Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
wjndwjng

wjndwjng

Trung cấp
29/1/10
104
1
16
Hà Nội
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Bạn phamthithudiem ơi! bạn có tài liệu đáp án ôn thi gởi cho mình với. mình chưa có tài liệu nào cả. nếu bạn có tài liệu tin và tiếng anh, thì cho mình xin luôn nhé! mail của mình là:
anhthinguyen90@gmail.com. mình đợi phản hồi của bạn qua mail. cảm ơn bạn nhiều lắm!

bạn ơi! là chổ nào vậy bạn. bạn có thể send tài liệu đáp án 3 phần thi qua mail giúp mình được không.mail mình là: anhthinguyen90@gmail.com. thanks bạn nhiều lắm!

http://www.webketoan.vn/forum/thread...1-2012/page403

Hoặc:
http://www.mediafire.com/?8e46ofiim4nl6if

Hoặc trang 44 của chính topic này!
Chịu khó tìm 1 chút đi mọi người. Chịu khó bỏ công 1 chút chứ ai cũng hỏi, ai cũng ngồi chờ có người gửi vào tận email của mình! Nản thật!

Khóa học Quản trị dòng tiền
keongot89

keongot89

Trung cấp
13/7/12
172
0
0
Huế

Mình k biết BHXH sẽ thi vào những ngày nào? Liệu có nhầm vào thứ 7 hay chủ nhật k mấy mem? Ai bik thì trả lời cho mình với.....Thanks.....!!

quynhvu888

quynhvu888

Trung cấp
22/8/12
113
0
0
Hà Nội

Mai là 12/5 mà là chủ nhật, chắc BHXH các tỉnh chưa post chỉ tiêu lên đâu nhỉ :yo yo (56):

Minhnhat2012

Minhnhat2012

Sơ cấp
11/5/13
37
0
0
Thái Nguyên
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức bảo hiểm xã hội 2013

Mọi người làm đề cương làm gì cho mất công vậy. Ở trang bên kia có bạn post đáp án cả 3 phần thi lên rồi mà. Vào trang 430 thì phải. Mình xem qua rồi. Các câu đều đúng so với luật. Nên cứ thế mà học thuộc. Chứ giờ làm đến bao giờ.

bạn ơi sao mình ko tìm thấy đáp án trang 430 bạn bảo. bạn gửi giúp mình dc ko gửi vào ngocanhtn068655@gmail.com
giúp mình nhe´.Thank ban

quynhvu888

quynhvu888

Trung cấp
22/8/12
113
0
0
Hà Nội

Mình k biết BHXH sẽ thi vào những ngày nào? Liệu có nhầm vào thứ 7 hay chủ nhật k mấy mem? Ai bik thì trả lời cho mình với.....Thanks.....!!

Tùy lịch thi từng cụm bạn à, Lịch thi cụm 1 Hà Nội năm 2011 là vào ngày 25-26/6/2011 tức là vào t7 và Cn. Huế thi ở Cụm 3 tại Đà Nẵng vào 13-14/7/2011 là vào thứ 4 và t5

N

Nhinzimanhin

Trung cấp
26/4/13
97
0
0
Bình Phước

chưa có chỉ tiêu thì cũng chưa làm ăn được gì, chưa có gì chắc chắn cả, chỗ muốn thi nhiều khi lại không có chỉ tiêu. ôi mong quá đi, biết nhanh mà còn biết đường mà ôn thi không thì ko kip mất

Cứ ôn đi bạn kiểu gì tỉnh nào cũng có chỉ tiêu thôi, tuyển dụng tập trung thế này lâu lâu mới có 1 lần, nên tỉnh nào mà chả muốn tuyển để còn đưa các gà cũ đang làm hợp đồng đi thi để vào biên chế chứ!! :)

T

trangmeomeo

Trung cấp
28/8/12
58
0
0
35
Bắc Ninh

hjx, Thông báo tuyển dụng của BHXH mới đăng ngày 8/5 vậy mà các bạn đã ôn từ tháng 3 rùi. Chết thật, mình giờ mới ôn. Không biết có theo kịp các bạn không. Có gì xin cả nhà mình giúp đỡ mình với nhé. sr vì nay mới vào lần đâu nên spam chút. Từ sau sẽ hỏi bài ^_^

X

xukaa

Sơ cấp
1/3/13
32
0
6
Huế

đợi chờ ngày mai xem tỉnh mình có nhìu chỉ tiêu không. hóng

quynhvu888

quynhvu888

Trung cấp
22/8/12
113
0
0
Hà Nội

hjx, Thông báo tuyển dụng của BHXH mới đăng ngày 8/5 vậy mà các bạn đã ôn từ tháng 3 rùi. Chết thật, mình giờ mới ôn. Không biết có theo kịp các bạn không. Có gì xin cả nhà mình giúp đỡ mình với nhé. sr vì nay mới vào lần đâu nên spam chút. Từ sau sẽ hỏi bài ^_^

Cũng chỉ một số bạn thôi, hi hi. Mình nghĩ phần lớn đợi có TB Tuyển dụng rùi ôn cho chắc. Như mình đây, mới biết thông tin thi tuyển BHXH từ cuối tháng 4 nhưng giờ đã ôn được gì đâu, chỉ đọc qua và sẵn sàng tài liệu đợi chỉ tiêu TD cụ thể rồi mới ôn. Vì đa phần là người đi làm nên cũng không nhiều thời gian, như mình đây còn mang bầu tháng cuối nữa. Mỗi người một cảnh mà bạn, chắc gì bạn đã thiếu thời gian hơn mọi người, chỉ cần cố gắng thui :yo yo (49):

L

luckyuk

Sơ cấp
22/3/13
44
0
0
Hà Nội

Cái đó không hiệu quả lắm các bạn nhé. Các bạn phải có vốn tiếng anh tương đối và phải theo dõi group facebook đó từ đầu. Nhìn chung không hiệu quả. Các bạn chịu khó vào page này rồi tải sách "English grammar in use". https://m.box.com/view_shared/hr2um05xgg. Chịu khó dành 30'-1h nhé. Trong tiếng anh thì các thì là quan trọng nhất. Nên ôn kỹ phần này. Vì kiểu gì chả có phần thi chia động từ. Có 3 thì quá khứ(qk đơn, qk tiếp diễn, qk hoàn thành,qk hoàn thành tiếp diễn. Qk hoàn thành tiếp diễn ít dùng 30% nên ko cần học kĩ); hiện tại (ht đơn, ht tiếp diễn, ht hoàn thành, ht hoàn thành tiếp diễn); tương lai (tl đơn, tl tiếp diễn và tl hoàn thành cũng ít dùng 30%). Tất cả có 11 cái nhưng chủ chốt là 8 cái. Về phần chủ động và bị động. Câu điều kiện, cấu trúc câu (gồm chủ ngữ, đ từ, tính từ, trạng từ, đại từ- cái này bạn nào học tốt môn văn ngày xưa sẽ dễ hiểu). à mà có phần khá khó là tìm trọng âm hoặc tìm từ phát âm với những từ còn lại. Cái này thì các bạn ko đọc từ mới nhiều thì sẽ ko làm được. Tạm thơif mình post lên những cái mình thấy cần. Các bạn cứ xem kĩ sách. Hướng dẫn rất dễ hiểu. Nếu ko hiểu gì trong tầm hiểu của mình mình sẽ hướng dẫn.

Mình upload lại file tiếng anh. Cả 2 files đều dễ đọc và dể hiểu. Grammar in use thì tổng hợp hơn, các bạn nên xem còn file kia thì sẽ chi tiết và các bạn nên xem phần đầu là phần cấu trúc câu. Các bạn mới học TA đọc cũng có thể hiểu nhé. Có gì khó hiểu các bạn cứ pm cho mình.
http://www.mediafire.com/?6rc1f7lttbdlqj9,ogi3ka2jw8rui85

F

future90

Sơ cấp
1/5/13
13
0
0
33
Hà Nội - Việt Nam

Mình trích phương pháp học hiệu quả thi BHXH mình đã áp dụng 2011 tại trang www.congchuc-vienchuc.com để các bạn tham khảo nhé
>> Tuyệt đối không ôn thi, học - đọc tài liệu trên máy tính, thiết bị cầm tay vì màn hình máy tính rất chi phối tư tưởng, phân tâm, không thể tập trung được. hơn nữa rất mất thời gian mà không ghi lại kiến thức nào trong đầu bởi: thư điện tử, online, facebook...và các trang mạng xã hội khác. Do vậy, thí sinh phải hà khắc với chính mình, khi ôn thi không mở máy tính, tạm tắt điện thoại, lúc này xác định chỉ có học ôn và học ôn; cảm thấy học nhớ tạm ổn phần nào thì thí sinh ghi sẵn câu hỏi ra giấy và tự viết lại bài làm trong đáp án, rồi lại tự làm 3 lần là thành công.
>> Đối với 2 môn Tin học và Ngoại ngữ (lưu ý đối với thí sinh không được miễn theo quy chế) thì 2 môn này đã được học trên giảng đường, tập trung đọc qua lý thuyết 1 lượt môn Tin học, Ngữ pháp Anh Văn, tiến hành làm thử bài tập bằng bút chì, sau đó dùng tẩy xóa đi làm lại nhiều lần (2 môn này chỉ cần 50/100 điểm là thành công và không được cộng vào tổng điểm chung theo quy định của Luật)
Tài liệu ở trang này rất đầy đủ, tư vấn rất tình cảm và đầy trách nhiệm.

Sửa lần cuối:
M

maianhsd

Trung cấp
4/9/12
135
0
0
hà nội

Cũng chỉ một số bạn thôi, hi hi. Mình nghĩ phần lớn đợi có TB Tuyển dụng rùi ôn cho chắc. Như mình đây, mới biết thông tin thi tuyển BHXH từ cuối tháng 4 nhưng giờ đã ôn được gì đâu, chỉ đọc qua và sẵn sàng tài liệu đợi chỉ tiêu TD cụ thể rồi mới ôn. Vì đa phần là người đi làm nên cũng không nhiều thời gian, như mình đây còn mang bầu tháng cuối nữa. Mỗi người một cảnh mà bạn, chắc gì bạn đã thiếu thời gian hơn mọi người, chỉ cần cố gắng thui :yo yo (49):
bạn quynhvu888 giống mình ghễ. làm quen nhé.mình cũng thi cụm hà nội . cũng đang mang bầu, chỉ khác là đang tháng thứ 6.hj.
mình ôn mãi mà mới chỉ tạm ổn phần bhxh, con 2 phần kia còn chưa hề động đến, tài liệu cũng chưa có gì, mình học đến đâu tìm đên đó, kiểu nè đang sợ ko kịp mất,hjc.
chúc 2 mẹ con b ôn thi tôt nhé

tocngandethuong

tocngandethuong

Sơ cấp
3/7/10
21
0
1
HT

Nhìn các bạn bầu bí chăm chỉ cố gắng mà xấu hổ cho bản thân quá.hjx. chưa ôn được chi hết. Các bạn cho mình hỏi với, mình cứ thắc mắc về Phần QLNN: Trình bày bản chất của Nhà nước Cộng hòa XHCN Việt Nam???????? Mình vẫn chưa có đáp án gọi là tương đối ổn nhất vì thấy mỗi bài soạn là mỗi kiểu( của bạn Dương 2011 khác với mấy bạn trên diễn đàn này soạn, có bài thì lại là Nhà nước của dân, do dân, vì dân). Ai học rùi thì trả lời giúp mình câu này với nhé.Thanks các bạn nhiều

N

ngocthanh91

Sơ cấp
31/3/13
13
0
0
32
Quảng Nam

Đáp án của chị Dương là đúng đấy bạn, bản chất của NN ta thể hiện tính giai cấp, dân tộc, nhân dân và thời đại. Sở dĩ có bài là Nhà nước của dân, do dân, vì dân là 1 phần giải thích của bản chất là tính nhân dân, đáp án đúng mà còn thiếu, bạn chỉ cần bổ sung 1 phần đó vào đáp án chị dương là dc, vì mình có giáo trình QLNN của học viện hành chính QG nên đảm bảo chính xác ak,hj

C

Coixinh87

Guest
8/9/11
4
0
0
36
Bmt

Có ai biết lương bên Bảo hiểm được tính hư thế nào ko? so với bên thuế thì như thế nào ạ?

T

tranphuongphuongtran

Trung cấp
20/3/13
62
0
0
Hà Nội

hn van chua co thong bao chi tjeu nhj?

T

truongkhanhimf

Trung cấp
20/7/11
136
1
18
36
can tho

Future90 làm gì mà quảng cáo web congchuc-vienchuc hoai vay? Lúc thì bác noi thi đậu BHXH từ năm 2011 mà nhìn nick bác 1990!? Ở đây cần sự thông tin và đóng góp của mỗi thành viên " Cộng đồng tạo nên sức mạnh" chứ ko cần cộng đồn bỏ 300k mua tài liệu gì đâu nhé! mà tài liệu có khác gì ở đây? làm ơn đừng PR kiểu này nữa future90
P/s: Viết được 5 bài thì có 4 nói coongchuc-vienchuc, phắn mia đi cho rồi!

H

hao289

Sơ cấp
8/4/13
19
0
0
35
Thanh Hoa

Da co thong bao tuyen dung. Nhung chua co chi tieu.

T

tranphuongphuongtran

Trung cấp
20/3/13
62
0
0
Hà Nội

cu theo dap an cua chj duog ma hoc, co gag len

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA