Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
D

doanh89

Trung cấp
12/8/11
72
0
6
Việt Nam
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

không biết bên BHXH có như thuế không nhỉ? xét điểm từ cao xuống cho đủ chỉ tiêu hay là xét điểm từ cao xuống theo vị trí đăng ký? nếu xét theo vị trí đăng kí thì thôi thi sao nổi.:((((

xét từ cao xuống thấp từng vị trí chức danh ở từng phòng của BHXH tỉnh, TP, Huyện bạn nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dangvanbinh

Guest
16/5/13
3
0
0
33
thanh hóa

có bảng điểm 8 kỳ thôi có đc k bạn. trường mình chưa có xét

Z

Zung

Sơ cấp
15/4/13
7
0
0
Hà Nội

Cả nhà ơi! mình hóng mãi mà ko thấy BHXH Hải Dương + BHXH Hà Nội đăng chỉ tiêu gì là sao nhỉ?? Hôm nay là 16/5 rùi hay là 2 đơn vị này ko có chỉ tiêu tuyển nhỉ??? Có Mem nào biết thông tin gì thì update cho anh em biết với Chứ nắng nóng này ngồi nhồi nhét cuối cùng ko thấy có chỉ tiêu thì die luôn--->ko còn tinh thần gì hết.
Mong mọi người share nhé!!!
Thanks!

P

phuvinh2011

Sơ cấp
6/5/13
15
0
1
đà nẵng

Chưa có trên web mà bạn, mình đi BHXH thì mấy chị làm ở BHXH bảo vậy thôi. Bạn chờ chỉ tiêu cụ thể trên web coi thử đúng ko há. Mà bạn này hình như cũng đang đợi đợt 2 bên thuế mà phải ko? Hôm bữa nhớ bạn có hỏi mình file excel :) Ko đợi thuế nữa hả bạn :D
uhm, thì ra bạn cũng dõi để ý đó, bạn có đợi đợt 2 bên thuế ko? Bạn định thi ở quận nào vậy, biết để mình ko đăng ký chỗ bạn đỡ chọi ấy mà.

K

kakabyby09

Sơ cấp
15/5/13
25
0
0
Đà Nẵng

xét từ cao xuống thấp từng vị trí chức danh ở từng phòng của BHXH tỉnh, TP, Huyện bạn nhé

ôi thế thì chán quá.:(

ở Đà Nẵng, Quảng Nam cũng chưa có chỉ tiêu chính thức, lâu thật.:((((

N

Nhinzimanhin

Trung cấp
26/4/13
97
0
0
Bình Phước
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức bảo hiểm xã hội 2013

Chào các bạn !

Cách đây 2 năm 6/2011 mình cũng tham gia thi viên chức BHXH - và hiện nay đang làm việc tại BHXH tỉnh

mình có 1 vài tips nhỏ với các bạn như sau :

Chọn Phòng để thi vào

BHXH nhàn nhất là phòng It , tổ chức
mc, kế toán , chế độ, sổ thẻ , thu , mức độ như nhau có hơn nhau 1 tí nhưng vẩn nhàn hơn so với làm tư nhân hoặc nước ngoài

- Đây là 1 kỳ thi - tỉ lệ chọi cao
- Vào phòng thi cụm phía nam thì quay đc hay không thì tùy phòng , có phòng giám thị dể thì cả phòng quay , có phòng khó thì khỏi quay => nên chuẩn bị tài liêu
- người quay và người học bài thì người học sẻ đổ => do giám khảo , người ta chấm đọc bài nào quay sẻ biết liền => các bạn nên soạn lại tài liệu nếu muốn quay , soạn ra theo cách nhớ đừng chép nguyên theo tài liệu - nếu học thuộc đc thì quá tốt

- chuẩn bị tâm lý để đợi , hoặc kiếm việc khác làm tạm sau khi thi

thi tháng 6- 7 thì đến tháng 9- 10 mới có kết quả nhé

PS:/các bạn học bài thật tốt thì cũng nên chuẩn bị ít tài liệu phòng thân , ai cũng quay thì mình quay ko đc thì tự làm

các bạn cũng đừng quá phụ thuộc vào tài liệu , lở giám thị khó thì mất cơ hội đây

bây giờ chỉ còn 2 tháng , mong các bạn học bài và chuẩn bị thật tốt , nếu các bạn thì đậu thi BHXH là một môi trường tốt , ổ định để làm việc đấy

Rất cảm ơn lời chia sẻ hữu ích của bạn! Tiện đây bạn cho mọi người biết luôn là nếu như may mắn mà mình đỗ vào thì lương như thế nào( lương thử việc bao nhiêu? thời gian thử việc bao lâu? lương khi vào chính thức ra làm sao?), thưởng các ngày lễ, thưởng tết thì sao bạn nhỉ? thấy có bạn bảo lương bên bảo hiểm tính hệ số 2 có đúng không bạn?

T

tackehoa266

Guest
13/6/11
68
1
8
ha noi

Rất cảm ơn lời chia sẻ hữu ích của bạn! Tiện đây bạn cho mọi người biết luôn là nếu như may mắn mà mình đỗ vào thì lương như thế nào( lương thử việc bao nhiêu? thời gian thử việc bao lâu? lương khi vào chính thức ra làm sao?), thưởng các ngày lễ, thưởng tết thì sao bạn nhỉ? thấy có bạn bảo lương bên bảo hiểm tính hệ số 2 có đúng không bạn?
Thời gian thử việc là 2 tháng. Lương thử việc là 85% * 2.34 * lương tối thiểu. Hết 2 tháng thử việc thì tập sự 1 năm. Lương tập sự là 85%*2.34*1.8*lương tối thiểu.Hết 1 năm tập sự thì được hưởng 2.34*1.8*lương tối thiểu.Mình thấy bảo ở bảo hiểm hà nội thì tầm 20 mới có thông báo tuyển dụng nhé. các bạn cứ yên tâm mà ôn đi nhé.

T

trangnt265

Sơ cấp
30/10/09
49
0
6
36
vu thu, thai binh

Thời gian thử việc là 2 tháng. Lương thử việc là 85% * 2.34 * lương tối thiểu. Hết 2 tháng thử việc thì tập sự 1 năm. Lương tập sự là 85%*2.34*1.8*lương tối thiểu.Hết 1 năm tập sự thì được hưởng 2.34*1.8*lương tối thiểu.Mình thấy bảo ở bảo hiểm hà nội thì tầm 20 mới có thông báo tuyển dụng nhé. các bạn cứ yên tâm mà ôn đi nhé.

Mình đang làm đề cương mà vừa đợi chỉ tiêu vừa làm, lại đang bầu bí, biết chỉ tiêu nhiều nhiều còn phấn đấu chứ Thái bình mà lấy có chục người thì chỉ mất công ôn thôi :((

P

phuongph123

Sơ cấp
9/4/13
31
0
0
Đà Nẵng

uhm, thì ra bạn cũng dõi để ý đó, bạn có đợi đợt 2 bên thuế ko? Bạn định thi ở quận nào vậy, biết để mình ko đăng ký chỗ bạn đỡ chọi ấy mà.

Bên thuế bạn được bao nhiêu điểm, xếp thứ mấy? Mình cũng đang đợi đợt 2 thuế đây. BH mình chưa biết thế nào bạn à, còn tùy chỉ tiêu cụ thể từng quận nữa, chỗ nào có 1 chỉ tiêu chắc mình ko dám đăng ký rồi :(

N

ngocthanh91

Sơ cấp
31/3/13
13
0
0
32
Quảng Nam

Chị ơi, có thật là người ta lấy chỉ tiêu theo từng phòng, từng quận huyện chứ k phải lấy theo tổng chỉ tiêu của tỉnh a chị? Như thế thì hên xui nhìu phải k chị? hic hic

S

sunflower257

Trung cấp
31/7/12
80
1
0
đà nẵng

Chị ơi, có thật là người ta lấy chỉ tiêu theo từng phòng, từng quận huyện chứ k phải lấy theo tổng chỉ tiêu của tỉnh a chị? Như thế thì hên xui nhìu phải k chị? hic hic

Thật giả gì nữa b, có trong công văn tuyển dụng của BHXH VN mà. Hic

B

bachiem

Trung cấp
4/12/12
124
0
0
35
TB

Mình đang làm đề cương mà vừa đợi chỉ tiêu vừa làm, lại đang bầu bí, biết chỉ tiêu nhiều nhiều còn phấn đấu chứ Thái bình mà lấy có chục người thì chỉ mất công ôn thôi :((

lấy theo vị trí và theo huyện thì có lấy trăm chỉ tiêu mà huyện đó mỗi vị trí 1 hay 2 chỉ tiêu thì cũng vậy ah. hên xui vây

D

diepbich

Guest
3/5/13
3
0
0
35
Hà Nội

Cac ban ui,cho minh hoi la nam nay chi tuyen cac tinh ma BHXH VN ko tuyen ah?

T

tackehoa266

Guest
13/6/11
68
1
8
ha noi

Đúng là lấy theo chỉ tiêu từng quận huyện đó. Vì thế cũng phải dựa vào 1 chút may mắn nữa

B

bachiem

Trung cấp
4/12/12
124
0
0
35
TB

Có bạn nào ở tphcm ko. hihi. nộp ở quận nào vậy để mình chừa ra.hehe,

T

thamdung201290

Sơ cấp
12/4/13
26
0
0
ha noi

chao ban nhocmuonlanhoc, bạn cho mình hỏi nếu không viết điều nào khoản nao của luật trong bài thi có bị trừ nhiều điểm không bạn?

O

oanh0605

Sơ cấp
16/5/13
28
0
0
33
nam dinh

e chào các anh chị ạ!
các anh chị cho e hỏi là 10/6/2013 hết hạn nộp hồ sơ thi vào bhxh nhưng lúc đó e vừa mới ra trường chưa có bằng đh thì e nộp chứng chỉ tốt nghiệp có được ko ạ?
e cám ơn các anh chị nhiều ạ

T

thamdung201290

Sơ cấp
12/4/13
26
0
0
ha noi

hải ơi có tài liệu quan lí nàh nước và bhyt của nhóm giải để cương chưa? gửi cho t với?

L

lienle1902

Sơ cấp
15/4/13
7
0
0
Thanh Hóa

e chào các anh chị ạ!
các anh chị cho e hỏi là 10/6/2013 hết hạn nộp hồ sơ thi vào bhxh nhưng lúc đó e vừa mới ra trường chưa có bằng đh thì e nộp chứng chỉ tốt nghiệp có được ko ạ?
e cám ơn các anh chị nhiều ạ

Giấy chứng nhận tốt nghiệp có giá trị tương đương bằng đó bạn.

T

tanyfr

Trung cấp
24/8/12
95
0
0
35
Hà Nội

bạn ơi . thế tất cả mọi người vào làm đều lại tính lương từ đầu như thế à >"< 2,34x 1,8 . Thế bao nhiêu năm làm ngoài đều vất đi à

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA