Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
H

hongquannb

Sơ cấp
26/9/11
10
0
0
Ninh Bình
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Tiếng anh mình nhớ câu của đề mình là:
dịch từ việt sang anh:1/ bảo hiểm xã hội có trách nhiệm quản lý quỹ bảo hiểm xã hội, quỹ bảo hiểm y tế theo quy định của pháp luật
2/ bảo hiểm xã hội và bảo hiểm y tế là chính sách xã hội quan trong, trụ cột chính của hệ thống an sinh xã hôi
3/ tuổi hưởng lương hưu được quy định trong luật bảo hiểm xã hội là 60 tuổi đối với nam và 55 tuổi đối với nữ.
dịch anh sang việt
mình dịch ra là:
1/ bhxh việt nam thực hiện bhxh, bhyt bao gồm các lợi ích: ốm đau, thai sản, tai nạn lao đông, bệnh nghề nghiệp, huwu trí, tử tuất, chế độ thất nghiệp, bảo hiểm y tế
2/ người lao động là nam đủ 60 tuổi có 20 năm đóng bhxh trở lên thì được quyền hưởng lương hưu hằng tháng
3/ hoạt động đầu tư quỹ bảo hiểm xã hội phải tuân theo nguyên tắc an toàn, hiệu quả, thanh khoản

bạn ơi cho mình hỏi chút là mỗi người một đề khác nhau ah bạn?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

muctimyeu

Guest
26/6/13
2
0
0
34
Đồng Nai

Mon anh van tot nhat kg on la tot nhat!! vj no kg co la dang fan anh van B ma đọc hiểu đó nha các ban

M

muctimyeu

Guest
26/6/13
2
0
0
34
Đồng Nai

Minh co cung quan diem haiauxanh88 hinh nhu de nay cho qua nhiu wan ly ma khong phan bo tung noi chung minh thay may nam truoc co phan bo rat logic ma. nam nay nhin de ma ngat sỉu thiet.

P

Petocxu

Sơ cấp
5/7/13
13
0
0
Hcm

cậu ơi thế đề tiếng anh khác nhau phân dịch ahf

Hình như là vậy! Thi trắc nghiệm chuyên ngành và tin học cũng có 2 đề khác nhau nha! Ko phải xáo trộn thứ tự các câu đâu!

K

kathy90

Trung cấp
17/7/13
63
0
0
34
QN

Hình như là vậy! Thi trắc nghiệm chuyên ngành và tin học cũng có 2 đề khác nhau nha! Ko phải xáo trộn thứ tự các câu đâu!
eo. thế thì không công bằng à, người khó người dễ. mà bạn ngồi mấy người 1 bàn?

D

duythinh8002

Sơ cấp
19/7/13
18
0
0
39
son la

Nguoi dc gui la the nao ha ban?minh ko hieu?bancothe giaithich giup minh ko?

P

Petocxu

Sơ cấp
5/7/13
13
0
0
Hcm

eo. thế thì không công bằng à, người khó người dễ. mà bạn ngồi mấy người 1 bàn?
Uhm! Hên xui ak! Đề kia phần dịch mình biết làm hết, còn đề mình mình potay. Tin học thì các bạn xem lại word, execel thôi. Con chuyen nganh thi nhớ kĩ mức được hưởng của các chế độ và cac đối tượng. Đề cho khá dài, nếu không thuộc bài mà chờ đợi "phao" thì phải viết tốc kí may ra mới kịp

V

vanvthd88

Sơ cấp
12/9/12
27
0
0
35
Hai Duong

Hj, mình còn số 1 của phòng 55 cụm 1 bên ĐH LĐXH đây nè, ko đối mặt với giám thị hơi phí nha, mà có ai cùng phòng với mềnh ko nhể?

G

ganglyeol

Trung cấp
25/9/12
68
0
0
35
Hà Nội

Tớ mới có quyển bí kíp coi bài các bạn có lấy không tớ share cho.:))) :017:

D

duythinh8002

Sơ cấp
19/7/13
18
0
0
39
son la

minh p 46 truong ams ne co ai ko? tim mai ko thay ai huhuhu. neu co thi lien lac voi minh qua mail: chuotchip11@gmail.com nhe

K

kim1vu

Cao cấp
27/6/13
273
0
16
48
sddff

Không xem nữa, không bàn bạc nữa - Hoang mang của Hồ Quỳnh Heo quá, chào cả nhà :( :(

T

trangmeomeo

Trung cấp
28/8/12
58
0
0
35
Bắc Ninh

Mình gửi mọi người tài liệu ôn tiếng anh. Do chỉ chỉ có bản giấy nên mình chụp và post lên đây, Mọi người chịu khó xem nhé. Mà trong tl ko có phần dịch đâu :D
http://www.mediafire.com/?44xl8jcmvbeubbd

S

son2909pc

Sơ cấp
24/7/13
7
0
0
37
ha nam

Co gop tien nop cho giam thi k ban oi

K

kilogam

Sơ cấp
11/5/13
6
0
1
34
Hà Nội

Tớ có tài liệu giấy do bà chị làm bên bhxh kiếm đâu ra ý. Chắc của ai đi ôn,thấy có câu như bạn nào trên diễn đàn post:" I/not like/TV,but/like reading very much". Không thấy nhắc tới dịch đoạn văn. hix, lo ghê, cái môn T.a này sao mình ghét quá mà lúc nào nó cũng dính lấy mình
cho mình xin tiếng anh với nhé. mail: heroiszero89@gmail.com
Thanks!

L

lawyertran

Sơ cấp
18/5/13
13
0
0
34
quảng bình
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức bảo hiểm xã hội 2013

Có ai thi bảo hiểm xã hội cụm thành phố hồ chí minh ko chia sẻ cho mọi người biết với ai thi bảo hiểm xã hội cụm thành phố hồ chí minh ko chia sẻ cho mọi người biết với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA