Lời bài hát cải biên

• Thread starter cam_to_80
  • Ngày gửi
V

VNacc

Guest
20/8/04
128
0
0
Hanoi
Cảm ơn anhlaanh, tại theo bác cam_to mà ham vui thôi.
Thêm bài về Hà nội

Hà nội mùa này lắm những cơn mưa
Nhạc: Trương Quý Hải
Lời: thơ Bùi Thanh Tuấn

Hà Nội mùa này vắng những cơn mưa
Cái rét đầu đông khăn em hay hiu hiu gió lạnh
Hoa sữa thôi rơi, em bên tôi một chiều tan lớp
Đường cổ ngư xưa, chầm chậm bước ta về

Hà Nội mùa này trời không buông nắng
Phố vắng nghiêng nghiêng cành cây khô
Quán cóc liêu xiêu một câu thơ
Hồ Tây, Hồ Tây tím mờ

Hà Nội mùa này lòng bao nỗi nhớ
Ta nhớ đêm nao lạnh đôi tay
Hơi ấm em trao tuổi thơ ngây
Tưởng như, tưởng như còn đây

Khảo dị
Hà nội mùa này lắm những cơn mưa
Hơi tí là mưa, đi ăn trưa ướt trong, ướt ngoài.
Cây lá bay rơi, em lôi thôi bộ đồ Tây ướt
Đường Cổ Ngư xưa, xe lội nước lên hè

Hà nội mùa này nhiều nơi mưa úng
Phố trũng trông như một con mương
Quán cóc liêu xiêu thật đau thương
Hồ Tây... Hồ Tây giữa đường...

Hà nội mùa này lòng bao nỗi nhớ
Ta nhớ mang ô và áo mưa
Hơi ấm trao em mẩu lương khô
Dường như... dường như... còn khô...

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

VNacc

Guest
20/8/04
128
0
0
Hanoi
Đời bia ôm
(Nhạc bài "Hành quân xa")

Đời bia ôm, dẫu có nhiều gian khổ
Không phải bồ không phải vợ mà ôm
Mắt em liếc, môi em cười mà tay em cứ rót
Nào chúng ta hai đứa mình cùng chung cái ly

Thời bia ôm cũng có nhiều gian khổ
Không phải bồ không phải vợ mà ôm
Mấy năm trước, sống cơ cực thèm bia không có uống
Mà đến nay không lúc nào lại không có bia.

Đường vào tim đi lối nào em nhỉ?
Qua ngân hàng anh cứ thẳng mà đi
Mấy năm trước sống cơ cực không một xu dính túi
Mà đến nay không túi nào là không có đô

Quần sa tanh nay đã thành phế thải
Khắp phố phường chúng cứ trải mini
Mấy năm trước sống cơ cực tình yêu cũng thiếu thốn
Mà đến nay không quán nào là không có ôm

Hành quân xa dẫu có nhiều gian khổ
Vai vác nặng ta đã đổ mồ hôi
Mấy năm trước sống cơ cực vì bọn giặc kia nó áp bức (chỉ chị em)
Đời chúng ta đâu có địch là ta cứ theo

Miền Đông Âu nước Nga nhiều đau khổ
Dân Việt mình ta đã chọn đường đi
Mấy năm trước sống cơ cực thèm bia với rượu thuốc
Mà đến nay không rượu ngoại là ta không xơi.

P

pnphuong

NHẪN
12/12/02
610
7
18
Hanoi
Góp vui cùng bà con (bài này đã được đội sinh viên BK dự thi SV96 trình bầy lần đầu tiên tại Nhà văn hoá Từ Liêm)

Hát về anh sinh viên

Một ba lô anh khoác trên vai, vòng qua ga, kiếm cách về nhà. Nhìn dòng người trên ga ngao ngác tôi ra đường quốc lộ, ngồi chờ xe ca, xe không có nên tôi đành cuốc bộ. Này em yêu, em có hay chăng? đời sinh viên đâu có nhiều tiền. Kìa một xe ca, đang lăn bánh trên đường quốc lộ. Và người lơ xe, đang vẫy gọi mọi người lên xe.

ĐK: Đưa hai mươi nghìn đây. Dạ thưa bác, cháu không có tiền. Ơ hay chưa cậu kia, không có tiền thì mời xuống xe. Báo cáo bác thương cho, cháu nhẵn túi thật mà. Mong các bác thương cho, một lần thôi.

Không lôi thôi thằng kia, tiền không có lên xe nỗi gì. Lên xe đi bà con, ai có tiền thì ngồi ghế trên. Bao nhiêu nỗi gian nan đã nói hết bằng lời. Nếu các bác không cho, đành chịu thôi!

Xin hát mãi về anh người sinh viên không tiền, xin hát mãi về anh người sinh viên tiền không.

K

kehanhkhat

Guest
27/9/04
24
0
0
41
hanoi
ÔI ! ĐÀN BÀ
Đã từ lâu , tôi vẫn thường trong bóng đêm , mang nỗi buồn ko biết tên .Tôi đã thầm thề mây hẹn gió . Tôi muốn trốn xa chuyện đời , tôi muốn quên đi loài người , tôi ước mơ trên cuộc đời ko có đàn bà .
Bỗng một hôm , tôi với người quen biết nhau , tôi nghĩ tình chỉ thế thôi , đâu biết lòng thầm mang niềm nhớ .Tôi muốn lánh nhưng lại tìm , tôi muốn quên nhớ càng nhiều , tôi muốn xa nhưng lại gần , ôi đàn bà ơi .
Ôi ! Đàn bà là những niềm đau .
Hay, đàn bà ngọt ngào trăng sao .
Ôi ! Đàn bà lại là con dao , làm tim nhỏ máu.
Ôi ! Đàn bà rượu ngọt đêm qua
Ôi ! Đàn bà lạnh lùng đêm nay
Ôi ! Đàn bà là vần thơ say
Khúc nhạc chua cay .
Vĩnh biệt em .Thương chút tình nơi xứ xa . Tôi biết rồi em sẽ quên mau . muôn kiếp buồn mình tôi thầm nhớ . EM dã đến như huyền thoại , em đã đi không một lời .Ôi ! Thế nhân .Ôi ! Cuộc đời . Ôi ! Đàn bà ơi .

S

swear

Trung cấp
13/6/04
74
1
0
Mẹ đi vắng, mẹ đi vắng
Ba sang chơi nhà dì, í a
Con rình con rình con thấy
Con rình con rình con thấy
Thấy ba và dì ... í a
Thấy ba và dì ... í a

P

pnphuong

NHẪN
12/12/02
610
7
18
Hanoi
Rượu Thịt Chó
(Phỏng theo Bài hát Hà Nội niềm tin và hy vọng - Hùng Béo D32-TCKT sưu tầm)

Vào một hôm cũng như bao hôm nào, nàng lại tới gạ tôi đi Nhật Tân. Chạy hộc tốc mới xoay được một cân, những vẫn còn lo lo vì sẽ thiếu.
Được một lát thì đến quán cháo gà, nàng bảo tôi, thôi thôi vào đây anh, em đang đói và em cũng đang thèm, nàng liền quát cho 5 tô chị ơi.
Ôi chết cha, nàng ăn 4 tô mà miệng tươi như hoa, ôi chết cha, nàng ăn đến khi bụng to như ba ba. Rồi nàng đứng lên quệt môi, nàng ăn vẫn chưa đủ đô, nàng bèn gạ tôi đi thịt chó.
Hỡi ơi chúa ơi thằng con đứt chân mất rồi còn đâu, rồi lại phải dắt xe đạp đi, nàng ôm phía sau, quyết chí lên đường.
Rượu thịt chó Nhật Tân đang vẫy gọi vào đi em, vào đi em.

K

khanhpq

Trung cấp
9/7/04
103
1
18
Sài Gòn
www.fast.com.vn
Lên giường, lên giường
(Nhạc theo lời bài "Tan trường, Tan trường")

Lên giường lên giường,
Và quần áo tung bay về 4 hướng,
Xong rồi anh chuồn
Để mình em tô hô nằm trên giường.

Anh về đến nhà,
Chợt thấy bóng đen chạy xuống bếp,
Trên giường vẫn còn,
Vợ anh tô hô nằm trên giường.

Rồi hàng ngày như thế
Rồi chiều nào cũng như thế.

K

khanhpq

Trung cấp
9/7/04
103
1
18
Sài Gòn
www.fast.com.vn
Nhạc rừng

(Phỏng theo bài hát Nhạc rừng)

Cúc cu, cúc cu chim rừng kêu trong nắng,
Im nghe, im nghe ve rừng kêu liên miên.
Có anh chiến sĩ đi qua khu rừng vắng
Thấy em một mình trong lòng vui phơi phới.
Anh cười khà khà rồi vứt súng sáp vô,
Chim rừng sợ quá bay vào luôn không trung
Khúc khích, khúc khích em cười như chim chích,
Ê hê, ê hê anh cười như con dê.

K

kehanhkhat

Guest
27/9/04
24
0
0
41
hanoi
Lời người ra đi .

Một ngày nào , anh chết đi . Em nhớ mua cho một quan tài , một đèn dầu , manh chiếu rách ,đừng làm gà , đừng mời thầy đừng mời ai cả nghe em .
Chăn còn đây , chiếu còn đây ,bao áo quần còn trong vali đem ra mộ mà đốt cho anh , khói hương tàn nghi ngút .
Nằm nơi đây , anh nghĩ rằng trời đã cướp đi một thằng chồng , một thằng chồng hết lòng chung thuỷ thương con .
Rồi đêm đêm , anh lại hiện về , về cuối xóm , về đầu làng ngắm người vợ hiền, và đàn con nhỏ không cha .
Đứa lên năm , đứa lên ba , hai đứa còn nằm ở trong nôi , xin em đừng bỏ chúng mà đi tái giá .
Một đàn gà , năm luống rau , trâu với heo ,cùng một căn nhà , tình làm gì , tiền làm gì mà chẳng xây mộ cho anh .
Sống là cha , chết là ma , co lấy chồng thì lấy thương gia , đừng lấy lính ma gặp thằng què , đừng lấy cướp mà gặp thằng tù mà đời em khổ nghe em

A

aodenabc

Guest
14/10/04
23
0
0
Ha Noi
Trời ơi! Những tác giả của những bài hát này không biết là khi sáng tác đã nghĩ tới điều này không nhỉ. Suy cho cùng xấu và tốt không có một danh giới nào cả, mà là do ta nhìn nó bằng thái độ tốt hay xấu thôi.
Cuộc sống hiện đại không thể thiếu đi những tiếng cừơi, những bài hát không của tác giả nào trên đây lại làm tôi cười ngoạc hết cả mồm ra. Các bác có nhận thấy là những bài hát đã Post lên cũng theo một trật tự thời gian, tâm trạng không? Ai đó hãy ghép những lời này lại với nhau đi. Rất có thẻ là chúng ta sẽ có một bài hát cho WKT đấy.

A

aodenabc

Guest
14/10/04
23
0
0
Ha Noi
Tôi cũng đóng góp một bài coi nào :Triệu đoá hồng . Nhạc Nga
....Chuyện bà nhà quê buôn đồng nát, ngồi trên đống rác bới nhôm đồng, lòng bà thầm yêu anh kẹo kéo...Nhưng anh ta đéo yêu bà.....oi ni lông ôi ni lông đồng chì nhôm dép rách, Ô nylon những sợi dây đồng,........

K

kehanhkhat

Guest
27/9/04
24
0
0
41
hanoi
Chuyện tình cây rau muống

:wall: Qua một chợ rau , dắt lối chen nhau có nhiều loại rau tươi . Có cây rau lạ , nép trong cùng, gọi là cây rau muống . Cây rau muống không mặn mà bằng bạc hà canh chua , cây đâu dám khoe mình với nàng ngọ quế thuỷ chung , càng không sao sánh được nàng húng trong vườn , nhưng cây rau muống lại được dùng ăn với bún riêu .
Xưa thật là xưa , nhớ mấy cho vừa lúc mẹ kể ru con .Ở kinh thành nọ có một ông vua háo sắc . Bao mĩ nữ cung tần cũng chẳng làm vừa lòng quân vương .Vua mong muốn đi tìm người đẹp ở khắp trần gian . Truyền cho khắp nhân gian mang người đẹp đến cho Ngài , nhưng không sao kiếm được một người đẹp như ước mong .
Cho đến vào một hôm , trời gió thật nhẹ nhàng .Vua đang ngồi ngự hoa viên chợt thoáng hiện một Nàng . Một Nàng tiên kiêu xa giáng trần , do loài cua tiên tu lâu năm có phép hoá nên . Qua đêm cuộc tình say sưa phải đến sáng hôm sau , vua giật mình tỉnh cơn mê, nhưng chẳng tìm thấy Tiên đâu . Tiên đã hiện nguyên hình thành cái cua (cua cái ) đen xì . Đói quá Vua bắt cua Vua nấu liền tô bún riêu . Ăn rồi thì Vua , mới biết cua kia chính là nàng Tiên cua. Xót thương vô bờ . ốm tương tư nàng , và rồi Vua chết . Khi Vua chết thân vàng liền mọc thành một loài rau , rau mong muốn đi tìm nàng ở khắp các hồ ao .Và dân chúng mong Vua sẽ tìm được cái cua (cua cái ) thần , nên đem rau xé nhỏ bỏ vào tô bún riêu. Nên đem rau xé nhỏ bỏ vào tô bún riêu .
Có lẽ lời một số chỗ không chuẩn xác như nguyên bản . Mong các bác thông cảm . :wall:

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Gởi Kehanhkhat: Tớ không hát được nhưng tớ thấy bài này được lắm.:banana: :banana:

P

PHAN TO AN

Guest
13/11/05
6
0
0
40
Long An
Chuyện tình cây rau muống hát theo lời nhạc bài Hàn Mặc Tử đây mà!

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Không phải, bài này theo tớ hát theo bài " chuyện hoa trinh nữ " chứ!
Thử hát mà xem, vần lắm, hehe!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
phuonghoanglua nói:
Không phải, bài này theo tớ hát theo bài " chuyện hoa trinh nữ " chứ!
Thử hát mà xem, vần lắm, hehe!

Đúng rùi!
"Xưa thật là xưa, nhớ mấy cho vừa nhớ mẹ kể đêm mưa..."

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hàng bên tây , hàng bên ta

Lòng vui sướng khi nhận được tin ra nước ngoài , anh đang mong chờ . Tàu liên vận mùa này nhanh lắm .Người sang tây nhớ người bên ta .
Đường sang tây anh đi , thương em bên ấy hơi nghèo thiếu đài và xe đạp . Nắng trưa hè lấy gì mà quạt mát . Gió đông về không có áo bông che .
Còn em thương bên tây anh mùa đông . Gió đông về tuyết rơi bên hè phố , riêng mình anh suốt ngày vất vả , tìm kiếm khắp nơi hàng hoá mua về .
Anh ra ga trời đổ cơn mưa , cái quạt máy xua đi nỗi nhớ . Em ra đón nắng về rực rỡ , cái đài đĩa gạt mối riêng tư .
Từ nơi anh đưa sang bên nơi em, những chuyến hàng nối nhau đi về nước . Như tình ta nối dài vô tận , là ôi hàng tây tốt hơn hàng ta ! .

Trường bên anh , trường bên em

Cùng chung sống một thời sinh viên , hai đứa ở hai trường cách biệt . Đường đi học mùa này đẹp lắm , này em ơi có nhớ trường anh không ! Trường anh đây Giao Thông thương em, thương em bên ấy Sư Phạm : nữ nhiều lại xinh đẹp , thế nên bên này anh thầm mơ ước , hết kì này anh sẽ tăng yêu lên .
Còn bên em thương anh bên Giao Thông , nữ không nhiều nên anh buồn lắm , nếu phòng anh mười người như một , thì hới anh yêu thứ bảy chắc sẽ buồn ?
Sang thăm em trời đổ cơn mưa , không quà bánh , không cần chi hết . Em xuống đón mắt mày rạng rỡ , nét cười duyên gửi tới anh yêu .
Từ bên anh đưa sang bên nơi em , những ân tình thiết tha bỏng cháy . Mong tình yêu hai phòng như một , và mong tình em cũng như tình anh .

mùA XUÂN NàY TRÊN TRƯờNG GIAO THÔNG

1 . Mùa xuân này mẹ lên Đống Đa , có ghé vào thăm trường Giao Thông . Trông xa xa đã thấy thằng con xanh xao , ốm yếu , gầy còm . Ngày xưa ba mẹ nói mày có nghe đâu con , bây giờ mới biết thân : cơm ăn ngày 2000 , còn tiền tiêu mỗi tháng vài đồng ... Về quê đi con ơi , sung sướng gì mà đi Giao Thông , mau mau gói hành trang theo ba theo má lên tầu . Về quê hai sào lúa mày cứ chăm cho tao thế nào cũng đủ ăn , bữa ăn khỏi lo gì có tiền tiêu mỗi tháng đều đều , hãy về ngay nghe con yêu ơi , chớ có mà nghe chúng bạn rủ rê mai sau không có xác mang về .

2 . Lần vừa rồi mẹ lên thăm con , và con hiểu mẹ khuyên con chi , nhưng không sao tuy sức khoẻ con xanh xao , ốm yếu , gầy còm . Mẹ ơi đã cố để đi thi Giao Thông , bây giờ mới đỗ cho con xin mẹ yên lòng , và mẹ ơi xin chớ có buồn , ở nơi đây xa quê con vẫn nhớ về quê hương ta .: chao ôi , đói khát , đau thương .. nên con cố gắng học hành . Rồi đây khi đã có đức - tài trong tay con về quê hương ta , chăm lo xây dựng quê nhà để một mai xoá hết đói nghèo nàn , đáp đền công ơn mẹ cha và nước nhà ta sẽ tiến xa anh em nam bắc xum vầy .

Huyền thoai rượu
( theo bài Huyền thoại mẹ )

Ai trên đời mà chẳng sợ , chẳng sợ mẹ thì sợ ba , hồi còn bé sợ ma , vô Giao Thông thì sợ nợ . Nhưng mà ta không sợ , nợ nhiều thì bùng luôn .
Khi vô trường là phải học , mà đã học là phải thi , bộ quy chế mới ra , “ đã lần ba “ mà chẳng được , thì lần tư cũng chẳng sợ , đuổi học thì về quê.
Khi ra trường thì ta bỏ rượu , mà bỏ rượu thì tợp bia , mình chỉ uống bia hơi , ai thảnh thơi mà tợp mau , ta là sư tiền triệu , phải bỏ rượu , tợp bia .
Bia bao giờ chẳng có bọt , chẳng có bọt chẳng phải bia , và từ rất xa kia , bia mà ngon là như bọt , không phải chua , không phải ngọt , càng nhiều bọt càng ngon .
Hôm nay ngồi nhớ lại , cuộc tình đầu ngày xưa , tình thì rất đắm say , em lại đi lấy chồng , để mình anh chờ đợi , em làm tội đời anh .
Đêm trong đèn ngồi nhớ rượu , buộc hai cẳng phải đi , dù vợ có mắng ta , ta phải đi bằng được , ai làm chi cũng mặc , vợ không thể cản ta .
Vui hay buồn mình cũng nhậu , mà đã nhậu là phải say . Rượu mà uông đếch say , đếch thấy hay của rượu , ai làm chi cũng mặc , vì đã nhậu là phải say .
Đi mua rượu về mới nhậu , vợ cũng nhậu cùng ta , vợ cầm bát ném ta , ta cầm chai đập lại , sau trận chiến tơi bời ,vợ gục dưới chân ta .
Vợ trên đầu , vợ trên cổ , vợ làm khổ đời ta , vợ ngoan ngoãn ta thương , vợ đành hanh ta nện , có gì đâu mà sợ , vợ là vợ của ta .
Ai trên đời chẳng lấy vợ , vợ là nợ đời ta . Thà rằng cứ như ta , ta thà li dị vợ , để từng đêm đi nhâụ , chẳng sợ vợ rầy la .,
Đêm trong đèn ngồi đếm bạc tờ năm chục màu xanh, mẹ cầm súng đứng canh , con cầm dao ngồi cạnh , đứa nào vô thì khó chạy , mẹ là mẹ của ta .
Ba bao giờ mà vắng mẹ thì ăn phở trừ cơm ; hoặc là uống bia ôm , hay là vô sàn nhảy , có gì đâu mà ngại , mẹ là vợ của ba .

Chị tôi

Rồi một đêm sáng trăng , có một thằng dê qua , gặp chị tôi tắm sông nó nhào vô . Chị tôi la thất thanh nhưng không được đành buông xuôi , chị tôi đã có bầu .
Chuyện kia xong đã lâu không thấy thằng già dê đâu , để chi tôi phá thai mất triệu hai . Chị của tôi trước kia bao nhiêu thằng thèm dê í a , mà giờ đây ế chồng .
Rồi mẹ tôi khuất qua bao họ hàng cùng quê ghé qua , thằng già dê hoá ra chú họ xa , gặp chị tôi lão run lăn ra sàn rồi đi luôn . Chị tôi đã mất chồng .

Mì tôm sinh viên
( theo bài Oẳn tù tì và Bài ca sinh viên )

Oẳn tù tì ra cái gì ra cái này , tao miniket chúng mày vifon , tao colusa mày mì lẩu thái , mì tôm ta nấu ăn ngày hôm nay , mì tôm đã nấu ăn để ăn mai sau .
Mì tôm sinh viên ta nấu , có tí chút ớt , tiêu , hành khô .
Mì tôm sinh viên ta nấu , chờ một tí ta cho một tí mùi tầu .
Mì tôm sao lâu sôi thế , vặn hết bếp lên đi mày ơi .
Mì tôm sao lâu sôi thế là nước dãi rớt ra thành dòng .
A ! A! nồi mì tôm ! nồi mì tôm đã sôi lên rồi .Nhanh nhanh nào bạn ơi , cầm bát đũa ta đi ăn mì , bên nhau nồi mì tôm , đời sinh viên đói ta ăn mì . Mai sau làm thủ tướng thì bát đũa đem cho bảo tàng . Tiền ơi sao mau vơi thế , cơm không có ta ăn mì tôm . Mì tôm sinh viên ngon lắm , chỉ một gói ta ăn cả ngày . Vì sao đang ăn em đến , mất hết suất anh ăn chiều nay . Mì tôm anh ăn không có lái ,đừng nhìn nữa khiến anh buồn lòng .
Thôi về đi em về đi em để anh ăn mì .
Thôi về đi em , về đi em để anh khỏi nhường .
Thôi về đi em , về đi em để anh ăn mì .
Thôi về đi em , đợi cho anh ăn xong rồi sang .

Chân tình

Tiền tiêu vừa hết , bây giờ tôi đói dài răng , và em lại đến , lấy tiền đâu để đãi em , cùng em ngồi quán trong lòng tôi nghe xót xa , giữa một chiều cuối đông tôi vĩnh biệt chiếc xe để cùng em đi .
Và tôi lại nhớ , nhứng ngày tôi có tiền tiêu , cùng xe đạp đó mang quà đến để tặng em , giờ thì xe mất , em thì bỏ đi với ai , thoáng trên đường Chí Thanh , tôi bỗng nhìn thấy em , đi cùng người ta .
Tôi không hề trách em đã bỏ tôi , nhưng tôi chỉ trách sao không có tiền , nên em đành ra đi cùng với ai sang giầu nơi ấy . Tôi nơi này khói thuốc với cà phê, nhấm ly rượu đắng trong đêm vắng buồn . Nghĩ đời sinh viên chỉ mong có tiền , để sống qua ngày .

Lời người ra đi

Part 1
Rồi một ngày anh ốm đau , em có lo đi chạy thuốc thầy . Anh bảo này “ thầy có khám em đừng ngồi gần , thầy có liếc em đừng cười tình , khổ đàn con nhỏ em ơi “ .
Rồi ngày nào anh chết đi , em cố lo cho một quan tài , một đèn dầu , mảnh chiếu rách , đừng làm gà ,đừng mời thầy, đừng cúng , đừng mời thầy , đừng mời ai cả nghe em .
Chăn còn đây , chiếu còn đây , bao áo quần còn trong vali . Đem ra mộ mà đốt cho anh , khói hương toả nghi ngút , mùi gà xôi thơm phức VERY GOOD .
Anh nằm đây , chưa đầy năm , thế nhưng mà còn mỗi xương khô , có con mèo gặm mất xương chân , anh buồn đời , anh hận đời , “ vậy là kiếp tới mình thành cụt một giò , vậy là kiếp tới mình là thằng què , thành thằng chỉ còn 2 chân “ .
Part 2
Vài đàn gà , năm luống rau ,trâu với heo ,cùng một căn nhà , em để rành và chắt bóp tiền làm gì , mà chẳng đốt một vài nhà lầu , và vài con wave tàu cho anh .
Nằm một mình sâu mét tư , anh vẫn nhớ thương người vợ hiền , nên hành ngày , vào tối tối anh lại hiệh về , về cuối xóm , nhìn vợ hiền và đàn con nhỏ không cha .
Đứa thì năm , đứa thf ba , hai đứa còn nằm ở trong nôi , xin em đừng bỏ chúng em ơi , xin em đừng vội tái giá , chờ đàn con khôn lớn trước đã .
Sống làm cha chết làm ma , có lấy chồng thì lấy bách khoa , chớ lấy bừa mà gặp siđa , chớ làm liều , chớ vội vàng chọn thằng giám đốc nào nhiều tiền , chọn thằng giám đốc nào bụng bự để rồi đi tù nghe em .

TìNH Lẻ ĐÊM BUồN

Đã lâu rồi anh đi lính tính nuôi em nhưng em ơi tiền không có. Túng tiền tiền tiêu, quân trang dành phải bán, anh bán luôn cả quần đùi. Tiền binh nhất lương annh bảy đồng tư, em ơi hiểu cho anh những đêm không tiền, lang thang bên hè phố, em ơi hiểu cho anh, đời lính rất nghèo.
ở phương này cực khổ lắm em ơi, cơm ăn ngày hai bữa, có gì đâu , cơm rau và cà muối , hết rau lang lại đến muối vừng.
ở phương này cực khổ lắm em ơi, Valentine quà không có . Ước ngày nào anh lên làm trung tướng, anh đưa em đi ở nhà lầu.
Chiều hôm ấy sau khi bãi tập xong, anh lang thang ngoài trời mưa, mấy cô nông trường, chê anh như mèo đói. Cô ơi tôi xin quỳ gối, xin cô hiểu cho tôi, đời lính rất nghèo.
Buồn anh chán , lang thang ra quán cà fê, hết thuốc lá rồi lại lạc rang. Đến khi tính tiền, em ơi anh chạy trồn, chúng kéo nguyên quán bắt anh , rồi nhốt anh vào trong phường.
ở trong phường chúng ác lắm em ơi, chúng khảo tra, không khai thì chúng đánh . Đánh đập xong , chúng cho thêm vài xô nước , nên mới ra đến nông nổi này.
ở trong này, con kiến cắn con cua nên con cua cù con kiến, kiến cù cua, con cua cù con kiến, con kiến cắn con càng.

trường bên anh trương bên em

Cùng chung sống một đời sinh viên, hai đứa ở hai trưồng cách biệt. Đường đi học mùa này bụi lấm, trường bên anh nhớ trường bên em. Tèo teo teo téo tèo teo teo.
Trường anh đây Giao Thông , thương em bên áy Sư Phạm, yêu nhiều mà ít học, bởi anh bên này học nhiều yêu ít, hết kỳ này anh quyết tăng yêu lên.
Còn em thương bên kia anh Giao Thông, nước không nhiều nên anh ngại tấm, nếu phòng anh mười người như một thì ơi anh yêu mùi nó thơm lừng.
Sang thăm em trời đỗ cơn mưa, không quà bánh không cần chi hết. Em xuống đón mặt mày rạng rỡ, giấu cành hao gửi tới anh yêu.
Từ nơi em đưa sang bên nơi anh, những ân tình nay anh còn giữ, ghi tình yêu hai phòng như một và mong tình em cũng như tình anh.

vì anh đẹp trai
( theo bài Đời tôi cô đơn )

Vì tôi đẹp trai nên đi đâu cũng ra oai, vì tôi đẹp trai nên bao cô cũng thương hoài.
Vì tôi đẹp trai nên không cần hát hay, tôi không cần có tài mà tiền xài tôi cứ có lai rai.
Vì tôi đẹp trai nên không thích ăn chay, vì tôi đẹp trai nên không thích đi cày.
Vì tôi đẹp trai nên tôi không cần cưới ai, bao cô cứ rớt đài và nhiều người đã có thai.
Bao năm tôi sống hơn người ta, cuộc sống huy hoàng ra, tôi chuyên môn đi la cà. Lân la, tôi có thăm dò ra có mấy bà giàu có, nhiều tiền là tôi chẳng tha.
Chẳng cần xinh xấu ra làm sao, tứng thấp hay là cao ,YES, HELLO, OK vào, ENJOY cuộc sống vui làm sao, tôi vẫn thường vênh váo, nhiều người nhìn tôi ước ao.
Nhiều bà vì mê tôi nên tan nát gia trang, nhiều cô mê tôi nên duyên kiếp lỡ làng. Mặc cho ai tới là dối gian, nhưng tôi không có màng bởi vì tôi quá đẹp trai.

liên khúc baby song

- Một con vịt xoè ra hai cái cánh, nó kêu rằng I LOVE YOU, I LOVE YOU, gập vịt cái nó thì thào đòi KISS, KISS xong rồi nó vẫy cánh BYE BYE.
- Bé lên ba bé vô mẫu giáo, cô thương bé vì có ba đón về, ba đón về ba hổng về nhà má, Ba về nhà cô giáo ba ngày sau mới về, là lá la la là là lá la la...
- Thứ hai là ngày đầu tuần, sư sãi cố gắng ăn chay, thứ ba thứ tư thứ nâm, cả chùa đều ăn thịt chó, thứ sáu rồi đến thứ bảy sư ông cho uống bia ôm, chủ nhật cả chùa đều vui vì có sư nữ về.
- Có con chim vành khuyên nhỏ, nó trong thật tinh tướng quá, gọi lại nó chửi ngay:” bố tiên sư chúng mày”. Chim gặp bác chào mào:” Hello”, chim gặp cô sơn ca : “Bông zua”, chim gặp anh chích choè:”Nì hảo”, chim gặp chị sáo nâu:”chào bạn”.

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
phantuannam nói:
Chim gặp bác chào mào:” Hello”, chim gặp cô sơn ca : “Bông zua”, chim gặp anh chích choè:”Nì hảo”, chim gặp chị sáo nâu:”chào bạn”.
Phải là: Chim gặp bác chào mào: một cước. Chim gặp cô sơn ca: một thoi. Chim gặp anh chích chòe: một côn. Chim gặp chị sáo nâu: một đạp.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
adam_tran nói:
Phải là: Chim gặp bác chào mào: một cước. Chim gặp cô sơn ca: một thoi. Chim gặp anh chích chòe: một côn. Chim gặp chị sáo nâu: một đạp.
Haha, vậy là có thêm lời mơí rùi. Nghe có vẻ hay hơn ấy nhỉ? Chắc nhờ có ngôn từ mang tính bạo lự, xã hội đen.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA