Mỗi tuần một chuyên đề

Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
D

dhcntt

Trung cấp
7/4/13
122
5
18
Hà Nội
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Các bạn ơi cho mình hỏi, ngân hàng câu hỏi ôn thi vẫn như các năm trước ah?mình chỉ có câu hỏi ôn tập các năm trước mà không có của năm nay, không biết năm nay có thay đổi gì không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sunflower257

Trung cấp
31/7/12
80
1
0
đà nẵng

Các b ơi, nên nộp HS vào phòng nào nhỉ? Có phải phòng thu chỉ tỉ lệ chọi nhiều nhất ko nhỉ? hix

T

tamhontre

Guest
20/12/12
2
0
0
34
quảng nam

Mọi người ơi cho mình hỏi, trên thông báo của bhxh thì nó đòi bằng b anh văn mà mình chỉ có chứng chỉ toeic thì có nộp được không. Vì bên thuế mình thấy họ cho nộp và nó có quy điểm từ bằng b ra toeic nữa, còn bên bhxh thì mình không thấy có.

S

sunflower257

Trung cấp
31/7/12
80
1
0
đà nẵng

Mọi người ơi cho mình hỏi, trên thông báo của bhxh thì nó đòi bằng b anh văn mà mình chỉ có chứng chỉ toeic thì có nộp được không. Vì bên thuế mình thấy họ cho nộp và nó có quy điểm từ bằng b ra toeic nữa, còn bên bhxh thì mình không thấy có.

Bằng TOEIC thì phải dịch thuật, công chứng ra b nhé

wjndwjng

wjndwjng

Trung cấp
29/1/10
104
1
16
Hà Nội

36 người đang truy cập đề tài này gồm: (17 thành viên và 19 khách)

Có thông tin tuyển dụng cái náo nhiệt hẳn lên nhỉ :D D:D
Lót dép hóng nốt 3 ngày nữa có chỉ tiêu từng tỉnh xem sao!

Các b ơi, nên nộp HS vào phòng nào nhỉ? Có phải phòng thu chỉ tỉ lệ chọi nhiều nhất ko nhỉ? hix

Phòng thu thấy những người đỗ năm 2011 buôn vs nhau bên topic cũ bảo là toàn phải đi đòi nợ, mà công việc cũng khá nhiều và vất vả đó!

K

kunmoo

Trung cấp
28/2/13
65
0
0
Đăk Nông

mình vào link của bạn wjndwjng đưa, down đc mà bạn ^^

quynhvu888

quynhvu888

Trung cấp
22/8/12
113
0
0
Hà Nội

Các bạn ơi cho mình hỏi, ngân hàng câu hỏi ôn thi vẫn như các năm trước ah?mình chỉ có câu hỏi ôn tập các năm trước mà không có của năm nay, không biết năm nay có thay đổi gì không?

Câu hỏi năm nay đây: bạn vào đây tải về nè
http://www.baohiemxahoi.gov.vn/?u=doc&su=d&cid=423&id=6876

Mình so sánh thì thấy câu hỏi chẳng khác gì cả, nhưng có thể câu trả lời sẽ khác vì có một số sửa đổi

C

chickenbi

Guest
28/5/11
63
0
6
ha noi

Các anh chị cho em hỏi với ạ.
Bằng Tin học Anh văn của trung tâm đc k, hay phải của BGD
Chỗ em làm trc đây chẳng yêu cầu j mấy cái này nên xưa nay em chẳng quan tâm lắm. Hic

quynhvu888

quynhvu888

Trung cấp
22/8/12
113
0
0
Hà Nội

Các anh chị cho em hỏi với ạ.
Bằng Tin học Anh văn của trung tâm đc k, hay phải của BGD
Chỗ em làm trc đây chẳng yêu cầu j mấy cái này nên xưa nay em chẳng quan tâm lắm. Hic

Mình nghĩ bằng trung tâm được bạn à, mình nộp bên thuế bằng trung tâm Ok, trong thông báo TD, BHVN yêu cầu "Tốt nghiệp đại học trở lên và có các văn bằng, chứng chỉ phù hợp theo vị trí việc làm dự tuyển: chứng chỉ ngoại ngữ trình độ B trở lên của một trong năm thứ tiếng: Anh, Nga, Pháp, Đức, Trung Quốc; chứng chỉ Tin học văn phòng; bằng tốt nghiệp phổ thông trung học."

Ô thế là năm nay ngoài đại học chính quy ra còn tuyển cả hệ tại chức, từ xa nữa nhỉ. Miễn có bằng ĐH là được thi bảo hiểm, he he:004:

huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
199
6
18
Hà nôi

Cho em xía vào thớt này với nhé! :005:

T

thuhang8812

Guest
9/5/13
3
0
0
35
Hà Nội

Bạn phanthithudiem ơi, cho mình xin tài liệu với. Gửi giúp mình vào mail: huonggiangulsa@gmail.com. Tks bạn nhiều nhé.

D

diepbich

Guest
3/5/13
3
0
0
35
Hà Nội

ngân hàng câu hỏi có ở trang của BHXH VN đấy bạn

H

hoanhoan19

Sơ cấp
20/3/11
34
0
0
Hanoi

Hồ sơ đựng trong phong bì cỡ 22 x 32cm là sao hả các bác, đựng trong túi hồ sơ mua ở ngoài như bên thuế được không nhỉ?
Cho em hỏi luôn nếu chưa có bằng đại học thì nộp giấy chứng nhận tốt nghiệp được không ạ ^_^

H

hoancau2008

Sơ cấp
7/12/09
17
0
1
35
ho chi minh

Cho em hỏi luôn nếu chưa có bằng đại học thì nộp giấy chứng nhận tốt nghiệp được không ạ ^_^

cùng câu hỏi :) ...................................

quynhvu888

quynhvu888

Trung cấp
22/8/12
113
0
0
Hà Nội

Hồ sơ đựng trong phong bì cỡ 22 x 32cm là sao hả các bác, đựng trong túi hồ sơ mua ở ngoài như bên thuế được không nhỉ?

Thì chính là kích cỡ PB của hồ sơ mua bên ngoài đó bạn. Chưa có bằng ĐH thì nộp giấy chứng nhận cũng được.

T

truongkhanhimf

Trung cấp
20/7/11
136
1
18
36
can tho

Thực hiện Nghị định số 29/2012/NĐ-CP ngày 12 tháng 4 năm 2012 của Chính phủ về tuyển dụng, sử dụng, quản lý viên chức, Thông tư số 15/2012/TT-BNV ngày 25/12/2012 của Bộ Nội vụ hướng dẫn về tuyển dụng, ký kết hợp đồng làm việc và đền bù chi phí đào tạo, bồi dưỡng đối với viên chức và Chương trình công tác của Ngành năm 2013; Bảo hiểm xã hội Việt Nam xây dựng Kế hoạch tuyển dụng viên chức năm 2013

Theo TT của BNV thì có nghĩa mang tính chất cơ bản chung của chế độ thi tuyển như thuế, kho bạc, hải quan có nghĩa là năm nay sẽ tuyển cả ĐH VLVH, liên thông, .... và tuyển thí sinh tự do có đủ điều kiện thi tuyển mà ko hạn chế số lượng, không được từ chối hồ sơ..... Học bài thôi....chờ ngày xem chỉ tiêu tỉnh

quynhvu888

quynhvu888

Trung cấp
22/8/12
113
0
0
Hà Nội

Hi hi, trong TB tuyển dụng của BHXH năm nay nói rất rõ mà. Điều kiện đăng ký dự tuyển "Tốt nghiệp đại học trở lên và có các văn bằng, chứng chỉ phù hợp theo vị trí việc làm dự tuyển: chứng chỉ ngoại ngữ trình độ B trở lên của một trong năm thứ tiếng: Anh, Nga, Pháp, Đức, Trung Quốc; chứng chỉ Tin học văn phòng; bằng tốt nghiệp phổ thông trung học. ". Miễn là có bằng đại học thì hệ nào cũng thi được hết :004:

T

trinhha88

Guest
4/5/13
3
0
0
36
dak lak

học bài thui cả nhà ơi. bữa nay mình mới bắt đầu học nè, không biết có kịp không chứ như bên thuế thì tiêu
à mà chưa có thông báo thời gian thi nhẩy??? :015:

T

truongkhanhimf

Trung cấp
20/7/11
136
1
18
36
can tho

Miền nam thi ở đau các bạn nhẩy?