Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
K

kathy90

Trung cấp
17/7/13
63
0
0
34
QN
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Anh văn nội dung thi gồm có 5 phần mọi người à
1/ true or false
2/ chọn câu làm ý chính cho đoạn văn
3/ đọc đoạn văn trả lời câu hỏi
4/ dịch anh sang viêt
5/ dịch việt sang anh
Vậy các đoạn văn này có liên quan gì đến bảo hiểm xã hội không bạn, bạn có nhớ nội dung của nó nói về cái gì ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

marianguyen

Sơ cấp
31/5/10
31
0
0
34
tp hoc chi minh

Chỉ có 4 với 5 mới liên quan bhxh thôi
1/ là đoạn văn nói về người đó có chuyến bay đi công tác ở luân đôn nhưng ko bắt được xe bus để đón sân bay...
2 và 3/ đoạn văn về khám phá vũ trụ

N

nguyen01

Sơ cấp
14/4/13
31
0
0
tp hcm

bạn ơi, bạn co nhớ cau dịch từ tiếng việt sang tiếng anh thế nào ko/

Dịch tiếng việt sang tiếng anh:
1>BHXH Việt Nam có trách nhiệm quản lý quỹ BHXH và BHYT theo quy định của Luật Bảo hiểm xã hội và Luật BHYT.
2>BHXH Việt Nam có vai trò quan trọng trong ....... và hệ thống chính trị... (không nhớ rõ nữa)
3> Độ tuổi hưởng lương hưu 60 tuổi đối với nam, 55 tuổi đối với nữ

S

son2909pc

Sơ cấp
24/7/13
7
0
0
37
ha nam

Ban nao thi o Cum 2 cho minh xin cai sdt minh hoi van de nay voi, van de te nhi ak, nhay may minh nhe, cam on truoc a 0912.29.09.86

Ban oi cho xin sdt hoi cai nay chut

Sửa lần cuối:
T

Tam min

Sơ cấp
6/7/13
11
0
0
nam dinh

Troi hoc bang tieng viet da kho jo con thi tieng anh chuyen nganh nua k hiu ho ngi j ma cho the

N

nguyen01

Sơ cấp
14/4/13
31
0
0
tp hcm

Phòng mình cũng thế, ai có gửi thì vo tư quay, còn lại thì potay, giám thị hành lang giám sát cực chặt, không thở nổi với môn qlnn
đúng đó môn qlnn coi chặt lắm, bắt tài liệu đánh dấu bài rồi lập cả biên bản nữa, ngay cả đi WC lúc đầu được đi 3 người sau đó lại keo kiệt chỉ cho 2 người ngoài

M

minhtam2208

Sơ cấp
15/5/13
46
0
0
tùm lum

Thông báo với mấy bạn là đề dài kinh khủng, theo kinh nghiệm mình vừa thi xong thì môn kiến thức chung và nghiệp vụ ngành nếu thuộc bài tốt thì làm bài xong còn khoảng 15 đến 30phút là hết giờ tùy theo mức độ viết nhanh hay chậm, nếu k thuộc kỹ và quay bài sẽ k làm kịp giờ và k làm dc hết các câu, đi thi có phòng giám thị gác rất khó nhưng cũng có phòng giám thị thả cho quay bài nhưng tất cả những người quay bài được đều k làm kịp vì vừa chép bài vừa phải canh giám thị, như phòng mình nè có mấy bạn làm bài mà gần hết giờ giám thị thấy k làm bài dc nên kêu bạn đó chép đi nhưng tùy phòng thôi

J

jojo3

Sơ cấp
27/6/13
15
0
0
Hưng Yên

Bạn thaihutvn ơi, bạn thi phòng 30 bên LDXH à?

H

haiyenbinhnghia

Trung cấp
29/5/13
81
0
0
33
vinh

Trắc nghiệm tin và chuyên ngành dễ, để ý mấy số liệu nha

cậu ơi chuyên ngành có bài tập nhỏ không bạn. tin có phần window với power point không bạn

H

haiyenbinhnghia

Trung cấp
29/5/13
81
0
0
33
vinh

Dịch sang tiếng anh: một trong những mục tiêu của Bhxh là bảo đảm cân đối quĩ Bhxh, quản lý an toàn quĩ Bhyt
Luật Bhxh có hiệu lực từ ngày...., quốc hội ban hành luật BHYT vào ngày...
Bhxh nhằm thực hiện chính sách ổn định xã hội và phát triển KT-Xh
Rồi đại loại như BhXh chịu trách nhiệm quản lý quỹ BhXh và Bhyt theo qui định của luật bhyt va bhxh
Có đề mình thấy có câu lợi ích của bhxh như chế độ thai sản, ốm đau, bệnh nghề nghiêp,...
Nguoi lđ có độ tuoi tu 60 có thoi gian dong bh 20 nam thi dc huong che do huu tri.......
Phân doc hiểu thì đơn giàn ak
cậu ơi thế đề tiếng anh khác nhau phân dịch ahf

L

linhzuun

Guest
8/3/11
4
0
0
34
Hải Phòng
Re: Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Mình cùng phòng 26 ams nè bạn :)

Sửa lần cuối:
C

chau129

Sơ cấp
8/4/13
26
0
0
Hà Nội

Tớ có tài liệu giấy do bà chị làm bên bhxh kiếm đâu ra ý. Chắc của ai đi ôn,thấy có câu như bạn nào trên diễn đàn post:" I/not like/TV,but/like reading very much". Không thấy nhắc tới dịch đoạn văn. hix, lo ghê, cái môn T.a này sao mình ghét quá mà lúc nào nó cũng dính lấy mình :(. Các bác cụm 2 ơi! Giúp mọi các bạn cụm 3, 4, và 1 ôn thi với :(. Ai nhớ gì post lên thứ đấy để cho mọi người cùng tổng hợp kiến thức cái

hì hì, Thùy Trang ko được lợi chứ một số bạn đang đi làm phải sử dụng kiến thức về BHYT và BHXH nhiều mà ;). Mà Thùy Trang tiếng anh tốt không, giúp đỡ bạn bè chút đi. Mà face của bạn là gì? https://www.facebook.com/ditimhanhphuc988. add face mình nhé. có gì trao đổi cho tiện :)

tớ có ít tài liệu trắc nghiệm nè. Gửi địa chỉ mail tớ gửi cho

bạn ơi gửi cho tớ với mail của tớ là: nguyenbaongoc171@gmail.com

N

nguyen01

Sơ cấp
14/4/13
31
0
0
tp hcm

cậu ơi chuyên ngành có bài tập nhỏ không bạn. tin có phần window với power point không bạn
tin học không có power point, trác nghiệm chuyên ngành không có bài tập

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA