Mỗi tuần một chuyên đề

Phần mềm HTKK thuế 1.3.0.1

• Thread starter ninhhapec
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
K

ketoanmumo

Guest
26/10/07
1
0
0
38
Thanh Xuan_Ha Noi
công nhận phần mềm HTKK này sd cũng có lúc bực mình thật, bt khi sd EXCEL mình có thể tự Link kết quả sang tờ khai nhưng phần mềm lại ko cho phép vậy mà bắt phải tự mình đánh lại. vậy là mình lại phải thêm 1 bước thủ công là ghi ra giấy kết quả và quay vào nhập lại trên tờ khai.Hoặc khi khai thêm vào Bảng kê, khi nhập lại số trên tờ khai và thoát ra phần mềm chấp nhận nhưng khi quay lại để in ra thì máy lại báo là nhập sai trên tờ khai.Mình đã bị mấy lần như vậy rồi, thấy hơi bực mình có cảm giác phần mềm "cộng"chậm và ko chính xác.nói chung là chắc phải để tâm nghiên cứu thêm vì dù sao sd phần mềm cũng có 1 số điều tiện và hay.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngocmai2785

Guest
cách khắc phục lỗi 1.3.0.1

Giúp em với các bác ơi. Em làm mẫu 01A/TNDN em in và vào phần xem trước khi in thì có báo 1 trong 2 trang,in ra chi có 1 bản, mang lên cơ quan thuế nộp thì bảo thiếu. Cả nhà giúp em là lỗi do đâu ko vậy vì em đao lại vẫn ko được với nhiều máy.

H

hvqsk9

Guest
10/7/08
1
0
0
41
Hà Nội
Tôi đang làm thuế nhưng có nhưng chỗ ko hiểu tại sao?
Ví dụ: T6/08 tôi ko có phát sinh dịch vụ bán ra mà chỉ có mua vào,trên biểu bán ra ko có số liệu.Vì vậy khi in ra chỉ có biểu tờ khai và biểu mua vào còn biểu bán ra không in được vậy phải chỉnh vào đâu để in được biểu bán ra(Co máy in được , có máy ko in được)
Kính mong các sư phụ chỉ giáo

N

nguyenchaugiang

Guest
13/12/07
11
0
0
46
Ha Noi
Khi sử dụng PM HTKK 1.3.0.1 minh cũng gặp một số lỗi như cột MST luôn bị báo đỏ. Ở file excel cột MST vẫn đủ mã 10 số, khi kết nhập lại mất số 0 ở đầu nên bị báo lỗi, còn mã số 13 chữ số cũng không nhận. Vậy phải làm thế nào?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Khi sử dụng PM HTKK 1.3.0.1 minh cũng gặp một số lỗi như cột MST luôn bị báo đỏ. Ở file excel cột MST vẫn đủ mã 10 số, khi kết nhập lại mất số 0 ở đầu nên bị báo lỗi, còn mã số 13 chữ số cũng không nhận. Vậy phải làm thế nào?

Khi nhận dữ liệu bị mất số 0 ở đầu, có thể bị xem như lỗi! Tình trạng này xảy ra ở tỷ lệ thế nào anh?

Còn về trường hợp 13 MST thì anh nên bỏ bớt 3 số sau cùng (chi nhánh, phụ thuộc)

H

HoangTrungkt

Guest
6/5/08
37
0
0
Hai Phong
Em hỏi nhờ tí :
Khi báo cáo thuế tháng 06 em lỡ tay nhập thành tháng 07. Em đã sửa tay nhưng khi đem nên cục thuế nộp họ soi soi vào máy bảo không được. Về làm lại. Em không biết chuyển dữ liệu về lại tháng 06 như thế nào. Cả đầu vào và ra hơn 200 tờ hoá đơn mà hôm nay là 17 tháng 07 rồi.
Bác nào biết giúp em với.
Thank các bác nhiều.

N

nguyenchaugiang

Guest
13/12/07
11
0
0
46
Ha Noi
Khi nhận dữ liệu bị mất số 0 ở đầu, có thể bị xem như lỗi! Tình trạng này xảy ra ở tỷ lệ thế nào anh?

Còn về trường hợp 13 MST thì anh nên bỏ bớt 3 số sau cùng (chi nhánh, phụ thuộc)

Khi kết nhập vàp PM HTKK đa số bị mất số đầu của MST nên báo lỗi, không biết phải xử lý thế nào các bác nhỉ, có ai bị như trường hợp của em không nhỉ?

B

bongbang

Guest
11/5/06
2
0
0
47
Dong ngac, tu liem, hn
Cho tớ hỏi nhờ nhé
Tớ đang làm hồ sơ hoàn thuế GTGT (thời gian xin hoàn từ tháng 7/2007 đến tháng 3/2008) nhưng trên TK của tháng 3/2008 tớ chưa nhập chỉ tiêu số 42. Bây giờ tớ làm khai điều chỉnh bổ sung của kỳ kê khai T3/2008 để đưa chỉ tiêu số 42 vào, nhưng trên 01/KHBS thì tớ chỉ thấy có khai điều chỉnh của 3 chỉ tiêu 23, 31, 33. Vậy tớ có phải làm điều chỉnh trên 01/KHBS không. Giúp tớ với nhé.

T

thanhhung

LQT
Cho tớ hỏi nhờ nhé
Tớ đang làm hồ sơ hoàn thuế GTGT (thời gian xin hoàn từ tháng 7/2007 đến tháng 3/2008) nhưng trên TK của tháng 3/2008 tớ chưa nhập chỉ tiêu số 42. Bây giờ tớ làm khai điều chỉnh bổ sung của kỳ kê khai T3/2008 để đưa chỉ tiêu số 42 vào, nhưng trên 01/KHBS thì tớ chỉ thấy có khai điều chỉnh của 3 chỉ tiêu 23, 31, 33. Vậy tớ có phải làm điều chỉnh trên 01/KHBS không. Giúp tớ với nhé.

Không đưa vào đưa vào chỉ tiêu 42 thì không được hoàn và số thuế này đã trở thành số thuế được khấu trừ ở kỳ sau. Hồ sơ hoàn thuế coi như không hợp lệ, tháng kế tiếp làm lại hồ sơ hoàn và nhớ điền vào chỉ tiêu 42 số thuế đề nghị hoàn.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Em hỏi nhờ tí :
Khi báo cáo thuế tháng 06 em lỡ tay nhập thành tháng 07. Em đã sửa tay nhưng khi đem nên cục thuế nộp họ soi soi vào máy bảo không được. Về làm lại. Em không biết chuyển dữ liệu về lại tháng 06 như thế nào. Cả đầu vào và ra hơn 200 tờ hoá đơn mà hôm nay là 17 tháng 07 rồi.
Bác nào biết giúp em với.
Thank các bác nhiều.

Kết xuất tờ khai tháng 07 về Excel, đưa vào mẫu có sẵn (bảng kê đầu ra, đầu vào, v.v) rồi dùng chức năng nhận dữ liệu từ file ... nhưng trước hết nhớ chọn là làm tờ khai của tháng 06 nhé :038:

To nguyenchaugiang: Anh chỉnh cột MST về dạng Text rồi nhận dữ lịêu lại xem sao nhé

B

bongbang

Guest
11/5/06
2
0
0
47
Dong ngac, tu liem, hn
Không đưa vào đưa vào chỉ tiêu 42 thì không được hoàn và số thuế này đã trở thành số thuế được khấu trừ ở kỳ sau. Hồ sơ hoàn thuế coi như không hợp lệ, tháng kế tiếp làm lại hồ sơ hoàn và nhớ điền vào chỉ tiêu 42 số thuế đề nghị hoàn.

Tớ đã nộp hồ sơ hoàn thuế rồi vào T6 trong T6 tớ cũng đã đưa chỉ tiêu số 42 vào rồi, nhưng thuế không chấp nhận. Họ nói rằng tớ đề nghị hoàn đến T3, thì chỉ tiêu số 42 này phải đưa vào T3, bây giờ họ bảo tớ khai điều chỉnh từ T3 đến T6, nhưng trên 01/KHBS không có chỉ tiêu số 42.

N

ndkhoa

Sơ cấp
23/10/07
48
3
8
An Giang
Kê khai trên PM HTKK 1.3.0.1

Chào ACE, mình có một vướng mắc cần tư vấn. DN của mình bán hàng cho một DN khác, trị giá lô hàng chưa có thuế 10% là 180 triệu (cộng thuế là 198 triệu). Bên kia đã nhận hàng rồi, đến tháng sau họ báo là hàng bị hỏng một phần và hai bên đã xem xét lập biên bản. Sếp mình đồng ý giảm giá cho lô hàng đó 5% trên tổng giá bán tức giảm 9 triệu (cộng thuế là 9,9 triệu). Mình đã xuất hóa đơn điều chỉnh giả cho hóa đơn gốc của tháng trước. Khi mình kê khai thì mình kê giảm số thuế phải nộp xuống trong tờ khai tháng này nhưng sao phần mềm cứ báo lỗi là số liệu không khớp mặc dù mình đã kê khai bên phụ lục điều chỉnh và thấy số đó độc lập đâu có dính đến 2 cái phụ lục kia. ACE giúp mình với. Chân thành cám ơn!

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Tôi đang làm thuế nhưng có nhưng chỗ ko hiểu tại sao?
Ví dụ: T6/08 tôi ko có phát sinh dịch vụ bán ra mà chỉ có mua vào,trên biểu bán ra ko có số liệu.Vì vậy khi in ra chỉ có biểu tờ khai và biểu mua vào còn biểu bán ra không in được vậy phải chỉnh vào đâu để in được biểu bán ra(Co máy in được , có máy ko in được)
Kính mong các sư phụ chỉ giáo

Không có số liệu bán ra thì bác chỉ cần in ra BK mua vào kèm theo tờ khai thôi. Trên tờ khai đã thể hiện là bác không có doanh thu bán ra rồi còn gì.
Nếu bác in ra thì cũng có gía trị gì đâu, chỉ là mẫu BK không, lại mất thêm một tờ giấy và mất công ký nữa.
BK là Phụ lục kèm theo tờ khai, bác phát sinh trường hợp nào thì khai phụ lục đó kèm theo, nếu không thì thôi. Giống như TK thuế TNDN hay TTĐB ấy, bác làm hết cả các phụ lục thì chết à?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA