Mỗi tuần một chuyên đề

Phần mềm HTKK thuế 1.3.0.1

• Thread starter ninhhapec
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

ninhhapec

Trung cấp
13/12/06
135
0
0
44
09 Nguyễn Trãi, NQ, HP
:rotfl::010::food-smilCác bác ơi, bác nào có kinh nghiệm kê khai phần mềm thuế mới này chỉ giáo với.Em làm,nhưng không hiểu sao máy cứ báo thông tin kê khai sai là sao?
Ví dụ cụ thể nhé: Làm kê khai thuế GTGT thì Em chọn tờ khai GTGT khấu trừ
chọn phụ lục kê khai:
PL01-1/GTGT
PL 01-2 /GTGT
Em vào kê khai 2 phụ lục bình thường như Hóa đơn viết ra và những yêu cầu của phụ lục nhưng khi ghi chẳng hiểu sao nó cứ báo lỗi:"Thông tin ghi sai,bạn có đồng ý sửalại không?
Có không?
em chọn có.Nhưng mà sang tờ khai thì nó lại tiếp tục báo lỗi: Chỉ tiêu [26] phải bằng tổng hàng hóa dịch vụ bán ra không chịu thuế GTGT tương tự các chỉ tiêu khác cũng vậy.
làm thế nào hả các bác??
mà thú thực em thấy cái phần mềm này ::rotfl:
Riêng cái khỏan hàng hóa nhập khẩu là mình phải tự tính để gõ vào à?
Trước kia em làm trên exel em chỉ việc link sang tiện lợi và thỏai mái hơn nhiều.Chán mấy cái ông viết phần mềm này quá:053:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
hoangnga102

hoangnga102

Trung cấp
18/1/08
89
0
6
Hà Nội
Khi phần mềm báo lỗi, nó sẽ hiện dòng tô đỏ, bạn thử xem lại là nó sai phần nào chứ bạn nói thế này mọi người khó tư vấn lắm.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
:010::food-smilCác bác ơi, bác nào có kinh nghiệm kê khai phần mềm thuế mới này chỉ giáo với.Em làm,nhưng không hiểu sao máy cứ báo thông tin kê khai sai là sao?
chọn phụ lục kê khai:
PL01-1/GTGT
PL 01-2 /GTGT
Em vào kê khai 2 phụ lục bình thường như Hóa đơn viết ra và những yêu cầu của phụ lục nhưng khi ghi chẳng hiểu sao nó cứ báo lỗi:"Thông tin ghi sai,bạn có đồng ý sửalại không?
Có không?
em chọn có.Nhưng mà sang tờ khai thì nó lại tiếp tục báo lỗi: Chỉ tiêu [26] phải bằng tổng hàng hóa dịch vụ bán ra không chịu thuế GTGT tương tự các chỉ tiêu khác cũng vậy.
làm thế nào hả các bác??
mà thú thực em thấy cái phần mềm này ngu thực sự
Trước kia em làm trên exel em chỉ việc link sang tiện lợi và thỏai mái hơn nhiều.Chán mấy cái ông viết phần mềm này quá:053:
Nói đừng buồn nhé!

Bạn là người rất vô duyên!

HTKK là sản phẩm của cả 1 tập thể. dù tốt dù xấu mà bạn ăn nói thế thì mình cũng chịu, muốn giúp bạn mà thấy mất cảm tình quá!

Bạn dùng chức năng tìm kiếm của diễn đàn mà tìm hiểu tại sao mình không sử dụng được phần mềm này và đưa ra kết luận ai đi cùng với chữ "ngu" nhé :error:

N

ninhhapec

Trung cấp
13/12/06
135
0
0
44
09 Nguyễn Trãi, NQ, HP
Nói đừng buồn nhé!

Bạn là người rất vô duyên!

HTKK là sản phẩm của cả 1 tập thể. dù tốt dù xấu mà bạn ăn nói thế thì mình cũng chịu, muốn giúp bạn mà thấy mất cảm tình quá!

Bạn dùng chức năng tìm kiếm của diễn đàn mà tìm hiểu tại sao mình không sử dụng được phần mềm này và đưa ra kết luận ai đi cùng với chữ "ngu" nhé :error:

Vô duyên thì tất nhiên rồi.Nhưng cái triết lý đội vợ lên đầu của ông thì có ngày...:banana:mà ông không giúp thì thôi làm sao phải nặng lời.Phải chăng ông là người viết phầm mềm đó. Nói thực nhé cái phần đó chỉ làm cho người khác thêm đau đầu...:rocker:

N

ninhhapec

Trung cấp
13/12/06
135
0
0
44
09 Nguyễn Trãi, NQ, HP
Khi phần mềm báo lỗi, nó sẽ hiện dòng tô đỏ, bạn thử xem lại là nó sai phần nào chứ bạn nói thế này mọi người khó tư vấn lắm.

Thì tôi nói rồi đó thôi.Tờ khai chỉ tiêu 26 nói phải bằng tổng giá trị hàng hóa bán ra không chịu thuế GTGT.mà tôi tưởng nó tự link sang chứ?

hoangyeu

hoangyeu

Trung cấp
29/5/07
177
1
0
17
Hà nội
sai có nghĩa là tổng số tiền ở tờ khai không bằng tổng số tiền ở mẫu bạn làm bên kia

hoangnga102

hoangnga102

Trung cấp
18/1/08
89
0
6
Hà Nội
uh, bạn phải gõ giá trị từ bảng kê vào tờ khai chứ nó không tự link đâu. Cố gắng nhé

V

VuDieuLinh

Guest
ban van link dc ma, khi ban lam tu exel va luu nhu binh thuong (VD: ban ra 1), ban mo HTKK ra co phan tro giup y, roi mo bang ke ban ra hoac mua vao, sau do copy phan ban lam tu exel sang do va luu vao tep minh can luu nhu binh thuong(VD ban ra 2). Khi lam ke thue, vap to khai PL01-1/GTGT, PL 01-2 /GTGT thi tren goc man hinh ben phaico chu "nhan du lieu tu file', ban kich vao do va tim file ma minh vua luu moi (ban ra 2), HTKK se tu dong cap nhat file du lieu cho ban. (minh chi chan la HTKKT chi nhan phong chu Arial khi TV o che do Unicode thui, no ko tu chuyen phong chu, hiiiiii the nen minh phai lai sua lai phong chu)

B

bdbduong

Guest
16/3/08
1
0
0
HN

Mọi người ơi giải thích cho mình dùm lỗi này với. Không hiểu sao mình dùng phần mềm HTKK 1.3.0.1, nhưng khi chọn tháng kê khai, bấm nút chọn thì nó chỉ hiển thị lên màn hình 1/2 như này thôi, một thông tin liên quan đến kê khai không thấy hiện nên gì cả. Như này làm sao kê khai được cơ chớ.

help me!

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Thì tôi nói rồi đó thôi.Tờ khai chỉ tiêu 26 nói phải bằng tổng giá trị hàng hóa bán ra không chịu thuế GTGT.mà tôi tưởng nó tự link sang chứ?

Phần mêm không tự link sang, bạn phải tự gõ qua. Tốt nhất là làm trên excel xong rồi import qua cho nhanh. Đừng quá mất tự chủ, dễ mất đoàn kết lắm đó.:drummer:

N

nguyenvantoan

Guest
18/9/07
107
0
0
42
ha tay
:rotfl::010::food-smilCác bác ơi, bác nào có kinh nghiệm kê khai phần mềm thuế mới này chỉ giáo với.Em làm,nhưng không hiểu sao máy cứ báo thông tin kê khai sai là sao?
chọn phụ lục kê khai:
PL01-1/GTGT
PL 01-2 /GTGT
Có không?
làm thế nào hả các bác??
mà thú thực em thấy cái phần mềm này ::rotfl:

háy đọc ký hưỡng dấn trước khi sử dụng, lần đầu mình cũng thấy khó chịu với nó nhưng bây giờ mình nghĩ nó rất tiện lợi. chúc bạn thành công

D

Do Thanh Binh

Guest
20/1/07
2
0
0
Hà Nội
Nói thật, phần mềm này có lại lợi là có thể giúp mình ktra một số chỉ tiêu, nhưng cũng có cái khó chập nhận đươc.
Hôm vừa rồi làm bảng thuế TNDN, làm mọi kiểu, khi in ra trên trang 1 đều có in ở góc "trang 1/2" mà làm gì có trang 2. CB thuế hướng dẫn là "bỏ phụ lục" khổ quá mình có làm tích vào chỗ phụ lục đâu, mà muốn in thử trang 2 cũng chẳng có. Đến nộp thì bị cb thuế trả về. Đành phải "dùng mẹo". CÁC ANH CHỊ THUẾ ƠI, LÀM ƠN CÓ Ý THỨC TIẾP THU PHẢN ẢNH CỦA MỌI NGƯỜI VỚI CHỨ THẾ NÀY LÀ TỤI TÔI LẠI PHẢI DÙNG MẸO ĐẤY.

S

solinc

Guest
12/9/07
40
0
0
HN
mình cũng gặp 1 lỗi khi dùng phần mềm này là: Tháng trước mình kê khai thiếu 1.000 đồng tiền VAT đầu vào, tháng này mình muốn kê khai tăng VAT đv 1.000 đ đó mà ko được. Phần mềm cũng cứ báo lỗi. Ai đã từng làm và gặp vấn đề này rồi thì giúp mình với nhé. Cảm ơn nhiều!

H

Hoangken

Sơ cấp
phần mền HTKK 1.3.0.1

Chào các bác! tôi thấy phần mền HTKK 1.3.0.1 vẫn chưa hoàn chỉnh, Hiện nay phần mền này làm mất thời gian và năng xuất lao động của nhiều doanh nghiệptheo tôi cách tốt nhất là không sử dụng nó đợi khi nào nó hoàn chỉnh và nó có thể giúp các doanh nghiệp và cơ quan quản lý thuế thì mới sử dụng.

N

ninhhapec

Trung cấp
13/12/06
135
0
0
44
09 Nguyễn Trãi, NQ, HP
Phần mêm không tự link sang, bạn phải tự gõ qua. Tốt nhất là làm trên excel xong rồi import qua cho nhanh. Đừng quá mất tự chủ, dễ mất đoàn kết lắm đó.:drummer:

Cám ơn bác nhiều nhiều.Chí ít ra phải có những người như bác chứ:cool2:

N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Cho mình hỏi chút nhé: Trên PM1.3.0.1, lần trước mình in mẫu 01-2/GTGT thì thấy có 3 mã vạch, lần này in thì lại thấy chỉ có 2. Vậy là sao nhỉ? Bạn nào đã in rồi cho mình biết với nha. Thanks!

L

luankt44a

Guest
23/3/08
36
0
0
43
Hanoi
Chào cả nhà

Tháng này theo yêu cầu của cục thuế mình dùng phần
mềm để kê khai thuế GTGT. Nhưng khi nhập dữ liệu vào
bản pl01-02/GTGT rồi ->Ghi -> Phần mềm báo lỗi:
Thông tin kê sai có muốn ghi lại không, và trên tờ khai
hiện dòng sai màu hồng. Minh chỉ vào 1 hoá đơn để kiểm
tra nhưng vân không phát hiện ra được lỗi

Mong nhận được chỉ giáo từ các bạn

Xin cảm ơn

H

huongbuoi81

Guest
7/4/08
6
0
0
Ha noi
Htkk 1.3.0.1

Các bạn giúp mình được không? Hàng nhập khẩu của cty nước ngoài mình đánh vào mục "MST người bán " là hàng nhập khẩu ở phụ lục 01-2GTGT . khi ghi máy báo thông tin ghi sai phải nhập lại và nó đánh dấu đỏ ở ô "hàng nhập khẩu" Mình ko biết phải xử lý thế nào nữa. Có bác nào biết giúp mình với nhé

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Cho mình hỏi chút nhé: Trên PM1.3.0.1, lần trước mình in mẫu 01-2/GTGT thì thấy có 3 mã vạch, lần này in thì lại thấy chỉ có 2. Vậy là sao nhỉ? Bạn nào đã in rồi cho mình biết với nha. Thanks!

HTKK sẽ tự tạo ra mã vạch tương ứng với dữ liệu nhiều hay ít (2 hoặc 3 mã vạch).

Đây là điều bình thường không phải lỗi!

Chào cả nhà

Tháng này theo yêu cầu của cục thuế mình dùng phần
mềm để kê khai thuế GTGT. Nhưng khi nhập dữ liệu vào
bản pl01-02/GTGT rồi ->Ghi -> Phần mềm báo lỗi:
Thông tin kê sai có muốn ghi lại không, và trên tờ khai
hiện dòng sai màu hồng. Minh chỉ vào 1 hoá đơn để kiểm
tra nhưng vân không phát hiện ra được lỗi

Mong nhận được chỉ giáo từ các bạn

Xin cảm ơn
Ố màu hồng báo lỗi cụ thể là gì vậy bạn? Thông tin bạn nêu chung chung quá.

Cách xử lý chung là xử lý lỗi do HTKK thông báo như MST, ngày tháng v.v cho đúng yêu cầu là xong

Các bạn giúp mình được không? Hàng nhập khẩu của cty nước ngoài mình đánh vào mục "MST người bán " là hàng nhập khẩu ở phụ lục 01-2GTGT . khi ghi máy báo thông tin ghi sai phải nhập lại và nó đánh dấu đỏ ở ô "hàng nhập khẩu" Mình ko biết phải xử lý thế nào nữa. Có bác nào biết giúp mình với nhé
Bạn để trống ô MST vì nhập liệu như bạn là không hợp lệ!

Chúc thành công!

L

luankt44a

Guest
23/3/08
36
0
0
43
Hanoi
Cám ơn bác nhiều

Tôi xử lý được rồi. Mình phải tự nhập vào phần tờ khai nữa. Phần mềm không link từ bảng kê vào tờ khai

Thanks

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA