Tổng hợp các câu hỏi về "Hủy hóa đơn GTGT"

• Thread starter maichi198
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

Hoang Ha Giang

Guest
29/1/08
56
0
0
Thi xa Hung Yen
Bạn bị mất hoá đơn phải có công văn thông báo ngay với cục thuế để thuế có hướng giải quyết. Còn bị xử lý thế nào tuỳ thuộc vào nguyên nhân bạn làm mất.

Khóa học Quản trị dòng tiền
HuuLong

HuuLong

Guest
8/9/05
124
0
0
DaLat
www.danketoan.com
Bạn bị mất hoá đơn phải có công văn thông báo ngay với cục thuế để thuế có hướng giải quyết. Còn bị xử lý thế nào tuỳ thuộc vào nguyên nhân bạn làm mất.

Còn tùy thuộc vào nguyên nhân cơ ah, chổ nào quy định phạt mất hđ có nguyên nhân vậy bạn.:1nono:

Đừng hù làm em sợ, hihi

Q

qua tao that

Guest
29/5/08
44
0
6
hcm
Huỷ HĐGTGT

xin các bạn cho mình hỏi
Biên bản huỷ HĐ GTGT Phần Đại diện cho công ty
Kế toán trưởng ký có được không ?

phuonganh251084

phuonganh251084

Guest
7/11/06
124
0
0
HN
xin các bạn cho mình hỏi

Tất nhiên là được, KTT đã đủ thẩm quyền để đại diện cho công ty rôi.
Không rõ công ty bạn thế nào, công ty mình KTT có con dấu riêng. Và bên mình chị Phụ Trách kế toán hàng hoá luôn là người ký BB Huỷ.Vì KTT kiêm luôn phó tổng GĐ nên đi công tác suốt ngày, đợi xin đc chữ ký của anh ấy thì không rõ đến bao giờ .
Mình vào công ty sau, nên không rõ người đại diện ký BB Huỷ có phải đăng ký, hay thông báo lên cục Thuế không.

Bekis

Bekis

Cao cấp
19/5/08
228
3
18
thanh thai
xin các bạn cho mình hỏi
Kế toán trưởng là người đại diện pháp luật, cho nên ký tốt không sao cả.
Thân!!!

B

blacksmith

Guest
13/1/08
6
0
0
Gia lâm - Hà Nội
Biên bản huỷ hoá đơn phải ký, đóng dấu, KTT có thể ký, đóng dấu biên bản nếu được uỷ quyền,tức là KTT được phép sử dụng con dấu chức danh. còn nếu k thì KTT k được ký vào bb huỷ hoá đơn. lời khuyên của phuonganh251084 là trong trường hợp KTT được uỷ quyền sử dụng con dấu( đại diện trước pháp luật), còn lời khuyên của Bekis thi sai bét rồi vì còn tuỳ vào các trường hợp trên. Nên nhớ cty TNHH, CP thì Giám đốc mới là ng đứng đầu DN, chịu trách nhiệm trước pháp luật.

Bekis

Bekis

Cao cấp
19/5/08
228
3
18
thanh thai
Biên bản huỷ hoá đơn phải ký, đóng dấu, KTT có thể ký, đóng dấu biên bản nếu được uỷ quyền,tức là KTT được phép sử dụng con dấu chức danh. còn nếu k thì KTT k được ký vào bb huỷ hoá đơn. lời khuyên của phuonganh251084 là trong trường hợp KTT được uỷ quyền sử dụng con dấu( đại diện trước pháp luật), còn lời khuyên của Bekis thi sai bét rồi vì còn tuỳ vào các trường hợp trên. Nên nhớ cty TNHH, CP thì Giám đốc mới là ng đứng đầu DN, chịu trách nhiệm trước pháp luật.
Smith!
Đ/V Cty nào GD cũng đứng đầu cả, đâu phải TNHH hay CP không đâu.
Dĩ nhiên GD là người chiu pháp luật cao nhất.
Đ/v Kế toán trưởng khi đã được Giám Đốc bổ nhiệm và có tên trên GPKD thì đã là người đại diện pháp luật rồi đó bạn.Có quyền ký tất cả các giấy tờ như Biên bản hủy HDD, Các báo cáo....
Thân!!!

N

nguyenthigfoods

Guest
1/6/08
2
0
0
Bình Chánh, Tp.HCM
Nếu vậy, anh/chị cho em hỏi: Người có tên trong GPKD thì được quyền ký kết hợp đồng kinh tế và ký biên bản hủy hóa đơn đúng không?

M

moon200284

Guest
19/5/08
44
0
0
40
Hà Nội
Người có tên trong GPKD là người đại diện hợp pháp theo PL của cty. Đương nhiên là có quyền ấy rồi

T

trieukhang

Cao cấp
1/5/08
606
2
0
SG
Để ký các giao dịch dân sự như Biên bản, hợp đồng ... phải là người đại diện theo pháp luật được ghi trong Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh hoặc người được uỷ quyền. Nếu KTT được uỷ quyền thì đương nhiên được ký Biên bản huỷ hoá đơn. Thông thường, giám đốc Cty là người đại diện theo pháp luật.
Chào

C

chop

Guest
Mình cũng mới làm biên bản hủy hóa đơn các chị bên cty mua hàng kêu mình phải có người đại diện bên cty mua hàng đó bạn mà người đó là tổng giám đốc, tốt nhất bạn nên xin chữ ký của giám đốc bên bạn cho chắc ăn.
Thân chào.

M

momdet

Trung cấp
12/5/08
198
0
0
TP.HCM
Mình cũng mới làm biên bản hủy hóa đơn các chị bên cty mua hàng kêu mình phải có người đại diện bên cty mua hàng đó bạn mà người đó là tổng giám đốc, tốt nhất bạn nên xin chữ ký của giám đốc bên bạn cho chắc ăn.
Thân chào.
ko cần phải là TGĐ đâu bạn ah nếu trong GPKD có chức danh PGĐ hay KTT thì những người này dều ký được hết (tất nhiên là phải được uỷ quyền sử dụng con dấu nha).
Còn người ký các hợp đồng kinh tế thảo luận ở trên kia thì còn tuỳ thuộc vào quyền hạn của người đó trong công ty như thế nào nữa những cái này được thể hiện rõ trong điều lệ của cty, Nếu người ký ko đủ quyền hạn thì khi sảy ra tranh chấp thì hợp đồng đó bị vô hiêệu đấy
:1nono:

Sửa lần cuối:
M

minhhuong

Trung cấp
27/5/08
73
0
0
Ninh Binh
Công ty mình nhận được hoá đơn ghi sai địa chỉ công ty minh yêu cầu họ xuất hoá đơn khác nhưng mà họ viết hoá đơn sang tháng 7 mất rồi mà lượng hàng trên hoá đơn đó bọn mình xuất bán trong tháng 6 rồi.giờ phải làm sao hả các bạn.giúp mình với!

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Công ty mình nhận được hoá đơn ghi sai địa chỉ công ty minh yêu cầu họ xuất hoá đơn khác nhưng mà họ viết hoá đơn sang tháng 7 mất rồi mà lượng hàng trên hoá đơn đó bọn mình xuất bán trong tháng 6 rồi.giờ phải làm sao hả các bạn.giúp mình với!
Sau khi hủy hóa đơn sai và xuất hóa đơn khác thay thế, hóa đơn thay thế được viết vào ngày tháng hiện tại (ngày xuất hóa đơn) nhưng nó có giá trị là chứng từ thay thế cho hóa đơn đã hủy. Do đó vẫn dùng nó như là hóa đơn tháng 6.

T

thuyho

Guest
9/11/07
33
0
0
36
tp hcm
Huỷ hoá đơn

Mình có vấn đề này thắc mắc muốn xin ý kiến cả nhà đây!
Trong tháng 03/08 và tháng 04/08, cty mình có xuất một số hoá đơn và đã kê khai với thuế. Nhưng tháng 05/08 vì một số lý do lên phải huỷ hoá đơn, vậy các bạn cho mình hỏi mình có kê huỷ những tờ HĐ đó vào báo cáo tình hình sử dụng của HĐ tháng 05/08 không!
Xin cả nhả cho mình ý kiến nha.:028:

G

GTGT

Guest
13/12/07
30
1
8
chân cầu vượt
Tất nhiên là bạn phải kê khai số hóa đơn hủy đó vào BC tình hình sử dụng hóa đơn tháng 5/2008 rồi.
Chúc bạn vui

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Mình có vấn đề này thắc mắc muốn xin ý kiến cả nhà đây!
Trong tháng 03/08 và tháng 04/08, cty mình có xuất một số hoá đơn và đã kê khai với thuế. Nhưng tháng 05/08 vì một số lý do lên phải huỷ hoá đơn, vậy các bạn cho mình hỏi mình có kê huỷ những tờ HĐ đó vào báo cáo tình hình sử dụng của HĐ tháng 05/08 không!
Xin cả nhả cho mình ý kiến nha.:028:
Không, bạn làm lại báo cáo sử dụng hóa đơn của tháng 3 và tháng 4 (tháng có tờ hóa đơn bị hủy) nộp bổ sung.

M

minhhuong08

Sơ cấp
21/5/08
33
0
6
Bắc Ninh
Huỷ hoá đơn!

Các bác ơi e phải làm 1 HĐ tự huỷ (tức là phát hiện sai trước khi giao cho khách hàng). Nhưng e k biết làm tnào các bác chỉ cho e.

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Chưa giao cho khách nhưng đã xé khỏi cuống chưa ? Nếu chưa xé thì để nguyên như vậy, cả 3 liên gạch chéo ghi huỷ. Nếu xé rùi thì dù chưa giao cho khách cũng phải làm BB huỷ nhờ khách họ ký, đóng dấu giúp.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA