Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
L

lempi

Guest
21/8/12
4
0
0
33
ninh binh
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Hôm qua mình đã lên BhXH Hà Nội nộp hồ sơ. Các bạn nào chưa đi nộp nhớ thêm bằng cấp 3 công chứng, sổ hộ khẩu (công chứng or photo đều được). Sơ yếu lý lịch vẫn sử dụng mẫu mua hồ sơ ở ngoài :).
20/2 ký hợp đồng và 1.3 bắt đầu đi làm.
Ah, BHXH Hà Nội chỉ thông báo trên web, không có giấy báo gửi về hay gọi điện báo j đâu nhé. Mình bảo vậy để nhỡ có bạn nào đỗ, có thông báo trênweb cứ trực tiếp đến, không lại ngồi đợi ^^
lagiang cho mình xin sdt với mình cũng đỗ pháp chế giống bạn

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

ha tien duc

Sơ cấp
19/3/12
4
0
0
37
son la

Sao mình den vay gan chúc ngjn nguoi thi khong nham ma lai nham cho minh troi oi. minh bj ho tru nham 1 bjen ban mon nghjep vu nganh ma tren thuc te mjnh khong bj. minh da gui don phuc khao theo cac ban co dc khong? chi so ho bjet sai nhung da cong bo ket qua nen ke thoi hic. aj co loi khuyen j cho mjnh voi

L

lagiang1989

Sơ cấp
27/6/13
6
0
0
34
Hà Nội

Bạn ơi mình thấy trong thông báo ko yêu cầu bằng cấp 3 và hộ khẩu mà bạn, đến nộp ngta mới yêu cầu thêm ah? nếu mình chưa có thì có đc nộp bổ sung sau ko? mà trong thông báo cũng nói đến ký hợp đồng mang kèm theo hồ sơ chứ sao lại 20/2 mới ký hợp đồng hả b? mình đang háo hức mai đi ký hợp đồng mà... hic

Uh. Hôm sau bổ sung cũng đc b ạ. Cái hôm 20.2 đi ký hợp đồng í. Mình đến cũng bị thiếu mà ^^
1.3 ms bắt đầu đi làm cơ ^^

B

Baol

Sơ cấp
13/4/13
9
0
0
Thanh Hóa

Thấy 1 bạn trên fb nói về nguyện vọng 2 thế này:Nguyện vọng 2 chủ trương là ém chỉ tiêu! Họ sẽ ko đưa ra con số cụ thể để các bạn lựa chọn nơi đăng ký, Tạo điều kiện cho thí sinh hợp đồng, bằng cách luân chuyển về các nơi còn thiếu! Vậy là từ chỗ thiếu chỉ tiêu họ đã trở thành đủ chỉ tiêu, các bạn có muốn thắc mắc cũng ko đc! Và nếu vị trí đó chưa có ai luân chuyển đến, các bạn có nộp nv2 khả năng cũng rất khó, vì họ sẽ biết trước chỉ tiêu để sắp xếp các suất cocc và chạy tiền! Ví dụ: huyện A thiếu 1 chỉ tiêu, nhưng họ ko công bố, nếu các bạn tự tìm hiểu nắm đc huyện đó thiếu sẽ nộp hồ sơ vào! Tổng 10 bạn nộp chẳng hạn, và bạn điểm cao nhất là 330 thì họ sẽ cho 1 suất cocc hoặc chạy tiền, có thể trong tỉnh hoặc ngoài tỉnh (tất nhiên người đó cao hơn 330 điểm) để lấy vào vị trí đó, trừ khi xuất đó ko ai chạy, họ sẽ lấy bạn! Còn rất nhiều cách để hợp lý hoá việc này! Nên khi xác định nv2 các bạn phải có điểm thật cao! Họ ko thể loại bỏ bạn thì bạn mới có cơ hội! Tớ đc nghe từ một người đủ thẩm quyền để bít những việc này, nên chia sẽ với các bạn!

T

titdong

Sơ cấp
25/8/12
6
0
0
ha noi

Bạn có biết bao giờ xét nguyện vọng 2 không bạn?

Thấy 1 bạn trên fb nói về nguyện vọng 2 thế này:Nguyện vọng 2 chủ trương là ém chỉ tiêu! Họ sẽ ko đưa ra con số cụ thể để các bạn lựa chọn nơi đăng ký, Tạo điều kiện cho thí sinh hợp đồng, bằng cách luân chuyển về các nơi còn thiếu! Vậy là từ chỗ thiếu chỉ tiêu họ đã trở thành đủ chỉ tiêu, các bạn có muốn thắc mắc cũng ko đc! Và nếu vị trí đó chưa có ai luân chuyển đến, các bạn có nộp nv2 khả năng cũng rất khó, vì họ sẽ biết trước chỉ tiêu để sắp xếp các suất cocc và chạy tiền! Ví dụ: huyện A thiếu 1 chỉ tiêu, nhưng họ ko công bố, nếu các bạn tự tìm hiểu nắm đc huyện đó thiếu sẽ nộp hồ sơ vào! Tổng 10 bạn nộp chẳng hạn, và bạn điểm cao nhất là 330 thì họ sẽ cho 1 suất cocc hoặc chạy tiền, có thể trong tỉnh hoặc ngoài tỉnh (tất nhiên người đó cao hơn 330 điểm) để lấy vào vị trí đó, trừ khi xuất đó ko ai chạy, họ sẽ lấy bạn! Còn rất nhiều cách để hợp lý hoá việc này! Nên khi xác định nv2 các bạn phải có điểm thật cao! Họ ko thể loại bỏ bạn thì bạn mới có cơ hội! Tớ đc nghe từ một người đủ thẩm quyền để bít những việc này, nên chia sẽ với các bạn!

H

haiauxanh88

Sơ cấp
10/3/13
26
0
0
Vô gia cư

Các bạn cho mình hỏi là ban đầu mình đăng ký ở đâu thì đậu rồi mình sẽ làm ở đó phải không? Mình nghe được thông tin là BHXH tuyển vào rồi họ sắp vào đâu mình làm ở đó, chứ không theo như đăng ký ban đầu. Nếu mà như vậy thì bất công quá. Có bạn nào biết rõ việc này thì giải thích cho mình với.

P

phobaithuong

Sơ cấp
24/6/13
31
0
0
Thanh hóa

Các bạn cho mình hỏi là ban đầu mình đăng ký ở đâu thì đậu rồi mình sẽ làm ở đó phải không? Mình nghe được thông tin là BHXH tuyển vào rồi họ sắp vào đâu mình làm ở đó, chứ không theo như đăng ký ban đầu. Nếu mà như vậy thì bất công quá. Có bạn nào biết rõ việc này thì giải thích cho mình với.

Chak chan ko co chuyen nay dau ban ah.

L

ltthuykt

Sơ cấp
7/11/11
29
0
1
33
tp hcm

Sao mình den vay gan chúc ngjn nguoi thi khong nham ma lai nham cho minh troi oi. minh bj ho tru nham 1 bjen ban mon nghjep vu nganh ma tren thuc te mjnh khong bj. minh da gui don phuc khao theo cac ban co dc khong? chi so ho bjet sai nhung da cong bo ket qua nen ke thoi hic. aj co loi khuyen j cho mjnh voi
Bạn yên tâm ha, phúc khảo rùi thì sẽ được thui mà :)

D

dnthanhhd

Trung cấp
16/10/10
60
0
6
36
haihuong

Nguyện vọng 2 chủ trương là ém chỉ tiêu! Họ sẽ ko đưa ra con số cụ thể để các bạn lựa chọn nơi đăng ký, Tạo điều kiện cho thí sinh hợp đồng, bằng cách luân chuyển về các nơi còn thiếu! Vậy là từ chỗ thiếu chỉ tiêu họ đã trở thành đủ chỉ tiêu, các bạn có muốn thắc mắc cũng ko đc! Và nếu vị trí đó chưa có ai luân chuyển đến, các bạn có nộp nv2 khả năng cũng rất khó, vì họ sẽ biết trước chỉ tiêu để sắp xếp các suất cocc và chạy tiền! Ví dụ: huyện A thiếu 1 chỉ tiêu, nhưng họ ko công bố, nếu các bạn tự tìm hiểu nắm đc huyện đó thiếu sẽ nộp hồ sơ vào! Tổng 10 bạn nộp chẳng hạn, và bạn điểm cao nhất là 330 thì họ sẽ cho 1 suất cocc hoặc chạy tiền, có thể trong tỉnh hoặc ngoài tỉnh (tất nhiên người đó cao hơn 330 điểm) để lấy vào vị trí đó, trừ khi xuất đó ko ai chạy, họ sẽ lấy bạn! Còn rất nhiều cách để hợp lý hoá việc này! Nên khi xác định nv2 các bạn phải có điểm thật cao! Họ ko thể loại bỏ bạn thì bạn mới có cơ hội! Tớ đc nghe từ một người đủ thẩm quyền để bít những việc này, nên chia sẽ với các bạn!

Có thật vậy không mọi người, như vậy thì buồn quá, những người không phải COCC hay có tiền thì mãi mãi không vào được nhà nước à. Đến cơ hội thứ 2 cũng không còn :(

Y

Yoshi Nguyen

Guest
8/9/12
25
0
1
HCM

ở cần thơ 17/1 ký hợp đồng

H

hongphuong22121

Sơ cấp
13/4/10
7
0
0
35
da nang

Thế là 14h ngày 22/1 mình lên bảo hiểm thành phố tập trung hả bạn.mình đậu ở Phú Nhuận. Lúc đi có cần mang theo hồ sơ gì không ? Cảm ơn bạn trc nha.

cam on ban nha, minh da goi va ho noi da gui giay thong bao, neu ko nhan dc giay thong bao nhung ma minh dat thi van den tap trung.

Sửa lần cuối:
Y

yennguyencxht

Sơ cấp
21/8/12
9
0
0
33
Hà Tĩnh

Thế là 14h ngày 22/1 mình lên bảo hiểm thành phố tập trung hả bạn.mình đậu ở Phú Nhuận. Lúc đi có cần mang theo hồ sơ gì không ? Cảm ơn bạn trc nha.
tap trung o bhxh viet nam, con mang theo ho so gi thi minh ko biet. Ma ban da nhan dc giay thong bao chua sao den gio nay minh van chua nhan dc nhi

H

hongphuong22121

Sơ cấp
13/4/10
7
0
0
35
da nang

tap trung o bhxh viet nam, con mang theo ho so gi thi minh ko biet. Ma ban da nhan dc giay thong bao chua sao den gio nay minh van chua nhan dc nhi

ủa.bhxh việt nam ở hà nội mà.mình tập trung ở bhxh tphcm chứ. mình cũng chưa nhận dc thông báo.k biết lúc nào nữa. sốt ruột thật :023::023:

T

tuxalang

Guest
16/1/14
2
0
0
34
tphcm

Có bạn nào ở Bình Dương đã nhận được thông báo chưa vậy? Ngày nào mình tới đó kí hợp đồng vậy ta?

Y

yennguyencxht

Sơ cấp
21/8/12
9
0
0
33
Hà Tĩnh

ủa.bhxh việt nam ở hà nội mà.mình tập trung ở bhxh tphcm chứ. mình cũng chưa nhận dc thông báo.k biết lúc nào nữa. sốt ruột thật :023::023:
nham bhxh tp hcm. minh cung dg nong long day, ma so yeu ly lich nho bo lam o que gui tu hom thu 2 ma den gio van chua toi noi nua

C

chienadriano

Sơ cấp
27/7/10
9
0
1
34
tphcm

Bữa đó hẹn rùi lên chung các bạn nhỉ hehe.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA