Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
D

dientuyluc

Trung cấp
30/6/13
107
0
0
33
Lam dong
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Tiếng Anh đề khó thì họ chấm dễ thôi, chắc okie thui, haiz đọc mấy comment của Các bạn thi mà được quay ko những phải trông chừng giám thị còn canh đứa nngồi cùng bàn:(
chuẩn đấy khổ thân cho cái bạn bị đứa bạn cùng bàn tố cáo. cho nó ăn đòn no đi. hjhj.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

caicoi

Sơ cấp
12/2/09
24
0
1
37
HCM

chuẩn đấy khổ thân cho cái bạn bị đứa bạn cùng bàn tố cáo. cho nó ăn đòn no đi. hjhj.

Mình cũng nghe vụ này, hài vãi.

Bạn không mang theo có khi lại hay, mình cũng đua đòi mang theo, không xem được gì bị bắt trừ 20% điểm môn quản lý nhà nước. hài.

R

ryul

Sơ cấp
28/3/13
26
0
1
34
Tp. Vinh

Trắc nghiệm dễ lắm bạn ơi. Học kĩ phần nghiệp vụ chuyên ngành là làm đc 18 câu rùi. Chú í các số liệu như điều kiện, tỉ lệ %, số năm là ok. :D
TA thì nói chung k dễ lắm. Có điền T,F.Trắc nghiệm k dễ lắm vì toàn dùng từ đồng nghĩa, gần nghĩa... Phần này ôn lắm cũng k đc gì. Chủ yếu là khả năng của bạn, vốn từ. Còn phần dịch thì các bạn về tìm từ ngữ chuyên ngành bhxh đại loại như mấy từ: quy định, có trách nhiệm, thực thi, thực hiện, an sinh xã hội... Nói chung nếu nó ra giống giống thế thì đc chứ ra KCB BHYT thì cũng k biết đâu mà lần. Keke. Phần dịch TA sang TV thì thuộc luật k hiểu nghĩa vẫn làm đc. :))
Chúc các bạn may mắn. M làm bài cũng đc nhưng thi ở HT nên chắc rớt roài. Thi trong này thì cơ hội cao hơn nhiều. :)))))

D

dientuyluc

Trung cấp
30/6/13
107
0
0
33
Lam dong

Mình cũng nghe vụ này, hài vãi.

Bạn không mang theo có khi lại hay, mình cũng đua đòi mang theo, không xem được gì bị bắt trừ 20% điểm môn quản lý nhà nước. hài.

uhm. nhưng mà phòng t có nhìu ng mở được tài liệu t cũng thấy tiếc cho mình. hix. mình làm thì xong nhưng cũng thiếu sót chỗ này chỗ kia. haz, chán.
bây giwof chỉ trông vào vận may thui. mà mình thì nghĩ vận may cũng chẳng tới lượt mình

D

dientuyluc

Trung cấp
30/6/13
107
0
0
33
Lam dong

Trắc nghiệm dễ lắm bạn ơi. Học kĩ phần nghiệp vụ chuyên ngành là làm đc 18 câu rùi. Chú í các số liệu như điều kiện, tỉ lệ %, số năm là ok. :D
TA thì nói chung k dễ lắm. Có điền T,F.Trắc nghiệm k dễ lắm vì toàn dùng từ đồng nghĩa, gần nghĩa... Phần này ôn lắm cũng k đc gì. Chủ yếu là khả năng của bạn, vốn từ. Còn phần dịch thì các bạn về tìm từ ngữ chuyên ngành bhxh đại loại như mấy từ: quy định, có trách nhiệm, thực thi, thực hiện, an sinh xã hội... Nói chung nếu nó ra giống giống thế thì đc chứ ra KCB BHYT thì cũng k biết đâu mà lần. Keke. Phần dịch TA sang TV thì thuộc luật k hiểu nghĩa vẫn làm đc. :))
Chúc các bạn may mắn. M làm bài cũng đc nhưng thi ở HT nên chắc rớt roài. Thi trong này thì cơ hội cao hơn nhiều. :)))))
chuẩn chuẩn, mình chỉ ngồi đoán thui. kakaka

C

canhdongmuaha

Trung cấp
15/1/10
168
0
0
34
hà nội

uhm. nhưng mà phòng t có nhìu ng mở được tài liệu t cũng thấy tiếc cho mình. hix. mình làm thì xong nhưng cũng thiếu sót chỗ này chỗ kia. haz, chán.
bây giwof chỉ trông vào vận may thui. mà mình thì nghĩ vận may cũng chẳng tới lượt mình

Hihi thi xong thoả Mái đi bạn, chép giống Tài liệu họ biết thừa ý mà, mie đợt Mình thi thuế chép được tài liệu lão cùng bàn cho mình bảo là đáp án của Bộ, ko 99 thì 100 cuối cùng vẫn tạch như thường mà:(

K

kathy90

Trung cấp
17/7/13
63
0
0
34
QN

Cơ hội việc làm cả đời của ng ta mà lỡ làm như vậy, có chọi gì với nhau đâu mà tố cáo vậy nhỉ?

M

meocon87dt

Sơ cấp
4/9/12
49
0
0
37
Quang Ninh

Cho mình hỏi câu này chọn đáp án nào nha:
Chọn câu không đúng:
Đối tượng tham gia BHYT khi đi KCB đúng quy định KO phải thực hiện cùng chi trả 20% chi phí KCB :
A- Thân nhân người có công với cách mạng
B- Hộ gia đình cận nghèo
C- Học sinh sinh viên
D- người hưởng lương hưu!
đáp án nào mới đúng nhỉ! mình loạn óc rùi nên giò chả biết gì hết nữa

Có nhiều người post đáp án câu này, nưng các bạn thử nghĩ kỹ đề xem: Chọn câu sai: Tức là chọn những đối tượng cùng chi trả 20%: Như vậy có 3 đáp án; Còn nếu câu hỏi là chọn câu đúng thì mới có 1 đáp án D( Có thể kiểm tra đáp án tại điều 22 và điều 12 luật BHYT )

K

kim1vu

Cao cấp
27/6/13
273
0
16
48
sddff

chuẩn chuẩn, mình chỉ ngồi đoán thui. kakaka

Nói chung là cũng có rất nhiều khó khăn, tớ nghĩ các bạn cụm 2 học ta tốt hơn các bạn cụm 1, mặt bằng chung thôi nhé :)

C

caicoi

Sơ cấp
12/2/09
24
0
1
37
HCM

Phòng mình cũng nhiều người dở được lắm, mà không có ai bị bắt.

D

dientuyluc

Trung cấp
30/6/13
107
0
0
33
Lam dong

Cơ hội việc làm cả đời của ng ta mà lỡ làm như vậy, có chọi gì với nhau đâu mà tố cáo vậy nhỉ?

thì nó được cộng điểm mà. mình mà gặp con đấy là mình chém

T

thuyktld

Sơ cấp
27/3/13
16
0
1
35
ninh binh

m chỉ muốn tốt cho các bạn thôi.k đung vào vị trí của m là đc
k phải nói điêu chứ các bạn k thể nào đọc đc hết tài liệu chung đâu,kể cả ng trong ngành cũng k nêu đc hết ý trong bài thi để đạt đc điểm tối đa.
cho chép các bạn cũng k chép đc đâu,chép tràn lan và nhất là môn tiếng anh cực kì khó.đảm bảo bằng C mới làm đc.
nếu các bạn k tin có thể gặp mình kiểm chứng.

Bạn ơi mình ở ninh bình đây. Bạn gửi cho mình với được ko. Mail mình là thanhthuynb88@gmail.com. Mình thi bhxh tam điệp chắc ko cùng vị trí với bạn đâu. Nếu gửi mail khó quá thì có thể gặp trực tiếp cũng được. thank bạn nhé

C

caicoi

Sơ cấp
12/2/09
24
0
1
37
HCM

Lại có vụ được + điểm nữa ak bạn?

R

ryul

Sơ cấp
28/3/13
26
0
1
34
Tp. Vinh

Nói chung là cũng có rất nhiều khó khăn, tớ nghĩ các bạn cụm 2 học ta tốt hơn các bạn cụm 1, mặt bằng chung thôi nhé :)

Tiếng Anh chỉ là môn đk thôi. M đang nói mấy môn kia thôi. Hihi

H

haiauxanh86

Trung cấp
22/4/13
52
0
0
37
ninh binh

Ý A la Nhà nước hỗ trợ 20%, B là 50%, C là 30%, D là 95%. Mình chọn A. Theo Nghị định 62/2009

K

ketoansaigon206

Sơ cấp
21/5/13
17
0
1
37
HCM

Thật là bất công mình học cho hộc mặt ra mà chẳng bằng mấy người quay bài. hix.
cuộc đời thật là bất công. hix. biết thế mình cũng mang tài liệu theo, bạn ngôif cùng bàn môn nào cũng dở được tài liệu. kinh thật. môn QLNN bị coi chặt đầy ng bị lập biên bản mà bạn ý cũng dở được đều chớ. ngưỡng mộ.
thui mình số khổ phải chịu thui.
chúc các bạn thi sau làm bài tốt nhá. cố lên!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

Chuẩn đó bạn. Cái bạn ngồi cùng bàn với bạn là được gửi đó. Hơ hơ

ngồi đợi người nhà tới đón, vô tình nghe 1 giám thị nc với bạn đi thi bảo" a đã nói với nó rồi, thấy sbd của e thì lơ đi" hết cả niềm tin vào nhà nước.Uổng phí mấy tháng thức trắng học bài.

H

haiauxanh86

Trung cấp
22/4/13
52
0
0
37
ninh binh

The ah
mình stt 8. co gì giúp nhau nhé. T sợ mấy môn học thuộc kia lắm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA