Không nộp BCTC cho phòng thống kê

• Thread starter HTB10
  • Ngày gửi
H

HTB10

Guest
10/12/07
45
1
8
sieuthi
Các anh chị ơi, giúp em với, do lần đầu tiên làm nên em đã không tìm hiểu kỹ và đã không nộp BCTC cho phòng thống kê. em chỉ nộp cho chi cục Thuế thôi. Hôm nay đọc trên web em mới biết. Giờ em phải làm thế nào được ạ? Thế thì em sẽ bị phạt đúng không ? Vụ này chắc chết rùi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

caheocontn

Guest
7/6/06
3
0
0
39
tay ninh
Các anh chị ơi, giúp em với, do lần đầu tiên làm nên em đã không tìm hiểu kỹ và đã không nộp BCTC cho phòng thống kê. em chỉ nộp cho chi cục Thuế thôi. Hôm nay đọc trên web em mới biết. Giờ em phải làm thế nào được ạ? Thế thì em sẽ bị phạt đúng không ? Vụ này chắc chết rùi.

Còn làm thế nào nữa làm 1 bộ BCTC đem lên nộp đi bạn ạh :dogrun:

T

thuyminh

Guest
14/8/07
9
0
0
Hà tây
Không sao đâu giờ em photo 01 bản BCTC gưi cho thông kê là được

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Không biết ở nơi khác thế nào, chứ ở phòng Thống kê chỗ mình 15/04 là hết hạn nộp! Bạn cứ đến Thống kê quản lý Cty bạn hỏi xem có nộp kèm j k? Bên mình phải nộp kèm thu thập thông tin về DN đấy bạn ạ! Mới quá hạn có 1 ngày nên mình nghĩ chưa phạt đâu, chỉ bị nhắc nhở thui! Bạn làm luôn đi nhé!

C

chikhoi2001

Guest
31/3/08
7
0
0
55
Hà Nội
Em photo bản BCTC, đóng dấu của công ty sao y bản chính và thủ trưởng đơn vị ký vào chỗ sao y bản chính rồi mang đi nộp cho phòng thống kê quận. Cán bộ theo dõi thống kê quận họ sẽ đưa cho em một tờ "phiếu thu nhập thông tin doanh nghiệp" rồi mang về khai và mang nộp lại hoặc gửi bưu điện cũng được.

C

chikhoi2001

Guest
31/3/08
7
0
0
55
Hà Nội
Mình ở quận Tây Hồ thì hạn nộp là ngày mùng 8 hàng tháng

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
N

nhung82

Guest
18/2/08
58
0
0
39
HANOI

Mình lên tận cục thông kê nộp họ bảo về phong thống kê quận nộp
về phòng thống kê nộp thì chả ai chịu nhận cả. Chả hiểu có sao không nữa. mình ở quận Ba Đình.

ketoanlyly

ketoanlyly

Trung cấp
13/3/08
117
0
16
HCM
mình cũng vậy nè. chỉ nộp bên thuế chứ chưa nộp ở phòng thống kê nè. hôm nay lên hỏi họ thì họ nói giờ nộp cũng ko ai nhận? vậy làm sao bây giờ? mà khi nộp có phải là mình nộp báo cáo tài chính và tờ phiếu thu thập thông tin ko? hix. giúp với các bác ơi!!!!!
mình sắp bị kiểm tra. hix!!!! còn thiếu cái báo cáo thống kê thui hà.!!!

yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Bây giờ cơ chế một cửa rồi ,người ta đang nghiên cứu rút gọn lại các đầu mối ,các thủ tục nên chỉ cần nộp ở chi cục thuế là OK ,ngay như các tờ khai thuế ,BCTC tới đây sẽ đơn giản hóa để DN dễ khai ,DN chỉ còn một mã số ( dùng chung cho MSTvà số giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh doanh nghiệp).Không phải lo lắng chẳng sợ phạt nữa nhé ,thân.

N

NGOCPHAM99

Guest
21/4/08
23
0
0
710HauGiang
Ôi ban ơi không nộp thống kê là bị phạt tiền đó.
Đã có thông tư về xử phạt đó bạn ơi.

L

levan18485

Guest
21/12/07
107
0
0
41
Hà nội
Mình lên tận cục thông kê nộp họ bảo về phong thống kê quận nộp
về phòng thống kê nộp thì chả ai chịu nhận cả. Chả hiểu có sao không nữa. mình ở quận Ba Đình.
Mình cũng ở quận ba đình nè. hạn nộp ở phòng thống kê là 25/04 này bạn ạ.bạn đến 25 Liễu giai nộp nhé!
Thân

yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Ôi ban ơi không nộp thống kê là bị phạt tiền đó.
Đã có thông tư về xử phạt đó bạn ơi.
Bạn ơi tôi lại thấy lo lắng rồi bạn cho biết thông tư nào sử lý thế ,tải lên cho bà con xem .

N

ngaymoi

Trung cấp
30/10/07
65
0
0
hà nội
Mình hôm trước đi nộp trên tổng cục thống kê họ bảo mình là đến 30/04 mới hết hạn. Hôm đó mình mang 1 bản nộp nhưng họ bắt mình phải có kiểm toán (cty nước ngoài mà). Họ vẫn nhận nhưng bảo mình là về kiểm toán và nộp lại trước 30/04 không thì bị phạt.
Thế còn trên sở Kế hoạch đầu tư thì sao nhỉ, mình vẫn chưa nộp. Có bạn nào biết là khi nào hết hạn không?

N

nguyen thi hau

Sơ cấp
29/2/08
42
1
8
50
ha noi viet nam
Híc, bên công ty mình chỉ thấy nộp năm đầu tiên còn các năm khác mình không nộp cũng chẳng thấy họ gọi :) không bít sao nữa

T

thanhtrung030

Guest
Bạn lên làm ngay một bộ BCTC khác và đem nộp cho cơ quan thống kê là được ngay thôi mà. ko bị phạt nhièu đâu bạn ah. đừng lo lắng nhé.

Q

Quynhhanh

Guest
3/12/07
13
0
0
Hà Nội
cả nhà cho em hỏi có đúng là ko phải nộp lên cơ quan thông kê không ? vi cty em cũng chưa nộp ko biết có sao ko ?

T

tqphuc

Sơ cấp
6/1/05
16
1
3
43
hanoi
www.vakt2.eu.tc
cả nhà cho em hỏi có đúng là ko phải nộp lên cơ quan thông kê không ? vi cty em cũng chưa nộp ko biết có sao ko ?

Đối với các doanh nghiệp Non-FDI, hàng năm Phòng Thống kê Quận sẽ gọi điện đến để lấy phiếu thu thập thông tin về để doanh nghiệp điền rồi nộp lại cho họ kèm báo cáo tài chính. Chưa thấy ai bị phạt vì không nộp cả:dance2:

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Bây giờ cơ chế một cửa rồi ,người ta đang nghiên cứu rút gọn lại các đầu mối ,các thủ tục nên chỉ cần nộp ở chi cục thuế là OK
Vẫn còn đang nghiên cứu thì mình cứ áp dụng cái đang hiệu lực thi hành đi bạn àh.

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Em ở chi cục Thuế Cầu Giấy. Bác nào có ở đó kô ạh? Em cũng nghe vụ này lâu lâu rùi mà thấy lạ quá. Kô biết kô nộp có sao kô??? Fải photo bản BCTC mình nộp cho Thuế mang lên fòng thốg kê? Hay là in lại 02 bản đi nộp cho họ ạh??

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA