Mỗi tuần một chuyên đề

Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
T

tranphuongphuongtran

Trung cấp
20/3/13
62
0
0
Hà Nội
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

bjnh thuan lay 50 chj tjeu, nhjeu phet^'. Moj nguoj co gag ma bon chen,hj

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhvu888

quynhvu888

Trung cấp
22/8/12
113
0
0
Hà Nội

bạn quynhvu888 giống mình ghễ. làm quen nhé.mình cũng thi cụm hà nội . cũng đang mang bầu, chỉ khác là đang tháng thứ 6.hj.
mình ôn mãi mà mới chỉ tạm ổn phần bhxh, con 2 phần kia còn chưa hề động đến, tài liệu cũng chưa có gì, mình học đến đâu tìm đên đó, kiểu nè đang sợ ko kịp mất,hjc.
chúc 2 mẹ con b ôn thi tôt nhé

Hi hi, cảm ơn maianhsd nhé, rất vui làm quen với mẹ nó. Mình cũng hơi lo vì đầu tháng 6 sinh nên sợ nằm ổ rùi không ôn được gì hết. Nhưng kệ cứ thi, vì biết đâu...Mẹ nó ở HN nếu còn thời gian thì thi thêm công chức TP Hà Nôi, đang tuyển 512 chỉ tiêu vào các sở ban ngành, UBND đấy. Mình ít thời gian nên qđ chỉ ôn thi mình BHXH thôi. Chúc 2 mẹ con bạn luôn mạnh khỏe và ôn thi tốt nhé :biggrinda

B

bachiem

Trung cấp
4/12/12
124
0
0
34
TB

mjnh thj dang cho Nam Djnh, ma bhxhnd con chang them co thong bao ke hoach tuyen dung tren web nua co*. Hj. Ma moj nguoj on thj den dau roj?

moi nguoi oi giup minh voi là lấy điểm theo tỉnh hay lấy điểm theo huyện vậy mấy bạn.

M

moclan38

Guest
12/5/13
1
0
0
ha tinh

mình cũng thi chuyên viên công nghệ thông tin nè nhưng không có đề cương ko biết học như thế nào. bạn nào có giúp mình với

P

phamyennhi89

Trung cấp
31/5/10
160
0
0
34
can tho

có tin tuyển ở cần thơ chưa các bạn
sao mình kiếm mak k thấy?
Chừng nao thi z mấy ban?

M

meohenstupid

Sơ cấp
10/12/10
17
0
0
36
HN

Hiz... có ai có Đề cương thì cho mình xin với....mail : nguyenthuy87.kt@gmail.com Tks cả nhà!

P

panhanh25

Sơ cấp
19/8/12
30
0
6
TQ

-Việc BHXH có tiêu cực hay không đừng thảo luận làm gì cho loãng topic, sức mình khẳng định mình nhé ^^
-Môn quản lý nhà nước khó nhằn quá dựa vào đáp án của tiền bối share, đọc và sắp xếp lại theo ý chính có lẽ là ok hơn .
Học ngày học đêm , học ngày học đêm mà trượt thì grừmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm mong cho cứ chịu khó học đến ngày thi kiến thức sẽ không bị bay đi hức hức

K

khongdocongchucbhthiktuthicong

Sơ cấp
12/5/13
31
0
0
34
viet nam

Mọi ng ơi. Mình hỏi tí câu 8 bhyt ve trach nhiem cua bhxh vn mình thấy đáp án ko hợp lý lắm. Có ai làm khác k?

P

panhanh25

Sơ cấp
19/8/12
30
0
6
TQ

Mọi ng ơi. Mình hỏi tí câu 8 bhyt ve trach nhiem cua bhxh vn mình thấy đáp án ko hợp lý lắm. Có ai làm khác k?

thế ấy làm chưa? đáp án của ấy như thế nào? tớ thấy trả lời theo điều 41 của luật là hợp lý rùi mà, ấy có bổ sung gì k?

Sửa lần cuối:
N

nongnghiep1

Sơ cấp
12/9/12
41
0
0
nghe an

Hình như năm nay bhxh lấy cả tại chức phải ko mọi người?

V

vitden

Sơ cấp
11/6/11
9
0
0
35
Thanh Hoa

mình thấy câu 3 của chính sách BHXH chưa hợp lý lắm

T

trangtrang8820

Sơ cấp
8/4/13
17
0
0
Phú xuyên
C

chickenh00d

Sơ cấp
3/9/12
31
0
0
34
Long An

mình Ở CÀ MAU đang tính mua tài liệu đó nhưng nghe bạn nói mình lại thấy ngại, có thật là tệ không bạn?
Đa số là giống tài liệu trên đây....có một số câu không chính xác nữa. Còn phần av chỉ có ngữ pháp cơ bản và bài tập mẫu ít lắm, chứ không phải dạng đề đâu....mình tưởng dạng đề nên mua...huhu

K

khongdocongchucbhthiktuthicong

Sơ cấp
12/5/13
31
0
0
34
viet nam

thế ấy làm chưa? đáp án của ấy như thế nào? tớ thấy trả lời theo điều 41 của luật là hợp lý rùi mà, ấy có bổ sung gì k?
Tớ làm theo nfhij định số 94/2008/nd-cp còn câu 14 nữa tớ nghĩ cũng sai ở phần bhyt tự nguyện ấy.phải là muwasc lương cơ bản

H

hocsinh007

Guest
7/9/12
56
0
6
41
Hanoi

mình cũng thi chuyên viên công nghệ thông tin nè nhưng không có đề cương ko biết học như thế nào. bạn nào có giúp mình với

Theo như thông báo thì có lẽ CNTT và tất cả các nghành khác đều thi giống nhau về kiến thức, đều học KTC, luật BHXH
, BHYT... mình nghĩ là thế, chả biết đúng không nữa.

B

bachiem

Trung cấp
4/12/12
124
0
0
34
TB

mình thấy câu 3 của chính sách BHXH chưa hợp lý lắm

Mình thấy nhiều câu ko đúng chính xác luật. và lại ko đủ ý nữa.

Đa số là giống tài liệu trên đây....có một số câu không chính xác nữa. Còn phần av chỉ có ngữ pháp cơ bản và bài tập mẫu ít lắm, chứ không phải dạng đề đâu....mình tưởng dạng đề nên mua...huhu
Mình cũng mua. mình thấy kết hợp lại và phải chỉnh sửa lại theo luật cả 2 tài liệu đó.

M

maianhsd

Trung cấp
4/9/12
135
0
0
hà nội

Hi hi, cảm ơn maianhsd nhé, rất vui làm quen với mẹ nó. Mình cũng hơi lo vì đầu tháng 6 sinh nên sợ nằm ổ rùi không ôn được gì hết. Nhưng kệ cứ thi, vì biết đâu...Mẹ nó ở HN nếu còn thời gian thì thi thêm công chức TP Hà Nôi, đang tuyển 512 chỉ tiêu vào các sở ban ngành, UBND đấy. Mình ít thời gian nên qđ chỉ ôn thi mình BHXH thôi. Chúc 2 mẹ con bạn luôn mạnh khỏe và ôn thi tốt nhé :biggrinda
ui hnay mình cũng vừa nảy ra ý định thi thêm, mình có hộ khẩu hà nội. nhưng mình nghĩ ôn thi cả 2 thì làm sao đỗ nổi đây, cũng chỉ tập chung được với 1 kỳ thi thui. mà tài liệu 2 ngành nè chắc cũng khác nhau nhìu.huhu.cũng mún thi thử vận may nhưng thấy mong manh quá mẹ nó ạ .hj.
mà tháng 6 nè b sinh em bé rùi ah. thế thì ôn thi kiur gì được. mẹ nó cố gắng lên nhé.

L

lisabaochau

Sơ cấp
8/5/13
27
0
0
Đà nẵng

CÁC bạn ơi cho mình hỏi với: mình tốt nghiệp trường đại học mở tphcm chuyên ngành: đông nam á học, hệ chính quy, chuyên ngành của mình có được thi không hả các bạn? mình thấy tuyển ngành công tác xã hôi, ngôn ngữ học, không biết chuyên ngành đông nam á của mình có được không? ai biết trả lời mình với? mình đang hoang mang nên mất tập trung học.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA