Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
I

iamhivv

Trung cấp
17/8/11
188
0
0
36
Thái Nguyên
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

mình thuộc bài viết tất cả theo như bài học nhưng còn tùy vào người chấm bài, có phòng giám thị gác khó, có phòng cho quay bài lun chỉ thấy không công bằng cho những ng thuộc bài, nhưng mà mình thấy đề ký này dài lắm, đa số mấy bạn phòng mình quay bài nhưng làm k kịp, đề cho 4 câu chỉ chép dc 3 câu.

Đúng thế, chép đc hết tất cả các câu, các môn thì bạn ấy xứng đáng đỗ, ko còn gì thắc mắc hết

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MaiTran1990

Sơ cấp
8/7/13
5
0
0
34
Quang Ngai

có mỗi vấn đề này mà mọi người bán tán nhiều wá. nói tóm lại là một câu không thể có nhiều đáp án đúng.
máy bạn nói làm mình hít mún đi thi;huhu

Thôi cố gắng dậy;đi du lịch cho zui

Sửa lần cuối:
M

meocon87dt

Sơ cấp
4/9/12
49
0
0
37
Quang Ninh

Câu 1: Đối tượng nào được hưởng chế độ Bảo hiểm xã hội bắt buộc:
a. Người lao động làm việc trong các doanh nghiệp thuộc các thành phần kinh tế ngoài quốc doanh có sử dụng từ 10 lao động trở lên
b. Người lao động làm việc trong các doanh nghiệp thuộc các thành phần kinh tế ngoài quốc doanh có sử dụng từ 15 lao động trở lên
c. Người lao động làm việc trong các doanh nghiệp thuộc các thành phần kinh tế ngoài quốc doanh có sử dụng từ 20 lao động trở lên
d. Tất cả người lao động
Tưởng câu này là đơn giản nhưng mình thấy kiểu gì ấy
d là đáp án đúng

K

kiemthanh21

Sơ cấp
11/3/10
7
0
0
36
ninh binh

a. Người lao động làm việc trong các doanh nghiệp thuộc các thành phần kinh tế ngoài quốc doanh có sử dụng từ 10 lao động trở lên
b. Người lao động làm việc trong các doanh nghiệp thuộc các thành phần kinh tế ngoài quốc doanh có sử dụng từ 15 lao động trở lên
c. Người lao động làm việc trong các doanh nghiệp thuộc các thành phần kinh tế ngoài quốc doanh có sử dụng từ 20 lao động trở lên
d. Tất cả người lao động
d là đáp án đúng
câu này hỏi lừa thôi, đáp án D

T

tiendung1989

Sơ cấp
23/7/13
30
0
6
hà nội

Thôi m k đùa nữa,xloi làm mọi ng lo lắng,h m sẽ ôn vs các bạn,bất cứ cái j khó hiểu về trắc nghiệm hay chuyên ngành cứ hỏi

M

meocon87dt

Sơ cấp
4/9/12
49
0
0
37
Quang Ninh

có mỗi vấn đề này mà mọi người bán tán nhiều wá. nói tóm lại là một câu không thể có nhiều đáp án đúng.

Đương nhiên là chỉ chon 1 đáp án thôi nên mình mới phân tích vậy; Ý mình là người post đề sai; hi chứ mọi người cứ chọn loạn hết lên, làm cho sai kiến thức đó

C

chickenbi

Guest
28/5/11
63
0
6
ha noi

d. Tất cả người lao động
d là đáp án đúng

Nếu D là "A B C đều đúng" thì mới đúng, chứ còn "tất cả người lao động đều được hưởng chế độ BHXH bắt buộc" thì lại là sai nhé

I

iamhivv

Trung cấp
17/8/11
188
0
0
36
Thái Nguyên

Thôi m k đùa nữa,xloi làm mọi ng lo lắng,h m sẽ ôn vs các bạn,bất cứ cái j khó hiểu về trắc nghiệm hay chuyên ngành cứ hỏi

Mình muốn hỏi câu người đi KCB đúng quy định phải tự thanh toán những chi phí nào? mình thấy chưa ổn lắm. Nếu bạn biết thì nhờ bạn chia sẻ. Thanks

S

sophu

Trung cấp
11/4/11
79
0
0
Hà Nội

Giải lao một tí, lội page đọc mà thấy nản. Thi công chức có 2 vấn đề mình kém nhất là học thuộc và quay cóp. Bây giờ chỉ biết cố gắng học thuộc đến mức tối đa, thua kém điểm các bạn có tài liệu để chép thì chịu thôi. Hehe.

K

king2013

Guest
25/7/13
4
0
0
38
HCM

Nghe mọi ng nói mà chán ko muốn học nữa, mình nghĩ kiểu gì chả có tiêu cực thật, đi thi theo kiểu "trứng chọi đá" thì chán lém :(
Kiểu này thì tổ chức thi làm gì cho tốn thời gian, tiền bạc nhỉ. Cứ ai đút tiền zo là được đi làm cho nhanh gọn, cứ đòi vẽ vời thi cử...
Mà đọc mấy page trước xong thấy các bạn cũng lạ. Đòi chống tiêu cực, tiêu diệt COCC mà ngày nào cũng thấy kêu gọi hỗ trợ nhau trong phòng thi, chuẩn bị sẵn phao... Cái đó chắc không phải là tiêu cực! Chính các bạn đã mang tâm lý tiêu cực vào phòng thi rồi nên cái tiêu cực nó vẫn tiếp tục mãi ko ngừng.
Mà bạn chuẩn bị phao, có bạn bè hỗ trợ trong phòng hay gì đi nữa thì các bạn vẫn thua COCC mà thôi. Vì họ có phao thì họ chắc chắn chép được, bạn có phao dù chưa kịp dở vẫn bị lập biên bản hay thậm chí quay đầu hỏi bài ở góc 1 độ cũng bị nhắc nhở!
Do đó, không ai khác ngoài các bạn là người chống tiêu cực. Hãy tập trung vào việc học bài, đừng nghĩ ngợi lung tung nữa!
Còn cách chống COCC trong phòng thi thi cũng đã có bạn trước đó nêu phương cách rùi. Đó là thấy ai dở tài liệu mà giám thị ko bắt thì lập tức gọi giám thị hành lang vào lập biên bản cả hai. Đảm bảo COCC còn lại trong phòng đều ko giám dở tài liệu nữa! Phương án này có lẽ là phương án hay nhất và duy nhất. Mình đảm bảo 100% COCC đều thuộc loại không học bài vì đã tự tin vào phao lẫn giám thị.
Vậy đã loại được vài suất 100% đậu rồi. Có tụi COCC thì cho dù bạn cố gắng đằng trời thì vẫn tạch như thường mà thôi. Công việc còn lại thì phải trông chờ vào khả năng của chính bạn.
Còn 3 cụm thi nữa. Có cơ hội đậu và ko thể đậu. Tất cả đều tùy thuộc vào chúng ta.
P/s: Không biết có ai phản đối ý kiến của dân đen như mình không nhỉ!?

tamgooner

tamgooner

Sơ cấp
12/6/13
30
0
0
Tiền Giang

Mình mới thi cụm 2 xong, nói chung là hên xui thôi các bạn à, các bạn có học bài hết nhưng làm chắc ko tốt bằng các bạn lật tài liệu,chưa kể làm được chưa chắc đã đậu đâu. 99,99% toàn là tài liệu.

I

iamhivv

Trung cấp
17/8/11
188
0
0
36
Thái Nguyên

Kiểu này thì tổ chức thi làm gì cho tốn thời gian, tiền bạc nhỉ. Cứ ai đút tiền zo là được đi làm cho nhanh gọn, cứ đòi vẽ vời thi cử...
Mà đọc mấy page trước xong thấy các bạn cũng lạ. Đòi chống tiêu cực, tiêu diệt COCC mà ngày nào cũng thấy kêu gọi hỗ trợ nhau trong phòng thi, chuẩn bị sẵn phao... Cái đó chắc không phải là tiêu cực! Chính các bạn đã mang tâm lý tiêu cực vào phòng thi rồi nên cái tiêu cực nó vẫn tiếp tục mãi ko ngừng.
Mà bạn chuẩn bị phao, có bạn bè hỗ trợ trong phòng hay gì đi nữa thì các bạn vẫn thua COCC mà thôi. Vì họ có phao thì họ chắc chắn chép được, bạn có phao dù chưa kịp dở vẫn bị lập biên bản hay thậm chí quay đầu hỏi bài ở góc 1 độ cũng bị nhắc nhở!
Do đó, không ai khác ngoài các bạn là người chống tiêu cực. Hãy tập trung vào việc học bài, đừng nghĩ ngợi lung tung nữa!
Còn cách chống COCC trong phòng thi thi cũng đã có bạn trước đó nêu phương cách rùi. Đó là thấy ai dở tài liệu mà giám thị ko bắt thì lập tức gọi giám thị hành lang vào lập biên bản cả hai. Đảm bảo COCC còn lại trong phòng đều ko giám dở tài liệu nữa! Phương án này có lẽ là phương án hay nhất và duy nhất. Mình đảm bảo 100% COCC đều thuộc loại không học bài vì đã tự tin vào phao lẫn giám thị.
Vậy đã loại được vài suất 100% đậu rồi. Có tụi COCC thì cho dù bạn cố gắng đằng trời thì vẫn tạch như thường mà thôi. Công việc còn lại thì phải trông chờ vào khả năng của chính bạn.
Còn 3 cụm thi nữa. Có cơ hội đậu và ko thể đậu. Tất cả đều tùy thuộc vào chúng ta.

đồng ý với bạn là học để chống tiêu cực, nhưng có gan gọi giám thị vào thì mình nhát lắm, hic. Nên k dám kêu ca gì nữa

M

manhhung1907

Sơ cấp
4/6/13
35
0
0
36
Thái Bình

mịa nó! Mình cứ nghĩ đến bọn cocc. Bọn giám thị bao che là đã ức chế ko chịu được rùi! Công lao học hành bao tháng nay cũng chẳng bằng cái bọn đầu bò được chép. Mình khâm phục cái bạn dám tố giác để cả giám thị cũng bị lập biên bản. Hehe. Chắc cậu ấy ức chế quá!

X

xien bot

Trung cấp
25/5/13
92
0
0
vinh

ủng hộ ý kiến của bạn!

M

maithuyle

Trung cấp
6/9/11
101
0
0
Hà Nội

Tớ rất đồng tình với ý kiến của bạn. Dân đen chúng ta phải tự bảo vệ chúng tabảo vệ dân đen nói chung, chính chúng ta là người giữ công bằng. COCC mà k làm đc bài thì cũng chả ông cha nào dám quất từ điểm 1 lên điểm 9 để con em mình đậu cả. Có bạn ở cụm 2 mách những ng xugn quanh coi bài và gọi giám thị hành lang vào lập biên bản, bạn ấy bị lên án. Theo tớ thì k lên lên án, vì có thể xung quanh k cùng vị trí trọi, nhưng các bạn thử nghĩ xem, các bạn xung quanh bạn ấy lại là đối thủ của các bạn đang bình luận lên án bạn mách kia thì sao???
Đó k hẳn là kiểu "trâu buộc ghét trâu ăn" mà bạn ấy còn đang bảo vệ chỉ tiêu cho chính các bạn khác đấy.
Các bạn dân đen cứ kêu ca và muốn công bằng, nhưng các bạn cũng mang tư tưởng bất công vào phòng thi đó thôi, nên mình khuyên các bạn CỤM 1, 3,4 còn lại hãy làm thật chặt chẽ, lên tiếng bảo vệ quyền lợi của dân đen trong khi thi, bạn bảo vệ cho chỉ tiêu của những ng khác thì những ng khác cũng bảo vệ chỉ tiêu của bạn, cứ như thế thì sẽ đảm bảo đc công bằng.
Tớ nói quan điểm của tớ là như thế, nhưng chưa chắc 10 ng thì có nổi 5 ng dám làm, nhưng các bạn hãy suy nghĩ một chút về vấn đề này, đó chính là cách để loại COCC bảo vệ chỉ tiêu cho tất cả chúng ta!

H

hugo1212

Sơ cấp
27/6/11
45
0
0
eahleo-đaklak

Nghe mí bạn đi thi về nói mà thấy nản wa, ko biết cụm 3 thi thế nào đây? mong là khó đều để ai học bài thì làm được, còn nếu coi dễ thì dễ hết đễ ai cũng có đk như nhau. vì bài dài thế này mình có học đi học lại cũng ko thể nhớ chính xác hết được. nhưng chắc khó có sự công bằng, coi như đi du lịch...........................so nản.:(

M

minhtam2208

Sơ cấp
15/5/13
46
0
0
tùm lum

Mình mới thi cụm 2 xong, nói chung là hên xui thôi các bạn à, các bạn có học bài hết nhưng làm chắc ko tốt bằng các bạn lật tài liệu,chưa kể làm được chưa chắc đã đậu đâu. 99,99% toàn là tài liệu.
mình cũng vừa thi xong nè, mình thấy có phòng vẫn lập biên bản bình thường, đúng là hơn 90% đều xem tài liệu và k công bằng cho những người thuộc bài, nhưng mình có hỏi thử mấy bạn xem tài liệu phòng mình thì đa số là k chép kịp hết, có bạn xem tài liệu mà còn trả lời sai câu hỏi đề cho nữa chứ, như môn kiến thức chung đề hỏi là: trình bày cơ cấu tổ chức của chính phủ....có bạn đang làm trong BHXH và một số nữa đè vô vẽ sơ đồ...mình nói để các bạn thi sau có tinh thần mà làm bài và thi tốt.

tamgooner

tamgooner

Sơ cấp
12/6/13
30
0
0
Tiền Giang

Nghe mí bạn đi thi về nói mà thấy nản wa, ko biết cụm 3 thi thế nào đây? mong là khó đều để ai học bài thì làm được, còn nếu coi dễ thì dễ hết đễ ai cũng có đk như nhau. vì bài dài thế này mình có học đi học lại cũng ko thể nhớ chính xác hết được. nhưng chắc khó có sự công bằng, coi như đi du lịch...........................so nản.:(
Đi để chứng kiến chứ đó giờ nghe người ta nói cũng chưa thật tin lắm. giờ biết rõ ràng là thế

mình cũng vừa thi xong nè, mình thấy có phòng vẫn lập biên bản bình thường, đúng là hơn 90% đều xem tài liệu và k công bằng cho những người thuộc bài, nhưng mình có hỏi thử mấy bạn xem tài liệu phòng mình thì đa số là k chép kịp hết, có bạn xem tài liệu mà còn trả lời sai câu hỏi đề cho nữa chứ, như môn kiến thức chung đề hỏi là: trình bày cơ cấu tổ chức của chính phủ....có bạn đang làm trong BHXH và một số nữa đè vô vẽ sơ đồ...mình nói để các bạn thi sau có tinh thần mà làm bài và thi tốt.
Chỉ là phần nổi của tảng băng thui, môn đầu tiên cũng có giám thị của BHXHVN kiểm tra lập biên bản 1 vài trường hợp thui. Phòng mình thi vui lắm,môn QLNN thì giám thị cực dễ coi như là canh giám thị hành lang, có bạn để trên bàn chép giám thị lại lấy giấy nháp che dùm, môn Nghiệp vụ thì có bạn được giám thị chỉ làm. Quá nản!

Sửa lần cuối:
O

oanh90

Sơ cấp
7/7/13
42
0
0
33
namdinh

Nếu D là "A B C đều đúng" thì mới đúng, chứ còn "tất cả người lao động đều được hưởng chế độ BHXH bắt buộc" thì lại là sai nhé
minh chon A tieu lieu cua minh lam the

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA