Theo dõi chi tiết phải thu khách hàng khi KH ứng trước

• Thread starter NguyenQuynhLien
  • Ngày gửi
levanton

levanton

Cao cấp
Em la thành viên mới!! mong moi người chỉ dẫn thêm,cho em hỏi: "em làm kế toán trên excel Năm 2010 em ra báo cáo tài chính rồi, nhưng tới giờ mới phát hiện ra cty em vận chuyển cho công ty Bình Vinh và em đặt mã khách hàng cho công ty này là 131BV, nhưng một khoảng thời gian sau ( trong năm 2010 lun)công ty em mới vận chuyển cho Công ty Bình Vinh lần nữa, e quên mình đã đặt mã rồi giờ em lại đặt thêm mã cho cty Bình Vinh giống y như zậy nữa ( tức đặt thêm một mã 131BV), nên giờ trên bảng Cân Đối Tài Khoản số tiền bên N131 của công ty Bình Vinh tăng lên gấp đôi, mong mọi người chỉ cho e cách đìều chỉnh! thanks nhìu

Bạn xem lại, nếu bạn có đặt mã lần 2 trùng thi tổng số PT Nợ 131 cũng không thay đổi. Chỉ khi bạn nhập số liệu trùng thành 2 lần mới sai sót.
Bạn xem lại và có thể hạch toán điều chỉnh.
Hoặc gửi file vào hòm thự tondonga@yahoo.com, mình sẽ xem rồi hướng dẫn bạn cụ thể hơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyentuantu180688

Cao cấp
8/5/10
313
0
0
35
quang ninh
bạn xem lại xem. Bạn đặt một mã khác và khai báo vào mã đó. Thì chỉ có mã đó có phát sinh thôi. Còn mã giống thì không có thay đổi gì cả

levanton

levanton

Cao cấp
bạn xem lại xem. Bạn đặt một mã khác và khai báo vào mã đó. Thì chỉ có mã đó có phát sinh thôi. Còn mã giống thì không có thay đổi gì cả

Sẽ có 2 trường hợp :
1. Mã đặt mới trùng sẽ không được chấp nhận
2. Đựơc chấp nhận thi số liệu chi tiết cả 2 mã (giống nhau) đều có số liệu.

N

nguyentuantu180688

Cao cấp
8/5/10
313
0
0
35
quang ninh
đúng rồi. ý tớ là giống ý thứ 2 của bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA