Bảng Cân Đối Kế Toán

• Thread starter saobang
  • Ngày gửi
voxuanthanh

voxuanthanh

xuongrongda
File vẫn bình thường nhưng bạn xem lại bản cân đối của bạn, lý do không cân
Thứ Nhất: số dư cuối kỳ của tháng 10 bạn làm sai, số dư cuối kỳ bên nợ thì bạn làm bên có và ngược lại số dư bên có thì bạn lại đưa qua bên nợ
ví dụ tiêu biểu:TK 331, 3331 ...
và tháng 11 cũng thế, bạn chú ý xem lại sẽ thấy.
Thứ 2 từ BCĐPS tháng 10 bạn làm sai chuyển qua tháng 11 cung sai
Bạn lưu ý: Nguồn vốn kinh doanh luôn luôn có số dư cuối kỳ bên có bạn nhé.
Mình làm rồi nhưng k biết cách up file lên cho bạn.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
voxuanthanh

voxuanthanh

xuongrongda
Mình up file nhưng k biết có được k , đành up thử vây.
Tớ k úp file lên được, thông cảm vậy. bạn xem lại số dư của bạn, nhìn vào là thấy ngay mà.

Sửa lần cuối:
thong_xanh2003

thong_xanh2003

Cao cấp
11/6/07
226
1
18
51
Nam Dinh
Chào ANh chị !

Em mới sữa file rồi như lời ANh LeVanTon , Anh chị xem giúp em lai nha !
Khi nhân viên ứng lương trừ vào trong tháng em định khoản N334/C111 , cuối tháng em định khảon lương em định khoàn thêm bằng lương cuối tháng thực trả là bao nhiêu nửa thôi đúng khônng ah ?

Hiện tại cty em mới thành lập tháng 10/2007 và hầu như bán hàng mà ko xuất hóa đơn , nhập hàng nhiều khi có nhiều khi ko có hóa đơn luôn , sang năm 2008 , em có xuất hoá đơn

Tiền thuê nhà sau 3 tháng mới lấy hóa đơn , mong anh chị tư vấn thêm , bên em thực phẩm và phải làm báo cáo đưa ra hội đồng cổ đông , em cũng chưa biết form ra sao huhuh !
Help me

Mong anh chị hướng dẩn thêm cho em !

Em cám ơn Anh chị rất nhiều
Tháng 10 bạn để nguyên số dư TK 133 :3.300.498 và xoá bỏ bút toán kết chuyển thuế GTGT vì thuế đầu ra chưa có thì bạn kết chuyển thuế đầu vào đi đâu.Số dư TK421(phần lỗ KD)ở bên nợ và để số dương chứ không phải để số âm ở bên có.Bạn nên xem lại cách kết chuyển thuế GTGT,nếu số dư của 2 TK 133 và 333 bên nào có số dư ít hơn thì kết chuyển bên ít hơn sang bên nhiều hơn,nếu 1 bên có số dư bằng 0 thì không cần kết chuyển nữa.

Sửa lần cuối:
H

HUE2007

Guest
2/3/07
17
0
1
Tp. Ho Chi Minh
Chào bạn,

1/ Tôi xin sửa lại công thức số dư cuối kỳ của BCDPS 01 ; từ đó thì BCDPS 02 sẽ cân ngay thôi .
Số dư cuối kỳ NỢ : = IF(C9-D9+E9-F9>0;C9-D9+E9-F9;0)
Số dư cuối kỳ CÓ : = IF(C9-D9+E9-F9<0;D9-C9+F9-E9;0)
Copy công thức xuống các hàng dưới .

Nhìn vào số dư cuối kỳ của một số tài khoản như 133 , 642, 911... bạn sẽ tìm được sai ở chỗ nào .
2/ Về phần nghiệp vụ thì bạn Lê Văn Tồn đã chỉ rõ.

Cám ơn các bạn.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA