Một số vấn đề khi sử dụng phẩn mềm HTKK1.3.0

• Thread starter hungbuiham
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hungbuiham

Guest
26/3/08
9
0
0
TpHCM
Có phải lỗi của phần mềm HTKK thuế 1.3.0.1 không?

E đã down HTKK 1.3.0.1 về cài đặt rồi nhưng khi lam tờ khai 03/TNDN thì mục A1, B24 không ghi âm trong ngoặc được. Như vậy tới mục C2 tính thuế sẽ là 16tr mấy lận nhưng mà trong khi cty chưa phát sing doanh thu mà chỉ có phát sinh chi phí quản lý DN thôi (cty mới thành lập quý4/2007). Nếu vậy thì lỗ mà cũng phải nộp thuế ư..!!
Xin bác giúp giải đáp giúp dùm nhanh nhanh đc không ah vì sắp hết hạn nộp tờ khai rồi ạ (e mới biết forum này thôi và cũng là linh mới trong nghề)

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nghowalk

Trung cấp
3/12/07
156
0
0
41
Lâu Đài Ma
E đã down HTKK 1.3.0.1 về cài đặt rồi nhưng khi lam tờ khai 03/TNDN thì mục A1, B24 không ghi âm trong ngoặc được. Như vậy tới mục C2 tính thuế sẽ là 16tr mấy lận nhưng mà trong khi cty chưa phát sing doanh thu mà chỉ có phát sinh chi phí quản lý DN thôi (cty mới thành lập quý4/2007). Nếu vậy thì lỗ mà cũng phải nộp thuế ư..!!
Xin bác giúp giải đáp giúp dùm nhanh nhanh đc không ah vì sắp hết hạn nộp tờ khai rồi ạ (e mới biết forum này thôi và cũng là linh mới trong nghề)

Bạn phải làm từ phụ lục 03-1A/TNDN trước thì mới ghi âm được.
Trong kỳ mà DN bị lỗ thì không phải nộp thuế nhe bạn.
Nếu Cty bạn mới thành lập từ Quý 04/2007 thì tốt nhất là ko làm BCTC mà gom vào làm trong năm 2008 luôn cho tiện và khoẻ nữa.
Hi hi hi !!!!

H

hungbuiham

Guest
26/3/08
9
0
0
TpHCM
A lỡ đã chỉ thì xin chỉ cho cặn kẽ giúp e với!!

Bạn phải làm từ phụ lục 03-1A/TNDN trước thì mới ghi âm được.
Trong kỳ mà DN bị lỗ thì không phải nộp thuế nhe bạn.
Nếu Cty bạn mới thành lập từ Quý 04/2007 thì tốt nhất là ko làm BCTC mà gom vào làm trong năm 2008 luôn cho tiện và khoẻ nữa.
Hi hi hi !!!!

E cũng đã làm tờ phụ lục 03-1A/TNDN rồi nhưng vẫn k làm tờ 03/TNDN đúng được. E cũng biễt là làm gộp bctc năm chung với năm 2008 rồi(a đã nói e trước rồi)..hihi vì thực tế giờ e có muốn làm bctc cũng k kịp vì chưa biết phải bắt đầu thế nào.
Nhưng tờ khai 03/TNDN thì cty phải làm và nộp đung thời hạn.(cục thuế yêu cầu). nên a chỉ giúp giờ phải làm sao...? đúng là cái phần ềm này chỉ lam khổ cho DN thôi. Làm bằng excel có phải đỡ hơn k chứ:wall:

H

hanhtho

Sơ cấp
10/9/07
8
0
1
189 hoang hoa tham
Bạn gì ơi,mượn một máy khác, cài phần mềm 1.3.0 vào. Tớ cũng bị như bạn, nhưng sang máy khác thì lại ghi âm được. Mà cho tớ hỏi với, công ty tớ cũng mới thành lập như bạn, trước một ít, trong tờ khai quyết toán phần chi phí bạn điền như thế nào, thực tế thì đầu 62 tớ đang treo trên 154, còn 64 thì tớ cho sang 911 rồi. Thế có được thuế chấp nhận không nhỉ?:wall::wall::wall:

Y

yenketoan

Guest
9/11/07
1
0
0
TP HCM
Bạn ơi, mình làm xong mẫu 03/TNDN mà có thấy vấn đề gì đâu.Mục A1 và B24 bạn cứ ghi dấu - đằng trước tự động nó vào trong ngoặc được mà

N

nhung82

Guest
18/2/08
58
0
0
39
HANOI
Bạn ơi, mình làm xong mẫu 03/TNDN mà có thấy vấn đề gì đâu.Mục A1 và B24 bạn cứ ghi dấu - đằng trước tự động nó vào trong ngoặc được mà

Đúng rồi. bạn cứ ghi dấu âm đằng trước PM sẽ tự động chuyển trong ngoặc cho bạn. chúc thành công

V

vuphai

Guest
21/1/08
13
0
0
bien hoa
9socks.net
:wall:các bạn oi cho mình hỏi
mình làm điều chỉnh giảm thuế GTGT mua vào năm 2007 vào tháng 03 năm 2008
mình dùng phụ lục 01-1/GTGT,01-2/GTGT,01-3/GTGT và PL 01-4B/GTGT
nhưng sao khi minh điều chỉnh trong tờ khai phần điều chỉnh giảm thuế GTGT mua vào kỳ trước(mục [20],[21] phần mềm không cho đánh vào mục đó là sao vậy các bạn
Giúp mình với nhé!thanks:wall:

N

nguyenvantoan

Guest
18/9/07
107
0
0
42
ha tay
bạn phải xáo hết tất cả các giữ liệu và làm lại từ đâu , bạn thử xem sao nhé. lần trước mình cũng gặp trường hợp này chúc bạn thành công

hoangyeu

hoangyeu

Trung cấp
29/5/07
177
1
0
17
Hà nội
ốnao lại phải xoá hết chư, mất công quá bạn ơi , chắc bạn làm nhầm ở đâu đó bạn kiểm tra lại xem . chúc bạn thành công

N

nguyenvantoan

Guest
18/9/07
107
0
0
42
ha tay
ý mình là nhập lại toàn bộ số liệu có trên tờ khai, bạn hoàngyến ơi thực dụng một chút nào

connick

connick

Cao cấp
30/8/07
237
1
18
39
qn
Cho em hỏi về HTKK 1.3.0.1

Em cài bản 1.3.0.1 tải tại diễn đàn này. Giúp em hai câu hỏi với:
1,Chức năng "Nhận dữ liệu từ file" không hoạt động. Ấn vào chẳng thấy tác dụng gì. Có ai bị như vậy không?
2,Font chữ hiển thị không chuẩn, chỗ được chỗ không (đã thực hiện như trong hướng dẫn cài font) Các hạng mục chính (chữ in đậm) thì hiển thị tốt, còn nội dung bên trong thì không.
Ví dụ:
1. Hàng hoá, dịch vụ mua vào trong kỳ Hiển thị ok
a, Hàng hoá, dịch vụ mua vào trong nước - không ok
b,Hàng hoá, dịch vụ nhập khẩu - không ok
Nhờ các bác chỉ giúp!

K

Kathylove

Guest
23/3/08
23
0
0
40
Ha Noi
tốt nhất bạn nên vào trang web của Tổng cục thuế mà dowm về Mình vừa down ở đấy về cài xong vẫn chạy bình thường mà. Bạn vào Google.com đánh tổng cục thuế sẽ hiện ra trang đầu tiên, kích vào đấy rùi vào đó tìm bản cài Quá đơn giản

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Em cài bản 1.3.0.1 tải tại diễn đàn này. Giúp em hai câu hỏi với:
1,Chức năng "Nhận dữ liệu từ file" không hoạt động. Ấn vào chẳng thấy tác dụng gì. Có ai bị như vậy không?

Bạn nên click 2 lần vào "Nhận dữ liệu từ file" thì chức năng này mới hoạt động :lol:

2,Font chữ hiển thị không chuẩn, chỗ được chỗ không (đã thực hiện như trong hướng dẫn cài font) Các hạng mục chính (chữ in đậm) thì hiển thị tốt, còn nội dung bên trong thì không.
Ví dụ:
1. Hàng hoá, dịch vụ mua vào trong kỳ Hiển thị ok
a, Hàng hoá, dịch vụ mua vào trong nước - không ok
b,Hàng hoá, dịch vụ nhập khẩu - không ok
Nhờ các bác chỉ giúp!

Bạn nên gỡ HTKK rồi cài đặt lại xem tình trạng có thay đổi gì không? Rất nhiều trường hợp PC thiếu 1 vài hỗ trợ cơ bản (máy cũ), hoặc bị virus dẫn đến việc cài đặt HTKK lỗi.

Chúc vui!

T

thaiduongadv

Guest
27/2/08
5
0
0
41
Hà Nội
Nhận giữ liệu từ file có tác dụng gì hả các bạn, mình vẫn chưa hiểu chức năng của phần này và sử dụng như thế nào? có ai biết bảo mình với!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Nhận giữ liệu từ file có tác dụng gì hả các bạn, mình vẫn chưa hiểu chức năng của phần này và sử dụng như thế nào? có ai biết bảo mình với!

"Nhận dữ liệu từ file" hiểu nôm na là chức năng hỗ trợ của HTKK giúp bạn có thể lấy dữ liệu từ 1 file có sẵn (MẶc định là File Excel theo mẫu) :005:

Việc sử dụng chức năng này không khó nếu bạn đã đọc qua Phần hướng dẫn sử dụng HTKK của Tổng Cục Thuế.

Việc sử dụng chức năng này chỉ yêu cầu bạn có File Nguồn - đây là 1 File Excel theo mẫu quy định bắt buộc của HTKK có dữ liệu.

Bạn có thể tham khảo Box Ứng dụng kê khai và nộp thuế hoặc topic "Hướng dẫn sử dụng HTKK bằng hình ảnh" - ,

M

myvuongphan

Guest
28/4/08
2
0
0
binh dinh
cho em hỏi chút xíu!
em dùng phần mền HTKK1.3.0 nhưng bị lỗi font chữ, em dùng bảng mã TCVN 3 nhưng vẫn không sử dụng tiếng Việt như thường được.
Chỉ em giúp với. Thanks

D

dinhhoacb

Guest
16/3/08
11
0
0
39
Cao bang
mình đang sử dụng phần mềm HTKK1.3.0 mình muốn kéo dãn cột " tên người bán" để tiết kiệm giấy có được không? có ai biết mách hộ mình với nhe. thank nhiều

N

Nam dinh

Guest
4/7/08
4
0
0
TP.HCM
Kê khai thuế

CÓ Bác nào chỉ giùm em với : em nhập bảng kê mua vào theo mẫu EXCEl ra tiếng Việt rồi .Nhưng khi về HTKK 1.3 để nhận file thì lại ko ra T.Việt.
Em Phải làm sao

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA