Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
N

Nhinzimanhin

Trung cấp
26/4/13
97
0
0
Bình Phước
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Cái này trong thông báo không thấy ghi rõ là office nào! 2003 hay 2007 hay 2010 nữa! Hix! Bên thuế là 2007, mà 2003 vs 2007 là nhiều cái khác nhau lắm!
Tóm lại mình nghĩ chắc giống bên thuế thi 2007

Mà cái khoản tính điểm năm nay khác năm 2011
Năm 2011: QLNN + 2(70%Chuyên ngành viết + 30% chuyên ngành trắc nghiệm)
Năm nay: QLNN + 2 chuyên ngành viết + Chuyên ngành trắc nghiệm

Thế nên năm nay tỷ lệ điểm chuyên ngành/tổng điểm cao hơn đó. Tập trung vào ôn chuyên ngành nhá mọi người. Nhất là chuyên ngành viết đó!
office 2003 nhé cả nhà!!

Mọi người ơi cho mình hỏi, mức đóng BHYT năm 2013 là bao nhiêu % so với mức lương tối thiểu vậy? Mình thấy trong Luật có ghi tối đa 6%, nhưng xem trên 1 số văn bản khác là 4,5%. Cái nào đúng vậy? Mình mới ôn :( Mọi người giúp mình nhé! Thanks

Cứ nhớ là 4.5% hết nhé, chỉ có học sinh-sinh viên là 3% mức lương tối thiểu chung thôi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

myndun

Sơ cấp
4/8/12
47
0
0
33
hà nội

tháng mấy thi cả nhà ơi ,e chưa thi BHXH bao h ai có tài liệu cho e xin đc k ạ e cảm ơn nhiều nhiều lắm, hc chỉ cho e là phải học những văn bản nào ấy ạ mail là hongminh299@gmail.com

Z

zuthanh

Sơ cấp
27/10/10
32
0
6
ca mau

Tôi cũng mua nè, đúng như các bạn nói. hix...hix. Thật là dại quá đi
mình Ở CÀ MAU đang tính mua tài liệu đó nhưng nghe bạn nói mình lại thấy ngại, có thật là tệ không bạn?

tocngandethuong

tocngandethuong

Sơ cấp
3/7/10
21
0
1
HT
L

lienle1902

Sơ cấp
15/4/13
7
0
0
Thanh Hóa

theo mình thì điều là được rồi, khoản nữa chắc đầu có sỏi rồi mới nhớ nổi, nhiều lắm, lung tung lắm! bạn nào trích đc cả khoản với điểm thì nể thật!

Mình muốn hỏi là có bắt buộc phải ghi ko? Đọc mấy trang trc thấy các bạn bảo phải ghi là ở điều, khoản nào.hic. Trc giờ thi cử chả ghi bgio, cái này dễ lộn lắm.

T

trangnt265

Sơ cấp
30/10/09
49
0
6
35
vu thu, thai binh

Mình đang có bầu 4 tháng, không biết có nên tham gia thi k? vừa mới bị trượt thuế xong, vẫn muốn ôn thi :)

lengocmylan

lengocmylan

Trung cấp
25/2/13
199
0
16
Quảng Ngãi

chưa có thông tin tuyển dụng pk mọi ng, mình vào web BHXH mà có thấy gì đâu

quynhvu888

quynhvu888

Trung cấp
22/8/12
113
0
0
Hà Nội

Chán nhỉ, vào topic này chỉ thấy comment xin tài liệu, các bạn chỉ cần đọc 30-40 trang đầu thì bao nhiêu tài liệu cần đều có hết trừ tài liệu TA vì năm 2011 không thi TA

Minhnhat2012

Minhnhat2012

Sơ cấp
11/5/13
37
0
0
Thái Nguyên

ai có tài liệu tiếng anh thi bên thuê´ rồi up lên cho mọi ng đi.Thank

ai có tài liệu tiếng anh thi bên thuê´ cho mình xin với ngocanhtn068655@gmail.com. cam ơn nhe´

B

bachiem

Trung cấp
4/12/12
124
0
0
34
TB

Mọi người cho mình hỏi câu 3 Những loại hình BHXH nào. thì mình thấy có 3 loại nhưng trong điều 3 luật BHXH chỉ ghi 2 loại BHXH bắt buộc và tự nguyện. có ai có khái niệm BHXH thất nghiệp ko

M

maithuyle

Trung cấp
6/9/11
101
0
0
Hà Nội

Mình muốn hỏi là có bắt buộc phải ghi ko? Đọc mấy trang trc thấy các bạn bảo phải ghi là ở điều, khoản nào.hic. Trc giờ thi cử chả ghi bgio, cái này dễ lộn lắm.
Nếu ghi được thì càng tốt, còn không ghi có bị trừ điểm k thì mình cũng k biết bạn ạ

P

panhanh25

Sơ cấp
19/8/12
30
0
6
TQ

Nếu ghi được thì càng tốt, còn không ghi có bị trừ điểm k thì mình cũng k biết bạn ạ

ghi thì được điểm tối đa, không ghi thì điểm sẽ ít hơn bạn à

Chán nhỉ, vào topic này chỉ thấy comment xin tài liệu, các bạn chỉ cần đọc 30-40 trang đầu thì bao nhiêu tài liệu cần đều có hết trừ tài liệu TA vì năm 2011 không thi TA

đúng vậy :043: chịu khó đọc và tải tài liệu ở những trang trc, nên thảo luận về kiến thức và trao đổi kinh nghiệm thi còn hơn tháng nữa thui à :eek:know:

M

maianhsd

Trung cấp
4/9/12
135
0
0
hà nội

cuối cùng cũng có thông tin tuyển dụng rồi . giữa tháng 7 thi và tiếng anh thi viết .
vừa đọc mấy trang viết có bạn nói về tình trạng chạy chọt làm mình hoang mang quá. mình lại hay bị ảnh hưởng chứ , cứ sợ cố gắng rồi.ra khỏi phòng thi tự tin rồi đến khi biết kết quả không đỗ mà chẳng hiểu tại sao ..thôi cố gắng hết sức nào.chẳng nhẽ cuộc đời lại bất công như vậy..cố lên cả nhà, mà o hà nội lấy 520 ng a?mình cũng chưa đọc thông báo nghe bạn mình nó bảo vậy.

quynhvu888

quynhvu888

Trung cấp
22/8/12
113
0
0
Hà Nội

cuối cùng cũng có thông tin tuyển dụng rồi . giữa tháng 7 thi và tiếng anh thi viết .
vừa đọc mấy trang viết có bạn nói về tình trạng chạy chọt làm mình hoang mang quá. mình lại hay bị ảnh hưởng chứ , cứ sợ cố gắng rồi.ra khỏi phòng thi tự tin rồi đến khi biết kết quả không đỗ mà chẳng hiểu tại sao ..thôi cố gắng hết sức nào.chẳng nhẽ cuộc đời lại bất công như vậy..cố lên cả nhà, mà o hà nội lấy 520 ng a?mình cũng chưa đọc thông báo nghe bạn mình nó bảo vậy.
Thế à bạn, hy vọng vậy vì mình định thi ở HN. He he, cứ cố gắng thôi, nếu may mắn thì được, không thì coi như mình có thêm kiến thức về luật BHXH và BHYT

V

vietthangkta205

Trung cấp
6/9/12
85
0
0
36
hà nội

chưa có chỉ tiêu thì cũng chưa làm ăn được gì, chưa có gì chắc chắn cả, chỗ muốn thi nhiều khi lại không có chỉ tiêu. ôi mong quá đi, biết nhanh mà còn biết đường mà ôn thi không thì ko kip mất

A

anhthinguyen90

Sơ cấp
10/5/13
5
0
0
33
quảng nam
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức bảo hiểm xã hội 2013

Bạn phamthithudiem ơi! bạn có tài liệu đáp án ôn thi gởi cho mình với. mình chưa có tài liệu nào cả. nếu bạn có tài liệu tin và tiếng anh, thì cho mình xin luôn nhé! mail của mình là: anhthinguyen90@gmail.com. mình đợi phản hồi của bạn qua mail. cảm ơn bạn nhiều lắm!

Mọi người làm đề cương làm gì cho mất công vậy. Ở trang bên kia có bạn post đáp án cả 3 phần thi lên rồi mà. Vào trang 430 thì phải. Mình xem qua rồi. Các câu đều đúng so với luật. Nên cứ thế mà học thuộc. Chứ giờ làm đến bao giờ.
bạn ơi! là chổ nào vậy bạn. bạn có thể send tài liệu đáp án 3 phần thi qua mail giúp mình được không.mail mình là: anhthinguyen90@gmail.com. thanks bạn nhiều lắm!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA