Mỗi tuần một chuyên đề

Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
S

sunflower257

Trung cấp
31/7/12
80
1
0
đà nẵng
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Vậy là vẫn chưa có chỉ tiêu tuyển dụng mn nhỉ? Không biết tỉnh mình có tuyển ko nữa?Hix

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhvu888

quynhvu888

Trung cấp
22/8/12
113
0
0
Hà Nội

Bạn nào có người quen ở BHXH thử hỏi giúp xem có tuyển dụng có tuyển thêm bên ngoài không hay chỉ tuyển nội bộ và hợp đồng thôi? :004: Đợi mãi mới có TB mà mịt mờ quá, :026:

T

tranphuongphuongtran

Trung cấp
20/3/13
62
0
0
Hà Nội

12/5 moj co thong bao chj tjeu tuyen dung, hj vog nam nay tuyen so luong lon

theo mjh doc thong bao va hjeu thj day moj chj la ke hoach tuyen dung chu chua phaj la thong bao tuyen dung. Ngay 12/5 se co thog bao chj tjeu cu the, van tuyen trog ca nuoc ma, ko phaj chj tuyen noj bo dau. Moj ng doc ky ma xem

Sửa lần cuối:
C

casauzjn

Guest
26/10/10
1
0
0
hatinh
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức bảo hiểm xã hội 2013

gửi hộ mình vs bạn ơi , thnak bạn nhiều . mail : casauzjn@gmail.com

M

MEOMEO DO

Sơ cấp
2/1/13
25
1
0
34
SÓC TRĂNG

Mn đừng hoang mang m có người bạn làm hợp đồng và một người làm chính thức nhưng hỏi thăm thì nó nói chưa biết rõ đâu.nhưng k phải tuyển Nội Bộ k đâu vì bên cạnh chỉ tiêu là nhưng người làm Hợp đồng thì có chỉ tiêu do năm 2012 chưa tuyển đủ nữa.bhxh đang thiếu chỉ tieu mà

N

ngoclinh121090

Guest
8/10/11
3
0
0
33
Hà Nội

1. Số chỉ tiêu cần tuyển: Là biên chế được Bảo hiểm xã hội Việt Nam giao cho các đơn vị trực thuộc BHXH Việt Nam và BHXH các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương (sau đây gọi chung là BHXH tỉnh), bao gồm:
- Biên chế giao bổ sung năm 2012, biên chế còn lại chưa sử dụng hết do nghỉ hưu, chuyển công tác.

- Biên chế hiện đang hợp đồng làm việc về chuyên môn nghiệp vụ trong chỉ tiêu biên chế tại các đơn vị
Theo mình hiểu là vẫn chưa có chỉ tiêu cụ thể. Chỉ tiêu tuyển dụng gồm cả ng đang làm hợp đồng cho BHXH chứ có phải ai đang làm hợp đồng cũng được tuyển hết đâu!

Vẫn phải thi bình thường. Năm nay là năm 2013 nên số chỉ tiêu cần tuyển phải gồm cả chỉ tiêu bổ sung 2012 (đẩy sang mà chưa tuyển được) + những ng nghỉ hưu... thì tức là sẽ có thêm vacancy mà.

M cũng hóng chỉ tiêu cụ thể vào 12/05 :D

B

binhminhbendaiduong

Trung cấp
5/4/13
101
0
0
38
hà nội

mình tưởng thi tuyển thì gọi là công chức chứ sao lại gọi là viên chức bảo hiểm xã hội nhỉ?

D

d3ql

Sơ cấp
12/3/13
6
0
0
35
Thái Nguyên

phải thi cả tiếng anh nữa thì nản rùi.ai bít đc tiếng anh thi thế nào thì đủ đk qua ko.

wjndwjng

wjndwjng

Trung cấp
29/1/10
104
1
16
Hà Nội

mình tưởng thi tuyển thì gọi là công chức chứ sao lại gọi là viên chức bảo hiểm xã hội nhỉ?

Công chức hay viên chức là do đặc thù công việc mà cán bộ nhà nước đảm nhiệm quy định chứ không phải do thi tuyển hay không thi tuyển quy định bạn ạ!
Công chức là người làm công việc quản lý nhà nước
Viên chức là người làm công tác chuyên môn trong các cơ quan nhà nước

Theo mình hiểu là vẫn chưa có chỉ tiêu cụ thể. Chỉ tiêu tuyển dụng gồm cả ng đang làm hợp đồng cho BHXH chứ có phải ai đang làm hợp đồng cũng được tuyển hết đâu!

Vẫn phải thi bình thường. Năm nay là năm 2013 nên số chỉ tiêu cần tuyển phải gồm cả chỉ tiêu bổ sung 2012 (đẩy sang mà chưa tuyển được) + những ng nghỉ hưu... thì tức là sẽ có thêm vacancy mà.

M cũng hóng chỉ tiêu cụ thể vào 12/05 :D

Đúng vậy đó. Đối tượng tuyển dụng gồm cả những người làm hợp đồng thôi!
Không phải chỉ tuyển nội bộ mà là tuyển rộng rãi và những người làm hợp đồng cũng phải thi để được vào biên chế mà!

K

kunmoo

Trung cấp
28/2/13
65
0
0
Đăk Nông

nhà mình ai có tài liệu phần trắc nghiệm không ạ? share lên cho em và bà con tham khảo với!^^ từ giờ chắc phải ôn luyện nghiêm túc rồi qá! bữa giờ chả học đc j hết!!haizz..

L

lisabaochau

Sơ cấp
8/5/13
27
0
0
Đà nẵng

Cả nhà ơi mình học chuyên ngành Đông Nam á học hệ đại học chính quy có được thi không vậy cả nhà? ai biết trả lưòi mình với .

D

dominhngoc139

Sơ cấp
19/8/12
19
0
0
33
hà nội

lại giấy chứng nhận sức khỏe cấp quận, huyện.
có ai ở Hà Nội biết mua cái này ở đâu không? ngại ra bệnh viện khám mấy vòng lắm

P

phuongdongland

Sơ cấp
21/2/13
34
0
0
hà nội

Vào google gõ "giấy khám sk" nhiều chỗ bán lắm bạn ơi.
có ai ở Hà Nội biết mua cái này ở đâu không? ngại ra bệnh viện khám mấy vòng lắm

P

phuongdongland

Sơ cấp
21/2/13
34
0
0
hà nội

Ai có tài liệu ôn tiếng anh post lên cho mọi người cùng ôn với ạ?

wjndwjng

wjndwjng

Trung cấp
29/1/10
104
1
16
Hà Nội

Mình hay lên trung tâm bác sỹ gia đình ở đường Hàng Bài mua. Rất nhanh gọn, 15 phút là có ngay tờ giấy khám rất hoàng tráng. Họ chỉ đo huyết áp rồi bạn ngồi chờ tý là có ngay. Đoạn gần ngã tư Trần Hưng Đạo thì phải, không nhớ địa chỉ cụ thể.

Z

zuthanh

Sơ cấp
27/10/10
32
0
6
ca mau

Có ai có tài liệu nghiệp vụ chuyên ngành không? POST lên tụi mình cũng giải bài tập

L

lisabaochau

Sơ cấp
8/5/13
27
0
0
Đà nẵng

Sao vào có thấy đâu kunmoo

H

hakulgirl

Sơ cấp
22/7/12
31
0
0
33
Hồ Chí Minh

"Để kịp thời tổng hợp danh sách thi tuyển trình Hội đồng tuyển dụng viên chức, đề nghị BHXH tỉnh sau khi hoàn thiện danh sách theo các phụ lục nêu trên gửi file bản mềm về địa chỉ thư điện tử trước ngày 15/6/2013" là sao mọi người... nộp hồ sơ đặc cách là nộp bây giờ hay chỉ những người được làm hợp đồng mới đc dắc cách...

quynhvu888

quynhvu888

Trung cấp
22/8/12
113
0
0
Hà Nội

"Để kịp thời tổng hợp danh sách thi tuyển trình Hội đồng tuyển dụng viên chức, đề nghị BHXH tỉnh sau khi hoàn thiện danh sách theo các phụ lục nêu trên gửi file bản mềm về địa chỉ thư điện tử trước ngày 15/6/2013" là sao mọi người... nộp hồ sơ đặc cách là nộp bây giờ hay chỉ những người được làm hợp đồng mới đc dắc cách...

Có nghĩa là sau khi hết hạn nộp HS 10/6/2013 thì các tỉnh phải tổng hợp DS thí sinh nộp HS để gửi lên BHVN bạn à

Đặc cách là những người được tuyển dụng mà không phải thi tuyển, theo TB tuyển dụng năm nay thì thỏa mãn một trong các điều kiện sau:

"- Tốt nghiệp đại học ở các nước Mỹ, Canada, Úc, Anh, Pháp, Đức, Nhật Bản, Nga, Hàn Quốc và tương đương.
- Tốt nghiệp thạc sỹ trở lên ở các nước: Mỹ, Canada, Úc, Anh, Pháp, Đức, Nhật Bản, Nga, Hàn Quốc và tương đương.
- Bác sỹ, dược sỹ đại học.
- Tốt nghiệp thủ khoa các trường đại học công lập."

Bạn cứ nộp HS bình thường, BHXH sẽ tổng hợp và thông báo những bạn được đặc cách trên web

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA