"Biển hát chiều nay"

• Thread starter SweetNovember
  • Ngày gửi
camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Những ngày cuối năm này, SG bỗng nhiên có mùa đông!

Những ngày cuối năm này, lòng bỗng nao nao một nỗi niềm khó tả!

Những ngày cuối năm nay, biết rằng mình đã bớt đi bao nhiêu phần yếu đuối!

Những ngày cuối năm này, không hình dung được mùa đông ở HN giá buốt như thế nào, không hình dung được tóc mẹ thêm bao nhiêu sợi bạc và sự già nua trên khuôn mặt của bố theo thời gian. Thấy lòng mình như chao nghiêng đi vì một niềm thương nhớ!

Những ngày cuối năm này cảm nhận tình bạn bè anh em thắm thiết hơn bao giờ hết!

Những ngày cuối năm này. Ôi, "khi ta ở chỉ là nơi đất ở. Khi ta đi đất bỗng hóa tâm hồn"!

Những ngày cuối năm này... Những dự định cho một năm mới có thành hay không???!!

Cô gái và hoa cẩm chướng (hay còn gọi là CC)!!!D:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
S

SweetNovember

Guest
Khàkhà..chị Hai đây! Mai mốt chị Hai đi lấy chồng rồi thì mấy đứa ở nhà chăm chút nhà cửa nha. Chị xung phong đi trước để còn có kinh nghiệm dạy dỗ mấy nhỏ! :biggrin: :ezpi_hear

C

con chấy

Guest
4/2/07
18
0
0
Xa lắm
Mấy chị ở nhà này viết hay và tình cảm quá. Cho em rụt rè xin vào hóng hớt, nghe lỏm được không ạ.

Em là người mới nên chưa biết nhiều. Cứ gọi em là Con Chấy hoặc C.C. là được rồi ạ. Em cám ơn các chị trước. D:

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
con chấy nói:
Mấy chị ở nhà này viết hay và tình cảm quá. Cho em rụt rè xin vào hóng hớt, nghe lỏm được không ạ.

Em là người mới nên chưa biết nhiều. Cứ gọi em là Con Chấy hoặc C.C. là được rồi ạ. Em cám ơn các chị trước. D:

Em Con chấy ghê chết đi được kia ơi, em cứ vào tự nhiên nhé. Mà em ạ, C.C, em nhớ viết cẩn thận cho đúng, không có ngày em viết CC nhầm sang chị đó. Hic, sao mà lại xuất hiện cái Con chấy ở đây nhỉ? Chúa ơi! (ơ hay, con không có theo Đạo chúa ạ) . D:

C

con chấy

Guest
4/2/07
18
0
0
Xa lắm
Dạ, em cám ơn chị Camchuong đã đón tiếp em, cho em được tá túc ở căn nhà này cùng chị. Em không ngờ chị cũng là CC. Nhưng của em là C chấm C chấm.... đại loại là 4 chấm như cuộc đời trải dài sau mấy chấm đó, hay như con chấy đang đi cúi xuống cắn một cái, đang đi cúi xuống cắn cái nữa.... D:D:D:

Con chấy đâu có gì ghê hả chị. Em nghĩ người ta thường nói "thân nhau như con chấy cắn đôi". Tình con chấy như thế, có nhiều khi còn hơn tình người, nên em lấy nick vậy để nhắc nhở em chị ạ. Nữ thi sĩ Hồ Xuân Hương cũng thường mong:

...Có phải duyên nhau thì thắm lại
Ðừng xanh như lá, bạc như vôi.

Hoa cẩm chướng không đẹp rực rỡ, sắc sảo nhưng đằm thắm, nồng nàn, ít phai !

@ Chị chủ nhà SweetNovember:
Em chào chị chủ nhà. Theo nick của chị chắc chị thích tháng 11 lắm chị nhỉ? Tháng 11 không lạnh, không nóng nên con người cảm thấy cân bằng. Nhưng ở quê em nơi Xa Lắm, tháng 11 lại hay mưa và sương mù. Cảnh cũng làm con người thay đổi theo, thèm một chút ấm áp, một chút bâng khuâng...

Mưa trắng nhẹ giăng, giăng khắp nơi
Sương xuống mù rơi chẳng rõ người
Chẳng rõ... Do trời không nắng rõ
Hay do trong lòng nỗi: "Ầu ơi..."

Bắt chước chị chủ nhà hay đập đầu, em cũng đập vài cái gọi là ra mắt chị nhé: :wall: :wall: :wall: :biggrin:

Sửa lần cuối:
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
SweetNovember nói:
Khàkhà..chị Hai đây! Mai mốt chị Hai đi lấy chồng rồi thì mấy đứa ở nhà chăm chút nhà cửa nha. Chị xung phong đi trước để còn có kinh nghiệm dạy dỗ mấy nhỏ! :biggrin: :ezpi_hear

Dạ, chị cứ yên tâm về bên ấy, nhà cửa đã có chúng em lo, lúc nào cũng sẽ gọn gàng sạch sẽ chị hai và CC nhỉ? Ơ, nhưng mà thỉnh thoảng nhớ ghé về thăm, đừng có đi là không trở lại chị hai nhé.

@C.C: Cũng Rồ-man-tích nhỉ?

C

con chấy

Guest
4/2/07
18
0
0
Xa lắm
Tigon-ETC nói:
@C.C: Cũng Rồ-man-tích nhỉ?
Dạ, em chỉ rồ dại là nhiều thôi chị Tigon ơi. Em thấy mấy chị ở đây mới romantic này.

May quá, trời ấm lên rồi. Hà Nội buổi sáng đi làm lạnh thế. Em đi ăn trưa đây ạ.

S

SweetNovember

Guest
con chấy nói:
@ Chị chủ nhà SweetNovember:
Em chào chị chủ nhà. Theo nick của chị chắc chị thích tháng 11 lắm chị nhỉ? Tháng 11 không lạnh, không nóng nên con người cảm thấy cân bằng. Nhưng ở quê em nơi Xa Lắm, tháng 11 lại hay mưa và sương mù. Cảnh cũng làm con người thay đổi theo, thèm một chút ấm áp, một chút bâng khuâng...

Bắt chước chị chủ nhà hay đập đầu, em cũng đập vài cái gọi là ra mắt chị nhé: :wall: :wall: :wall: :biggrin:

Con chấy "bé bỏng" của chị! Hoan nghênh em! Dạo này "nhà chị" ảnh hưởng không khí mùa đông nên hơi bị lạnh lẽo, giờ cũng đến lúc chị em nhà mình trang hoàng lại "Biển hát chiều nay" để đón tết rồi các em nhỉ?! Nào, 1..2..3.. mỗi người giúp một tay nào!

C

con chấy

Guest
4/2/07
18
0
0
Xa lắm
SweetNovember nói:
Con chấy "bé bỏng" của chị! Hoan nghênh em! Dạo này "nhà chị" ảnh hưởng không khí mùa đông nên hơi bị lạnh lẽo, giờ cũng đến lúc chị em nhà mình trang hoàng lại "Biển hát chiều nay" để đón tết rồi các em nhỉ?! Nào, 1..2..3.. mỗi người giúp một tay nào!
Em ứ phải "bé bỏng" đâu, lớn lắm rồi, ngoài 20 tuổi rồi chị à. Ây dà, cái nick của chị viết khó quá, em chẳng biết viết thế nào. Cho em viết là suỵt-no nha, cho dễ hơn, được không chị. HI HI

Ơ, mà trang hoàng cái nhà này như thế nào nhỉ, em có được làm cùng không hả các chị?

@ You: Sáng sớm mùa đông…. Gió lạnh thổi vào mặt… Nhớ quá một người ở phương xa….Nỗi nhớ cũng làm cho lòng ấm áp lại… Missing you so much, so much… !!! :(

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Sáng nay ngủ dậy rõ sớm. Sit gọi dậy đi làm, chở đi ăn sáng mà cũng không thèm. Cứ nằm trong chăn và nghĩ gì gì không rõ nữa. Nhưng thật thú vị khi chạy xe sớm đi làm ở SG này,. Hơi lạnh se se chút phả vào mặt. Vốn dĩ đã kìm nén cái sự lãng mạn này ở trong lòng vì những bộn bề của cuộc sống. Mà cuối năm công việc nhàn hơn nên tự cho phép mình thư thả.

Mùa xuân sắp về rồi. Tết cũng chạy ngay theo sau lưng. Ôi, HN ơi, ta sắp về với mi rồi này. Sẽ có những niềm vui và những điều mới mẻ. Mình tin là như thế.!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
camchuong nói:
Sáng nay ngủ dậy rõ sớm. Sit gọi dậy đi làm, chở đi ăn sáng mà cũng không thèm. Cứ nằm trong chăn và nghĩ gì gì không rõ nữa. Nhưng thật thú vị khi chạy xe sớm đi làm ở SG này,. Hơi lạnh se se chút phả vào mặt. Vốn dĩ đã kìm nén cái sự lãng mạn này ở trong lòng vì những bộn bề của cuộc sống. Mà cuối năm công việc nhàn hơn nên tự cho phép mình thư thả.

Mùa xuân sắp về rồi. Tết cũng chạy ngay theo sau lưng. Ôi, HN ơi, ta sắp về với mi rồi này. Sẽ có những niềm vui và những điều mới mẻ. Mình tin là như thế.!

Welcome ! Hà nội lạnh giá này, nhưng ấm áp tình người lém. Nhanh về nhá, đi chơi với tớ

@C.C: nào cùng các chị trang hoàng nhà cửa nào. Chúng ta cần một cây đào, mai, hay quất gì đó cho có không khí tết nhất nhỉ. Rùi từ từ nghĩ tiếp xem cần "sắm sửa" gì nữa nào

C

con chấy

Guest
4/2/07
18
0
0
Xa lắm
Anh vẫn thường nói với em, anh là một thằng khờ. Có khờ mới hay bị em bắt nạt, nhưng em biết anh chỉ giả vờ khờ thôi, Khờ ạ:

Quên trời, quên đất, quên người,
Trong tôi còn lại nụ cười của em
Mộng về lật giở lại xem
Để thêm nhung nhớ, để thêm đợi chờ
Này đây một vạt nắng mơ
Còn đây là một tên khờ ... đang yêu

Buổi chiều cuối năm lạnh lẽo và ảm đạm, lòng như chao nghiêng thèm một vạt nắng ấm. Nhớ là như vậy sao, hả anh Khờ? Sắp Tết rồi, niềm vui nho nhỏ sẽ trở thành hiện thực nhỉ !

C

con chấy

Guest
4/2/07
18
0
0
Xa lắm
.... Có người nói, cuộc sống là một cuộc hành trình tìm kiếm tình yêu và mỗi người sẽ tìm thấy ba người :

-Người mình yêu nhất,

-Người yêu mình nhất,

-Và người bạn đồng hành hay bạn đời của mình.

Nhưng trong cuộc sống thực tế thì rất hiếm hoi là ba người này sẽ cùng là một người. Người mình yêu nhất có thể không yêu mình, người yêu mình nhất thì mình lại không yêu và người bạn đồng hành thì không phải là người mình yêu nhất hay người yêu mình nhất mà chỉ là một người xuất hiện vào lúc thích hợp nhất.

Những người may mắn "yêu và được yêu" mà do hoàn cảnh này nọ khiến họ không thể là bạn đời được thì quả là một điều rất đau khổ. Cái câu "tạo hoá trêu ngươi" rất là đúng cho quá trình tìm kiếm tình yêu trong cuộc sống của đa số chúng ta....

(Thư trao đổi cùng với một người bạn)

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
con chấy nói:
.... \
Những người may mắn "yêu và được yêu" mà do hoàn cảnh này nọ khiến họ không thể là bạn đời được thì quả là một điều rất đau khổ. Cái câu "tạo hoá trêu ngươi" rất là đúng cho quá trình tìm kiếm tình yêu trong cuộc sống của đa số chúng ta....

Không phải ai cũng có thể nhận ra được rằng mình yêu và được yêu một cách sâu sắc. Thường thì người ta nhận ra sau khi đã xa người đó,- đó cũng là đau khổ, nhưng đang yêu và nhận ra mình sẽ phải chia tay với người đó thì lại càng đau khổ hơn.

Nói như thế để biết tình yêu thực sự là như thế nào, nhưng tôi lại luôn tin khi người ta biết yêu thưc sự một ai và được đáp lại, thì niềm hạnh phúc sẽ nhiều hơn là đau khổ. Không phải là tiểu thuyết, mà hiện thực rằng, chúng ta sẽ sống tốt hơn nhờ quá khứ tươi đẹp, và nói sao nhỉ, thế nào rồi thì "ngày mai trời lại sáng"!

For you!

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Trưa nay nằm ngủ, nghe chị nói giao thừa sẽ cầu mong cho em năm mới có người yêu và công việc tốt. Mà em rưng rưng quá!

Cảm ơn chị nhé chị của em. Mong rằng chị luôn hạnh phúc.

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Trưa nay trời nắng ghắt quá. Thế mà 3 chị em vẫn lang thang đi ăn. Em cứ cười thật nhiều và nhìn 2 người. Chẳng biết thời gian tới 3 chị em mình có những sự thay đổi nào nữa chị nhỉ. Mong chị và SG có những ngày cuối năm và ngày tết thật vui vẻ. Dạo này 2 người bận rộn quá còn em thì lại nhàn rỗi. Lúc chị Thảo nói chị em mình cứ lúc đi chơi với nhau, lúc thì ngày mưa tầm tã, lúc thì trời nắng như điên, em nghĩ lại, 1 năm qua chị em mình có biết bao là kỉ niệm. Giận hờn, cáu ghắt, rồi yêu thương... mọi thứ cuối cùng cũng chỉ là để chị em mình hiểu nhau nhiều hơn nữa.

SN ạ, chị chạy cái xe thẳng vào quán đó làm em hết hồn. Thế nào mà quẳng xe được sang một bên, người không sao đã đành, xe cũng ko gãy "xương" gì cả, chị giỏi quá chị ạ. D:

SG ơi, chị nhớ chăm chút cho bản thân mình nhiều hơn nữa đi nhé, cứ noi gương chị SN rồi em sẽ gửi quà "đặc biệt" cho chị sau!!!

@TG: muốn xưng Út với CC hả,? hihi, được bé TG ạ, nhưng mà, gọi chị Tư cái nghe xem nào....D:

Hôm nay đã là thứ 5, ngày bao nhiêu nhỉ? em không nhớ, em chỉ nhớ chủ nhật thôi à.!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
3 chị đi chơi mà không gọi Út, chán thía. Cả ngày hôm nay vùi đầu vào công việc, mọi cái cứ rối cả lên. Buổi chiều ngồi đánh vật phần công nợ với sếp. Tối nay cũng được rủ đi chơi he he

@CC: Dạ, chị Tư út cũng mong chủ nhật lém, chủ nhật chị Tư ra nhớ mang quà của chị hai và chị ba gửi ra nhé ke ke.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Bé iu,

Hãy chăm sóc lại dung nhan và đừng suy nghĩ nhiều nữa nha. Nhìn em suy sụp lắm!. Hãy giữ gìn sức khỏe nha. Chị biết chiều nay em có nhiều cảm xúc lắm khi đi trên đường thấy em vòng tay qua người chị khác với mọi ngày!. Lúc đó chị cũng suýt khóc vì nghĩ chị em mình sắp phải chia tay!.
......

@bé Út: Út ơi, chị ba chưa làm được quà cho Út, chắc phải đợi sang năm quá!. Hic hic....

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Toàn Út mới ụt, thế cho tớ chân "Tú ông" đê ^^

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Buổi sáng nay ngoài biển hẳn là sóng vẫn vỗ như mọi ngày. Buổi sáng nay hẳn là những người yêu nhau cũng vẫn hẹn nhau đi chơi. Buổi sáng nay hẳn là cuộc sống vẫn đang tiếp diễn như nó vốn có...

Buổi sáng nay mình dậy sớm đi dạo ở SG. Thật nao nao quá!

Vì sáng mai sẽ không thấy nắng chói chang như ở đây. Sáng mai sẽ không bị Sit lôi dậy chở đi làm, không còn đứng ở lầu 8 mà thơ thẩn với phố phường những ngày cuối năm thế này, cũng không còn nghe chị SG gọi, em ơi- đi về, không còn...

Vì sáng mai bỗng nhiên cảm thấy lòng mình khác ngày hôm nay cũng giống như ngày mai luôn luôn là một ngày không giống những ngày khác...

Sáng nay sao mà miên man quá. Không biết viết gì nữa... D:

@ cả nhà mình: Em nhớ cả nhà mình lắm!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA