Tổng hợp các câu hỏi về "Thuế nhà thầu"

• Thread starter hung-vt
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hoa thuy tinh

Guest
18/6/07
14
0
0
41
TP HCM
thuế nhà thầu

Xin chào cả nhà
Mình đang gặp vấn đề về thuế nhà thầu :wall:, xin cả nhà tư vấn
Cty mình ký hợp đồng tư vấn với cty nước ngoài, theo thỏa thuận trong hợp đồng thì hàng tháng căn cứ vào Doanh thu của cty mình sẽ trả bên cty nước ngoài thù lao = 2% doanh thu, và hợp đồng cũng quy định thuế mỗi bên chịu 1 nữa.
Minh đã chuyển cho bên NN 2 lẩn tiền theo đúng invoice họ xuất
Bây giờ em phải làm thủ tục kê khai thuế nhà thầu
Em muốn hỏi là Doanh thu em trả cho bên nước ngoài là DT nào? DT đã chịu thuế GTGT hay là DT chưa bao gồm thuế GTGT
Em cám ơn cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Xin chào cả nhà
Cty mình ký hợp đồng tư vấn với cty nước ngoài, theo thỏa thuận trong hợp đồng thì hàng tháng căn cứ vào Doanh thu của cty mình sẽ trả bên cty nước ngoài thù lao = 2% doanh thu, và hợp đồng cũng quy định thuế mỗi bên chịu 1 nữa.
Minh đã chuyển cho bên NN 2 lẩn tiền theo đúng invoice họ xuất
Khi trả tiền bạn phải khấu trừ lại tiền thuế để nộp chứ. Nếu như bạn nói thì công ty bạn chịu 100% tiền thuế rồi.
Bạn đọc lại Thông tư về thuế nhà thầu đi, trong đó họ nói rất rõ và có ví dụ cụ thể đấy.

H

hoa thuy tinh

Guest
18/6/07
14
0
0
41
TP HCM
cám ơn bạn đã trả lời cho mình
Vậy bây giờ mình xem như 2 khoản tiền mình đã chuyển cho nhà thấu nước ngoài là 2 khoản DT chưa bao gồm thuế để tính thuế với nhà nước phải ko?
và mình sẽ Hạch toán như thế nào với 2 loại thuế nỳa
Mong mọi người giúp đỡ

H

hahoaian

Guest
7/10/06
37
0
0
Vũng Tàu
Để biết rõ về thuế nhà thầu bạn xem thông tư 05/2005/TT- BTC . Ngoài ra bạn cần kế hợp với các thông tư, văn bản khác về luật thuế VAT hiện hành.

L

le thi mai

Guest
4/10/07
71
0
0
HN
thuế nhà thầu

Cty mình nhập máy của 1 hãng nước ngoài, khi mình thuê dụng cụ của họ để lắp máy thì chi phí này có phải chịu thuế nhà thầu hay không

Z

zizin

Sơ cấp
17/10/08
9
0
0
HÀ Nội
Theo mình thì trường hợp này không phải nộp thuế nhà thầu. Bạn có thể tham khảo công văn 4396/TCT/NV6 ngày 10/12/2003 của Tổng cục thuế trả lời cho cty dịch vụ giao nhận. Nếu bạn k có công văn thì thì gửi địa chỉ email mình gửi cho.
Bạn Acc242 ơi nhờ bạn gửi mail cho mình công văn này nhé, bên mình cũng đang vướng mắc vấn đề này .
Địa chỉ mail của mình là; minhtam1vn@yahoo.com
Thanks in advance trước nhé
Best regard
Minh Tâm

M

minhnguyet809

Guest
5/12/08
3
0
0
45
TP Hồ CHí Minh
thuế nhà thầu gấp gấp....

Cho em hỏi, cty em thanh tóan tiền vé máy bay cho người nước ngòai qua việt nam công tác, thì khỏan chi phí phải trả này có tính thuế nhà thầu không?

Sửa lần cuối:
tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Bạn nên làm 1 đề tài khác để tách bạch cá1 quy định giữa 2 thông tư với nhau. Tôi xin phép khóa đề tài này, nếu có thời gian, tuần sau tôi sẽ làm 1 bản phân tích chi tiết cho các bạn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA