Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
T

trandongbich89

Sơ cấp
24/5/13
32
0
0
Lào cai
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Có bác nào ở Lào Cai không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

truongkhanhimf

Trung cấp
20/7/11
136
1
18
36
can tho

Năm nay Cụm Miền Nam tiếp tục thi ở Thủ Đức hay gì mấy bác

H

honey15102005

Cao cấp
28/9/12
205
0
16
thai binh

ah...mình hiểu rồi! Thanks b honey15102005 nhìu nhé! Mình có 1 câu thắc mắc về các nhóm đối tượng tham gia BHYT mà chưa thấy ai trả lời Click here to enlarge B có thể xem qua giúp mình được ko? Câu hỏi ở trang 193 b nha! Thanks b nhiu Click here to enlarge
Mình cũng đang băn khoăn câu này chưa biết nên trả lời thế nào cho đúng hết. Có hai cách bạn nhé
- cách 1: Nhóm đối tượng bao gồm:
+ Người lao động
+ Người thuộc đối tượng được ngân sách nhà nước đóng toàn bộ mức đóng bhyt
+ Người thuộc đối tượng được ngân sách nhà nước hỗ trợ một phần mức đóng bhyt
+ Người thuộc đối tượng phải tự đóng toàn bộ mức đóng bhyt
- Cách 2: bạn liệt kê đủ 25 đối tượng như trong luật ý
Để mình nghiên cứu lại câu này rồi đưa ra đáp án chính xác nhất cho bạn nhé. Bạn có tài liệu gì thì gửi cho mình xin với nhé. Thanks bạn!

smileangle

smileangle

Sơ cấp
20/5/13
21
0
0
huế

kế toán là ngành chỉ tiêu nào cũng tuyển, ko nhất thiết phải đăng ký vào phòng kế toán đâu bạn, kỳ trc chỉ tiêu kế toán nhiều ng đăng ký 1 cách đáng kể do cứ nghĩ học kế toán thì ngoài chỉ tiêu kế toán ra k biết đăng ký vào chỉ tiêu nào khác nữa đó

rứa ak. cám ơn bạn duonduong311 nhiều nha ! hj.

tocngandethuong

tocngandethuong

Sơ cấp
3/7/10
21
0
1
HT

Đề Thi Tiếng Anh - Mẫu 1
1 B; 2B; 3 D; 4C; 5B; 6B; 7A; 8B; 9 A; 10 C; 11 D; 12 C; 13 A; 14 B; 15 A; 16 D; 17 C; 18 C; 19 B; 20 A; 21 B; 22 A; 23B; 24 A; 25 C; 26D; 27 D; 28 A; 29 B; 30 A; 31 A; 32 C; 33 B; 34 A; 35 D
Phần writing mình đã post rồi đó.

Mình sẽ làm và sẽ up lên các bạn cùng làm nhé. , tớ đang có bầu nên tranh thủ lúc nào hay lúc ấy, cũng đang làm câu hỏi BHXH, có gì share nhé mọi người, chúc mọi người ôn thi tốt
Mình cũng giải như bạn nhưng có 1 vài câu khác của bạn trangnt265 à, 6D,7D,26B,29A,30C không biết đúng không????
19 và 22 mình vẫn còn phân vân .Cả nhà có ai giải rùi thì góp ý giúp mình với nhé. Thanks!

D

doanh89

Trung cấp
12/8/11
72
0
6
Việt Nam

:now:cả nhà ơi cho mình hỏi Mức đóng và trách nhiệm đóng BHYT của người nước ngoài đang học tập tại Việt Nam được cấp học bổng từ ngân sách của Nhà nước Việt Nam được quy định như thế nào ? theo Nghị định số 62/2009/NĐ-CP thì là Bằng 4,5% mức lương tối thiểu nhưng ở câu hỏi 22 ở đường link của BHXH VN http://www.baohiemxahoi.gov.vn/?u=con&cid=389&t=1 thì Mức đóng hằng tháng của người nước ngoài đang học tập tại Việt Nam được cấp học bổng từ ngân sách của Nhà nước Việt Nam bằng 3% mức tiền lương tối thiểu và do cơ quan, tổ chức, đơn vị cấp học bổng đóng. cái nào thì đúng cái này cũng có trong tài liệu ôn thi

Sửa lần cuối:
T

tigon105

Sơ cấp
22/4/13
19
0
1
Đắk Lắk

Mình cũng đang băn khoăn câu này chưa biết nên trả lời thế nào cho đúng hết. Có hai cách bạn nhé
+ Người lao động
Để mình nghiên cứu lại câu này rồi đưa ra đáp án chính xác nhất cho bạn nhé. Bạn có tài liệu gì thì gửi cho mình xin với nhé. Thanks bạn!

Mình cũng đang thắc mắc câu này: câu hỏi là các nhóm đối tượng nhưng trong luật lại là các "đối tượng". vậy trả lời sao nhỉ

P

Phammen87

Sơ cấp
23/5/13
7
0
0
36
Bac Ninh

ban huyhoangnl oi cho minh xin tai lieu tin hoc voi tieng anh voi. Cam on ban nhieu. mail cua minh la phammen87@gmail.com

D

dongbatkha

Sơ cấp
22/10/12
15
0
0
33
da nang

Moi nguoi cho hoi gap voi :
Bang Tai chinh ngan hang co duoc dang ky vi tri QUan ly thu , yeu cau la Tai Chinh , kinh te khong . Lam on tra loi nhanh dum voi .......

Bang Tai chinh ngan hang co duoc dang ky vi tri QUan ly thu , yeu cau la Tai Chinh , kinh te khong . Lam on tra loi nhanh dum voi .......ts

M

manka

Sơ cấp
23/9/09
29
0
0
37
VN

Uhm! Câu này có nhiều cách trả lời quá, không biết nên trả lời cách nào cho đúng! Thanks b honey15102005 nhiều nha! Có j hay mình sẽ gửi cho b! Thanks!

H

honey15102005

Cao cấp
28/9/12
205
0
16
thai binh

cả nhà ơi cho mình hỏi Mức đóng và trách nhiệm đóng BHYT của người nước ngoài đang học tập tại Việt Nam được cấp học bổng từ ngân sách của Nhà nước Việt Nam được quy định như thế nào ? theo Nghị định số 62/2009/NĐ-CP thì là Bằng 4,5% mức lương tối thiểu nhưng ở câu hỏi 22 ở đường link của BHXH VN http://www.baohiemxahoi.gov.vn/?u=con&cid=389&t=1 thì Mức đóng hằng tháng của người nước ngoài đang học tập tại Việt Nam được cấp học bổng từ ngân sách của Nhà nước Việt Nam bằng 3% mức tiền lương tối thiểu và do cơ quan, tổ chức, đơn vị cấp học bổng đóng. cái nào thì đúng cái này cũng có trong tài liệu ôn thi
cái này bạn cứ theo luật và nghị định số 62/2009/NĐ-CP mà trả lời cho đúng bạn nhé, mức đóng ở đây là 4,5% mức lương tối thiểu cho người nước ngoài đang học tập tại Việt Nam được cấp học bổng từ ngân sách của Nhà nước Việt Nam. Mình trả lời với cái thời gian gần nhất cho chính xác bạn nhé. 3% là mức đóng ở thời điểm 1/1/2010 bạn ạ. Bạn còn câu hỏi nào thắc mắc thì post lên mọi người sẽ giải quyết giùm :)

Uhm! Câu này có nhiều cách trả lời quá, không biết nên trả lời cách nào cho đúng! Thanks b honey15102005 nhiều nha! Có j hay mình sẽ gửi cho b! Thanks!
mail mình là thoan88@gmail.com bạn nhé, bạn còn gì thắc mắc thì post lên mình sẽ cố gắng giải thích giùm ban :)
còn câu lúc trc thì mình nghĩ trả lời theo cách 1 là đúng đó vì nó chỉ hỏi nhóm đối tượng thui mà ko bắt nêu từng đối tượng cụ thể bạn ạ.

Sửa lần cuối:
F

fantace

Guest
12/12/08
1
0
0
35
Hà Nội

hi Dương! bạn Dương khỏe ko? nhớ lúc trước thi cũng hỏi xin trao đổi với bao nh bạn, bây h đi làm rồi lại ít lên diễn đàn.
hì,
dương vẫn thế nhỉ, tốt bụng ghê!
P/s: Chúc các bạn năm nay thi tốt nhé!

D

dongbatkha

Sơ cấp
22/10/12
15
0
0
33
da nang

Bang Tai chinh ngan hang co duoc dang ky vi tri QUan ly thu , yeu cau la Tai Chinh , kinh te khong . Lam on tra loi nhanh dum voi .......

P

phambichha

Trung cấp
7/9/12
109
0
16
34
hà nội

+ Người lao động
theo mình thì câu này làm cách 2 đầy đủ theo luật, vì chính câu hỏi cũng nói hãy nêu các nhóm đối tượng có trách nhiệm tham gia bhyt theo luật bhyt

D

doanh89

Trung cấp
12/8/11
72
0
6
Việt Nam

Hãy nêu trách nhiệm và quyền hạn của người sử dụng lao động về thực hiện chế độ BHYT đối với người lao động? trong luật chỉ có trách nhiệm và quyền hạn của tổ chức cá nhân đóng BHYT và câu này nữa Người có thẻ BHYT đi khám chữa bệnh đúng quy định phải tự thanh toán với bệnh viện chi phí nào? mình thấy đáp án chưa thỏa đáng cho lắm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA