Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
C

caytkd

Guest
5/9/12
3
0
1
36
Hoài Đức - Hà Nội
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Bạn ơi cho gửi cho tớ tài liêu trắc nghiệm vào địa chỉ mail caytk@gmail.com với nhé . Bạn nào cò tl môn t.a và tin học gửi lun giúp tớ nhé tớ chưa ôn dc j nhiu sốt ruột quá

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vuikt

Sơ cấp
22/7/13
5
0
0
Ha Noi

Bạn ơi, cho minh xin tài liệu với nha!
mail cua minh là: tranvui96@gmail.com
Cảm ơn bạn nha!

T

thaitrinh

Sơ cấp
25/5/13
9
0
0
38
Đồng Nai

Chi se thi xong tu cum 2 mon qlnn cac ban phai hoc du phan tu cau 1-17 ko chi hoc tu cau 18 tro di. phan bhxh va bhyt kha la dai muon lam diem cao phai hoc cho chac. phan trach nghiem tin hoc va mon nvu nganh kha la de. Con av cac ban phai hoc tu vung chuyen nganh di nhe. Va dung nghi la se quay bai. chac se co mot so phong dc gui cua con ong chau cha nen ho co tha mot chut. Nhung voi phong minh thi ko nhe. Va con mot kinh nghiem tu phong minh la ko phai giam thi bat bai minh ma chinh do thi sinh trong phong to cao minh quay bai cho nen hay can than. Mot chut chia se sau khi thi!!!!

O

oanhoanhoanhoanh

Sơ cấp
26/6/13
24
0
0
Hà Nội

Các bạn ơi cho mình hỏi 1 xíu phần BHXH các câu 21 --> 30 về chế độ hưu trí, tử tuất thì mình có phải nêu cả phần BHXH bắt buộc và BHXH tự nguyện ko ? Vì rõ ràng câu hỏi ko hề nói cụ thể là BHXH bắt buộc hay gì cả. Chẳng hạn Câu 21: Đối tượng, điều kiện hưởng lương hưu được quy định trong Luật BHXH như thế nào? Đối tượng mình có phải nêu là các đối tượng quy định tại các điểm a,b,c và e Khoản 1 Đ2 Luật BHXH và cả các đối tượng quy định tại Đ2 NĐ 190/2007/NĐ-CP (đối tượng tg bhxh tự nguyện) ko, vì cả ng tham gia bhxh bb và ng tham gia bhxh tn đều được hưởng chế độ hưu trí (có lương hưu) mà ?

T

trangmeomeo

Trung cấp
28/8/12
58
0
0
35
Bắc Ninh

Chi se thi xong tu cum 2 mon qlnn cac ban phai hoc du phan tu cau 1-17 ko chi hoc tu cau 18 tro di. phan bhxh va bhyt kha la dai muon lam diem cao phai hoc cho chac. phan trach nghiem tin hoc va mon nvu nganh kha la de. Con av cac ban phai hoc tu vung chuyen nganh di nhe. Va dung nghi la se quay bai. chac se co mot so phong dc gui cua con ong chau cha nen ho co tha mot chut. Nhung voi phong minh thi ko nhe. Va con mot kinh nghiem tu phong minh la ko phai giam thi bat bai minh ma chinh do thi sinh trong phong to cao minh quay bai cho nen hay can than. Mot chut chia se sau khi thi!!!!
Thanks bạn đã chia sẻ. ^_^

H

haiyen337

Sơ cấp
13/6/13
24
0
0
vinh

Có ai thi ở phòng 123 cụm 4 ko nhỉ ? mình đúng là bấn loạn vì môn TA, trc giờ toàn học ngữ pháp, vào thi cày kiểu j với cái cấu trúc đề quái dị này đây :((

T

thaihutvn

Sơ cấp
18/6/13
10
0
0
Hai Duong

Bạn thaihutvn ơi, bạn thi phòng 30 bên LDXH à?
Ừa, mình thi phòng 30 bên LĐXH bạn à. Bạn cũng thi ở đấy ah, cho mình số điện thoại tiện liên lạc :D

C

canhdongmuaha

Trung cấp
15/1/10
168
0
0
34
hà nội

Cám ơn bạn rất nhiều về chia sẻ của bạn, goodluck for you:ladiesman

N

nguyenthuhuyen21288

Guest
24/7/13
3
0
0
da nang

Mấy bạn đã thi rồi cho mình bít đề tiếng anh cụm 1 & cụm 2 với....hix... mình lo wa. mail of mình: nguyenthuhuyen21288@gmail.com.

T

tiendung1989

Sơ cấp
23/7/13
30
0
6
hà nội

Các bạn ơi.mình ở nam định.
mình cjjjgjgfan

Sửa lần cuối:
O

oanh90

Sơ cấp
7/7/13
42
0
0
33
namdinh

Dịch sang tiếng anh: một trong những mục tiêu của Bhxh là bảo đảm cân đối quĩ Bhxh, quản lý an toàn quĩ Bhyt
Luật Bhxh có hiệu lực từ ngày...., quốc hội ban hành luật BHYT vào ngày...
Bhxh nhằm thực hiện chính sách ổn định xã hội và phát triển KT-Xh
Rồi đại loại như BhXh chịu trách nhiệm quản lý quỹ BhXh và Bhyt theo qui định của luật bhyt va bhxh
Có đề mình thấy có câu lợi ích của bhxh như chế độ thai sản, ốm đau, bệnh nghề nghiêp,...
Nguoi lđ có độ tuoi tu 60 có thoi gian dong bh 20 nam thi dc huong che do huu tri.......
Phân doc hiểu thì đơn giàn ak
ban oi , ta 1 phòng có nhiều đề khác nhau ak hic , thế thì die rui

P

phuongdung89

Guest
6/7/13
2
0
0
35
Quảng Nam

Bạn ơi, mình cúng cũng chuối tiếng anh lắm lắm, lại là chuyên ngành nữa, gửi giúp mình nữa nhé, cám ơn bạn. Mail mình là phuongdungh@gmail.com

B

bbsydney

Sơ cấp
18/7/13
8
0
1
Ha noi

Các bạn ơi.mình ở nam định.
mình chạy hết 400tr rồi,và đang có 1 bộ đề cực kì rút gọn của tất cả các môn,gồm các câu hỏi để hội đồng thi bốc thăm.
ví dụ như trắc nghiệm của bhxh và bhyt mình chỉ cần học 60 câu là xong,trắc nghiệm tiếng anh và 6 bài dịch tiếng anh chuyên ngành( cái này cực khó) .các môn tự luận đều nằm gọn trong 30 câu(BHXH và BHYT) 20 câu ( QLNN)
nếu các bạn phôt hết thì cực dầy và k biết quay chỗ nào cả vì có nhiều ý k nằm trong tài liệu chung.
vi thế nếu bạn nào muốn biết kĩ hơn thì nt vào mail của m nhé.(đặc biệt là ng nam định và ninh bình có thể đến tận nhà xem qua tài liệu này)
lưu ý tin này sẽ xóa trong 24h,tin mật nên các bạn nhanh hộ mình nhé,cảm ơn
dungthao1989@gmail.com
cho mình xin 1 bản maibts@yahoo.com. Tks bạn nhìu. Đúng là học chẳng vào gì cả, hic

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA