Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
nhoccoivfu

nhoccoivfu

Sơ cấp
30/12/10
17
0
0
Thanh Hóa
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Có bạn nào ở Đồng Nai nhưng thi ở cụm 4 và cụm 1 không?
haizzz.. Mình ở Thanh Hoá đạt mà không có tên, họ bảo là hôm sau cứ mang hồ sơ vào nộp bình thường nhưng mình vẫn lo quá. không có tên trong danh sách, rồi cũng không có trong số lượng người đậu luôn. nản.

Bạn t ở thái bình bảo có thông báo rồi mà bạn 22/1 đến tập trung mang theo hồ sơ mà. hình như nó gửi thông báo đến từng người mà

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
A

appletonice

Guest
12/5/12
24
0
1
33
Hà Nội

Không có nguyện vọng 2 thật ah các bác .huhuhu

T

tuanviet90

Sơ cấp
25/7/13
31
0
6
Hà Nội

Tập sự 12 tháng các bác ah!

D

duongdoi1910

Sơ cấp
14/7/13
6
0
0
quang nam

Có bạn nào ở Đà Nẵng ko? Có thông tin j về thời jan tập trung nộp hồ sơ ký hợp đồng ko vậy mấy bạn, thấy mấy tỉnh khác có thông báo cả rồi =.=''

Mình thi rớt thuế năm vừa rồi, chuyển sang thi BHXH và đậu nè ^^ Nên mình nghĩ những bạn nào chưa may mắn đợt này cứ tiếp tục cố gắng nhé. Đợt thi thuế mình chủ quan, lần đầu thi công chức ko có kinh nghiệm nên điểm suýt soát đậu, cũng ức chế lắm. Hồi thi thuế mình học có 3 tuần, thi BH mình học tới 2 tháng. Mình thấy nhiều bạn khi có điểm thì cứ trách tại sao mình chép được nhiều thế mà điểm lại thấp. Mình thi cụm 3, thấy đề như thế thì chỉ có học thuộc lòng rồi ngồi viết từ đầu tới cuối ko ngừng nghỉ thì may ra mới kịp giờ. Mình nghĩ người chấm họ thừa biết bài nào là tự làm, bài nào là chép tài liệu. Môn NVN thì như bạn nào chia sẻ ở trên là phải trích dẫn đầy đủ luật, nghị định, thông tư mới được điểm cao, mình thì trình bày đủ cả luật, NĐ, TT nhưng ko có nêu điều khoản rõ ràng nên chắc là bị trừ điểm nhiều. KTC thì có nhiều tài liệu, mình nghĩ các bạn nên kết hợp các tài liệu lại với nhau chứ ko nên học theo 1 TL cụ thể nào cả. KTC mình được 85đ, mình viết tổng hợp các tài liệu lại, cộng thêm ý hiểu của mình nữa, viết hết 3 đôi giấy. Mình nghĩ cái môn này giống như tập làm văn ấy, ai triển khai đúng hướng, viết hay viết dài thì được điểm cao :))))

Đợt này đậu là do công sức cố gắng, cộng thêm may mắn nữa. Cảm ơn các bạn trên diễn đàn đã nhiệt tình chia sẻ tài liệu, đặc biệt là chị dương dương, tài liệu của chị ấy khá là chuẩn ^^ Chúc mừng các bạn đã đậu, bạn nào chưa may mắn thì vẫn tiếp tục cố gắng, đầu tư học nhiệt tình, đừng nghĩ tới chuyện phụ thuộc vào tài liệu để quay cóp, rồi sẽ được đền đáp xứng đáng :)
Bạn ơi, cho mình xin tài liệu môn qlnn và NVN với, mail mình nè: uppanidu@gmail.com
Thanks bạn trước nhé & chúc bạn thành công!!!!!!!

Y

yennguyencxht

Sơ cấp
21/8/12
9
0
0
33
Hà Tĩnh

Moi nguoi oi khi nao co thong bao ky hop dong cua thanh pho ho chi minh thi cho minh biet voi nha. Thay cac tinh khac di ky hop dong rui ma tp hcm thi chua co thong tin gi het

T

trangphuongtc

Guest
22/11/13
1
0
0
hà nội

Có bạn nào ở Đà Nẵng ko? Có thông tin j về thời jan tập trung nộp hồ sơ ký hợp đồng ko vậy mấy bạn, thấy mấy tỉnh khác có thông báo cả rồi =.=''

Mình thi rớt thuế năm vừa rồi, chuyển sang thi BHXH và đậu nè ^^ Nên mình nghĩ những bạn nào chưa may mắn đợt này cứ tiếp tục cố gắng nhé. Đợt thi thuế mình chủ quan, lần đầu thi công chức ko có kinh nghiệm nên điểm suýt soát đậu, cũng ức chế lắm. Hồi thi thuế mình học có 3 tuần, thi BH mình học tới 2 tháng. Mình thấy nhiều bạn khi có điểm thì cứ trách tại sao mình chép được nhiều thế mà điểm lại thấp. Mình thi cụm 3, thấy đề như thế thì chỉ có học thuộc lòng rồi ngồi viết từ đầu tới cuối ko ngừng nghỉ thì may ra mới kịp giờ. Mình nghĩ người chấm họ thừa biết bài nào là tự làm, bài nào là chép tài liệu. Môn NVN thì như bạn nào chia sẻ ở trên là phải trích dẫn đầy đủ luật, nghị định, thông tư mới được điểm cao, mình thì trình bày đủ cả luật, NĐ, TT nhưng ko có nêu điều khoản rõ ràng nên chắc là bị trừ điểm nhiều. KTC thì có nhiều tài liệu, mình nghĩ các bạn nên kết hợp các tài liệu lại với nhau chứ ko nên học theo 1 TL cụ thể nào cả. KTC mình được 85đ, mình viết tổng hợp các tài liệu lại, cộng thêm ý hiểu của mình nữa, viết hết 3 đôi giấy. Mình nghĩ cái môn này giống như tập làm văn ấy, ai triển khai đúng hướng, viết hay viết dài thì được điểm cao :))))

Đợt này đậu là do công sức cố gắng, cộng thêm may mắn nữa. Cảm ơn các bạn trên diễn đàn đã nhiệt tình chia sẻ tài liệu, đặc biệt là chị duong duong, tài liệu của chị ấy khá là chuẩn ^^ Chúc mừng các bạn đã đậu, bạn nào chưa may mắn thì vẫn tiếp tục cố gắng, đầu tư học nhiệt tình, đừng nghĩ tới chuyện phụ thuộc vào tài liệu để quay cóp, rồi sẽ được đền đáp xứng đáng :)

bạn ơi, cho mình xin tài liệu thi bhxh được không? nếu bạn có thơi gian chia sẽ cho mình chút kinh nghiệm vào mail trangphuongtc@gmail.com. Cảm ơn bạn đã quan tâm. mong được sự giúp đỡ của bạn!

P

phamyen88

Sơ cấp
20/8/12
24
0
0
35
Bình Dương

Moi nguoi oi khi nao co thong bao ky hop dong cua thanh pho ho chi minh thi cho minh biet voi nha. Thay cac tinh khac di ky hop dong rui ma tp hcm thi chua co thong tin gi het

Mình thấy mấy b kia nói 22/1 lên nộp hs kìa bạn

A

appletonice

Guest
12/5/12
24
0
1
33
Hà Nội

Thì công văn bảo chi có hợp đồng mới được làm nguyện vọng ở những nơi thiếu còn chi. quá buồn cho cuộc đời :((

L

lagiang1989

Sơ cấp
27/6/13
6
0
0
34
Hà Nội

Hôm qua mình đã lên BhXH Hà Nội nộp hồ sơ. Các bạn nào chưa đi nộp nhớ thêm bằng cấp 3 công chứng, sổ hộ khẩu (công chứng or photo đều được). Sơ yếu lý lịch vẫn sử dụng mẫu mua hồ sơ ở ngoài :).
20/2 ký hợp đồng và 1.3 bắt đầu đi làm.
Ah, BHXH Hà Nội chỉ thông báo trên web, không có giấy báo gửi về hay gọi điện báo j đâu nhé. Mình bảo vậy để nhỡ có bạn nào đỗ, có thông báo trênweb cứ trực tiếp đến, không lại ngồi đợi ^^

Y

yennguyencxht

Sơ cấp
21/8/12
9
0
0
33
Hà Tĩnh

The ah ban, ma ban thu hoi ban do xem biet thong tin tu dau vay, minh vao trang bhxh tp hcm ma ko co thay dang gi het

Mình thấy mấy b kia nói 22/1 lên nộp hs kìa bạn
ban cua ban biet thong tin do o dau vay? sao minh vao trang web cua bhxh tp hcm chang thay co thong bao gi het

C

chienadriano

Sơ cấp
27/7/10
9
0
1
34
tphcm

Gọi lên BHXH TPHCM nhé bạn. Giấy báo sắp gửi về tới. 22/1 2g có mặt nộp hồ sơ nha bạn.

Y

yennguyencxht

Sơ cấp
21/8/12
9
0
0
33
Hà Tĩnh

Gọi lên BHXH TPHCM nhé bạn. Giấy báo sắp gửi về tới. 22/1 2g có mặt nộp hồ sơ nha bạn.
the ah, ma ban biet sdt cua bhxh tp hcm ko cho minh voi. khi nao ban nhan dc giay bao thi cho minh biet voi nha

C

chienadriano

Sơ cấp
27/7/10
9
0
1
34
tphcm

Số nè bạn 0839979039 bấm máy lẻ 1453.

H

hathuhang8590

Guest
15/1/14
2
0
0
33
Hà nội

Hôm qua mình đã lên BhXH Hà Nội nộp hồ sơ. Các bạn nào chưa đi nộp nhớ thêm bằng cấp 3 công chứng, sổ hộ khẩu (công chứng or photo đều được). Sơ yếu lý lịch vẫn sử dụng mẫu mua hồ sơ ở ngoài :).
20/2 ký hợp đồng và 1.3 bắt đầu đi làm.
Ah, BHXH Hà Nội chỉ thông báo trên web, không có giấy báo gửi về hay gọi điện báo j đâu nhé. Mình bảo vậy để nhỡ có bạn nào đỗ, có thông báo trênweb cứ trực tiếp đến, không lại ngồi đợi ^^

Bạn ơi mình thấy trong thông báo ko yêu cầu bằng cấp 3 và hộ khẩu mà bạn, đến nộp ngta mới yêu cầu thêm ah? nếu mình chưa có thì có đc nộp bổ sung sau ko? mà trong thông báo cũng nói đến ký hợp đồng mang kèm theo hồ sơ chứ sao lại 20/2 mới ký hợp đồng hả b? mình đang háo hức mai đi ký hợp đồng mà... hic

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA