Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thuthao2202

Sơ cấp
1/3/13
49
0
0
Hoa binh
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Bạn nào có tài liệu tiếng anh k,cho mình xin với nhé,cảm ơn nhiù nhé: mail:thuthaohb2202@gmail.com

C

canhdongmuaha

Trung cấp
15/1/10
168
0
0
34
hà nội

thì đấy! COCC mà điểm thấp thì cũng tạch đấy chứ nhỉ! càng thêm quyết tâm nên vẫn học đây, tớ ở Yên Bái ^^ , cùng thi cụm 1 đấy :) b ôn được nhiều chưa ?

Mình ở Thái Bình chắc cụm 1, cũng đọc qua được 1 lượt rồi, đọc lại như mới thế mới buồn chứ,t hôm lên tỉnh Thái Bình gặp cô trưởng phòng tổ
Chức cô ấy bảo tớ toàn thấy COCC trượt thôi năm trước toàn người ngoài ngành vào kể cả những ng làm hợp đồng khung cũng trượt :)) cố lên có Yahoo hem Yahoo t là mylove_htc_90
Add t đi có gì trao đôi nhé

H

honey15102005

Cao cấp
28/9/12
205
0
16
thai binh

Mình ở Thái Bình chắc cụm 1, cũng đọc qua được 1 lượt rồi, đọc lại như mới thế mới buồn chứ,t hôm lên tỉnh Thái Bình gặp cô trưởng phòng tổ
Chức cô ấy bảo tớ toàn thấy COCC trượt thôi năm trước toàn người ngoài ngành vào kể cả những ng làm hợp đồng khung cũng trượt ) cố lên có Yahoo hem Yahoo t là mylove_htc_90
Add t đi có gì trao đôi nhé
Mình cũng ở TB nè, bạn thi vào đâu thế?

N

nguyen01

Sơ cấp
14/4/13
31
0
0
tp hcm

Nếu NSDLD tính như vậy thì năm 2013 sẽ đóng 20% hoặc 13% chứ nhỉ, cty mình đóng 17% mà
công ty bạn đóng 17% là đúng rồi mà:17%=3% ốm đau,thai sản+1% tn lđ, bệnh nghề nghiệp+13% hưu trí, tử tuất

I

iamhivv

Trung cấp
17/8/11
188
0
0
35
Thái Nguyên

Bạn nào ở thái nguyên chia sẻ nick yahoo để cùng ôn thi nào, hoặc add nick mình này: trungdung3103

M

maithuyle

Trung cấp
6/9/11
101
0
0
Hà Nội

Lên thấy nhà mình ôn thi rầm rầm.
Mình tự ôn, tự học mà giờ lên thấy các bạn nêu nhiều nguồn NĐ, TT, QUyết định...trời ơi thế thì k tẩu hỏa nhập ma là cao thủ quá!
Các bạn cho mình hỏi xíu, nêu như vậy khi vào phòng thi liệu có nhớ để trích điều, khoản ra đc k? Mình học k còn thấy oải. Mà nếu như vậy thì đáp án đúng nhất vẫn phải phụ thuộc vào mấy ông BHVN, mấy ông ấy cho là lấy chỗ nào đúng thì chỗ đó đúng, còn mình đào bới chỗ này chỗ nọ mà k đúng ý mấy ông ý thì cũng thành sai :two:

N

nhonho123

Sơ cấp
17/6/13
22
0
0
35
khanh hoa

Lên thấy nhà mình ôn thi rầm rầm.
Mình tự ôn, tự học mà giờ lên thấy các bạn nêu nhiều nguồn NĐ, TT, QUyết định...trời ơi thế thì k tẩu hỏa nhập ma là cao thủ quá!
Các bạn cho mình hỏi xíu, nêu như vậy khi vào phòng thi liệu có nhớ để trích điều, khoản ra đc k? Mình học k còn thấy oải. Mà nếu như vậy thì đáp án đúng nhất vẫn phải phụ thuộc vào mấy ông BHVN, mấy ông ấy cho là lấy chỗ nào đúng thì chỗ đó đúng, còn mình đào bới chỗ này chỗ nọ mà k đúng ý mấy ông ý thì cũng thành sai :two:

Nếu người ta hỏi" theo luật BHXH..." thì bạn trả lời theo luật. Còn nếu người ta hỏi" Theo pháp luật BHXH, (BHYT) hiện hành..." thì bạn phải lôi nghị định, thông tư ra để nêu thì mới chính xác. Theo mình nếu nhớ các điều khoản thì nêu ra, còn ko nhớ thì ko nêu cũng dc, chắc bị trừ ít điểm. Ai mà nhớ dc điều mấy khoản mấy dc khi quá nhiều điều khoản luật, NĐ, TT... Mình có vài điều chia sẻ với bạn thế hi vọng bạn bớt nhọc não nha. hi

H

Huyyeu2011

Sơ cấp
22/9/12
25
0
0
Hạ Long - Quảng Ninh

đỗ thì đc biên chế luôn nhé, cố thi lần này thôi bạn ạ

Cám ơn bạn nhé, tại mình ko bít nên mới hỏi í mà. Trước giờ hem biết công chức viên chức gì cả, toàn làm ngoài thui, cũng đọc sách vở mà ko hỉu, vì luật có ghi là viên chức chỉ là làm hợp đồng thôi mà viên chức thì ko bằng công chức mà, phải ko bạn, hay bạn giúp mình lại vụ này dc ko? Xin chân thành cảm ơn bạn

H

honey15102005

Cao cấp
28/9/12
205
0
16
thai binh

T thi ở Thái thuỵ cậu thì sao?
t thi ở tỉnh c ạ ^^ đồng hương nhưng ko cạnh tranh nhau rùi, hehe, có gì học hỏi bạn nhé

N

ngoclanta

Sơ cấp
2/12/12
7
0
0
34
Bắc Giang

Cụm 1 thi vào ngày 22/7 à các bạn? sao ko phải thi vào ngày nghỉ vậy,hjx.

D

dnthanhhd

Trung cấp
16/10/10
60
0
6
36
haihuong

mình ở HD nè, bạn thi vào vị trí nào vậy, mà bạn có thông tin gì về lớp ôn ko vậy?

Mình thi vào vị trí kế toán, nghe bảo năm nay không tổ chức ôn thi thì phải. Đang ôn cật lực mà chưa được bao nhiêu lo lắng quá.

Gớm hải dương thì toàn COCC thôi =)) t thấy tự lực thi vào hơi khó bạn ạ

Bạn bè mình cũng bảo thế, nhưng thử cố gắng đợt này xem sao. Xin nghỉ việc chỉ để ở nhà ôn thôi đó, không biết thế nào.

Phải rồi tiêu cực lắm, chán. Chót nộp hồ sơ rồi cứ thi thôi chứ biết làm sao.

Sửa lần cuối:
N

Nhinzimanhin

Trung cấp
26/4/13
97
0
0
Bình Phước

Cám ơn bạn nhé, tại mình ko bít nên mới hỏi í mà. Trước giờ hem biết công chức viên chức gì cả, toàn làm ngoài thui, cũng đọc sách vở mà ko hỉu, vì luật có ghi là viên chức chỉ là làm hợp đồng thôi mà viên chức thì ko bằng công chức mà, phải ko bạn, hay bạn giúp mình lại vụ này dc ko? Xin chân thành cảm ơn bạn

Học QLNN chưa vậy bạn ơi! BHXH chỉ tuyển viên chức thôi. Nôm na viên chức là trực tiếp làm công việc còn công chức thì chủ yếu là quản lý, lãnh đạo thôi. Nếu thi đỗ vô thì là biên chế luôn ấy, cứ thế mà làm thôi không thi cử gì nữa cả. Mà hãy cứ đậu đi đã...

honglinh222

honglinh222

Trung cấp
24/5/13
184
61
18
34
miền núi

Mình cũng đang thắc mắc câu này, ko có trong bộ đề cương, bạn nào biết cụ thể hem?

thế còn các đối tượng ở khoản 1,2 điều 12 thì sao bạn? nếu đọc thông tư 09 thì vẫn được nhà nước hỗ trợ mức đóng mà

M

maithuyle

Trung cấp
6/9/11
101
0
0
Hà Nội

thế còn các đối tượng ở khoản 1,2 điều 12 thì sao bạn? nếu đọc thông tư 09 thì vẫn được nhà nước hỗ trợ mức đóng mà

1 và 2 đâu có đc hỗ trợ từ NSNN đâu nhỉ? nếu hỗ trợ thì hỗ trợ hết sạch rồi:sad:

T

tran tuyet sang

Sơ cấp
15/6/13
11
0
0
vĩnh long

Chính xác đấy bạn, 150tr thì nhiều nhà lo đc cho con lắm, nhưng k phải COCC thì khó lắm

mình thấy vào bhxh có ji mà phải lo nhiều thế? lương cũng chỉ = làm ngoài thôi? ko đậu thì làm ngoài? mà mình thấy dạo này ít tiêu cực hơn rùi, bạn mình thi 3 đứa bên hải quan, 2 đứa đậu, ko tốn tiền, ko COCC, nên nghĩ tích cực hơn đi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA