Bảng kê hoá đơn hàng hoá mua vào bán ra trên 1.3.0.1

• Thread starter vannhat
  • Ngày gửi
H

HỒ THỊ KIỀU NGA

Guest
9/8/07
1
0
1
42
TP Hồ Chí Minh
Nhập mã số thuế trong phần mềm KK 1.3.0.1

Về MST của người bán (HĐ mua vào) và MST của người mua (HĐ bán ra): chỉ lấy 10 số đầu tiên; trường hợp là đơn vị hạch toán phụ thuộc nên MST gồm 13 số thì viết liền nhau, không có khoảng trắng, không có gạch nối, như vậy thì mới không bị báo lỗi bạn à.

Khóa học Quản trị dòng tiền
U

utnhat

Guest
25/2/08
23
0
0
45
TP.HOCHIMINH
Cả nhà ơi giúp em với! tháng 3 em kế vào phần mềm mới 1.3.0.1 nhưng em bị mắc vấn đề sau.
Trong tờ bảng kê hàng hoá dịch vụ mua vào em có kế phần mã số thuế của người bán nhưng toàn bị báo lỗi là sai VD như MST 0301215249-1 nhưng trên Hoá đơn MST của ĐV bán là thế mà. vì sai nên em ko in được làm thế nào đây các pac giúp em với!:wall::wall:

HTKK 1.3.0 không cho đánh dấu "-" trong phần MST đâu bạn, nhưng có cho đánh khoảng trắng đấy. Bạn thay bằng khoảng trắng thử xem. Nếu cần thiết cắt luôn cái đuôi "-1" đi nhé, nostarwhere. Bạn xem thêm trong tài liệu hướng dẫn nhé.Chúc vui.

T

thanhhuong2608

Guest
27/12/07
24
0
0
Ha Noi
Cả nhà ơi giúp em với! tháng 3 em kế vào phần mềm mới 1.3.0.1 nhưng em bị mắc vấn đề sau.
Trong tờ bảng kê hàng hoá dịch vụ mua vào em có kế phần mã số thuế của người bán nhưng toàn bị báo lỗi là sai VD như MST 0301215249-1 nhưng trên Hoá đơn MST của ĐV bán là thế mà. vì sai nên em ko in được làm thế nào đây các pac giúp em với!:wall::wall:

Mình cũng gặp phải vướng mắc giống bạn Quynhhanh, Sắp hết hạn nộp Tờ khai tháng 3 rồi mà mình vẫn chưa biết làm thế nào. Mình có hỏi vài người bạn nhưng cũng không có ai biết cả. Mong các bạn chỉ giúp mình với nhé! Cám ơn nhiều nhiều!

T

thanhhuong2608

Guest
27/12/07
24
0
0
Ha Noi
HTKK 1.3.0 không cho đánh dấu "-" trong phần MST đâu bạn, nhưng có cho đánh khoảng trắng đấy. Bạn thay bằng khoảng trắng thử xem. Nếu cần thiết cắt luôn cái đuôi "-1" đi nhé, nostarwhere. Bạn xem thêm trong tài liệu hướng dẫn nhé.Chúc vui.

Mình cũng thử đánh khoảng trống rồi nhưng không được. Vậy theo như bạn utnhat nói thì mình có thể bỏ đuôi "-1" đi được đúng không? Cám ơn nhiều!!!:023:

U

Ungdiem

Guest
3/1/08
5
0
0
TP HCM

Chào bạn
Nếu MST đủ 13 số thì bạn nhập đủ nếu ngược lại bạn chỉ nhập 10 số thôi nhé.

L

lykhanh

Guest
18/3/08
14
0
0
ha noi
Mình cũng đang gặp trường hợp như thế, có ai biết không chỉ jùm cho bà con hiểu với

L

lykhanh

Guest
18/3/08
14
0
0
ha noi
Mình cũng gặp trường hợp giống của Quynhhanh, nhưng mà mình đã áp dụng cách của mọi người nhưng vẫn chưa được. Quynhhanh làm được chưa chỉ giúp mình với

T

thienloan

Guest
14/3/08
2
0
0
hà nội
bạn hãy bỏ dấu - và những số đằng sau đi là được

N

nhaingo

Trung cấp
13/6/07
149
2
16
Hà Nội
Đối với MST có 14 chữ số và 11 chữ số thì các bạn ko cần kê số thứ 14 và thứ 11. Để bảo đảm chắc ăn hơn thì bạn nên kiểm tra lại thông tin doanh nghiệp (bằng cách điền MST vào phần này --> thuộc trang web: http://www.gdt.gov.vn/gdtLive/Khoi-chuc-nang/Tra-cuu/Thong-tin-ve-nguoi-nop-thue). Bạn cứ thử nhập 11 số --> sẽ không co thông tin DN, chỉ 10 số đầu --> chắc chắn sẽ có thông tin DN. Lúc đó là hoàn toàn an tâm rồi bạn nhé! Chúc mọi người những ngày làm việc tốt!

Mình thử vào trang web đó rồi nhưng mình không tra cứu được. Thôi đành làm theo cách mà các bạn tư vấn vậy. Bỏ số cuối cùng đi, sau đó in ra, nếu không an tâm thì viết thêm số đó bằng bút mực vào vậy. Thuế có hỏi thì bảo tại phần mềm dỏm nên phải làm thế.

Sửa lần cuối:
G

girlvmd

Guest
Giúp mình với. Hôm nay đi nộp thuế mới biết là phải làm TK Thuế theo HTKK mới. Mình lên trang tổng cục Thuế để tải dữ liệu về máy cóp nhưng không sao làm được.
Hôm nay đi nộp phiên bản cũ thì không ai nhận (mà bên mình chả nhận được thông báo gì cả). http://www.gdt.gov.vn/gdtLive/Trang-chu/Tin-tuc/News?contentId=110873
Mình vào đây nhưng không sao tải được về máy. Giúp mình với.

M

Mạnh Dũng

Guest
4/2/07
8
0
0
42
Hà nội
cho em hỏi với các pac oi em kế vào mẫu 01-2 GTGT phần mã số thuế của người bán em nhập đủ 10 số đầu sau đó nhập thếm -1 vì mST người bán thế mà nhưng phần mềm toàn báo lỗi và ko in đc làm thế nào đây? giup em với các pac ui!

Đơn giản thôi, Bạn chỉ cần bỏ gạch ngang "-" đi, Bạn nhập đủ mười số đó là phần mềm hết báo lỗi ngay thôi mà. Chúc Bạn thành công!

M

Mạnh Dũng

Guest
4/2/07
8
0
0
42
Hà nội
Không những trên phần mềm HTKK mà cả trên thông tin người nộp thuế trong trang web của Tổng cục thuế cũng vậy, Bạn không được dùng gạch ngang đó, Bạn chỉ cần bỏ gạch ngang đó đi là hoàn toàn có thể nhập bình thường thôi.

N

nguyenvantoan

Guest
18/9/07
107
0
0
42
ha tay
Giúp mình với. Hôm nay đi nộp thuế mới biết là phải làm TK Thuế theo HTKK mới. Mình lên trang tổng cục Thuế để tải dữ liệu về máy cóp nhưng không sao làm được.
Hôm nay đi nộp phiên bản cũ thì không ai nhận (mà bên mình chả nhận được thông báo gì cả). http://www.gdt.gov.vn/gdtLive/Trang-chu/Tin-tuc/News?contentId=110873
Mình vào đây nhưng không sao tải được về máy. Giúp mình với.

bạn vào trang www.hcmtax.gov.vn xem sao nhé tớ tải ở đây về làm rất ok

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Mình thử vào trang web đó rồi nhưng mình không tra cứu được. Thôi đành làm theo cách mà các bạn tư vấn vậy. Bỏ số cuối cùng đi, sau đó in ra, nếu không an tâm thì viết thêm số đó bằng bút mực vào vậy. Thuế có hỏi thì bảo tại phần mềm dỏm nên phải làm thế.
Hổng sao đâu bạn, trang đó nó hay bị quá tải lắm! Mà chỉ là kiểm tra cho chắc ăn thôi. Mình làm thế và luôn cập nhật được thông tin chính xác của DN đó! Chúc bạn làm việc tốt!

T

Thuhuyen

Guest
15/8/07
38
0
0
40
TP Ha Noi
Giúp minh với!
Mình gặp trường hợp là
- Trên hoá đơn vé máy bay tiền VAT là 69.000đ ( tức là đã làm tròn 200đ)
Mình cũng đã làm tròn như vậy để vào bảng kê hàng hoá mua vào nhưng khi lưu dữ liệu thi phần mềm báo là " Gtrị thuế GTGT vượt quá ngưỡng cho phép". Vậy phải làm sao?
(Nếu để thuế GTGT đúng với giá trị của nó thì lại không khớp với số thuế trên hoá đơn)

L

lientrang75

Guest
8/10/06
22
0
0
Tp. HCM
Phần mềm HTKK 1.3.0 chi nhận MST có 10 hoặc 13 chữ số, bạn bỏ phần -1 đi va chỉ cần đánh 10 số là ok rùi.

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Giúp minh với!
Mình gặp trường hợp là
- Trên hoá đơn vé máy bay tiền VAT là 69.000đ ( tức là đã làm tròn 200đ)
Mình cũng đã làm tròn như vậy để vào bảng kê hàng hoá mua vào nhưng khi lưu dữ liệu thi phần mềm báo là " Gtrị thuế GTGT vượt quá ngưỡng cho phép". Vậy phải làm sao?
(Nếu để thuế GTGT đúng với giá trị của nó thì lại không khớp với số thuế trên hoá đơn)

Chắc là bạn nhầm số liệu nào đó; vì trường hợp giống bạn mình đã gặp và mình kê khai giống như trên hóa đơn và ghi lại trên HTKK thì vẫn ổn, in ra bình thường!

T

Thuhuyen

Guest
15/8/07
38
0
0
40
TP Ha Noi
Vậy Hả? Lạ thật đấy mình đã kiểm tra và thử lại rồi và không thể ghi được máy toàn báo vượt ngưỡng cho phép thôi. Có ai giống trường hợp của minh ko nhi?

T

tuanfkt

Guest
10/2/07
4
0
0
Nha Trang
HTKK1.3.0.1 chỉ nhận 10 đến 13 ký tự số thôi, xóa dấu "-" đi là xong.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA