình cảm của mình ở đây. Biết đâu điều đó giúp chúng ta có thể khắc phục được nhứng hạn chế so với nam đồng nghiệp?
Nếu là một club, sẽ có những lần offline, các cháu có thể đc gặp những bé "cùng cảnh ngộ", hay cùng chơi vui vẻ sau những ngày "xa mẹ" vì mẹ đi công tác hay phải về muộn hàng ngày.
Các chị có cháu lớn mà chăm ngoan học giỏi có thể trở thành các tấm gương cho các em bé noi theo...
Cũng nên để các anh trên WKT có cơ hội để hiểu rõ tâm tư phụ nữ hơn chứ? Như vậy, các anh sẽ làm cho vợ mình hạnh phúc hơn.
Rất nhiều, rất nhiều,... ý nghĩa.
Các chị ơi, tham gia nhiệt tình đi nào!:flowersun

À mà các anh nam có thể ké khi có nhu cầu.:056:
Bấy lâu nay em vẫn ấm ức sao các anh có CLB bóng đá mà chị em lại chẳng có gì riêng chứ?:dzo::035::bigok:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HienMQ

Guest
11/5/06
19
1
3
Tp HCM
Quả thật "Lập club các bà mẹ của WKT" là một việc rất nên làm, làm gấp, làm ngay tức khắc, ngay trong Quý 1/2008.

Kế toán là việc vốn rất bận bịu, thậm chí khá vất vả, thêm việc gia đình nữa thì trở nên vô cùng bận rộn. Bởi thế chị em luôn có nhiều tâm sự, lo toan, tính toán... hòng giải quyết những mối ngổn ngang trăm bề.

Hội thành lập sẽ tập trung thảo luận tìm hướng giải quyết những vấn đề nóng bỏng mà các "bà mẹ của WKT" đang rất quan tâm - quan tâm hơn cả việc ông chồng khù khờ của mình sắp sửa có bồ. Sau đây là 10 vấn đề được cho là nhức nhối nhất - kết quả khảo sát từ 100 "bà mẹ của WKT":

1. Làm thế nào để thu đúng thu đủ đồng lương của chồng?
2. Phương pháp kiểm soát thắt chặt chi tiêu của chồng một cách hiệu quả?
3. Làm sao để chồng tự giác rửa chén, lau nhà, giặt tã cho con mà không cần dùng đến bạo lực?
4. Cách giải quyết khi mẹ chồng và chồng dám cãi lại mình?
5. Làm cách nào để cho con bú mà không ảnh hưởng đến sắc đẹp... vốn đã không được đẹp?
6. Bí quyết để thường xuyên đi ăn tối, đi xem phim, đi uống càphê với ông Giám đốc mà không bị chồng phàn nàn?
7. Tuyệt chiêu để hạn chế chồng cằn nhằn khi mình thường xuyên ăn quà-mua đồ mới- buôn chuyện...?
8. Bằng cách nào để chồng cả năm không bao giờ đi nhậu?
9. Phương pháp để ăn uống thỏa mái, không cần vận động mà vẫn không bị tăng cân?
10. Làm sao để dạy chồng biết cách chăm sóc con cái sao cho bé yêu sớm trở thành Thần Đồng?

Hội không bắt buộc nhưng khuyến khích các đức Lang Quân chung tay tìm hướng tháo gỡ khó khăn cho chị em. Khi giải quyết tốt các vấn đề cơ bản trên thì hội sẽ đổi tên thành "Club các bà nội của WKT"

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
868
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Quả thật "Lập club các bà mẹ của WKT" là một việc rất nên làm, làm gấp, làm ngay tức khắc, ngay trong Quý 1/2008.

Kế toán là việc vốn rất bận bịu, thậm chí khá vất vả, thêm việc gia đình nữa thì trở nên vô cùng bận rộn. Bởi thế chị em luôn có nhiều tâm sự, lo toan, tính toán... hòng giải quyết những mối ngổn ngang trăm bề.

Hội thành lập sẽ tập trung thảo luận tìm hướng giải quyết những vấn đề nóng bỏng mà các "bà mẹ của WKT" đang rất quan tâm - quan tâm hơn cả việc ông chồng khù khờ của mình sắp sửa có bồ. Sau đây là 10 vấn đề được cho là nhức nhối nhất - kết quả khảo sát từ 100 "bà mẹ của WKT":

3. Làm sao để chồng tự giác rửa chén, lau nhà, giặt tã cho con mà không cần dùng đến bạo lực?
5. Làm cách nào để cho con bú mà không ảnh hưởng đến sắc đẹp... vốn đã không được đẹp?
6. Bí quyết để thường xuyên đi ăn tối, đi xem phim, đi uống càphê với ông Giám đốc mà không bị chồng phàn nàn?
7. Tuyệt chiêu để hạn chế chồng cằn nhằn khi mình thường xuyên ăn quà-mua đồ mới- buôn chuyện...?
9. Phương pháp để ăn uống thỏa mái, không cần vận động mà vẫn không bị tăng cân?
10. Làm sao để dạy chồng biết cách chăm sóc con cái sao cho bé yêu sớm trở thành Thần Đồng?

Hội không bắt buộc nhưng khuyến khích các đức Lang Quân chung tay tìm hướng tháo gỡ khó khăn cho chị em. Khi giải quyết tốt các vấn đề cơ bản trên thì hội sẽ đổi tên thành "Club các bà nội của WKT"

Thế này thì con gái dân kế toán chắc chắn ế 90% roài. Cả nhà có biết câu" Lấy vợ kế toán làm chi, cọng tóc còn đếm huống chi là tiền" không nhỉ:wall:
Tớ đã đọc bài này rùi mà còn có ý định cò cưa mấy em kế toán thì chỉ có :wall:

( Gửi all những ai đã biết thân phận của thân chủ làm ơn hãy đừng bóc mẽ nhau ra để cho thân chủ còn kiếm chắc tý tình nhé:015:)

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
868
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
( Gửi all những ai đã biết thân phận của thân chủ làm ơn hãy đừng bóc mẽ nhau ra để cho thân chủ còn kiếm chắc tý tình nhé:015:)

Cái Avatar to đùng đùng thía kia thì còn đòi kiếm chác gì nữa hả pà Bống :069:

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Lão cho Tiger quá giang 1 tay với...:beer:

Lão này chắc muốn ..... cụt tay ?????????
Không chơi thì thôi. Chơi thì phải hết mình chứ, phải hai tay chứ bác

pts911

pts911

Trung cấp
23/3/07
116
0
16
Tp.HCM

Câu này là sao? Khi có nhu cầu các anh kiếm cờ lúp này ké tí à?:banana:

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
nghe mí pác nói mà em lo ghê,hok lẽ chị em kế toán ế hết sao ta.....em chưa có ông xã nè...hic hic.

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
nghe mí pác nói mà em lo ghê,hok lẽ chị em kế toán ế hết sao ta.....em chưa có ông xã nè...hic hic.

Anh chỉ biết câm nín nghe tiếng em khóc ... Biết làm gì cho em khi không được bên em .......

L

love forever

Guest
6/3/08
17
0
0
36
ha noi
Tại sao các bác nam kế toán lại bảo các chị e làm kế toán ế? Thế còn các bác thì sao? Con trai mà cứ "Cân- đong - đo - đếm" thì cũng hok có chị e nào thích đâu muh:028:

H

haw

Guest
24/1/08
68
0
0
wherever
Nhân dịp khai màn hoạt động của club, một cuộc hội thảo bàn tròn được mở ra và được tường thuật trực tiếp trên đài truyền hình "Tổ Ấm Cúc Cu".
Vấn đề đưa ra thảo luận: " Có nên cho bé nằm giữa?"
MC: Haw.
Khách mời:
1. PGS.TS- BS. Mai Lại Thế.
2. Nhà cải cách học: GS.Thử Thế Đi.
3. Bố cháu: Du Văn Kích.
5. Mẹ cháu: Treo Thị Niêu.
6. Bà nội cháu: Phải Thị Cấm.
7. Ông nội cháu: Du Văn Chán.
8. Cháu bé: Du Văn Đói.
:061:MC: Thưa quí vị, dựa theo đa số ý kiến khán giả gửi đến trường quay, ban tổ chức chúng tôi quyết định chủ đề đầu tiên mà chúng ta sẽ đưa ra bàn bạc nhân dịp khai xuân câu lạc bộ "Tổ Ấm Cúc Cu" ngày hôm nay là " Có nên cho bé nằm giữa". Xin quí vị cho ý kiến ạ?
Mời PGS Mai Lại Thế - người đang rất nổi tiếng với việc bảo vệ thành công đề tài: "Quyết tâm kiểm kê đủ công cụ dụng cụ trước khi khâu" ạ.
- Việc cho bé nằm giữa có ảnh hưởng rất không tốt đến hệ hô hấp của trẻ vì ba lý do: thứ nhất:ngạt thở ( do bé bị bố mẹ hít hết khí hoặc cặp cháu quá chặt); thứ hai: mất vệ sinh. Tôi lấy một VD, ở nhà tôi, tôi thường phải lừa lúc ông xã nhà tôi ngủ say rồi nhét giẻ, hoặc xịt nước hoa, hoặc cho xà bông thơm diệt khuẩn vào miệng ông ấy để tránh vi khuẩn và giữ vệ sinh. Thứ ba, các cháu bé có thân nhiệt nóng hơn ta một chút, như vậy dễ làm cháu đổ mồ hôi gây cảm lạnh. Mặt khác, các cháu thường phản ứng tự nhiên bằng cách, ngoi lên trên, như vậy, cháu cũng dễ bị cảm vì lạnh đấy ạ. Tốt nhất là cho bé nằm một bên.
:061:Vâng cám ơn bà. Xin mời Nhà cải cách học, GS. Thử Thế Đi - người cũng đang rất nổi tiếng vì đề xuất ý tưởng " cải cách văn hóa bãi biển: đàn ông nên mặc bikini đủ bộ!" cho mùa hè này. Tôi rất tâm đắc với ý kiến ông đã cho rằng, "ngày nay trên bãi biển, nhiều lúc ta ko biết đâu là cơ thể phụ nữ, đâu là cơ thể đàn ông, nếu đã giống nhau như vậy, thì nên xài đồ giống nhau cho văn hóa". Quay lại chủ đề chính, mời ông!
- Theo tôi, chúng ta nên học theo tiến bộ của Phương Tây, cho bé ngủ riêng ngay từ khi bé lọt lòng.
:061:Nhưng thưa ông, được biết ở VN ta vẫn còn có rất nhiều chuột và ma nữa?
- Mọi người cần cải cách tư tưởng thôi, ta cứ cho con chuột là bạn cho vui nhà, còn ma thì, coi như bảo mẫu...
:061:Thật thú vị. Vậy thưa bà Phải Thị Cấm, bà cho biết ý kiến của bà?
- Theo tôi, nhất thiết phải cho cháu nằm giữa, nếu sợ cháu bị ảnh hưởng không tốt, thì cho bố nó sang ngủ với tôi, tôi vẫn ngủ với nó từ bé đến lúc nó lấy vợ đấy thôi, thế thì con trai tôi sẽ khỏe hơn.
:061:Như vậy, chúng ta đã có hai luồng ý kiến trái ngược nhau. Còn ông thì sao, ông Du Văn Chán?
- Tôi đồng ý với một nửa đầu ý kiến của vợ tôi. Cả thời trẻ tôi đã phải nhường vợ cho thằng con trai tôi rồi, bây giờ mà lại là nó hoặc cháu thì tôi...:018:
:061:Xin ông nén xúc động ạ!
:061:Còn anh chị thì sao ạ?

- Tôi muốn vợ tôi nằm giữa, bé sẽ nằm trong, như vậy, chúng tôi sẽ không làm ảnh hưởng đến sức khỏe của cháu.
- Tôi muốn làm điều tốt nhất cho bé, nhưng đôi khi nó cũng nên giúp đỡ mẹ một chút, người nhỏ làm việc nhỏ mà!
- Còn cháu, cháu biết khóc về đêm là xấu, nhưng cháu hay bị đói, mà cháu toàn nhắm mắt khóc thôi à!
:biggrinda
:061:Thưa quí vị, như vậy là chúng ta đã giải quyết tương đối triệt để vấn đề này, hẳn quý vị đã biết mình phải làm gì. Hẹn gặp lại quý vị trong chương trình sau.Xin cảm ơn, vâng xin cảm ơn, 9.5 dành cho bé Đói và bố cháu!:thanx:

Sửa lần cuối:
ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Em thấy WKT mình nên lập ra một club dành cho các bà mẹ làm kế toán-kiểm toán đó. Các chị thật giỏi giang, vừa giỏi việc "nước", vừa đảm việc nhà.
Nhưng cũng ko phải ko có những lúc khó khăn đúng ko các chị? nhất là càng bận bịu công việc, càng có ít nhiều khó khăn hơn các bà mẹ khác đúng ko?
Thật tuyệt vời nếu các chị cùng chia sẻ kinh nghiệm, tình cảm của mình ở đây. Biết đâu điều đó giúp chúng ta có thể khắc phục được nhứng hạn chế so với nam đồng nghiệp?
Nếu là một club, sẽ có những lần offline, các cháu có thể đc gặp những bé "cùng cảnh ngộ", hay cùng chơi vui vẻ sau những ngày "xa mẹ" vì mẹ đi công tác hay phải về muộn hàng ngày.
Các chị có cháu lớn mà chăm ngoan học giỏi có thể trở thành các tấm gương cho các em bé noi theo...
Cũng nên để các anh trên WKT có cơ hội để hiểu rõ tâm tư phụ nữ hơn chứ? Như vậy, các anh sẽ làm cho vợ mình hạnh phúc hơn.

Bấy lâu nay em vẫn ấm ức sao các anh có CLB bóng đá mà chị em lại chẳng có gì riêng chứ?:dzo::035::bigok:

Em ủng hộ nhiệt tình. Tuy nhiên chưa có cháu thì có được tham gia ko nhỉ!!!

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net

Giờ mới đọc topic này. Hấp dẫn hấp dẫn à nha. Gấu này chưa biết chi chi từ cái gọi là i ê u đến việc có em pé nhưng cũng xin học hỏi vài điều. Và em cũng có ít điều chia sẻ về 10 vấn đề trên tý ty.
1.- Giờ thì trả lương bằng ATM thì ... đổi mật mã là ok mà.
2.- Làm thế có quá lắm không?
Chồng nhỏ bạn kể? sáng 8/3 rồi tao phát lương cho chồng tao đi làm, chiều về hắn muốn mua hoa mà chỉ còn có 20.000VNĐ. hic hic, thế là không có hoa.
Còn lại thì không ý kiến. vì em cũng mong thế.:quiet:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!

Đồng chí này là Bố hay Mẹ mà nhiệt tình rứa... Dù sao em cũng rất ủng hộ... Ai xung phong làm Chủ tịch CLB để hô hào họp mặt một lần nhể.......

N

nitwh

Guest
23/1/08
31
0
0
HT
Hôm trước sinh nhật ông xã mà chẳng tặng gì vì nhà đang có việc, thế là mình nghĩ ra việc nhắn tin chúc mừng và...tỏ tình, :mrstraetznói những lời yêu thương mà chưa bao giờ mình nói; mặc dù chỉ ngồi cách nhau vài mét. Hihihi, thế mà ông ý vui hẳn lên, ánh mắt nhìn mình iu thương và ...xoắn như dây thừng!

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Hôm trước sinh nhật ông xã mà chẳng tặng gì vì nhà đang có việc, thế là mình nghĩ ra việc nhắn tin chúc mừng và...tỏ tình, :mrstraetznói những lời yêu thương mà chưa bao giờ mình nói; mặc dù chỉ ngồi cách nhau vài mét. Hihihi, thế mà ông ý vui hẳn lên, ánh mắt nhìn mình iu thương và ...xoắn như dây thừng!

Các bác là thích nghe những lời ngọt ngào và nhẹ nhàng lắm. CHị em mình cố gắng mà phát huy nhé! :eek:know:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA